Đảo Xanh(綠島)-Cẩn thận trúng nắng...

chuotlang

Xe lừa
Cụ Chuotlang làm em tưởng tượng là cụ làm nghề dũa Neo, nếu mà cụ có cái nghề đó thật thì phím em, em là em thích sửa móng vẽ móng cụ aj.
Cụ Okane cho em biết lý do tại sao không dám tắm ạ? Biển sạch mà cụ...???
Nail mợ nhé, em thích nhất là chăm sóc phụ nữ mà

ruanshihui

Xe máy
Ai cũng có sở thích chăm sóc phụ nữ như cụ Chuotlang thì cuộc đời đẹp biết mấy. Chờ có dịp qua QC em alo cụ chăm sóc bộ móng giúp em cụ nhé!
Móng tay em vì ngắn nên quả thật không hấp dẫn cụ Okane ạ! Em chờ tư vấn Neo chỗ cụ Chuotlang. Mà em cũng không biết bơi cụ ạ, em mặc áo cứu sinh rồi phóng ra biển như đúng rồi! Cụ thử xem, biển sạch đẹp mà ko tắm cái em thấy nó cứ phi phí...
Ngoài ra em mới tham gia Fr, em rất dốt cách sử dụng. Em thấy có cụ "good morning" em, em muốn chào lại thì phải làm thế nào ạ?
Cám ơn các cụ chỉ dạy!

Okane

Xe container
Mợ post cái hình nào của mợ lên đây cho anh em ngắm tí, chứ nãy giờ nhà e nhìn toét cả mắt cũng chẳng phân biệt được trong đám đông kia ai là mợ, ai là ai nữa :-$

ruanshihui

Xe máy
Ngoài những lịch trình chính em đã giới thiệu trên đây, đoàn em còn ghé thăm lung tung những địa điểm nhỏ nữa. VD như đang đi có bác trưởng Công An gần đó alo, thế là đoàn em tạt té vào vườn Ổi gần đấy giao lưu, tiện vặt ổi. Em xin ké cái ảnh bác Nguyễn bá Cự- Đại sứ VN, và bác Hồ Quốc phi-Trưởng văn phòng kinh tế(đoàn em gọi bác ấy là Phó Đại Sứ. Nhắc mới nhớ tối nay em được mời đi ăn tiệc mừng Quốc Khánh chỗ văn phòng Đại Diện VN tại Đài Loan. Có bác nào đăng ký muốn xem hình không để em chụp nhỉ!

lần lượt từ trái sang: Bác Cự, Bác công an huyện Hoa Liên, Chủ vườn Ổi, phu nhân bác Cự

Bác Hồ Quốc Phi quá hý hửng

Meow

Xe điện
Nhìn cảnh biển mà thèm quá mợ ơi :x

giaophuong

Xe điện
Thật biết ơn những tấm lòng vì cái chung như em(so zi,mình không quen dùng từ MỢ) em up nhiều nhiều ảnh Đài loan đi nhé,Giáo này ít thông tin về Đài loan.

ruanshihui

Xe máy
Cám ơn các cụ ủng hộ ạ!(l)
trước khi giới thiệu tiếp với các cụ điểm sắp đến: Suối chảy ngược, cho phép em ké cái ảnh của em chụp tại bãi cỏ Khách Sạn trên Đảo ạ!
nhưng mà em là em chỉ thích được khen xinh thôi ạ. Nếu nhỡ có cụ nào, mợ nào thấy ngược lại thì xin nhớ câu: Im lặng là vàng giùm em nhé! ^^

chuotlang

Xe lừa
Mợ ko biết bác Hân VN Air à, mợ hỏi bác ý biết em đấy vì bác ý vừa chuyển bên QC sang mà
Em hứa sẽ dũa cho mợ 1 bộ móng tay như những nhà làm nail nghiệp dư nhé

P/s Mợ có thế dùng phần mềm này nọ cắt hộ em cái góc đen trên ảnh đi cái nhé, tự nhiên gì lại thêm ......... soạn tin nhắn gửi về .... nhìn chán cực
Em đang FAN mợ mà cho cái ảnh này bao giờ :-$

Chỉnh sửa cuối:

ruanshihui

Xe máy
早安!
sorry các cụ các mợ, bây giờ phần mềm upanh nó tự cho thêm cái phần đen đen ở bên trên vào đấy ạ! Em sẽ nghiên cứu photobucket, vì quả thật em cũng thấy trang đó chán ạ! Xin chờ em nghiên cứu ạ...

ruanshihui

Xe máy

Đây là cái nguyên gốc ạ, cái trên em động tay động chân cắt gọt bớt rồi ạ!

thaygiao

Xe buýt
Bác này là Đại Sứ Việt Nam tại Đài Loan
6.

Việt nam mình làm gì có sứ quan tại Đài loan nhỉ, mình với Đài loan chỉ là quan hệ kinh tế thôi
Cấp nhà nước mà quan hệ với Đài Loan thì TQ Đại lục nó tẩn cho thì bỏ mợ

newidea09

Xe tăng

Đây là cái nguyên gốc ạ, cái trên em động tay động chân cắt gọt bớt rồi ạ!
Mợ Ruanshihui làm việc ở đâu tại Đài loan thế ah? Trước em cũng có cơ hội đi Cao Hùng học mà lại không đi, giờ thấy tiếc quá nè 8->

ruanshihui

Xe máy
Em đang làm việc tại Đào Viên ạ! Cụ không đi thật tiếc quá. Cao Hùng cũng rất đẹp cụ ạ...

ruanshihui

Xe máy
Em rất ấn tượng với SUỐI CHẢY NGƯỢC các cụ ạ, theo bước chân leo lên núi, dòng suối cũng chảy dần lên ạ. Khá ấn tượng! Em có chụp ảnh nhưng quả thật là không thể lột tả được cái dòng chảy ngược ấy. Sau khi lên xe đến điểm tiếp theo em có được nghe giải thích nguyên lý của cái dòng chảy ngược ấy. Các cụ thử đoán là tại sao???(Em sau khi được nghe giải thích xong, về nhà nghĩ thêm cả tháng em mới hiểu@@)

chuotlang

Xe lừa
hihi em ko thấy dòng chảy ngược gi cả, mà cái đầu em đang phải quay ngang màn hình mới xem đc ảnh cái chân bác kia
cái upanh nó ko ổn định đâu, trc em cũng có mấy bài bị hỏng vì nó
cái dòng chảy ngược này thì chụp ảnh nó ko lên đc hiệu quả
ở bên Phúc kiến, Hạ Môn cũng có 1 cái như vậy, em đã đc xem
Nhìn mợ xinh thế này thì chắc bên TW mợ cũng Hot lắm nhỉ, em thấy con gái TW ko đẹp bằng Đại lục

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Bác này là Đại Sứ Việt Nam tại Đài Loan
6.

Việt nam mình làm gì có sứ quan tại Đài loan nhỉ, mình với Đài loan chỉ là quan hệ kinh tế thôi
Cấp nhà nước mà quan hệ với Đài Loan thì TQ Đại lục nó tẩn cho thì bỏ mợ
Tương đương cấp thôi ạ, đc gọi là Văn phòng kinh tế văn hóa ạ
Nhìn bác này có cái mũi tướng giàu có khủng khiếp :-$

Chỉnh sửa cuối:

ruanshihui

Xe máy
Cụ chuotlang thấy con gái TW không đẹp bằng TQ ấy ạ? Em thì không nghĩ thế, công ty em toàn chị em phụ nữ, đếm sơ sơ cũng toàn các em xinh thôi cụ ạ!
Cho em lấy ví dụ cho sinh động

chuotlang

Xe lừa
Ủa mà Cty mợ làm về cái gì thế?
Em ngồi giữa nhìn giống mấy cái em teen hay đóng phim TW

ruanshihui

Xe máy
;;) Đóng bộ phim nào thế cụ chuotlang, cụ chỉ em xem với!
Cho em up nốt mấy cái ảnh trên Đảo ạ