[Funland] đất nước Myanmar

Trạng thái
Thớt đang đóng

Charmsalot

Xe tăng
Trông người lại liên tưởng mình
Dễ hiểu tại sao Tàu lại rất muốn VN hữu nghị để yên ổn phát triển chứ ko phải tranh đấu như tưởng tượng.
Tàu muốn Việt Nam hữu nghị thì trả lại đảo, để yên cho Việt Nam khai thác dầu đi.

TsarPutin

Xe tăng
Trông người lại liên tưởng mình
Dễ hiểu tại sao Tàu lại rất muốn VN hữu nghị để yên ổn phát triển chứ ko phải tranh đấu như tưởng tượng.
có nhiều điều ít ng biết, Cam Lào là vùng đệm giữa VN và Thái do Pháp dựng nên (vì trc đó 2 bên oánh nhau tại Cam suốt, suy yếu cả 2 nước), Pháp cũng có công chấm dứt việc VN gọi TQ là thiên triều, tuy cắt mất hơi nhiều đất của VN;
Thái và VN về hệ gen cực kỳ gần nhau; do Thái Tày Mường Kinh đã sống cạnh nhau nhiều ngàn năm(nôm na thế);
Và TQ thì cũng muốn VN hay Triều Tiên HQ là vùng đệm lưu ý là vùng đệm không ngả theo Nga hay Mỹ, nhưng cũng k muốn VN hay các nước xung quanh giàu mạnh như Hàn Nhật chứ cũng chả tốt đẹp gì đâu;

hd-vt

Xe container
có nhiều điều ít ng biết, Cam Lào là vùng đệm giữa VN và Thái do Pháp dựng nên (vì trc đó 2 bên oánh nhau tại Cam suốt, suy yếu cả 2 nước), Pháp cũng có công chấm dứt việc VN gọi TQ là thiên triều, tuy cắt mất hơi nhiều đất của VN;
Thái và VN về hệ gen cực kỳ gần nhau; do Thái Tày Mường Kinh đã sống cạnh nhau nhiều ngàn năm(nôm na thế);
Và TQ thì cũng muốn VN hay Triều Tiên HQ là vùng đệm lưu ý là vùng đệm không ngả theo Nga hay Mỹ, nhưng cũng k muốn VN hay các nước xung quanh giàu mạnh như Hàn Nhật chứ cũng chả tốt đẹp gì đâu;
Về lai giống mà lói, càng gần hệ gen càng nên xa nhau. Lai càng xa con cháu ló mới nhờ. Vd VN phịch với hội Âu thì con đẹp thông minh khỏe mạnh. Quanh quẩn cùng vùng miền lấy nhau chỉ tích đọng cái xấu nhân lên. Hội trẻ, chúng ló trách. :((

gld

Xe điện
Vụ Miến này chắc nhiều cq nghiên cứu tình hình sâu sắc, củi lửa thế là áp sát láng giềng nhà mình rồi. 5-10 năm nữa tuổi trẻ thế hệ 0x, 1x nó hành xử kiểu khác

Hn07

Xe tăng
Hóng các cụ nhà mình vẫn kẹt lại ở Myanmar cập nhật .

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Cụ nói chuẩn. Khựa nó gây ảnh hưởng bằng viện trợ và đầu tư nên Lào và Cam nghiêng về nó cũng là điều dễ hiểu, nhất là với ông Cam ăn cháo đá bát mờ mắt vì tiền quên dí việc Khựa là thằng giật dây gây ra diệt chủng.
Cái này em e cụ nhầm.
CPC nó luôn đề phòng VN và k bao giờ quên lịch sử. Nếu để kìm được VN thì chỉ có Khựa.
CPC nghĩ về VN cũng như VN nghĩ về TQ. Thậm chí nó còn lo hơn vì dù sao VN cũng sẵn sàng đập nhau với TQ. Chứ CPC nói thật k đủ tuổi với VN.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Thiếu lãnh tụ quá nhỉ. Vẫn là nhân vật cũ, ảnh hưởng từ thời bố.
Cảm tưởng như thời Hậu Trần bên mình.

phihanhgia

Xe điện
Nghe nói bỉu tềnh vẫn sôi động lắm. Chưa biết đi về đâu.
Khả năng rất cao là độc tài quân sự sẽ phải nhượng bộ bầu cử sớm hơn 1 năm, CP dân sự sớm hồi sinh, tướng cầm đầu đảo chính sẽ ra tòa. Và rất có thể hiến pháp sẽ được sửa đổi, QĐ không giữ được 25% phiếu mặc định, và tướng lĩnh quân đội không đứng trên luật. Đó là tương lai sáng, lạc quan nhất cho Myanma. Mong là ít đổ máu.

cocsku

Xe cút kít
Thòng lọng đang thắt chặt chính quyền Junta My, trong chống ngoài vây rồi.

Mong lớp trẻ My mạnh dạn xông lên mà giành tương lai tươi sáng vào tay mình

ASEAN ko có chỗ cho độc tài quân sự nắm chính quyền

Indonesia đã nổ phát súng đầu tiên, chính thức lên tiếng phản đối CQ quân sự My, yêu cầu trả tự do cho các LĐ dân cử

Hi vọng các ngày tới các nước còn lại trong AS chính thức phản đối Junta My
Cái khó của My là không có gương mặt trẻ mới, loanh quanh lại trông chờ vào cụ bà thôi.

A98

Xe container
Tự trong cách mạng sẽ sinh ra những ngôi sao mới cụ ạ, hơn 50 triệu dân My tất có rất rất nhiều người trẻ giỏi, họ sẽ vụt thành ngôi sao, nhà lãnh đạo mới đứng lên thay SKi dẫn dắt My sắp tới.

Mong người trẻ My hãy chớp cơ hội này dũng cảm đứng lên giành lấy tương lai tươi sáng, rực rỡ cho mình. Treo cổ hết lũ tướng lĩnh đảo chính kia đi, chúng nó ko có quyền tước đoạt tương lai của thế hệ trẻ My.
Chỉ là giấc mơ thôi cụ ạ. Những người trẻ và giỏi kia có thành công đi chăng nữa cũng sẽ thành công cụ trong tay ai đó. Nhìn Ai Cập thì biết. Lật Mubarak thì được Sisi.
Không phải tự nhiên người ta bảo "gừng càng già càng cay" đâu.

TsarPutin

Xe tăng
Về lai giống mà lói, càng gần hệ gen càng nên xa nhau. Lai càng xa con cháu ló mới nhờ. Vd VN phịch với hội Âu thì con đẹp thông minh khỏe mạnh. Quanh quẩn cùng vùng miền lấy nhau chỉ tích đọng cái xấu nhân lên. Hội trẻ, chúng ló trách. :((
Đại gia Tàu giờ toàn sang bắt gái Ucraina về phựt đó cụ :)) VN có chú Bùi T Dũng cũng đang có 1 cô bé Sờ Na Vơ; cụ rảnh sang bắt vài bạn về đi ah :))

Toi88888

Xe điện

Hai bên có vẻ rất ôn hòa. Đúng kiểu đạo phật Tiểu thừa

Cụ /mợ cưỡi chổi : họ có mang cơm hộp rồi. Ngắn hạn ok mà. Có khi cả ngày chỉ 1 bịch trầu không là ok 😁
Lâu dài cháu k biết...

Để có thêm phương tiện đối phó với xe của Qđ. Nhân dân đã trang bị phương tiện 4 bánh như nầy. Cụ nào giỏi AOE phân tích máu và khiên em 4 chân này cho các offer đi

hd-vt

Xe container
Đại gia Tàu giờ toàn sang bắt gái Ucraina về phựt đó cụ :)) VN có chú Bùi T Dũng cũng đang có 1 cô bé Sờ Na Vơ; cụ rảnh sang bắt vài bạn về đi ah :))
Em chỉ được cái mồm thôi cụ. :D

Trạng thái
Thớt đang đóng