Đầu tư gì vào lúc này sẽ cho cơ hội sinh lời tốt nhất

linkkaka

Xe buýt
Giá rổ ở khu đố thế nào cụ ơi. Đánh bắt xa bờ thế em chỉ có tí tiền định loanh quanh khu miền Bắc Trung Nghệ An Thanh Hóa đổ lại
Cam Lâm loanh quanh khoảng 15tr/m2 có nhiều vị trí hợp lý để đầu tư rồi Cụ à!

linkkaka

Xe buýt
Vẫn biết HP, QN là tiềm năng rồi nhưng nhìn đi cũng phải nhìn lại. Nó hot trước thì giờ giá rổ nó cũng phải khác các tỉnh khác. Em lại đang ngó thấy giờ sẽ chuyển dịch về mạn Nam Định, Thanh Hóa...rõ ràng đang được CP đầu tư, mặt khác khu đó quỹ đất còn, TH thì thủ tướng mới. Có vẻ tiềm năng hơn
Em thấy các Cụ có kinh nghiệm thì thị trường nào cũng có thể tìm ra được cơ hội Cụ a. Còn QN thì giờ cần tài chính mạnh chút và cũng phải xác định trung hạn chứ giá ko còn phù hợp để lướt nữa rồi.

Good_mor

Xe buýt
Nếu là thay vì bỏ ngân hàng thì đầu tư đất là chuẩn. Tránh những chỗ đang sốt đất vì giá cả thất thường. Mua chỗ có tiềm năng đang được chú trọng đầu tư kinh tế, sổ sách đàng hoàng, giấy tờ rõ ràng thì xứng đáng đầu tư.
Ngân hàng thì chắc là chắc cốp nhất mà nó đẻ ra tiền ít có khi là còn mất giá =))) Đất cát thì ai chả biết là kênh đầu tư ngon ăn mà quan trọng là đất ở đâu . Cụ cho lời khuyên cụ thể phát

san

Xe hơi
NÓi chung là đất cát hay là gì cũng phải tìm hiểu chán mới quyết định được các cụ ạ. thời buổi dịch bệnh khó khăn thế này 1 đồng còn tiếc huống chi tiền tỉ. cẩn thận tiền mất tật mang

ý yên

Xe buýt
NÓi chung là đất cát hay là gì cũng phải tìm hiểu chán mới quyết định được các cụ ạ. thời buổi dịch bệnh khó khăn thế này 1 đồng còn tiếc huống chi tiền tỉ. cẩn thận tiền mất tật mang
Đúng cụ nhỉ!

san

Xe hơi
Nghe các cụ bàn tán, nhiều thông tin đa chiều về TH - quê hương của thủ tướng mới (chắc các cụ đã biết), tôi có vài nhận định như sau: nhận định này tôi có dữ liệu, bằng chứng sống luôn vì vừa là dân sale vừa là dân đầu tư nên tôi đã dày công tìm hiểu, hy vọng nó sẽ giúp vài nghi ngờ của một số cụ được sáng tỏ phần nào:
1 là vài bài báo gần đây đưa tin đất nền TH bị thổi phồng là có mà giờ đã được cơ quan chức năng can thiệp về mức ổn định, không còn hiện tượng tăng gấp 3-4 lần nữa. Người bỏ thầu năm nảo năm nào giờ chấp nhận bỏ cọc vì không lướt nổi. Quy định mới về đấu thầu đã được ban hành ngay.
2 là tỉnh đã có quy hoạch và đang xây dựng, mở rộng, nâng cấp sân bay ... cộng thêm rất nhiều ông lớn đang kéo nhau về đầu tư VIettel, AVG Capital...thì lượng lao động về KCN sẽ cao,nhu cầu nhà ở sinh hoạt các kiểu kéo theo BĐS sẽ tăng giá. Vẫn biết là cái này thì mấy tỉnh QN HP cũng có nhưng mà cảm giác nó đã bão hòa ở đó rồi, kèm thực tế giá đất các tỉnh đó nó cũng cao hơn mặt bằng vùng ven TH rồi
3 là 1 nguồn tin rất chính thống các cụ có thể double lại thì KCN Lam Sơn đang là khu duy nhất của tỉnh đang được chú trọng đầu tư: FLC nhảy vào kèm cao tốc Nghi Sơn Thọ Xuân đang thi công giờ là thời điểm tốt để mua BĐS giá nguồn ở đây.
Các cụ có thể đặt thêm câu hỏi vì dài dòng quá lại bảo chuyên gia sale đất cò mồi.
Nghe nói giờ nhà thầu phải thanh toán 100% tiền trong 30 ngày hả cụ. Thế này thì cò vạc chết đói à =))

Xì trum 2014

Xe buýt
Nghe các cụ bàn tán, nhiều thông tin đa chiều về TH - quê hương của thủ tướng mới (chắc các cụ đã biết), tôi có vài nhận định như sau: nhận định này tôi có dữ liệu, bằng chứng sống luôn vì vừa là dân sale vừa là dân đầu tư nên tôi đã dày công tìm hiểu, hy vọng nó sẽ giúp vài nghi ngờ của một số cụ được sáng tỏ phần nào:
1 là vài bài báo gần đây đưa tin đất nền TH bị thổi phồng là có mà giờ đã được cơ quan chức năng can thiệp về mức ổn định, không còn hiện tượng tăng gấp 3-4 lần nữa. Người bỏ thầu năm nảo năm nào giờ chấp nhận bỏ cọc vì không lướt nổi. Quy định mới về đấu thầu đã được ban hành ngay.
2 là tỉnh đã có quy hoạch và đang xây dựng, mở rộng, nâng cấp sân bay ... cộng thêm rất nhiều ông lớn đang kéo nhau về đầu tư VIettel, AVG Capital...thì lượng lao động về KCN sẽ cao,nhu cầu nhà ở sinh hoạt các kiểu kéo theo BĐS sẽ tăng giá. Vẫn biết là cái này thì mấy tỉnh QN HP cũng có nhưng mà cảm giác nó đã bão hòa ở đó rồi, kèm thực tế giá đất các tỉnh đó nó cũng cao hơn mặt bằng vùng ven TH rồi
3 là 1 nguồn tin rất chính thống các cụ có thể double lại thì KCN Lam Sơn đang là khu duy nhất của tỉnh đang được chú trọng đầu tư: FLC nhảy vào kèm cao tốc Nghi Sơn Thọ Xuân đang thi công giờ là thời điểm tốt để mua BĐS giá nguồn ở đây.
Các cụ có thể đặt thêm câu hỏi vì dài dòng quá lại bảo chuyên gia sale đất cò mồi.
cụ gợi ý cho khu nào Thanh Hóa đang ổn cái để em xuống tay nào. Cũng đang đi tìm hiểu đây

Xì trum 2014

Xe buýt
HP với TH thì chỗ nào hơn hả cụ. Nghe nói đất HP không ngon ăn đâu. TH thì rộng mênh mông thế biết mua đoạn nào
Tôi được mấy bạn sale BĐS share mấy tài liệu về KCN mạn Nghi Sơn Th đang được đầu tư. Tỉnh TH thì năm nay mới thấy duy nhất khu đó được rót vốn thì phải. Bác thử tham khảo mấy khu dất nền ở đó xem

susu.hao

Xe hơi
Nếu mà ít tiền tôi khuyên thay vì ném ngân hàng thì tìm miếng đất vừa ăn, hợp pháp mà xúc. chưa vội thì đừng có bán. Kiểu gì cũng lên. Tìm chỗ đc quy hoạch hoặc gần KCN được đầu tư càng tốt
Tôi được mấy bạn sale BĐS share mấy tài liệu về KCN mạn Nghi Sơn Th đang được đầu tư. Tỉnh TH thì năm nay mới thấy duy nhất khu đó được rót vốn thì phải. Bác thử tham khảo mấy khu dất nền ở đó xem

susu.hao

Xe hơi
thì toàn thông tin public rồi mà cụ. Ai để ý tin tức thị trường là nắm được hết ấy mà

Hà Mít

Xe buýt
Thanh Hóa em thấy mấy năm gần đây sốt đất nhỉ, nhưng dịch dã cứ nên chậm rãi nghiên cứu đã

xoaicattuhan

Xe buýt
Năm sau hãy mua bđs, hiện giờ giá vẫn còn cao lắm, để thị trường xì bớt bong bóng đã cụ
Dạo qua 1 vòng thị trường tôi thấy khá bình ổn rồi. Giờ nếu có vốn thì cứ tham khảo dần hợp lý là đầu tư. Chỉ cần dịch được kiểm soát, CP ra các chính sách kích cầu là giá kiểu gì cũng lên

Khue Minh

Xe máy
Nhiều cụ bảo sau dịch sẽ bơm tiền kích thích nhưng các cụ cứ xem tỷ giá USD/VND nó đang giảm cả năm nay, nếu bơm thêm tiền đồng ra liệu anh Trung với anh Bai đần có để cho yên không ạ?

Em nghĩ khi các chính sách như khả năng đánh thuể hay room tín dụng chưa rõ ràng thì cũng khó nói bds nó lên hay xuống lúc này ạ. Quả bom bên anh hàng xóm đang trực phát nổ các cụ nhà mình cũng không thể không quan tâm hay tham khảo đâu.
Bác nói cũng có lý. Nhưng mình không nhảy vào chỗ bong bóng thì em nghĩ BĐS vẫn là kênh ổn nhất hiện nay. Mà quả bom evergrande gì đó nó to lắm bay sang được mình phải đủ tiêm 2 mũi kèm PCR nữa =))

Khue Minh

Xe máy
Em lại nghĩ làm gì đầu tư vào đầu để bảo toàn giá trị đồng tiền trong giai đoạn này chứ ko phải là sinh lời cụ ah
ý bác là Học học nữa học mãi ấy ạ =)) Đầu tư trí tuệ hả bác. Có gì ham ho share cho ae tham khảo đi ạ

Good_mor

Xe buýt
Có 2 tỷ mà cụ đọc đâu ra cả trăm🤣 tại tham định lướt mà ai ngờ xịt nhanh quá ấy mà=)))
Biết đâu sau vụ lùm xùm này đất nền TH lại nổi ấy bác. Trước giờ em chả quan tâm đâu mà giờ cũng bắt đầu hóng hớt rồi. Vì thấy TH sẽ đi đầu trong việc thắt chặt quy định đấu thầu đất nền. Dân ngu cu đen sẽ an toàn hơn khi đầu tư ỏ đây, không bị cò dắt mũi

QuocKhanh FLC

Xe tải
Có 2 tỷ mà cụ đọc đâu ra cả trăm🤣 tại tham định lướt mà ai ngờ xịt nhanh quá ấy mà=)))
Em thấy thì toàn mấy nơi ù ù cạc cạc về giấy má thì bị như thổi lên thôi, dân mình bất chấp lợn ích mà bỏ qua mấy vấn đề chứng từng sổ đỏ, nghe cò hứa hẹn là thủ tục sắp hoàn thiện nọ kia. Chứ kinh nghiệm em chậm mà chắc cứ nơi nào show đủ giấy tờ đàng hoàng, cấp phép theo quy định của CP là em an tâm xuống tiền. Biết là thận trọng thì chả hít được hít được nhiều nhưng thôi em ít tiền em cẩn thận

san

Xe hơi
Dân ham tiền, thiếu hiểu biết, hoặc biết mà bị đồng tiền làm mờ mắt nên mới sập bẫy cò. Chứ cò nó sống khỏe mà. Nó đẩy 1 khu để thu tiền vài khu lân cận. Mà giờ Th ra quy định rồi chắc sẽ hạn chế tối đa tình trạng đẩy giá như đợt rổi.

san

Xe hơi
Dù dịch dã nhưng khách mua online rất nhiều. Nên ai có nhu cầu đợi qua dịch mua thì chấp nhận giá cao và sự lựa chọn ít đi.
Cụ nói chỉ có chuẩn. Sau dịch thì tôi nghĩ các nên đất cát sẽ lên