Đầu tư gì vào lúc này sẽ cho cơ hội sinh lời tốt nhất

leequang.sd

Xe tải
Các cụ muốn đầu tư thì cứ vào xem cho chắc, ko nên nghe tư vấn gì từ cò nhé. Tiền mình mình phải tính cho kỹ mới đc

kh-oa

Xe buýt
Nghe các cụ bảo dịch mà giá vẫn tăng thì có vẻ ảo nhỉ, riêng em thấy trong đợt này ko có cái gì có khả năng tăng trưởng đc (trừ vacxin) và các nghành phục vụ y tế thôi. Sau dịch thì chưa biết thế nào.

Son.Goku

Xe tải
Không biết tình hình sắp tới như thế nào nữa, nhưng em thấy bắt đầu có nhiều gói kích cầu từ NN rồi, hy vọng họ sẽ kéo đc nền kinh tế đi lên thì may ra các cụ mới có cửa đi tìm cơ hội đầu tư chứ cứ như hiện nay thì chết.

Good_mor

Xe buýt
Đầu tư gì thì cũng suy nghĩ kỹ bác nhé, thời này chỉ sợ không đủ tiền, chứ đất và căn hộ không thiếu, vàng, đô đủ cả.

RealHomes

Xe tải
2 tháng trước em với mấy ông bạn cũng bỏ 1 tuần đi hết 1 vòng khu phía bắc của Thanh Hóa, thấy đất ở đây cũng ko sốt lắm mà nhiều cụ bảo hot là sao nhỉ
Đúng r cụ. Đỉnh điểm sốt của TH là qua rồi bây giờ là nát. Tuy em là sale nhưng cũng phải nhận xét là giờ cực nát. Team e được hướng bán sản phẩm Sun Sầm Sơn nhưng team e từ chối luôn.

nvht

Xe điện
Nếu có đủ tiền thì nên đầu tư ở khu nào có tốc độ tăng trưởng GDP địa phương khoảng 10%/ năm và đất chưa sốt (như HP, QNinh)

Canabis103

Xe hơi
Đúng r cụ. Đỉnh điểm sốt của TH là qua rồi bây giờ là nát. Tuy em là sale nhưng cũng phải nhận xét là giờ cực nát. Team e được hướng bán sản phẩm Sun Sầm Sơn nhưng team e từ chối luôn.
Cụ cho nhà cháu thêm thông tin về BĐS ở TH đc k cụ. Ý kiến của cụ về BĐS, nhà cháu thắc mắc cụ nói BĐS TH "nát" vậy

RealHomes

Xe tải
Cụ cho nhà cháu thêm thông tin về BĐS ở TH đc k cụ. Ý kiến của cụ về BĐS, nhà cháu thắc mắc cụ nói BĐS TH "nát" vậy
BĐS thanh hoá 2-3 năm nay đất nền thì bị cò thổi xong rồi dự án thì Cđt trả hh cho các sàn bập bõm cụ ạ. Nên là ngay cả Sun về làm ở TH đây chúng e cũng dám làm việc. Chưa nói đến vụ thuê nhà thứ 2. Cụ bảo như mua cái thứ 2 xong bị đánh thuế nữa nên có khi dự án sẽ bị "khê" ở đây

RealHomes

Xe tải
Cùng tầm tiền cụ có thể đầu tư đất nền hoặc dự án k ở thì cho thuê hoặc sinh lời ở Quảng Ninh. Đất biển thì nhiều nhưng di sản thế giới chỉ có 1 cụ ạ.

0979461234

Xe máy
Gần đây, khi em tìm kiếm thông tin về thị trường đất nền ở xứ Thanh cũng có thấy một số môi giới bất động sản cũng giới thiệu các cơ hội đầu tư. Có người tư vấn em đầu tư vào bất động sản ở Thọ Sơn với kỳ vọng vùng này sẽ có "sóng", khi có thông tin một số tập đoàn lớn đang khởi công dự án. Họ dẫn chứng về những khu vực từng có "sóng" tương tự, khẳng định nếu chốt nhanh và kịp thì sẽ lãi lớn. Nhưng em băn khoăn về trường hợp còn lại, nếu không kịp bán ra thì sao, đặc biệt khi Covid-19 đang phức tạp, thị trường đang trong giai đoạn chững lại. Rất mong nhận được sự tư vấn của các cụ.
Em đang ở thọ sơn đây cụ songsánh gì từ tháng 3 đến giờ đi nạg hết giá tụt 20% rồi bố cái bọn cò vạc

0979461234

Xe máy
Đất nền xứ Thanh khoảng 2 năm nay đc giới đầu tư quan tâm nhiều, em không rõ thực hư thế nào. Cũng tính nếu địa thế đẹp làm miếng để sau về nghỉ dưỡng chứ ko có vốn đầu tư như các cụ, nhưng mà em nghĩ cụ đầu tư đất nền tỉnh là hợp lý đấy
Ngỉ dưỡng ko ổn lắm mùa nắng từ tháng 3 đến tháng 9 nắng 30-42 độ e là ko chịu nổi

baogiomuaduocxe

Xe điện
Nghe nhiều cụ đang muốn thoát hàng bds tỉnh rồi. Bơm chua k thể chịu nổi. Lộ quá.

Website
batdongsannghiduong.asia
Qua đọc một số còm của các cụ thì em xin tóm tắt một số ý về góc nhìn và lựa chọn đầu tư bất động sản.
1. Nhóm các cụ an toàn: Các cụ vẫn gửi bank và chỉ theo dõi tình hình khi nào sau dịch bất động sản tốt lên trở lại thì mới nghiên cứu đầu tư tiếp
2. Nhóm các cụ đầu tư: Nhóm này các cụ đã có những định hướng và phân tích đúng về thị trường và bản chất của việc đầu tư. Đó là tìm những thị trường mới, dư địa tăng giá tốt, các khu vực có quy hoạch đẹp và bài bản cũng như kinh tế tỉnh đó đang phục hồi tốt. Nhóm này các cụ vẫn đang săn hàng vùng ven mới, tầm tài chính phù hợp
3. Nhóm các cụ mạo hiểm: Trong dịch này các cụ vẫn mua bđs sau khi tính toán được nguồn vốn và xác định mục tiêu. Điểm chung của các cụ nhóm này là có được thông tin sớm và mua các loại hàng ngộp, cắt lỗ v.v..Các cụ là nhà đầu tư chuyên nghiệp, am hiểu thị trường tốt

Theo tên nick thì cụ là chuyên gia BDS khu vực Đà Nẵng.
Cụ nên lập 1 thớt phân tích chuyên sâu về các dự án ven biển ĐN cho anh em có cơ hội đầu tư kv này tham khảo.
Phân tích dự án cần phân tích chuyên sâu và nên viết theo cách viết cho người không biết, không am hiểu về khu vực đó đọc thì hay quá.
Quan điểm cá nhân thì ngoài bds kv HN ra thì em thấy bds kv ĐN rất hay.
Tks cụ
Có một số bài về bất động sản Đà Nẵng mà các cụ chuyên đầu tư đã nói nhiều trong này rồi. Cụ có thể tìm đọc lại và tham khảo

hung69

Xe tải
Qua đọc một số còm của các cụ thì em xin tóm tắt một số ý về góc nhìn và lựa chọn đầu tư bất động sản.
1. Nhóm các cụ an toàn: Các cụ vẫn gửi bank và chỉ theo dõi tình hình khi nào sau dịch bất động sản tốt lên trở lại thì mới nghiên cứu đầu tư tiếp
2. Nhóm các cụ đầu tư: Nhóm này các cụ đã có những định hướng và phân tích đúng về thị trường và bản chất của việc đầu tư. Đó là tìm những thị trường mới, dư địa tăng giá tốt, các khu vực có quy hoạch đẹp và bài bản cũng như kinh tế tỉnh đó đang phục hồi tốt. Nhóm này các cụ vẫn đang săn hàng vùng ven mới, tầm tài chính phù hợp
3. Nhóm các cụ mạo hiểm: Trong dịch này các cụ vẫn mua bđs sau khi tính toán được nguồn vốn và xác định mục tiêu. Điểm chung của các cụ nhóm này là có được thông tin sớm và mua các loại hàng ngộp, cắt lỗ v.v..Các cụ là nhà đầu tư chuyên nghiệp, am hiểu thị trường tốt

Có một số bài về bất động sản Đà Nẵng mà các cụ chuyên đầu tư đã nói nhiều trong này rồi. Cụ có thể tìm đọc lại và tham khảo
"Có một số bài về bất động sản Đà Nẵng mà các cụ chuyên đầu tư đã nói nhiều trong này rồi. Cụ có thể tìm đọc lại và tham khảo"
Thế thì còn nói làm gì cụ
Bây giờ chỉ tìm mua sao cho giá "hợp lý nhất" thôi. Khu vực nào ĐN hay ho cụ cho lên cho nóng chứ tìm lại bài cũ "nguội" hết rồi
Tks cụ

không sợ gì

Xe tải
đầu tư vào tiền ảo là có lợi nhất: tăng gấp 1000 lần vàng và bds

nguyenminhthanh

Xe hơi
Những thông tin về thị trường BĐS khởi sắc trong hoặc ngay sau mùa dịch mà các cụ nhận được e khẳng định là toàn từ các nhà môi giới BĐS vẽ cho các cụ. Hiện chưa thấy có chuyên gia kinh tế nào phân tích và nhận định 1 cách tin cậy cả. Dịch giã nền kinh tế tụt dốc, doanh nghiệp phá sản hàng đống thì lấy cầu đâu ra mà kích hả các cụ. Em khẳng định thời điểm này mà đầu tư BĐS chết sặc tiết. Còn cụ nào mà có điều kiện kinh tế mua đất quẳng đấy thì e không nói vì đó không phải là đầu tư mà là tiết kiệm.

hung69

Xe tải
Những thông tin về thị trường BĐS khởi sắc trong hoặc ngay sau mùa dịch mà các cụ nhận được e khẳng định là toàn từ các nhà môi giới BĐS vẽ cho các cụ. Hiện chưa thấy có chuyên gia kinh tế nào phân tích và nhận định 1 cách tin cậy cả. Dịch giã nền kinh tế tụt dốc, doanh nghiệp phá sản hàng đống thì lấy cầu đâu ra mà kích hả các cụ. Em khẳng định thời điểm này mà đầu tư BĐS chết sặc tiết. Còn cụ nào mà có điều kiện kinh tế mua đất quẳng đấy thì e không nói vì đó không phải là đầu tư mà là tiết kiệm.
Khái niệm mua đất không phải là đầu tư mà là tiết kiệm của cụ yêu quá cụ ạ.
Em chỉ chia sẻ vui chút là đừng bao giờ Nghe và làm Theo bất cứ điều gì như cụ mô tả ở trên (môi giới, chuyên gia kinh tế,...).
Hãy đọc tất cả những câu chuyện mà họ nói, phân tích tình hình (trong nước và thế giới - Vì bây giờ kinh tế trong nước có ảnh hưởng khá lớn từ các nước trên TG về cả chính trị, xã hội, dịch bệnh... Nhất là các nước có quan hệ sâu, rộng đến kinh tế, chính trị, xã hội trong nước) và tự rút ra quyết định hay bài học cho mình...
Và tất nhiên, quyết định của mình thì chính mình là người chịu trách nhiệm, được hưởng thành quả hay rủi ro cũng là mình thôi.
Kính cụ

NguyenDatTan

Xe tải
Toàn môi giới hoặc các bác đang găm quá nhiều cổ phiếu BĐS và BĐS bác ah;

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Toàn các ông cò vạc với mấy ông đu đỉnh vào quay tay. Hài vcđ cái thớt này. Đang loay hoay chống dịch, sắp đói dài răng ra hết cả lũ mấy ông cò ngồi lập nick bơm thổi. Xin các bố.