[Funland] Đau đầu việc quản lý con học online

toyennha

Xe lăn
Các cụ có thấy vào giờ đường truyền bị lag ko?? Ko riêng gì đường đi học. Giống như tất cả mọi nẻo đường đều chặn do dịch bệnh ấy

TVL.COM

Xe tăng
Không biết nhà các cụ thế nào chứ nhà em căng quá. Vc em thì vẫn phải đi làm hàng ngày, mà tuần vừa rồi 2 thằng f1 ở nhà học online bằng ipad và iphone, xểnh cái là lại lướt youtube với tiktok.
Em xoá 2 phần mềm ấy trên đ.th & ipad rồi mà đêm h.qua phát hiện chúng nó vẫn xem được trên safari. Em đau hết cả đầu. Nhà nào có người lớn ở nhà còn đỡ, còn nhà em lại đi từ sáng sớm đến tối cả sói cả em.
Vào năm học chính thức rồi nên e khá lo. Hỏi người quen cũng chịu,, nên em đành nổi lên hỏi các cụ xem có cao kiến gì mách em để quản chúng nó với. Không biết đến bao giờ mới hết cái cảnh học online nữa đây!
Hazzziii
Em dùng điện thoại của anh Vượng. Về kiểm tra thời gian sử dụng các ứng dụng

cutit9999

Xe tăng
Em dùng Microsoft Family để quản lý
Bước đầu khá hiệu quả, ngăn được các app trên máy tính hoặc set theo giờ truy cập
View attachment 6492193

Micraft chỉ cho chơi 30p-1 tiếng sau giờ, từ 17h-18h
View attachment 6492194
Cụ cho em hỏi làn thế nào để chạy được zoom và ms team với tk child. Em thử tạo family rồiblogin, nhưng khá nhiều soft/app không thấy đâu, trong đó có 2 cái quan trọng nhất cho học là zoom và ms team. Thử cài lại zoom thì chả thấy nó cho chọn all user gì cả

dotcms

Xe tăng
Khi các cụ đi làm về ktra và nc với con về nội dung học trg ngày. Cần định hướng cách học cho con hơn là cấm đoán và lo lắng

bridge

Xe điện
Em mua đèn Baseus cắm usb, thanh 40 cm, 3 chế độ màu, điều chỉnh sáng tối, bằng tay thôi, đâu như 300-400K. Em mua 3 cái cho 3 bố con luôn. Trên shopee, lazada đều có đó cụ.
OK, thanks cụ...
Để em ngâm cứu món này, thêm đèn cho đội F1 đỡ hại mắt

hanoien

Xe điện
Cụ cho em hỏi làn thế nào để chạy được zoom và ms team với tk child. Em thử tạo family rồiblogin, nhưng khá nhiều soft/app không thấy đâu, trong đó có 2 cái quan trọng nhất cho học là zoom và ms team. Thử cài lại zoom thì chả thấy nó cho chọn all user gì cả
Zoom cài app hay web hả cụ?
Em vẫn thấy phần set limit time đối với zoom, nhưng em để free.

cutit9999

Xe tăng
Zoom cài app hay web hả cụ?
Em vẫn thấy phần set limit time đối với zoom, nhưng em để free.
Em cài app vào TK quản trị rồi, mà khi dùng TK của con thì không thấy, cả MS Team cũng thế. Cụ có biết làm thế nào để TK con dùng được không?

nickky

Xe hơi
F1 nhà em từ lớp 6 laptop riêng, smart phone riêng. Chưa bao giờ em phải chặn bất cứ cái gì, thỉnh thoảng kiểm tra nhắc nhở.
Chắc số em may với khẩu hiệu "muốn tự do phải tự giác".
Hên xui thôi cụ. Em có hai đứa, cách giáo dục, môi trường giống hệt nhau nhưng kết quả là đứa lớn laptop, điện thoại riêng từ cấp 2 giống con cụ mà nó chẳng thèm dùng nếu không có việc gì phải trao đổi với các bạn. Còn con bé hở ra cái là nó chơi, thành ra đến giờ sắp lên cấp 3 vẫn không có điện thoại riêng

MalipuX

Xe tải
Không biết nhà các cụ thế nào chứ nhà em căng quá. Vc em thì vẫn phải đi làm hàng ngày, mà tuần vừa rồi 2 thằng f1 ở nhà học online bằng ipad và iphone, xểnh cái là lại lướt youtube với tiktok.
Em xoá 2 phần mềm ấy trên đ.th & ipad rồi mà đêm h.qua phát hiện chúng nó vẫn xem được trên safari. Em đau hết cả đầu. Nhà nào có người lớn ở nhà còn đỡ, còn nhà em lại đi từ sáng sớm đến tối cả sói cả em.
Vào năm học chính thức rồi nên e khá lo. Hỏi người quen cũng chịu,, nên em đành nổi lên hỏi các cụ xem có cao kiến gì mách em để quản chúng nó với. Không biết đến bao giờ mới hết cái cảnh học online nữa đây!
Hazzziii
tình hình học online ở nhà ntn không ổn, thằng ku nhà e nó cứ ngồi trước cam, đeo tai nghe, chống tay và ngủ gáy o...o......cô giáo nói thì cứ nói, coi như ru ngủ cho nó....Covid kéo dài ntn thì toi...học hành vứt đi hết....nó vừa ngủ xong 1 tiết rồi đấy, giờ nghỉ giả lao, lại ra giường ngủ tiếp 15' nữa

MalipuX

Xe tải
Em cũng phải làm như sau:
- Cài Screen time trên Iphone, ipad, macbook
- Chặn facebook.com, các trang download games, trang tiền ảo của vtcmobile.vn...qua chức năng Filter Url trong modem Vnpt.
- Laptop chạy win 10 thì em chặn bằng policy trong registry, chặn ko cho truy cập mấy phần mềm, chặn ko cho cài hoặc remove phần mềm.
- Trên tivi thì xoá app youtube.
- Cái Family account của Microsoft thì em thấy hơi lằng nhằng phần đăng ký sử dụng account nên tạm thời chưa muốn dùng.
cụ thuộc bài nhỉ,,,,đúng quan điểm của các lãnh đạo nhà nước, ko quản lý đc là cấm :D

KuTin888

Xe hơi
Nhà e 2 đứa lớp 4 và 8 học bt. Hôm nào ngoan thưởng 30p youtube xem những gì bm cho phép. Còn tự ý xem thì đừng hỏi tại sao cháo lươn lại ko ngon bằng cháo hành

hanoien

Xe điện
Em cài app vào TK quản trị rồi, mà khi dùng TK của con thì không thấy, cả MS Team cũng thế. Cụ có biết làm thế nào để TK con dùng được không?
Cụ và con cụ dùng chung 1 máy tính à?
Cụ check xem khi con login có dùng acc member của Microsoft Family k? Và cụ có acc quản trị Family Group đó.

cutit9999

Xe tăng
Cụ và con cụ dùng chung 1 máy tính à?
Cụ check xem khi con login có dùng acc member của Microsoft Family k? Và cụ có acc quản trị Family Group đó.
Em đang tạo account family cho con, để quản lý nó, cho phép dùng mấy phần mềm học thôi. Vấn đề là tạo xong thử dùng account child thì ko thấy zoom, team đâu cả mà dùng, một số phần mềm cũng ko có. Chả biết làm thế nào.

hanoien

Xe điện
Em đang tạo account family cho con, để quản lý nó, cho phép dùng mấy phần mềm học thôi. Vấn đề là tạo xong thử dùng account child thì ko thấy zoom, team đâu cả mà dùng, một số phần mềm cũng ko có. Chả biết làm thế nào.
Có thể bác tạo chưa đúng? Bác vào acc của nó xem có hoạt động gì? Chụp ảnh lên xem nào. Em sợ chưa kích hoạt.

casablamda

Xe tải
cháu cũng đang đau đầu về vấn đề này

bucxucthivao

Xe tải
Hazzziii
Em làm 1 cái tool log lại các cửa sổ màn hình máy tính học Online rồi ghi vào trong thư mục Document. Để theo dõi thì cài Dropbox lên máy đó là xem được các file log từ xa.
Xác định sẽ là một tiến trình đấu tranh và các bài học về tính trung thực. Tiếp tới sẽ tính đến chặn các đường link trang web và phần mềm ngoài nội dung học nếu không tự giác.

dpl

Xe lăn
Hazzziii
Vẫn như lần trước e bảo
Cài phần mềm giới hạn được xem bằng mật khẩu
Vậy là xong. Nó phá đc thì nên đầu tư cho học ngành IT ạ ( nhg mật khẩu phải khó đoán nhẹ cụ)
Phần mềm nào thì google ra luôn ạ

TVL.COM

Xe tăng
Em làm 1 cái tool log lại các cửa sổ màn hình máy tính học Online rồi ghi vào trong thư mục Document. Để theo dõi thì cài Dropbox lên máy đó là xem được các file log từ xa.
Xác định sẽ là một tiến trình đấu tranh và các bài học về tính trung thực. Tiếp tới sẽ tính đến chặn các đường link trang web và phần mềm ngoài nội dung học nếu không tự giác.
Thật khó kiểm soát các con chơi khi học trực tuyến. Nếu là con trai thì gần như 100% chơi game hoặc 1 ứng dụng nào đó khi học.