[Funland] Đấu tranh với CĐT như ở Viet Đức Complex liệu có đúng ko

QD092000

Xe tăng
E cũng ko qtam lắm mấy cái BQL, Ban Đại diện. Như có cụ ở trên đã nói BQT do cư dân bầu cũng có nhiều vấn đề, bầu ra lại phát sinh nhiều thứ khác nữa,

E thấy tự dưng chặn xe chặn pháo ngứa mắt thì đưa lên cho cc chém gió, chứ ko có ý chia rẽ nội bộ hay phá hoại gì cả :))

Cách làm thì cc ofer cũng đồng ý là đi vào lòng đất rồi, giờ lại xuất hiện nick đi bộ vào công kích cá nhân, thay vì giải thích cho mn hiểu và ủng hộ 8-x
Đâu chỉ ngứa mắt đâu. Đó là xâm phạm quyền và lợi ích hợp pháp của các cư dân còn lại và chủ đt rồi. Bị ảnh hưởng thực sự, trừ khi cụ ko gửi xe ở đó.
Mấy ông bà mà hô hào và đấu kiểu này mà có tên ứng cử bqt là gạch thẳng tay.

Dream Thai

Xe điện
Đâu chỉ ngứa mắt đâu. Đó là xâm phạm quyền và lợi ích hợp pháp của các cư dân còn lại và chủ đt rồi. Bị ảnh hưởng thực sự, trừ khi cụ ko gửi xe ở đó.
Mấy ông bà mà hô hào và đấu kiểu này mà có tên ứng cử bqt là gạch thẳng tay.
Theo BB cuộc họp thì có KHOẢNG 347 hộ đồng ý giá mới, khoảng 150 hộ ko đồng ý. Và CĐT có gửi công văn cho những hộ ko đóng theo giá mới là sau 14.2 sẽ ko phục vụ, nên e dự hnay sẽ có BIẾN NHỚN =))

Suber

Xe đạp
Một tháng chủ đầu tư Việt Đức Complex trả lương cho cụ bao nhiêu thế? Dream Thai
Cái công văn ở trên nhà chủ họ cũng nhận được một cái số 1302/2023 rồi, còn một cái cụ cầm ở tay thế này thì chắc cụ là nhân viên mới rảnh thế chứ :))))))
Hiện nay xe cư dân đỗ dưới đường bị cào xước rất nhiều. Không biết cụ có biết k?

Suber

Xe đạp
Bổ sung thêm là thông tin hơn 300 hộ đồng ý là không đúng nhé

Tiền xu

Xe buýt
CĐT chắc chắn có sai cụ ah. Bên VĐ với Golden West là 2 chung cư gần nhau, hoàn cảnh na ná nhau là CĐT có sai phạm, chưa được phê duyệt PCCC & cấp sổ cho dân. Nhìn cái mái che bằng kính cửa hầm để xe bên GW cám cảnh vô cùng. Kính thủng lỗ chỗ mà chẳng được thay.

Còn gửi ô tô khu này giá 1,2-1,35 triệu/tháng trong hầm hay trong nhà có mái che là hợp lý rồi. Còn hơn nhong nhong như choá rái gửi xe tít ở đâu xong đi xe máy về nhà.
Trước khi đấu tranh thành công thì em nghĩ cụ ấy nên đăng ký slot xe trước để vợ con đỡ vất vả.

Dream Thai

Xe điện
Trước khi đấu tranh thành công thì em nghĩ cụ ấy nên đăng ký slot xe trước để vợ con đỡ vất vả.
Như bgio đang có 2 30 xe đỗ vất vưởng bên ngoài vd complex và như mợ Suber thông tin là có xây xước, dù là vô tình hay cố ý thì cũng là thiệt hại cho cư dân

Mẹ Tý Thỏ

Đi bộ
Một tháng chủ đầu tư Việt Đức Complex trả lương cho cụ bao nhiêu thế? Dream Thai
Cái công văn ở trên nhà chủ họ cũng nhận được một cái số 1302/2023 rồi, còn một cái cụ cầm ở tay thế này thì chắc cụ là nhân viên mới rảnh thế chứ :))))))
Hiện nay xe cư dân đỗ dưới đường bị cào xước rất nhiều. Không biết cụ có biết k?
Trích dẫn ko đầy đủ cụ ạ, để mn người hiểu sai vấn đề ấy mà.

airblade03

Xe máy
Không biết bác có tham gia mấy cái nhóm zalo mà chị trên kia nói của ban đại diện cư dân không =)))) chứ cái nhóm đấy em thấy đã có quỹ hoạt động hơn nửa tỉ bạc chỉ để in băng rôn.

Chả hiểu sao không thuê luật sư rồi về tư vấn cho ban đại diện lâm thời chứ cứ để cư dân đọc dăm ba cái thông tư trên mạng rồi trích lung tung chủ đầu tư nó cười cho....
Ah, CĐT nó cười dăm ba cái thông tư trên mạng ah? Vậy Cư dân chúng tôi có đc cười cái loại mang tiếng CĐT mà không 1 văn bản nào đưa ra ko có lỗi sai, ko 1 văn bản nào đưa ra là câu chữ ko đánh nhau loạn lên ko? Này nhé, tiền đút túi thì lo mà thuê cái đứa nó có học thức về soạn thảo văn bản cho. Cứ ko thì ôi cái mặt từ chủ đến nhân viên nhé. Cái loại như bác thì đến cư dân còn chả đc công nhận chứ nói gì đến ban đại diện cư dân

Mẹ Tý Thỏ

Đi bộ
Ah, CĐT nó cười dăm ba cái thông tư trên mạng ah? Vậy Cư dân chúng tôi có đc cười cái loại mang tiếng CĐT mà không 1 văn bản nào đưa ra ko có lỗi sai, ko 1 văn bản nào đưa ra là câu chữ ko đánh nhau loạn lên ko? Này nhé, tiền đút túi thì lo mà thuê cái đứa nó có học thức về soạn thảo văn bản cho. Cứ ko thì ôi cái mặt từ chủ đến nhân viên nhé. Cái loại như bác thì đến cư dân còn chả đc công nhận chứ nói gì đến ban đại diện cư dân
Ko đc nên mới ấm ức đó. Còn tự đề cử nhưng ko đc phiếu nào mà 🤣🤣🤣

airblade03

Xe máy
Ko đc nên mới ấm ức đó. Còn tự đề cử nhưng ko đc phiếu nào mà 🤣🤣🤣
Vẫn có trong nhóm cư dân chứ đã bị kích ra đâu ah. Bị kích ra thì sao biết cư dân than là có đứa vạch xe. Toàn loại tàu ngầm chim lợn cho 7 rồi đi phá hoại. Mà chắc cũng kiểu chưa đọc thông tiếng việt, cũng ko biết cộng trừ nên văn bản đc nhận chỉ biết là đúng. Mà chắc gì loại đấy đã biết đọc, bác nhỉ

trangtrinhlph

Đi bộ
Không biết bác có tham gia mấy cái nhóm zalo mà chị trên kia nói của ban đại diện cư dân không =)))) chứ cái nhóm đấy em thấy đã có quỹ hoạt động hơn nửa tỉ bạc chỉ để in băng rôn.

Chả hiểu sao không thuê luật sư rồi về tư vấn cho ban đại diện lâm thời chứ cứ để cư dân đọc dăm ba cái thông tư trên mạng rồi trích lung tung chủ đầu tư nó cười cho....
Thế ghế đá nhà bạn ngồi ở đâu ra, chỗ vui chơi trẻ em, chỗ thể dục cho các bác cư dân ở đâu ra. Dụng cụ nó rơi từ trên trời xuống hả?
Ăn có thể ăn láo, nói đừng nói láo

trangtrinhlph

Đi bộ
Vâng cụ,

E cũng ko muốn đôi co, e chỉ nói là đại diện cư dân thì phải do mn bầu ra, có BB đàng hoàng, nên gọi nhóm đó là đại diện tư xưng ko có sai, việc họ tự tiện chặn xe ở hầm lên xuống thì cũng là tự làm, dân cư ko được hỏi ý kiến (muốn minh bạch thì làm cái vote/poll trên nhóm zalo, google).

Trong 400 hộ dân chỉ cần vài chục nhân vật NÓI TO thì sẽ có cảm giác đó là tất cả cư dân, chúng ta phải hiểu điều đó chứ cụ :))

Cư dân có quyền lợi vai trò ngang hàng, ko phải là 1 tổ chức hay băng nhóm trong đó người lãnh đạo có thể tự ra quyết định.

Việc cụ nói nhóm đại điện đã đóng góp a, b, c rồi có ý ngầm trách e vô ơn. Đó chính là tư duy băng nhóm đó cụ, cá nhân e ko muốn mang ơn ai kiểu đó cả, chỉ vì họ có đóng góp a, b, c mà khi làm sai mình ko dc ý kiến à :(
BÁC NÓI TO NHỜ
Thế họp cư dân bác có tham gia không? Có nói to thế không hay chỉ biết ngồi dưới im như thóc hả bác?

Ôi mò mãi mới ra cái theard này. Em đã lên xe tăng rồi mà 1 ngày đẹp dời quên pass và ko reset được. Phải lọ mọ lập nick mới để hóng.
Té ra đây là topic của bác Dream Thái đang được cả nhóm cư dân hơn 400 người chửi từ hôm qua tới giờ đây à? :)) Còn được hân hạnh truy ra đi xe Honda bạc, để ở vị trí cột B-H1 16 nữa chứ. Bác đang được các cư dân Việt Đức quan tâm lắm í, truy gốc gác hết rồi cơ.
Bác đưa thông tin một chiều, không đầy đủ, xây dựng hình ảnh 1 “nhóm” cư dân gây rối (nhóm 400 người). Trong khi chính 1 đồng chí chim lợn khác trót phun ra quỹ cư dân đóng để đấu tranh gần nửa tỷ. Mỗi nhà giỏi thì đóng 1tr, vậy có bao nhiêu nhà để góp thành cái nửa tỷ? Chiếm bao nhiêu cái chung cư này?

Bunbung

Xe hơi
Đề nghị Chính quyền quận Thanh Xuân đưa chương trình Nông thôn mới áp dụng cho khu! này là quá phù hợp!

airblade03

Xe máy
Đề nghị Chính quyền quận Thanh Xuân đưa chương trình Nông thôn mới áp dụng cho khu! này là quá phù hợp!
Bác cug từ Nông thôn mới đi lên thôi. Hay chưa đc đến mức đó mà nói thế. Bác đag xỉa xói chính ông bà bố mẹ bác đấy. Bớt cái kiểu thành thị dỏm đi

XSim

Xe container
Cụ Dream Thai tình hình này là khó sống yên ổn ở đây rồi. Hay cụ để lại nhà giá hữu nghị cho em nhé, em đang muốn sống lại những ngày đấu tranh hào hùng với CĐT của bọn em năm xưa đây :))

Bunbung

Xe hơi
Bác cug từ Nông thôn mới đi lên thôi. Hay chưa đc đến mức đó mà nói thế. Bác đag xỉa xói chính ông bà bố mẹ bác đấy. Bớt cái kiểu thành thị dỏm đi
Xin lỗi bạn chứ mình là ngừoi nông thôn nhưng văn minh lắm ko bầy đàn khôn vặt như các bạn đâu! Qua cách comment và các tài khoản mới reg thì mình cảm thấy phát tởm lên nếu phải sống chung với một số bộ phận như các bạn!😝😝😝 lêu lêu!

Chỉnh sửa cuối:

airblade03

Xe máy
Xin lỗi bạn chứ mình là ngừoi nông thôn nhưng văn minh lắm ko bầy đàn khôn vặt như các bạn đâu! Qua cách comment và các tài khoản mới reg thì mình cảm thấy phát tởm lên nếu phải sống chung với một số bộ phận như các bạn!😝😝😝 lêu lêu!
Vâng, chúng tôi khôn nên mới sống bầy đàn, chứ ai sống vất vưởng 1 mình như thế đâu. Còn chả fai tự dưng có tài khoản mới reg đi comment đâu bạn ah. Sống tử tế, viết đúng viết chính xác thì chả ai dỗi hơi đi comment lại cả. Cách comment của bạn cũng làm tôi lợm giọng muốn ọe cả ra chứ đừng nói sống gần.

Bunbung

Xe hơi
Vâng, chúng tôi khôn nên mới sống bầy đàn, chứ ai sống vất vưởng 1 mình như thế đâu. Còn chả fai tự dưng có tài khoản mới reg đi comment đâu bạn ah. Sống tử tế, viết đúng viết chính xác thì chả ai dỗi hơi đi comment lại cả. Cách comment của bạn cũng làm tôi lợm giọng muốn ọe cả ra chứ đừng nói sống gần.
“chúng tôi khôn nên mới sống bầy đàn”
Khôn như các bạn ở chỗ của chúng tớ bị bọn exciter nó bế đi cả rồi!🤓🤓🤓