Thảo luận Đạp xe cải thiện sức khỏe ko các cụ?

DurexXL

Tháo bánh
Em đang bập vào môn này, ngày đạp vài chục cây cho khỏe, các bác đạp xe thường xuyên thấy sức khẻo ok hơn không?

Tiện thể em đang muốn nâng cấp, tìm một con Road tầm 40-50 củ, đang ngắm Giant bản nội địa mà thấy cấu hình cũng thấp. Bác nào rành tư vấn em 1 con phát. Tks.
Trĩ

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Em đang bập vào môn này, ngày đạp vài chục cây cho khỏe, các bác đạp xe thường xuyên thấy sức khẻo ok hơn không?

Tiện thể em đang muốn nâng cấp, tìm một con Road tầm 40-50 củ, đang ngắm Giant bản nội địa mà thấy cấu hình cũng thấp. Bác nào rành tư vấn em 1 con phát. Tks.
Tây nó đồn là, đạp nhiều dễ ảnh hưởng tiêu cực đến bộ phận sinh dục nam, bác ạ.
Hạn chế thì tốt hơn.

Rivers

Xe container
Êm nghe nói vdv đua xe đạp Lance Armstrong bị ung thư tinh hoàn...

Hoangyen91

[Tịch thu bằng lái]
Em đạp 2 phát xe cào cào hà nội đến HCM nên em mới thấm.
Xong chuyển tập xà mãi mới hồi. Súng 2 tác dụng nên chuyển môn khác. Còn súng một chức năng đạp tẹt cụ ạ
Công nhận, em có thời gian chơi xe đạp thì thấy tốt cho sức khỏe nói chung nhưng cái khoản kia thì yếu đi. Sau em chuyển sang leo cầu thang và uống thực phẩm chức năng mới hồi lại được.
Giờ thì thi thoảng lắm mới đạp tí ti cho trơn khớp háng và khớp gối thôi, chứ chạy bộ hiệu quả hơn nhiều, đỡ mất nhiều thời gian và không lo bị kém khoản kia

cuc_cu

Xe buýt
Lập team vui vui đi các cụ, em vừa xin vợ được hơn nhón 16 củ múc ngay em MTB Trek Marlin 6 2022 và cũng mới bon bon đc 2 ngày, đau hết cả háng các cụ ah.

Tony_Le

Xe container
Về sức khỏe thì cải thiện trông thấy: ý thức về giờ giấc tốt hẳn, nhất là tung chăn dậy vào mùa đông lúc sáng sớm thì ko phải lúc nào cũng thắng được chính mình. Các loại xương khớp đều cải thiện, tiêu tan mỡ máu, giảm thiểu mỡ bụng. Tim mạch cực tốt, các loại xơ vữa chấp tất. Kể cả chuyện xyz cũng rất ngon chứ không phải nghe các cụ bẩu hải dóng đâu nhé :D
Về xe thì có tiềm lực kinh tế như nào chơi như đó cho thoải mái, cứ xách tiền ra shop nào đó to to mà quất cho hoành ;;)
Riêng quả giảm mỡ bụng thì đạp xe không chả ăn thua, chả có tý tác động nào lên bụng hết, muốn tan mỡ bụng phải có bài tập khác. Các loại xơ vữa chấp tất là không có thật vì còn do ăn vào mồm cái gì nữa. Đạp xe cũng chỉ là một môn thể thao thôi mà, nếu không kết hợp thêm môn khác thì tay bé tý, yếu xìu.

hoanguyen38

Xe tải
Món gì tập hàng ngày đều khỏe hết. Miễn là đều đặn, 30 phút, duy trì. Ăn uống đừng quá đà.

niceshot

Xe container
Cụ đạp có tiêu tốn calo không, nếu tiêu tốn calo tức là nó đốt mỡ đấy, mà mỡ bụng là chỗ nó đốt đầu tiên
Tập thể thao thì mỡ bụng là chỗ đốt được sau cùng đấy cụ ạ, nên tập và giữ được bụng 6 múi là khó nhất!

Chelski

Xe điện

Em chơi môn này 10 năm rồi ! Tác dụng nhất vẫn là lưng, cổ, vai gáy và đặc biết khớp gối không đau nhức hay nhói nữa ...Nhưng cụ phải tham khảo kỹ cách điều chỉnh xe, yên, cho hợp và đúng tư thế

Anh.Em

Xe buýt
Các CỤ, Mợ nghiên cứu môn đi bộ hoặc chạy bộ đường dài đi. Phong trào đang lên đó các CỤ, Mợ
Dễ tập luyện, sức khỏe cũng cải thiện đáng kế.

hanoien

Xe điện
Về sức khỏe thì cải thiện trông thấy: ý thức về giờ giấc tốt hẳn, nhất là tung chăn dậy vào mùa đông lúc sáng sớm thì ko phải lúc nào cũng thắng được chính mình. Các loại xương khớp đều cải thiện, tiêu tan mỡ máu, giảm thiểu mỡ bụng. Tim mạch cực tốt, các loại xơ vữa chấp tất. Kể cả chuyện xyz cũng rất ngon chứ không phải nghe các cụ bẩu hải dóng đâu nhé :D
Về xe thì có tiềm lực kinh tế như nào chơi như đó cho thoải mái, cứ xách tiền ra shop nào đó to to mà quất cho hoành ;;)
Lý thuyết là thế, 10 năm trc cụ cũng hô vậy, giờ còn đạp k cụ ơi?