[Funland] Đau đầu vì lũ trẻ nghịch phá tại chung cư

The Fishman

Xe tải
Chào CCCM,

Chung cư nhà em có nhiều trẻ con (3-5t) , chơi với nhau rất rất là vui.
Đặc biệt từ khi dịch bệnh không được đi học, thì chúng nó suốt ngày ra hành lang nô đùa với nhau >:)

Tối qua em thấy bọn trẻ con (nhóm bạn thân 5 đứa - trong đó có 1 đứa con nhà e) (con nhà e 3t) rủ nhau mang bút chì màu ra thi vẽ, và bắt đầu vẽ 1 ít lên tường hành lang :-ss
E liền bảo dừng, thì chúng nó ai về nhà nấy, nhưng sáng nay e ra thì ôi thôi: Trên tường đầy những vết vẽ tùm lum @-)

Em tin rằng thủ phạm chính là con em vs mấy đứa hàng xóm kia. Nhưng khổ nỗi mình không bắt được tận tay :(

Mà kiểu này sẽ phải sơn lại nhiều, và chắc chắn BQL sẽ lên lập biên bản xử lý thôi 8-|
Chưa kể trong tầng có 1 gia đình gồm 2 bác 6x có con lớn tồng ngồng mà chưa chịu lập gia đình. Nhà bác ấy rất ghét bọn trẻ con nô đùa, kiểu gì cũng sẽ ra mắng vốn vụ này :-ss

• E thì định sang nói chuyện với mấy nhà, để mấy phụ huynh nắm tình hình trước, rồi chủ động báo BQL lên khắc phục và mấy nhà cùng nhau chia tiền.
  • Nhưng vk em thì bảo sao anh lại "Lạy ông tôi ở bụi này", với "Nhỡ anh sang họ không nhận thì mình đền hết à" :( Cứ để BQL lên rồi ra sao thì ra.

Lần đầu ở CC, nên e hơi rối vụ này, mong CCCM tư vấn giúp với.
E rót Vodka sẵn hầu CCCM ạ.

Chỉnh sửa cuối:

hưvô

Xe lăn
Chào CCCM,

Đặc biệt từ khi dịch bệnh không được đi học, thì chúng nó suốt ngày ra hành lang nô đùa với nhau >:)

Tối qua em thấy bọn trẻ con (nhóm bạn thân 5 đứa - trong đó có 1 đứa con nhà e) (con nhà e 3t) rủ nhau mang bút chì màu ra thi vẽ, và bắt đầu vẽ 1 ít lên tường hành lang :-ss
E liền bảo dừng, thì chúng nó ai về nhà nấy, nhưng sáng nay e ra thì ôi thôi: Trên tường đầy những vết vẽ tùm lum @-)

Em tin rằng thủ phạm chính là con em vs mấy đứa hàng xóm kia. Nhưng khổ nỗi mình không bắt được tận tay :(

Mà kiểu này sẽ phải sơn lại nhiều, và chắc chắn BQL sẽ lên lập biên bản xử lý thôi 8-|

E đang định sang nói chuyện với mấy nhà, để mấy phụ huynh nắm tình hình trước, rồi chủ động báo BQL lên khắc phục và mấy nhà cùng nhau chia tiền.
Nhưng vk em thì bảo sao anh lại "Lạy ông tôi ở bụi này", với "Nhỡ anh sang họ không nhận thì mình đền hết à" :( Cứ để BQL lên rồi ra sao thì ra.

BQL có gắn cam ở hành lang ko cụ, nếu có thì ko sớm thì muộn họ cũng sẽ tìm đến từng nhà

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Bọn nó nghịch thế là ít đấy. Cụ nên nhìn thấy vẻ đẹp của các tác phẩm hội hoạ do các cháu tạo ra, và vận động mọi người để lưu lại tác phẩm đó để cộng đồng cùng thưởng thức. Bao nhiêu nơi mơ ước trở thành Làng bích hoạ kia kìa.

gnor

Xe buýt
Cả tầng cùng cam kết: chúng tôi thấy đẹp và muốn giữ những bức họa này 😂

khoai tây chiên

[Tịch thu bằng lái]
Nếu là e, thì phải chấp nhận đau thương, nhưng là 1 cơ hội giáo dục ý thức cho lũ trẻ:
1. Nói chuyện với các gia đình có liên quan
2. Báo BQL và nhận lỗi
3. Lúc BQL lên lập biên bản, yêu cầu các bạn nhỏ cùng ra đứng xem các cô/chú BQL lập biên bản, và tiện đó, nói luôn cho các bạn ấy lý do, hậu quả của việc vẽ bậy nơi công cộng

XSim

Xe container
Nhà em thì em cho bọn nhỏ tự do vẽ linh tinh trên tường :D

juve99

Xì hơi lốp
Kệ, coi như không gian chơi của trẻ con, để bọn nít nhít nó vẽ chán, lúc nào chúng nó lớn bắt bọn nó tự sơn lại cho chừa 😩

acc_75

Xe điện
Hành lang cc nào chả có Cam, sao mà chối đc.

hitle888

Xe điện
Tranh thủ đang nằm nhà, các bố ra mà dặm phấn lại đê. Các mẹ thì nấu món gì ngon rồi góp cỗ ăn rằm

Chè mợ Su

Xe buýt
Vẽ là sở thích của chúng nó các cụ ạ

ngocanh_811

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em bán cửa nhôm xingfa,Zongkai, cửa nhựa, cửa cuốn
Tường nhà e đây.
Có trẻ con khó tránh khỏi.
.

zorgvn

Xe tăng
Website
otofun.net
Nếu là e, thì phải chấp nhận đau thương, nhưng là 1 cơ hội giáo dục ý thức cho lũ trẻ:
1. Nói chuyện với các gia đình có liên quan
2. Báo BQL và nhận lỗi
3. Lúc BQL lên lập biên bản, yêu cầu các bạn nhỏ cùng ra đứng xem các cô/chú BQL lập biên bản, và tiện đó, nói luôn cho các bạn ấy lý do, hậu quả của việc vẽ bậy nơi công cộng
Dạy con đúng cách là đây chứ đâu. Không cần phải bọc đường cho viên đạn nào hết, những việc này là dịp tốt để lũ trẻ học được phép tắc xã hội.

Hồi xưa sách lớp 2 thế hệ nhà cháu đi học có câu chuyện "đẹp mà không đẹp":

butchikim

Xe ba gác
Kệ chúng nó đi, thế mới là trẻ con ;))

Langthang_Mercedes

Xe container
Chào CCCM,

Chưa kể trong tầng có 1 gia đình gồm 2 bác 6x có con lớn tồng ngồng mà chưa chịu lập gia đình. Nhà bác ấy rất ghét bọn trẻ con nô đùa, kiểu gì cũng sẽ ra mắng vốn vụ này :-ss

• E thì định sang nói chuyện với mấy nhà, để mấy phụ huynh nắm tình hình trước, rồi chủ động báo BQL lên khắc phục và mấy nhà cùng nhau chia tiền.
  • Nhưng vk em thì bảo sao anh lại "Lạy ông tôi ở bụi này", với "Nhỡ anh sang họ không nhận thì mình đền hết à" :( Cứ để BQL lên rồi ra sao thì ra.

Bé như con kiến mà cụ cũng kêu.