[Funland] Đấu tranh với CĐT như ở Viet Đức Complex liệu có đúng ko

bmwp0wer

Xe tăng
e tưởng các cụ giải quyết xong rồi, thôi ủn giúp các cụ sớm giải quyết đc vấn đề minh bạch đc , đảm bảo đc quyền lợi cư dân.

Mẹ Tý Thỏ

Đi bộ
Xin lỗi là bác này 100% ko phải cư dân xịn ở đây nhé. Chứ cư dân ở đây họ ủng hộ việc đấu tranh với CĐT mất nết này lắm. Việc ùn ứ xe ko phải do cư dân chặn, mà do CĐT ko cho xe vào nên gây tắc nghẽn nhé bác. Cư dân gì nà đi chọc ngoáy nội bộ thế

Dream Thai

Xe điện
Xin lỗi là bác này 100% ko phải cư dân xịn ở đây nhé. Chứ cư dân ở đây họ ủng hộ việc đấu tranh với CĐT mất nết này lắm. Việc ùn ứ xe ko phải do cư dân chặn, mà do CĐT ko cho xe vào nên gây tắc nghẽn nhé bác. Cư dân gì nà đi chọc ngoáy nội bộ thế
Vâng e cư dân ko xịn, giải thích như cụ giống kiểu "vung tay trúng má" của xxx :-o :-o
Tư nhiên cho 2 xe chặn đường xuống, ko hiểu các hồng vệ binh đinh làm gì nhỉ, tự gây khó khăn cho cư dân!!
Cụ đưa cho e bằng chứng >50% cư dân ủng hộ cách đấu tranh đi vào lòng đất cái, e sẽ đóng thớt này ngay và luôn, chứ còn mấy ông tự xưng là đại diện thì e ko tin

Mẹ Tý Thỏ

Đi bộ
Vâng e cư dân ko xịn, giải thích như cụ giống kiểu "vung tay trúng má" của xxx :-o :-o
Tư nhiên cho 2 xe chặn đường xuống, ko hiểu các hồng vệ binh đinh làm gì nhỉ, tự gây khó khăn cho cư dân!!
Cụ đưa cho e bằng chứng >50% cư dân ủng hộ cách đấu tranh đi vào lòng đất cái, e sẽ đóng thớt này ngay và luôn, chứ còn mấy ông tự xưng là đại diện thì e ko tin
Cụ lên zalo cư dân chưa? Cụ đọc thông tin trong đó chưa? Hay ngay cả các hội nhóm của chung cư cụ cũng ko tham gia, ai chặn xe? Cụ tự nghĩ ra à? Hay cụ đọc ko hiểu? CĐT VÀ BQL KO CHO XE RA VÀO HẦM GỬI NÊN GÂY RA ÙN TẮC Ở CẢ 2 CHIỀU CỤ NHÉ. CÒN BAN ĐẠI DIỆN LÀ CÓ ĐC SỰ ỦNG HỘ CỦA HƠN 400 HỘ NHÉ CỤ, CỤ CHẢ NẮM ĐC THOING TIN GÌ CỦA CƯ DÂN CẢ. CHÁN VỚI CƯ DÂN NHƯ CỤ LẮM

Dream Thai

Xe điện
Cụ lên zalo cư dân chưa? Cụ đọc thông tin trong đó chưa? Hay ngay cả các hội nhóm của chung cư cụ cũng ko tham gia, ai chặn xe? Cụ tự nghĩ ra à? Hay cụ đọc ko hiểu? CĐT VÀ BQL KO CHO XE RA VÀO HẦM GỬI NÊN GÂY RA ÙN TẮC Ở CẢ 2 CHIỀU CỤ NHÉ. CÒN BAN ĐẠI DIỆN LÀ CÓ ĐC SỰ ỦNG HỘ CỦA HƠN 400 HỘ NHÉ CỤ, CỤ CHẢ NẮM ĐC THOING TIN GÌ CỦA CƯ DÂN CẢ. CHÁN VỚI CƯ DÂN NHƯ CỤ LẮM
E tự nghĩ ra hay ko hiểu có quan trọng gì đâu, thông tin e đưa ra có hình ảnh & thời gian rõ ràng, hiểu ntn là của cc đọc thớt này mà.

Sự thực là xe chặn cả lối lên và xuống mấy hôm trc, và bgio thì còn 2 xe chặn 2 đầu xuống.

Còn việc cụ giải thích là do xe đi xuống BQL ko cho xuống (vì ko nộp phí theo giá mới 1.35tr), nên nó nằm im đó, thì đó là cách giải thích của các đại diện thông thái, và cc ofer có cách hiểu khác, vì các ofer ko phải trẻ con để tin vào cái lý do kiểu "vung tay trúng má" đó :)) :))

mocmit

Xe tải
Theo e ko xếp vào cccc đc với giá phí đó. Còn cc TX complex ntn e lại ko biết cụ ợ.
Vì rẻ sẽ ko thể có dịch vụ tốt đc và dịch vụ ko tốt thì ko cao cấp.
Khu nhà em là Diamond Flower, ngã tư Lê Văn Lương-Hoàng Đạo Thuý. Giá phí tính đúng, đủ cũng phải 11-12k/m2. Tuy nhiên Ban QT sử dụng các nguồn thu thuộc quyền của cư dân để hỗ trợ nên cư dân chỉ phải đóng 6k/m2.

Mẹ Tý Thỏ

Đi bộ
Vẫn cứ là ko chịu hiểu vấn đê
E tự nghĩ ra hay ko hiểu có quan trọng gì đâu, thông tin e đưa ra có hình ảnh & thời gian rõ ràng, hiểu ntn là của cc đọc thớt này mà.

Sự thực là xe chặn cả lối lên và xuống mấy hôm trc, và bgio thì còn 2 xe chặn 2 đầu xuống.

Còn việc cụ giải thích là do xe đi xuống BQL ko cho xuống (vì ko nộp phí theo giá mới 1.35tr), nên nó nằm im đó, thì đó là cách giải thích của các đại diện thông thái, và cc ofer có cách hiểu khác, vì các ofer ko phải trẻ con để tin vào cái lý do kiểu "vung tay trúng má" đó :)) :))
Vẫn cứ là ko chịu hiểu vấn đề 🤣🤣🤣. Có ai rảnh mà đi lo chuyện bao đồng ko cụ? Cụ giơg đang ở Việt Đức à? Ngó cổ lên mà xem lượng treo băng rôn đi cụ. Cư dân ai kêu về chuyện bị ùn tắc ở Barie cả, trừ văn phòng. Trước ngày 06/2 ban đại diện họ đã lường trước sự việc và có thông báo cụ thể tới từng nhóm toà nêu rõ sẽ có khó khăn trong việc di chuyển, nếu cư dân trong thgian tới có việc cần đến xe thì chủ động chỗ đỗ cho thuận tiện công việc. BÁC KO ĐỌC À, HAY LÀ NGƯỜI CỦA CĐT NÊN KO CÓ TRONG CÁC HỘI NHÓM CỦA CHUNG CƯ 🤣🤣🤣

ttt1936

Đi bộ

Không biết bác có tham gia mấy cái nhóm zalo mà chị trên kia nói của ban đại diện cư dân không =)))) chứ cái nhóm đấy em thấy đã có quỹ hoạt động hơn nửa tỉ bạc chỉ để in băng rôn.

Chả hiểu sao không thuê luật sư rồi về tư vấn cho ban đại diện lâm thời chứ cứ để cư dân đọc dăm ba cái thông tư trên mạng rồi trích lung tung chủ đầu tư nó cười cho....

Dream Thai

Xe điện
Không biết bác có tham gia mấy cái nhóm zalo mà chị trên kia nói của ban đại diện cư dân không =)))) chứ cái nhóm đấy em thấy đã có quỹ hoạt động hơn nửa tỉ bạc chỉ để in băng rôn.

Chả hiểu sao không thuê luật sư rồi về tư vấn cho ban đại diện lâm thời chứ cứ để cư dân đọc dăm ba cái thông tư trên mạng rồi trích lung tung chủ đầu tư nó cười cho....
Nhà e ko đóng 1tr nên bị kick ra khỏi nhóm cụ ạ :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

Dream Thai

Xe điện
Vẫn cứ là ko chịu hiểu vấn đê

Vẫn cứ là ko chịu hiểu vấn đề 🤣🤣🤣. Có ai rảnh mà đi lo chuyện bao đồng ko cụ? Cụ giơg đang ở Việt Đức à? Ngó cổ lên mà xem lượng treo băng rôn đi cụ. Cư dân ai kêu về chuyện bị ùn tắc ở Barie cả, trừ văn phòng. Trước ngày 06/2 ban đại diện họ đã lường trước sự việc và có thông báo cụ thể tới từng nhóm toà nêu rõ sẽ có khó khăn trong việc di chuyển, nếu cư dân trong thgian tới có việc cần đến xe thì chủ động chỗ đỗ cho thuận tiện công việc. BÁC KO ĐỌC À, HAY LÀ NGƯỜI CỦA CĐT NÊN KO CÓ TRONG CÁC HỘI NHÓM CỦA CHUNG CƯ 🤣🤣🤣
Cám ơn mợ đã thông tin, đúng là e ko biết, lý do là e ko qtam mấy cái nhóm tự xưng, chưa được cư dân bầu ra.

Nhân tiện để rộng đường dư luận, mợ thông tin thêm cho ofer được biết ban đại diện có ý định gì khi chặn xe ở đường lên xuống, theo thiển ý của e là để phản đối tăng giá trông xe, gây sự chú ý dư luận về các sai phạm khác, và đinh chặn xe đến khi họ nhượng bộ ko tăng giá xe, hay đến khi họ làm xong sổ đỏ cho cư dân???

Dream Thai

Xe điện
Người của VĐT chả kích chứ để lại làm chim lợn à 🤣🤣🤣. Chứ ko đonhs quỹ mà vẫn treo băng rôn, vẫn thgia góp sức thì vẫn đc thgia trò chuyện trên group cụ nhé. 🤣🤣🤣
E đang trao đổi lịch sự, nếu mợ còn công kích cá nhân thì đừng trách e ko khách sáo!!

Dream Thai

Xe điện
Não cụ ngắn nhỉ, nói mãi mà ko hiểu. KO AI CHẶN Ở ĐÂY CẢ, KO ĐC VÀO THÌ ĐỖ ĐÓ THÔI. CŨNG CHẢ AI TỰ XƯNG HẾT, BAN ĐẠI DIỆN ĐC THÀNH LẬP THOE CHỈ DẪN CỦA BQL ĐỂ CHUẨN BỊ BẦU BQT LÂM THỜI CỤ NHÉ. HƠN 400 CĂN HỘ ĐỒNG Ý TRÊN 704 CĂN CƠ CỤ Ạ.
E đang trao đổi lịch sự, nếu mợ còn công kích cá nhân thì đừng trách e ko khách sáo!!

Andi_S01

Đi bộ
Khu này ở lâu lắm rồi mà chưa bầu BQT hả cụ. N mà giá như chỗ cụ là mơ ước chỗ em đấy

Dream Thai

Xe điện
Khu này ở lâu lắm rồi mà chưa bầu BQT hả cụ. N mà giá như chỗ cụ là mơ ước chỗ em đấy
E cũng ko qtam lắm mấy cái BQL, Ban Đại diện. Như có cụ ở trên đã nói BQT do cư dân bầu cũng có nhiều vấn đề, bầu ra lại phát sinh nhiều thứ khác nữa,

E thấy tự dưng chặn xe chặn pháo ngứa mắt thì đưa lên cho cc chém gió, chứ ko có ý chia rẽ nội bộ hay phá hoại gì cả :))

Cách làm thì cc ofer cũng đồng ý là đi vào lòng đất rồi, giờ lại xuất hiện nick đi bộ vào công kích cá nhân, thay vì giải thích cho mn hiểu và ủng hộ 8-x

Mẹ Tý Thỏ

Đi bộ
Vâng mợ, đúng là xe bus, container nó cũng khác nick đi bộ :))
Thôi cụ ạ, cụ ko làm đc gì thì ủng hộ ngta đấu tranh quyền lợi bằng cách im lặng, hay nhà cụ CĐT nó mang sổ hồng đến tận tay cho cụ. À quên, chắc cụ chả có nhà ở đó để mà phải đấu tranh ý 🤣🤣🤣

QD092000

Xe tăng
Giống đội phản ứng nhanh và cách đấu tranh của ông Kình thôn Hoành- Mỹ Đức thế cc nhỉ?