Đảo Xanh(綠島)-Cẩn thận trúng nắng...

ruanshihui

Xe máy
Ảnh phía dưới là Bến cảng
18.
Phong cảnh xung quanh bến cảng và đuôi thuyền

ruanshihui

Xe máy
Khẩu hiệu trên đảo
19.

đây là cái áo em mua trên Đảo làm kỷ niệm, tự mình thể nghiệm cái nắng 42 độ ngoài trời mới thấy độ có lý của cái khẩu hiệu này.
Đoàn của em có một chị sau nửa ngày vòng quanh đảo, cộng thêm buổi chiều đi lặn ngắm cảnh đáy biển về bị trúng nắng, bỏ lỡ buổi tối ngắm cảnh đêm trên đảo và cả hành trình sáng hôm sau.

ruanshihui

Xe máy
Cảnh người đợi để lên thuyền, xếp hàng chờ đợi... Một ngày 2 chuyến qua lại, đông cũng đành chịu...
20.

Vừa chân ướt chân ráo lên Đảo, phân 2 người 1 chiếc xe máy, trời vừa nắng vừa nóng mà phải xếp hàng mua xăng. Xe toàn xe thuê, nên ai cũng cố đi hết số xăng đã mua nên nhận xe cái, động tác đầu tiên là đi mua xăng. Nguyên cả một chiếc thuyền người đợi mua xăng giữa trời nắng. Đúng là giời đầy! Mời xem ảnh :
21.

ruanshihui

Xe máy
Sau khi phơi nắng miễn phí khoảng 40p gì đó, cuối cùng cả đoàn cũng mua xong xăng, lên đường đi lượn vòng quanh đảo. Đảo Xanh khá nhỏ, có con đường chính vòng quanh Đảo, phóng xe máy liên tục chắc chỉ 40p' là hết một vòng. Các thắng cảnh được phân bố quanh Đảo như: Núi Đầu Trâu, Núi Mỹ Nhân Ngủ, Hòn Chó, Tiểu Trường Thành, Nhà Tù ...
Hòn Đảo này trước đây vốn là nơi để giam giữ các tù nhân chính trị, nhà tù được lưu giữ rất sinh động, em sẽ có ảnh minh họa sau ạ
Phong cảnh quanh Đảo ạ.
22.

Tiểu Trường Thành

Đầu Trâu

Mỹ Nhân Ngủ

Chó

Núi tướng Quân(Hướng dẫn viên nói với em là núi này là vị tướng đang đứng tấn tay chuẩn bị rút gươm, trí tưởng tựong của e không phong phú nên e không thấy giống)

babinbon

Xe buýt
biển xanh và đẹp quá cụ nhể

ruanshihui

Xe máy
Em là em dốt chính trị, em cũng chăm chú nghe hướng dẫn viên giới thiệu đó chứ, thế mà sao bây giờ em chẳng nhớ được cái nhà tù trên Đảo là có từ đời nào. Chỉ nhớ mang máng trên Đảo toàn tù chính trị nên đa số đều là dân trí thức...
Mời các bác ngắm cái ảnh đầu tiên, nhìn thì tưởng chẳng có gì liên quan cả, thậm chí nó còn hơi giống Núi Mũi Voi tại Quế Lâm-Quảng Tây
23.
Quỷ Môn Quan

Cái mũi voi trên cạn này là cửa đón các tù chính trị, mà đã đi qua cái mũi voi này chẳng có ai có thể sống sót trở về đất liền, nên nó có cái tên như thế ạ.

ruanshihui

Xe máy
Tiếp tục mời các cụ xem cảnh KTX trong tù và cảnh sinh hoạt làm việc của tù nhân trên Đảo.(Em đi xem mà lạnh hết sống lưng, tại làm mô hình giống quá...)
24.

ruanshihui

Xe máy
Em vô cùng cảm động trước sự ủng hộ của các bác các cụ ạo:-). Tiện cho em đính chính tí, em là mợ ạ!^^

ruanshihui

Xe máy
Hành trình cuối ngày Thứ 2 là đi lặn xem phong cảnh đáy biển. Đội hình chỉ là một phần của đoàn thôi, nhiều người sợ, nhiều người có tiền sử bệnh tai,.... nên ko tham gia, em lần đầu tham gia lúc đầu em cũng rất sợ, em nghe thông tin biển nhà mình xuất hiện cá mập nên em cứ bị ám ảnh. Đến lúc quen rồi mới thấy thú vị, Cảnh đáy biển quả thật thú vị, tiếc là em ko thể chụp lại được, mời các cụ xem hình trên bờ tạm vậy:
25.
Đội hình lặn(trong đó có em)

Thu quân

Cảnh biển về chiều

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Tù nhân ở bên này được đối đãi tử tế phết nhỉ. Khác hẳn nhà tù thời Pháp & Mỹ ở mình.

chuotlang

Xe lừa
Cái upanh hoặc uploadanh giở tệ lắm, ko tốt như trước đâu
Bác nên dùng photobucket ổn định hơn nhiều
Chậm thì cụ set 640x480 thôi, 4rum xem thế là Ok, to quá mấy bác laptop 10 inch lại khổ
Em đang dùng mạng T1 của sân bay mà cái nào cũng chỉ xem đc 1 nửa
Nhìn cái bác đội mũ em lại tưởng là bác Hân bên VN Airline bên Đài Loan hehe
Bác chụp Macro con ốc đẹp phết, em nhìn vân tay bác lại thấy quen quen 8->

Chỉnh sửa cuối:

ruanshihui

Xe máy
Cám ơn các cụ ủng hộ nhận xét, em sẽ cố gắng. Cám ơn cụ Chuotlang ghé thăm. Lần viết bài trước cụ làm em buồn mất mấy tháng nên cụ thấy vân tay em quen là đúng rồi...;;)

ruanshihui

Xe máy
Hành trình buổi tối đi thăm Vườn thực vật, những côn trùng được bảo vệ trên Đảo, tiếp đến bọn em đi tìm hươu Sao , cuối cùng là đi ngắm Sao. Cũng tại buổi tối đen xì nên em chẳng chụp được cái ảnh nào ra hồn cả. Cho phép em cho qua vụ này. Em xin đi thẳng đến buổi đi ngắm cảnh mặt trời lên trên Biển và tắm nước biển nóng ngầm vào sáng hôm sau. Cái này em cũng nghe hướng dẫn viên nói ạ, rẳng thì nguồn nước khoáng biển này trên thế giới chỉ 2 nước có: Đài Loan và ... đâu đó. hihi em quên rồi(Mong các cụ chỉ bảo thêm)
Mời các cụ xem cảnh mặt trời mọc, do trình độ có hạn nên ảnh không đẹp lắm, các cụ xem tạm

ruanshihui

Xe máy
Cám ơn cụ summer, em thì là em cũng không hiểu tại sao. Nhưng hoa cỏ mọc cạnh bờ biển nhiều cụ ạ. Em còn thấy cả 1 vạt hoa muống biển nhé. Cho em chưng nó ạ:

ruanshihui

Xe máy
Em thích nhất cái ảnh cuối, cảnh đàn dê đón mặt trời. Các em nó đứng trên dãy núi hướng ra phía biển-phía mặt trời đang mọc dần lên...

chuotlang

Xe lừa
Cám ơn các cụ ủng hộ nhận xét, em sẽ cố gắng. Cám ơn cụ Chuotlang ghé thăm. Lần viết bài trước cụ làm em buồn mất mấy tháng nên cụ thấy vân tay em quen là đúng rồi...;;)
Không nhưng vân tay quen, mà vẫn còn nhớ cái ngón tay mình đã từng nâng niu lấy khóe X_X
Em có làm cho ai buồn bao giờ đâu mà lại bảo là buồn mất mấy tháng thì oan em quá

Okane

Xe container
Biển xanh thế, e chẳng dám tắm đâu :-$

ruanshihui

Xe máy
Cụ Chuotlang làm em tưởng tượng là cụ làm nghề dũa Neo, nếu mà cụ có cái nghề đó thật thì phím em, em là em thích sửa móng vẽ móng cụ aj.
Cụ Okane cho em biết lý do tại sao không dám tắm ạ? Biển sạch mà cụ...???