[Funland] Đâu là quán phở chân ái của các cụ?

tieunhilang

Xe điện
Mậu Nghi Tàm bán quán rồi cụ ạ, bán cả công thức cho chủ mới ở Thụy khuê về bán :D Hàng này chủ yếu khách quen nên ko biết chủ mới có giữ đc ko :D
Vc Mậu chắc kiếm đủ rồi nghỉ ngơi 1 thời gian rồi đi nơi khác làm ván mới. Em đánh giá phở Mậu này giữ đc đúng chất Phở HN nhất, ăn thanh cảnh và ngon đúng kiểu Hà Thành ;;)
20 năm em ăn phở Mậu, hiểu rõ tính cách và gia cảnh ông chủ luôn. 2 vợ chồng khá... lười, bán đủ ăn là nghỉ, ngày lễ tết nghỉ gấp đôi qui định. Năm trước, đê Nghi Tàm hạ, nhà ở bên Yên Phụ được ra mặt đường, cả đời tích cóp cũng chẳng bằng cú này. 2 vợ chồng giao luôn cơ nghiệp cho ..thằng cháu để nghỉ chơi. Ăn vẫn thế! nhưng quen ông Trọng phục vụ nên hơi thiếu thiếu

xukthal.

Xe lăn
Sau khi quán LQS gốc không còn thì giờ em chỉ ăn được ở VCC. Có lần ăn LQS ở Tôn Đản mà dở không thể nào dở hơn, mới biết các quán nhượng quyền chất lượng lại khác xa nhau như vậy!
Nhượng quyền là bán thương hiệu kèm công thức, nhưng nơi tay nghề cao nơi thấp, nơi mua thịt ngon nơi mua rẻ ...nên nó ko đồng đều. Giờ LQS có mặt cả 63 tỉnh rồi :)) Thìn và Bát đàn đang học theo ;))

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Sau khi quán LQS gốc không còn thì giờ em chỉ ăn được ở VCC. Có lần ăn LQS ở Tôn Đản mà dở không thể nào dở hơn, mới biết các quán nhượng quyền chất lượng lại khác xa nhau như vậy!
Chỗ Chân Cầm tuyệt đó kụ!😅

Pumzen

Xe ba gác
Khẩu vị có vẻ bị thay đổi theo từng thời kỳ thì phải. Không hiểu sao từ hồi mắc Covid từ đầu năm đến giờ, tự nhiên nhà cháu không còn khoái vị phở bò nữa, cả tháng may ra chỉ 5-6 lần xơi món này. Trước đây khoái khẩu của nhà cháu vẫn là tái gầu giòn thì sau tết đi khám tổng quát, lượng mỡ máu cao nên nhà cháu đoạn tuyệt với món gầu bò, giờ chuyến sang menu lõi chín.

HoaMaudon

Xe tăng
Nom đẹp nhưng chắc ko ngon ko lạ như ở ngoài ... em nói với cảm nhận của em ạ :)
Đây là em bày ra đúng tầm 1 năm trước ạ, phong tỏa Covid mà Lão nhà em thì cứ chẹp chẹp thèm phở :P

Hỏi có ngon không thì sùm sụp húp khen như bổ củi ấy, nhưng em chả tin, vì 1 nồi phở chuyên nghiệp họ gia giảm và đúc kết kỹ năng bao nhiêu năm, sẽ ngon khác hẳn ạ
Nhưng mà có thế thôi nhé, đang phong tỏa, không ăn thì nhịn :P

Nhẽ đắt hơn ngoài hàng. Bạn cháu nấu hết 85k 1 bát. Dưới nhà bạn ý bán 35k 1 bát
Nhà em 4 người, tính trung bình là khoảng 55.000đ/bát chưa tính điện, nước ạ

ubisapro

Xe trâu
Khẩu vị có vẻ bị thay đổi theo từng thời kỳ thì phải. Không hiểu sao từ hồi mắc Covid từ đầu năm đến giờ, tự nhiên nhà cháu không còn khoái vị phở bò nữa, cả tháng may ra chỉ 5-6 lần xơi món này. Trước đây khoái khẩu của nhà cháu vẫn là tái gầu giòn thì sau tết đi khám tổng quát, lượng mỡ máu cao nên nhà cháu đoạn tuyệt với món gầu bò, giờ chuyến sang menu lõi chín.
E xông xênh lắm tháng mới có 5-6 bát vào mồm :(

thngaylangthang

Xe ngựa
Đây là em bày ra đúng tầm 1 năm trước ạ, phong tỏa Covid mà Lão nhà em thì cứ chẹp chẹp thèm phở :P

Hỏi có ngon không thì sùm sụp húp khen như bổ củi ấy, nhưng em chả tin, vì 1 nồi phở chuyên nghiệp họ gia giảm và đúc kết kỹ năng bao nhiêu năm, sẽ ngon khác hẳn ạ
Nhưng mà có thế thôi nhé, đang phong tỏa, không ăn thì nhịn :P
Dạ vầng, là nói vầy thôi, chứ em ngại bổ củi. Cụ nhà Hoa thật khéo ạ 😀

Arizona

Xe tăng
Trước đây khoái khẩu của nhà cháu vẫn là tái gầu giòn thì sau tết đi khám tổng quát, lượng mỡ máu cao nên nhà cháu đoạn tuyệt với món gầu bò, giờ chuyến sang menu lõi chín.
Gầu giòn chắc hàm lượng mỡ hơn cả nội tạng heo. Giờ làm tô miến ức gà là lành hơn cả

binhnq2

Xe tăng
Lỡ rồi thì thôi cụ ạ.

Người Hà Nội mình có thói quen nhẹ nhàng mà cụ. Thôi quay lại vụ phở đi.
E like cụ, chứ e ko phải ng HN cụ ạ, dù đẻ ra ở đây, nhưng gốc ng miền Trung, nhưng vẫn thấy thích cái tinh tế nhẹ nhàng của ng HN, dù e cũng ko phân biệt dc! Hehe

taductoan

Xe điện

Mời các lão ăn sáng với em nhé.

PCX2018

Xe buýt
Ngày trước em làm ở kho Len Hà Đông, quán phở trong ngõ phố ẩm thực Vạn Phúc ( không có/ không nhớ biển tên) đối diện kho Len mới đúng là chân ái. Anh em nhà họ mổ bò ngay bên cạnh, nên thịt, xương lúc nào cũng là loại tươi ngon nhất. Phở đầy đặn thịt, nước xương hầm ngọt. Buổi sáng nhà họ bán chắc tầm đôi ba trăm bát (9h sáng hết hàng). Giờ về Vĩnh Phúc, lâu lắm không được ăn bát phở nào ngon như ở đấy.