Đất ven đô Hà Nội

tobe11

Xe tăng
À tôi cay mũi với thể loại đàn ông kém tắm đấy, tôi thích chọc ngoáy những kẻ thích khoe khoang (ở nhà Vin, người Ba đình) nhìn người khác bằng nửa con mắt đấy. Cụ ko đi ra thì cũng chả có mặt mũi nào mà lên mặt đâu kkk
😆 làm gì mà mợ phải giãy nảy như đỉa thế.

Mợ chụp thêm chục cái bìa đỏ hay Hđ gì đó đại loại thế cũng chả liên quan đến nhà cháu.

Nhà cháu chả buôn đất, cũng chả tung hô hay khinh khi ai.

Nhà cháu chỉ có sở thích là quăng xương thôi. Cho đàn chó sủa nhặng lên :))

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Tôi chỉ biết mợ là bà :)). Chả lẽ tôi lại phi về quê mượn cái hd của bác tôi. Cũng đất dịch vụ An Khánh, mua từ 2007, tôi là người đi cùng nè, giá cũng 5tr thôi. Chỉ thẳng vị trí là khu đất dịch vụ cạnh Splendora Bắc An Khánh, chân vòng xoay cầu vượt tương lai bắc qua Đại Lộ Thăng Long sang vành đai 3.5 đang làm. Hiện tại giá thị trg lô kiểu ntn ko dưới 50-60tr/m. Cơ mà đến bây h 11/4/2021. Sau 14 năm vật vã mòn cmn mỏi còn chưa bốc đến lượt đây. Tôi chỉ rõ trên bản đồ cho các cụ xem ko lại bảo tôi chém. Cụ nào tìm hiểu xin mời lên xã xem đúng ko.
Cầm lâu chưa chắc hay đâu. Chấm. :)
Khỏi phải dọa những người mua đất dịch vụ từ 2009 kkk. Tôi chơi Ck , chơi vàng, chơi đất dịch vụ quen rồi, rủi ro biết rõ khỏi cần mấy kẻ vừa đái vừa dòm khuyên nhủ kkk
Đấy mợ nói ra câu nào là ng ta biết mợ là ng từng trải + nhiều kn câu ấy mà. :))
Tôi xin thông báo thêm thông tin cho mợ rõ là loại đất dịch vụ theo chủ trương nhà nước là thế nhưng Hoài Đức ko quản lý chặt nên xảy ra trường hợp thằng bốc trc đc bn mét thì ăn trc. Dồn lại những thằng phía sau nhiều khi còn ko đc diện tích như ban đầu mua. Bác tôi là 1 ví dụ mua hd ban đầu là 60m vuông như bao diêm, xã nó báo về là ko đủ đất nên chỉ phân cho 3 ô còn lại là 120m2, để tự chúng mày xử lý.
Xin lỗi tôi chả là cái j mà doạ mợ, nhưng nói ra để mợ biết những j mợ nói hay mợ nghĩ đừng tưởng ng khác gà mờ. Chấm.

muabenem123

Xe container
Đã bảo đừng lo cho tiền của tôi.
Tôi chả care mợ giàu có ra sao. Mà tôi muốn để lại cmt ở đây cho các cụ khác đọc, để có đc thông tin j đó có ích cho các cụ. Ít nhất là loại đất dịch vụ ở Hoài Đức nó ra làm sao. Tôi muốn 1 box bds đúng nghĩa chia sẻ và cung cấp thông tin. Chứ ko như mợ, 1 câu 2 câu rồi lại lôi tôi từng vàng, ck, bds....ra. Đây là lần thứ 2-3 mợ cmt vs tôi câu này (ở các pic khác). Thế tôi mới bảo mợ rỗng tuếch. Hi. :)

cuongdiv

Xe container
Tôi chả care mợ giàu có ra sao. Mà tôi muốn để lại cmt ở đây cho các cụ khác đọc, để có đc thông tin j đó có ích cho các cụ. Ít nhất là loại đất dịch vụ ở Hoài Đức nó ra làm sao. Tôi muốn 1 box bds đúng nghĩa chia sẻ và cung cấp thông tin. Chứ ko như mợ, 1 câu 2 câu rồi lại lôi tôi từng vàng, ck, bds....ra. Đây là lần thứ 2-3 mợ cmt vs tôi câu này (ở các pic khác). Thế tôi mới bảo mợ rỗng tuếch. Hi. :)
E đồng ý với nghĩa chia sẻ và cung cấp thông tin, tất nhiên cụ mợ nào có đất ở khu vực ấy thường tô hồng hơn nhưng cũng đừng quá lố, có nhiều cụ mợ tự nhận là có cái nhìn dài hạn và khả năng phân tích nhận định tốt nhưng toàn hướng về một vùng, hỏi vùng khác thì bảo không quan tâm nên ko biết. Nếu đã phân tích và nhận định tốt thì chí ít cũng nói được khu khác có (hoặc không) tiềm năng dựa trên phân tích logic. E ko có ý phê phán ai nhưng nhiều khi nghe các cụ mợ cãi nhau nặng nề làm mất ý đi ý nghĩa trao đổi

thuathua

Xe hơi
đọc thớt này giải trí phết.

muabenem123

Xe container
E đồng ý với nghĩa chia sẻ và cung cấp thông tin, tất nhiên cụ mợ nào có đất ở khu vực ấy thường tô hồng hơn nhưng cũng đừng quá lố, có nhiều cụ mợ tự nhận là có cái nhìn dài hạn và khả năng phân tích nhận định tốt nhưng toàn hướng về một vùng, hỏi vùng khác thì bảo không quan tâm nên ko biết. Nếu đã phân tích và nhận định tốt thì chí ít cũng nói được khu khác có (hoặc không) tiềm năng dựa trên phân tích logic. E ko có ý phê phán ai nhưng nhiều khi nghe các cụ mợ cãi nhau nặng nề làm mất ý đi ý nghĩa trao đổi
Hi. Cuối tuần rảnh rỗi mà cụ :)). Nhiều khi mệt đếch thèm nói, nhưng nhiều khi cũng phải nói cho họ biết ra ngô ra khoai cụ ạ. Hi. :))

nguyenx

Xe điện
Cháu tầu ngầm thớt này mà thú vị quá đành phải chấm cái.

18nlife

Xe tải
Hiện giờ nhà cháu nắm chủ yếu ở Di Trạch, 1 nửa thuộc giai đoạn 1 bắt thăm roiif. Giai đoạn 2 chưa bắt thăm và cũng chưa làm hạ tầng :D . Nhưng giai đoạn 2 quy hoạch đẹp hơn, chiều sâu lô đất chỉ 12m nên những lô to sẽ có mặt tiền rộng. Giai đoạn 1 thì có dãy sâu tới 17m.
Về giá thì cuối 2016 vẫn canh mua đc những lô chủ bí tiền bán ra chỉ 9 tr/m2. Nhà cháu có tư vấn cho vài Ng quen mua giờ bán hồ sơ sang tay cũng lãi to rồi ( bán hồ sơ ko cần qua chủ cũ ký lại giấy tờ. Có một đội rất mạnh chuyên đi gom hồ sơ như vậy)
Mợ tư vấn giúp em thêm về mua bán hồ sơ đất dịch vụ ko cần chủ cũ ký lại với ạ. Khi ra sổ vẫn là tên chủ đất ban đầu rồi mới sang tên mình được chứ ạ!

babeo

Xe điện
Mợ tư vấn giúp em thêm về mua bán hồ sơ đất dịch vụ ko cần chủ cũ ký lại với ạ. Khi ra sổ vẫn là tên chủ đất ban đầu rồi mới sang tên mình được chứ ạ!
Cụ ko có quan hệ thì đừng chơi kiểu này. Cái đội đi gom hồ sơ kia mình biết họ chục năm nay rồi, họ có đầy đủ số liệu về từng hộ dân ở đấy ( họ cũng là Ng ở đấy nhưng giỏi buôn bán nên vốn lớn) vì vậy họ đi mua hồ sơ, tự trực tiếp làm việc với chủ đất ko cần qua Ng bán đc ( Ng có giấy ủy quyền). Chứ cụ chân ướt chân ráo đến, gặp ông nông dân tham ông ấy đòi cụ chục giá thì toi .

babeo

Xe điện
Cảm ơm cụ, nhà cháu bình thường thôi.
Trước đây từng chết vì bảo thủ, rút ra kết luận là trong đầu tư đừng đưa tình cảm cá nhân vào. Phải khách quan đánh giá về tiềm năng của nó mới ra được quyết định sáng suốt.
Rõ ràng là với giá tai Hoà lạc là 15tr, thì sang Sóc sơn cửa tăng cao hơn vì bây giờ đi Sóc sơn có đường Nhật Tân nội bài cũng rất nhanh. Hơi tắc ở cửa ngõ chút nhưng vẫn ko đến nỗi tồi tệ như đường vành đai 3 đoạn cầu Thanh trì, cầu gIẽ

bobby thai

Xe máy
Thì thế mới gọi vệ tinh cụ ạ. Phụ trợ cho vùng lõi. E tính riêng đội Viettel ở Hoà Lạc, đâu có nhiều người ở luôn trên đó. Hầu như toàn sáng đi tối về thôi. 1 khu đô thị phát triển phải có đủ các yếu tố để dân người ta sẵn sàng định cư lại: hạ tầng gồm đường, điện, nước...phải tốt. Tiện ích: siêu thị, hiệu thuốc, khu vui chơi, khu phát triển các dịch vụ và văn hoá... Đặc biệt trường học, bệnh viện...phải chuẩn. Cụ xem thực tế, cam đoan vs cụ rất rất nhiều người muốn ra nội thành hoặc về quê sinh sống cho thoáng đãng, cho đỡ áp lực nhưng vẫn ko đi đc vì khu lõi có hệ thống y tế và giáo dục thuộc hàng tốt nhất Việt Nam rồi. Nếu các khu vệ tinh mà đáp ứng đc chỉ cần 1 phần ntn thôi thì sẽ rất có nhiều ng ra sống. Giá trị của bds nằm ở nhu cầu, nhu cầu mà như những cái e nói kia. Còn ko có j như những khu vệ tinh thì giá có lên cũng chỉ là sóng tức thời thôi. KDT vệ tinh hot nhất bây h là Hoà Lạc, cụ lên xem liệu cụ có định cư ở đó đc ko là rõ thôi. :))
Đúng như cụ nói, do tgian đi lại khá ngắn từ HL về BigC hơn 30', em nghĩ 1 số lớn làm ở khu CNC sẽ đi đi về về, tuy nhiên có không ít người lại muốn về đó ở, em đã mua 1 lô gần 200m2 khá gần khu CNC cũng như9 khu hành chính xã và các tiện ích trường học bệnh viện, chỉ hơn 1 tỷ vất đấy dự định 10-15 năm nữa nghỉ hưu về đó làm nhà vườn, không khí thoáng mát, mà phi về HN cũng thuận lợi về tới nơi em hiện đang ở có 30'. Em khá hài lòng vì khu này phát triển theo hướng khu đô thị sinh thái nên sẽ không có chuyện phát triển xô bồ đô thị ngột ngạt.

thuathua

Xe hơi
Thì thế mới gọi vệ tinh cụ ạ. Phụ trợ cho vùng lõi. E tính riêng đội Viettel ở Hoà Lạc, đâu có nhiều người ở luôn trên đó. Hầu như toàn sáng đi tối về thôi. 1 khu đô thị phát triển phải có đủ các yếu tố để dân người ta sẵn sàng định cư lại: hạ tầng gồm đường, điện, nước...phải tốt. Tiện ích: siêu thị, hiệu thuốc, khu vui chơi, khu phát triển các dịch vụ và văn hoá... Đặc biệt trường học, bệnh viện...phải chuẩn. Cụ xem thực tế, cam đoan vs cụ rất rất nhiều người muốn ra nội thành hoặc về quê sinh sống cho thoáng đãng, cho đỡ áp lực nhưng vẫn ko đi đc vì khu lõi có hệ thống y tế và giáo dục thuộc hàng tốt nhất Việt Nam rồi. Nếu các khu vệ tinh mà đáp ứng đc chỉ cần 1 phần ntn thôi thì sẽ rất có nhiều ng ra sống. Giá trị của bds nằm ở nhu cầu, nhu cầu mà như những cái e nói kia. Còn ko có j như những khu vệ tinh thì giá có lên cũng chỉ là sóng tức thời thôi. KDT vệ tinh hot nhất bây h là Hoà Lạc, cụ lên xem liệu cụ có định cư ở đó đc ko là rõ thôi. :))
hi hi. thời điểm hiện tại thì cụ gần đúng, còn tương lai thi cụ chưa chắc đúng