[Funland] Đau lưng quá, làm sao giờ?

L.C.D

Xe container
Cứ vào Việt đức khám chụp chiếu và bs sẽ chỉ định cách chữa. Đừng có đi lang băm lá lẩu lỡ lại thành tật đấy bác thớt ạ!

Sáng nay làm siêng, thay đất chậu cây mai. Đang xúc thì lưng đau nhói. Đau buốt, không cử động được. Mồ hôi vã ra. Khuỵu ngã. Bò lết vào hiên ngồi chếch. Lê lết vào nhà. Lên cái thềm 2 bậc khg đc. Nhục thế chứ! Nằm ngửa than thân già còn ngu ngơ. Các cụ khuyên en nên làm gì lúc này. Ngồi đau lắm, chỉ nằm thôi.
Vào viện khám chứ còn gì nữa, rất nhiều cụ đến tuổi mà cố bê nặng là bị như cụ ngay, chia buồn với cụ bước ngoặt sức khỏe mất rồi. Chúc cụ sớm bình phục

Mợ noob

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
E cũng đau lưng khổ lắm ạ.

hdx

Xe điện
Đau lưng thế sao mà xem ảnh en Trinh được.

Gomtamlinh

Xe tải
Cụ là bác sĩ hay bệnh nhân ạ? Em nghe lời cụ nhé.
E có chụp cái địa chỉ mà tìm chưa thấy, mai e ko pót cụ nhớ nhắc e
Cụ thử gọi số 02466569586 (vạn phúc hà đông tây y , e có cái card chưa thấy gửi cụ số e mới gọi) nói rõ triệu chứng xem có x.lý đc ko nhé, bà già e đau mà tiêm 3 hôm thấy u nói tau như bt rồi mừng quá. E nghĩ tạm x.lý cho bớt đi rồi điều chỉnh từ từ..

Chỉnh sửa cuối:

Ngoẵng

Xe tải
E có chụp cái địa chỉ mà tìm chưa thấy, mai e ko pót cụ nhớ nhắc e
Cụ thử gọi số 02466569586 (vạn phúc hà đông tây y , e có cái card chưa thấy gửi cụ số e mới gọi) nói rõ triệu chứng xem có x.lý đc ko nhé, bà già e đau mà tiêm 3 hôm thấy u nói tau như bt rồi mừng quá. E nghĩ tạm x.lý cho bớt đi rồi điều chỉnh từ từ..
Cảm ơn cụ. Nhờ uống thuốc nên đỡ đau. Có thể hôm nay sẽ đi chụp MRI. Nhưng cũng có thể nằm thêm hôm nữa cho êm êm lưng đã.

Pepsy

Xe điện
Website
www.otofun.net

sactimtn

Xe tăng
Nếu trước đó cụ ko có biểu hiện gì về đau lưng mà vì khênh chậu cây thì em nghĩ cụ chỉ bị chèn dây thần kinh cột sống . Cụ chạy lên bà Tý ở 527 thị trấn Chũ- bắc giang xem vì em cũng đã bị như cụ nhiều lần
Đt: 0204.389.1824
Em cũng thấy nhiều người nói về bà lang này. Chữa khỏi đau ngay nhưng không khỏi hẳn được phải không cụ?

lac007

Xe tăng
Nếu trước đó cụ ko có biểu hiện gì về đau lưng mà vì khênh chậu cây thì em nghĩ cụ chỉ bị chèn dây thần kinh cột sống . Cụ chạy lên bà Tý ở 527 thị trấn Chũ- bắc giang xem vì em cũng đã bị như cụ nhiều lần
Đt: 0204.389.1824
Tin mấy bà lang có ngày đau lưng rồi đầu chim luôn

pham minh

Xe container
Tin mấy bà lang có ngày đau lưng rồi đầu chim luôn
Cụ ko nên phán bừa khi chưa trải nghiệm
Lang có nhiều loại. Riêng khu vực Hà nội đã có khá nhiều người nổi tiếng như ông lang Cường, ông lang Hanh chuyên bó gãy xương

Pepsy

Xe điện
Website
www.otofun.net

haivinhvungtau

Xe buýt
80% là lệch đĩa đệm cột sống rồi , làm gấp các việc sau :
- chuẩn bị nằm trên giường cứng không nệm .
- 1 chai dầu nóng ,01 hộp salonpad loại miếng dán .
- huy động gấu nhà hoặc ẻm nào có tay nhẹ nhàng , mềm mại .
- xin CTY cho nghỉ phép du lịch
tại nhà 5 ngày.
- nghi vấn : do bưng bê không đúng tư thế,đĩa đệm lệch nhẹ dẫn đến chèn ép dây thần kinh dọc xương sống,gây đau đến rất đau . Nếu tiền sử đã bị vôi hóa cột sống thì càng dễ bị .
- Tác nghiệp : ăn cơm 18h , 20h lên giường,nằm úp ,xóa dầu nhẹ dọc sống lưng,dùng tay thăm cơ hai bên dọc xương sống xem có gồ lên bên nào không ? Nếu có lên đây báo cáo để chém tiếp.
- tìm điểm đau nhất trên xương sống ,xem có biểu hiện lồi nhẹ hay không? nếu có thì xoa dầu nhẹ nhàng ,vuốt nhẹ nhàng bằng ngón cái và ngón trỏ hai bên xương sống tại nơi có cảm giác đau và lồi nhẹ .không nóng vội vì sẽ còn làm như vậy nhiều lần .sau khi xóa bóp dán miếng salonpad vào chỗ đau và thay thế vào 6h sáng.
Từ nay bắt đầu chịu khó nằm giường hoặc phản , trải chiếu ,nằm ngửa và thẳng , tránh nằm nghiêng .
Để yên tâm cũng nên đi bệnh viện thăm khám.
Bình tĩnh ,chịu khó,tự tin - zeee!!!
Cụ khuyên rất tâm huyết nhưng em bổ sung cái cơ bản:

- Đi chụp cộng hưởng từ gấp
- Không nằm nệm mềm, không nằm võng. Mà nằm nhiều cũng chết, ngồi nhiều cũng chết, đi nhiều cũng chết
- Bệnh này chữa có thể khỏi trong vài ngày nhưng cũng có thể cả đôi năm tùy vào mỗi người. Không áp dung chung một thầy lang nào cả (có người chữa thầy ABC 4 hôm khỏi nhưng không có nghĩa thầy ABC ấy chữa cho cụ khỏi).

haivinhvungtau

Xe buýt
Cụ ko nên phán bừa khi chưa trải nghiệm
Lang có nhiều loại. Riêng khu vực Hà nội đã có khá nhiều người nổi tiếng như ông lang Cường, ông lang Hanh chuyên bó gãy xương
Cụ nói có cái đúng nhưng lang không áp dung cho tất cả mọi người. Em cũng bị hơn năm nay đi nhiều chỗ mà nhiều người chữa khỏi nhưng em không. Giờ em tự tập ở nhà thì gần như hết đau

Sonduong.BMV

Xe container
Sáng nay làm siêng, thay đất chậu cây mai. Đang xúc thì lưng đau nhói. Đau buốt, không cử động được. Mồ hôi vã ra. Khuỵu ngã. Bò lết vào hiên ngồi chếch. Lê lết vào nhà. Lên cái thềm 2 bậc khg đc. Nhục thế chứ! Nằm ngửa than thân già còn ngu ngơ. Các cụ khuyên en nên làm gì lúc này. Ngồi đau lắm, chỉ nằm thôi.
Em nghĩ là sút lưng. Ông cụ nhà em trước cũng hay bị thế, sáng ra cầm cái giá vo gạo vỗ vỗ thế là bị luôn. Ngáy ấy các đây khoảng 30 nằm rồi.
Giờ ông ấy ko bao giờ làm nặng, ông nhà em giờ kiêng kỹ lắm, đi xe vào ổ gà, sóc mạnh là mắng ngay.

vatech

Xe tải
ngày xưa mình chỉ hắt hơi một cái mà bị, chủ quan cứ để nó tự khỏi, sau thành tật. Nên tốt nhất đến chuyên khoa để bác sĩ khám và tư vấn càng sớm càng tốt, ít bị di chứng.

tienaka

Xe điện
Ông cụ nhà em trước hắt xì hơi cái mà phải đi viện mất mấy hôm cũng vì đau lưng. Dây chằng bị giãn

Tu79tu

Xe đạp
Cụ bị y hệt em, vận động sai. Cụ bị đau thắt lưng cơ năng, khả năng sẽ bị thoát vị đĩa đệm nhẹ.

1. Cụ cứ nằm nghỉ ngơi 3 ngày mới đi đc.

2. Sau đó đi lại đc thì tránh hoàn toàn ngồi xổm, bê vác nặng, tránh bê theo kiểu cúi xuống nhấc lên.

3. Lắp xà đơn trong nhà.

4. Tích cực tập các động tác rắn hổ mang.

5. Đến giờ được gần 5 năm, em trộm vía vẫn còn đánh tennis được, vẫn đau nhưng phải sống chung với lũ thôi.

lạc lối

Xe điện
Theo các nhà tư vân ốp thì lúc đó cụ nhảy ngay xuống sông rồi bơi