[Funland] Để xe ô tô trong nhà, quay đầu vào hay chổng mông ra ngoài ?

taplai2012

Xe ngựa
Báo cáo các cụ, như tiêu đề topic, tôi thấy không it người khi để xe ô tô trong nhà toàn theo tư thế lùi xe vào nhà. Ko hiểu các cụ đó cho rằng khi lấy xe ra ngoài theo chiều tiến sẽ dễ dàng hơn hay sao ?

Nhưng rõ ràng nhược điểm cực kỳ nguy hại của việc lùi xe vào trong nhà, chính là phải hít thở khí thải (xăng, dầu) của xe ô tô, cực kỳ độc hại và tiềm ẩn nguy cơ cao gây ung thư.
Trong trường hợp phải cho xe vào nhà , tôi tuyệt đối luôn quay đầu xe vào nhà, quay ống xả ra phía ngoài.

Các cụ có ý kiến gì về việc này ko ?
Gia đình thì hơi khó vì phụ thuộc địa hình ra vào. Nhưng đõ bãi thì đầu luôn phải quay ra lối đi. Nó liên quan an toàn PCCC cụ ạ.

Nếu đường rộng thì tiến vào ngon quá. Ngõ nhỏ thì buộc phải lùi cụ ạ.

@xichlo@

Xe điện
Chủ xe hay đi nhà nghỉ thì dễ/thường có thói quen giấu mông xe (=lùi xe vào garage)...;;)
Ngoài ra, lùi xe còn tiện khi đưa xe ra khỏi nhà, nhanh thoát hiểm...:-/
Khi đánh xe từ trong nhà ra đường thì đi thẳng ra sẽ an toàn hơn lùi ra, có chuyện gì dễ thấy để xử lý kịp thời. Thế nên khi vào nhà người ta ưu tiên lùi vào là thế.
Có biến thì ôm vợ con mà chạy chứ? Thoát hiểm xe làm gì?

nguyentoyotahn

Xe buýt
Thứ nhất tiêu đề thớt
Thứ hai gửi xe ngoài tốt nhất
Thứ ba nhà mà kín thì mùi ko phụ thuộc đầu hay mông quay ra ngoài
Thứ tư đầu xe hướng ra ngoài khi xe từ trong nhà ra sẽ rễ quan sát, an toàn hơn.

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Chuẩn nhất là ô tô không đỗ trong nhà :D
Thật, em sợ nhất mấy cái ô tô với xe máy để trong nhà, chập cháy thì toi đời luôn chứ chẳng chơi, nhiều nhà còn thiết kế tầng 1 để xe em thấy nó cứ sao sao ấy, có sân thì còn đỡ, chứ để trong nhà thì tuyệt đối em ko cho để, mang đi đâu gửi thì gửi

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Báo cáo các cụ, như tiêu đề topic, tôi thấy không it người khi để xe ô tô trong nhà toàn theo tư thế lùi xe vào nhà. Ko hiểu các cụ đó cho rằng khi lấy xe ra ngoài theo chiều tiến sẽ dễ dàng hơn hay sao ?

Nhưng rõ ràng nhược điểm cực kỳ nguy hại của việc lùi xe vào trong nhà, chính là phải hít thở khí thải (xăng, dầu) của xe ô tô, cực kỳ độc hại và tiềm ẩn nguy cơ cao gây ung thư.
Trong trường hợp phải cho xe vào nhà , tôi tuyệt đối luôn quay đầu xe vào nhà, quay ống xả ra phía ngoài.

1. Quay đầu vào cũng không đỡ hơn mấy cái mùi ống xả đâu. Trừ trường hợp đỗ xe xong cụ bật quạt tống hết khí thải sang nhà đối diện
2. Khi ra khỏi nhà, đầu quay ra ngoài tầm quan sát tốt hơn
3. Đầu quay ra ngoài sẽ dễ sửa chữa hơn nếu không may xe có sự cố hỏng hóc, đơn giản nhất là yếu ác quy
4. Nếu gara rộng thì quay ngang cũng được :D

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Chổng mông ra thì hơi xăng vẫn ở trong nhà.
Có mẹo thế này, các cụ ngâm cứu xem có ổn áp không: trang bị thêm một quạt cây mạnh, cho xe vào thì kéo quạt ra, hướng ra phía cửa, bật quạt mạnh nhất trên 40 phút, để hút không khí ra ngoài nhà, đợi máy nguội rồi hãy tắt quạt, đóng cửa.
Nếu vội, không thể làm như vậy thì lấy miếng giẻ đã chuẩn bị trước, nhúng ướt, nhét kín ống bô (cửa thoát hơi xăng), và đừng quên tháo giẻ ra khi sử dụng xe.
Tốt nhất là không "sống chung" với xe, gửi xe chỗ khác, hoặc gara thoáng và tách biệt với chỗ ở, chỗ sinh hoạt chung của gia đình.

Bluechatvn

Xe đạp

Lắm ông cứ quan trọng khí xả, ngày xưa đun bếp dầu quanh năm có sao đâu.
Em toàn quay đầu ra ngoài, có chuyện gấp ra phóng luôn, chưa kể nhỡ hết bình, cũng dễ câu để đề

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Thật, em sợ nhất mấy cái ô tô với xe máy để trong nhà, chập cháy thì toi đời luôn chứ chẳng chơi, nhiều nhà còn thiết kế tầng 1 để xe em thấy nó cứ sao sao ấy, có sân thì còn đỡ, chứ để trong nhà thì tuyệt đối em ko cho để, mang đi đâu gửi thì gửi
Khu nhà em có nhà còn dọn bàn ghế để đỗ xe, xe đi lại xê bàn ra ngồi mới mấu.

onlinefisher

Xe điện
Nhà em nhà ống, em ghét lão hàng xóm, thành ra tuyền gếch đít sang nhà lão cho lão ngửi thôi, khú khú!

Chỉnh sửa cuối:

nvh_hn

Xe container
Học thầy dạy cụ lùi chuồng hay tiến chuồng, thế thôi. Còn vào nhà chẳng theo quy tắc nào, cụ để bên nào để mở cửa thì vào theo chiều đấy.

lazang-go

Xe tải
Cơ bản là do để đầu xe hướng ra ngoài thì lúc lấy xe nó nhanh gọn nhẹ cụ ạ. Nói chung là không nên để xe trong nhà, độc hại lắm. Dù sao ô tô có đắt mấy cũng chỉ là phương tiện để đi lại thôi mà. Không nhất thiết phải cất giữ vào trong nhà như thế.
làm gì mà độc hại lắm , các cụ đi xe 2 bánh ngoài đường có cả trăm , nghìn cái ống xả vây quanh , độc hai hơn gấp nhiều lần , mình có đưa xe vào nhà cũng vài 3 phút là tắt máy , cẩn thận hơn làm cái quạt công nghiệp gắn tường đặt phía trong thổi ngược ra , lắp công tắc cảm biến , cứ xe vào thì nó bật cho 5 phút rồ tự tắt , văn minh , sạch xẽ

SPL

Xe container
Lùi vào dễ hơn tiến do lúc đó bánh điều khiển ở đằng sau nên dễ xoay trở ép về 1 vế, máy khoẻ hơn nên nếu lên dốc sẽ dễ hơn, lỡ nhà có cháy thì phi ra được ngay

hd-vt

Xe container
Theo em, nhà trong ngõ, có thể lùi hoặc rúc đầu vào luôn. Còn đường rộng, hay ngõ thênh thang 8m thì có ngu mới bày vẽ..nùi hehe.

Do nhà mình toàn bé tí mới phải lùi chứ phim Mỹ nó toàn cắm đầu luôn cho nhanh, lùi làm quái gì :D

TSTA

Xe container
Xe điện nếu ko có gara rời cắm sạc trong nhà kinh phết
Em nghĩ thôi, ko có cơ sở gì đâu.
Thời Nokia bảo cầm đt pin 5000-7000 (thời đó pin nokia chắc chỉ 200-300) lại sạc nhanh 40W-50W. Trong khi pin nokia dùng 1 tuần, pin smartphone 5000 kia đc 1 ngày.
Bảo cám sạc con pin 5000 kia đầu giường ngủ chắc ko ai dám. Nổ cháy nhà luôn.

Nhưng theo thời gian, chuyển biến dần dần thì mọi việc hết sức bt.
Xe điện thì ko chuyển dần dần như đt mà đùng 1 cái quả pin khủng nên hơi shock.