[Funland] Đấu tranh với CĐT như ở Viet Đức Complex liệu có đúng ko

Hieumos

Xe container
Các cụ các mợ rảnh thì đi mà cãi nhau với chủ đầu tư.

Toàn nick đi bộ với xe đạp lên đây để chửi nhau được ích gì.

hoangviet2811

Xe máy
Cư dân người ta reg nick lên chửi cũng đúng thôi. Ông thớt mở mồm thì kêu ủng hộ đấu tranh nhưng toàn post theo chiều bênh chủ đầu tư, nói cư dân này nọ thì họ không phản ứng mới lạ. Còn ai lạ gì bọn CĐT ở chung cư đâu, nó làm ăn bát nháo, bố đời từ lâu rồi.

airblade03

Xe máy
Bọn em chỉ ko muốn bị điều hướng dư luận rồi dắt mũi thôi ah. Chứ mục đích lên đây là công khai hết các văn bản đầy đủ từ các cấp có thẩm quyền để mn hiểu đc chính xác vấn đề của cư dân bọn em.

taiadau

Xe điện
Đấu tranh mà gây cản trở ảnh hưởng đến quyền lợi hợp pháp của cư dân khác là ko nên rồi. Em ủng hộ chủ thớt về vấn đê chặn lối lên xuống là ko được. Những sai phạm khác em ko bàn vì ko biết, còn giá gửi xe bây giờ mới có 1,35 là quá rẻ, trước em ở Hei đã 1,5 triệu từ hồi 2014, 2015 rồi. Các cư dân mà vào chửi cụ Dream Thai là rất vớ vẩn, chưa nói đến việc cụ ấy cũng ko hề phản đối việc đấu tranh hợp pháp thì việc cụ ấy là cư dân, cụ ấy có ko đồng tình cũng là quyền của cụ ấy, các cư dân khác có thể ko thích, nhưng ko có quyền chửi bới.
Tóm lại, đấu tranh với CDT cần tỉnh táo, ko mình đang đúng lại thành vừa đúng vừa sai... và cuối cùng ko đi đến đâu cả. Em cũng từng nộp tiền ủng hộ đấu tranh ở mấy khu CC trước đây ở rồi, nộp nhưng cũng chả tin là được việc (chính) gì cả, chủ yếu là ủng hộ cư dân và để mình ko bị lạc lõng với các hàng xóm mà thôi (em cũng ko dũng cảm như cụ chủ trong việc giữ lập trường của mình :) )

thongoc2020

Xe hơi
nhà ở đây giá thế này là rẻ rồi, làm đc sổ là giá bay bổng ngay. slot xe giá vậy cũng phù hợp, kiện cáo gì nhọc người

amour05

Xe hơi
Chia sẻ với các cụ/mợ ở VĐ complex, mình ở gần đấy hàng ngày đi qua cũng hiểu được CĐT này tham lam quá, Từ đầu mình cũng không hiểu sao mảnh đất bé tý mà họ xây kín thành 4 tòa; mật độ xây dựng chắc phải 70-80%; có cái khe bé tý giữa 4 tòa thì họ nhét luôn cái bể bơi; sảnh phía trước của sàn thương mại thì họ nhét cái sân chơi cỏ nhân tạo; giờ lối vào sảnh thương mại quá hẹp, 2 người đi còn va vào nhau. Nghe nói là lúc bán quảng cáo có bể bơi, sân chơi nên sau này cư dân kiện thì làm cho có. Thảm họa nhất là vỉa hè, phía bên tòa nhà họ để vỉa hè chắc được 50cm, đến 1 người đi còn vướng vì cây cối vươn ra, vỉa hè đối diện thì họ kẻ vạch trông ô tô. Lúc đầu họ kẻ kín luôn cái vỉa hè không có chỗ cho người đi bộ, sau đó chắc dân xung quanh ý kiến nên họ kẻ vẽ lại để ghép dọc xe nhưng bây giờ các xe được chỉ dẫn đỗ ngang xe nên cũng chẳng có vỉa hè cho người đi bộ.

Hôm qua thấy lên cả VTV1, đến cái tầng kỹ thuật tránh nạn mà họ còn biến thành văn phòng cho thuê được thì đúng là quá tham và coi dân ở đấy chẳng có value gì.

Dream Thai

Xe điện
Cụ Dream Thai tình hình này là khó sống yên ổn ở đây rồi. Hay cụ để lại nhà giá hữu nghị cho em nhé, em đang muốn sống lại những ngày đấu tranh hào hùng với CĐT của bọn em năm xưa đây :))
Tự nhiên nổi tiếng, ngại quá cc ạ =))

airblade03

Xe máy
Hôm nay ông chủ dự án còn chửi cư dân ầm ầm, bảo là chúng nó (cư dân) bố láo, chúng tôi (CĐT) vi phạm sai mà chúng tôi ở đây, làm việc ở đây ah. Ông ko sai thì chắc chính quyền sai khi yêu cầu ông hoàn trả mặt bằng 2 tầng kĩ tầng

2congai

Xe tải
Em ủng hộ cư dân VĐC chơi lớn với 7 chủ tịch SĐVĐ. Tuy nhiều tuổi nhưng 7 ko đáng được tôn trọng, trong gia đình thì lừa đảo, bạc tình phụ nghĩa với vợ cũ, chạy theo con ranh con kém hơn 30t. Với đối tác thì quỵt tiền ko thanh toán, 7 bị đối tác nước ngoài kiện ra toà Thanh xuân & Hà nội thua te tua, bị phong toả tài khoản thi hành án, phải trả cả gốc lẫn lãi. Vài khách hàng mua nhà VĐC đã lôi 7 ra toà chấm dứt hợp đồng, đều thắng kiện trả lại đc nhà cho 7 và lấy tiền gốc tiền lãi, tiền phạt chậm bàn giao. 7 chẳng có ô dù gì đâu mà dân phải ngại, 7 chỉ có mỗi cái tài là nhầy nhụa bố láo thi gan với CQ và cư dân thôi :)):)):)):)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

airblade03

Xe máy
Em ủng hộ cư dân VĐC chơi lớn với 7 chủ tịch SĐVĐ. Tuy nhiều tuổi nhưng 7 ko đáng được tôn trọng, trong gia đình thì lừa đảo, bạc tình phụ nghĩa với vợ cũ, chạy theo con ranh con kém hơn 30t. Với đối tác thì quỵt tiền ko thanh toán, 7 bị đối tác nước ngoài kiện ra toà Thanh xuân & Hà nội thua te tua, bị phong toả tài khoản thi hành án, phải trả cả gốc lẫn lãi. Vài khách hàng mua nhà VĐC đã lôi 7 ra toà chấm dứt hợp đồng, đều thắng kiện trả lại đc nhà cho 7 và lấy tiền gốc tiền lãi, tiền phạt chậm bàn giao. 7 chẳng có ô dù gì đâu mà dân phải ngại, 7 chỉ có mỗi cái tài là nhầy nhụa bố láo thi gan với CQ và cư dân thôi :)):)):)):)):)):))
Khách nhà em cũng bảo bị 7 nợ tiền nhà thầu. Bao năm rồi vẫn k trả

huyenpt.108

Xe tải
Giá Việt Đức giờ bao nhiêu vậy các cụ :(

QD092000

Xe tăng
1,35tr là rẻ rồi đó cụ ạ
Ko bao giờ là rẻ với 1 bộ phận cư dân đâu cụ. Kể cả 0đ....khi đó họ sẽ phàn nàn chất lượng phục vụ kém, mất vệ sinh,. ..
Câu cửa miệng của 1 số cư dân là: phí thì cao mà chất lượng phục vụ kém.
Mà để đo lường cái đó thì nó vô cùng luôn.

Mr Chun

Xe tăng
Cả cái khu này cháy chỗ đỗ xe. Từ Imper,. 282, 90 Nguyễn Tuân, 82 Nguyễn Tuân, The Legend.
Ông nào vào sau, hết lốt, muốn có lốt sớm thì phải nịnh bảo vệ như bố. Bên Imper các nhà còn sang lốt cho nhau với giá 50 Triệu.

Mà kể cũng phải, có lốt ngay ở Hầm thì sướng như tiên, gửi ngoài đi bộ cả trăm m thì phiền hơn cờ hó.

Nói chung cái ngày đấu giá lốt xe như Hồng Kong chắc ko còn xa :) Hn mua xe ko khó, gửi xe, dùng xe mới khó.

Nói chung, kèo này cư dân khó thắng, CDT đang ở thế trên, ông nào có xe thì thôi nhịn 2 bát phở mà gửi. Chứ gửi ngoài quanh đó cũng 1,5 tr nhé. Em ở quanh đó , cách đây 1 tháng mới đi tìm chỗ gửi ngoài chống cháy xong.
Cụ nhầm nhé, bên 90, 82 vẫn thoải mái cho cư dân mỗi nhà 1 note. Kp chanh nhau