Thảo luận Đèn LED pha và cos cho Escape 3.0

Hunz

Xe buýt
Em dùng cree nên điểm phát sáng nhỏ hơn philip. tuy nhiên cụ phải xem spec led xem tâm đèn có gần với tâm của halogen nguyên bản không? nếu lệch quá là chịu không làm gì được
Em post ảnh cos của đèn dùng chip lumiled của philip (pha em vẫn halogen) - em lắp chip hướng trên-dưới nhưng nghiêng khoảng 15 độ:

Trên mặt đất vệt sáng lệch trái giống ảnh của một cụ gửi phía trên.

Chiếu lên tường cũng thấy lệch trái, và có một số vệt quầng sáng hai bên:

Erica-xd

Xe tải
Theo em thì cos nên dùng tăng sáng còn pha mới dùng led. Bản thân chóa và kính được thiết kế cho halogen nên chỉ chuẩn cho halogen thôi, halogen thì nguồn phát sáng là sợi đốt nên tâm sáng là tâm của khoảng không gian bao trùm toàn bộ sợi đốt. Trong khi led thì có ít nhất là 2 tâm sáng và chắc chắn là không thể trùng với tâm của halogen zin được. Ngày đầu em cũng chơi led ( hơn 5 năm rồi ), cũng có thể thời đó công nghệ led chưa như bây giờ, mới đầu thì thấy sáng và đã lắm nhưng có lần vô tình đứng từ xa nhìn lại xe mình thấy chói mắt kinh khủng mặc dù vị trí đứng nếu nhìn từ xe thì ánh sáng chỉ hơi lờ mờ. Thế mới hiểu tại sao đi đường trường em lại bị ăn pha của các bác ngược chiều. Giờ thì ếch nhà em có cặp Q5 hịn dùng gần 3 năm rồi, đá pha còn nhanh hơn ăn cướp mà chất lượng sáng thì bằng cả gầm với pha cos cũ cộng lại.

bigman95

Xe điện
Theo em thì cos nên dùng tăng sáng còn pha mới dùng led. Bản thân chóa và kính được thiết kế cho halogen nên chỉ chuẩn cho halogen thôi, halogen thì nguồn phát sáng là sợi đốt nên tâm sáng là tâm của khoảng không gian bao trùm toàn bộ sợi đốt. Trong khi led thì có ít nhất là 2 tâm sáng và chắc chắn là không thể trùng với tâm của halogen zin được. Ngày đầu em cũng chơi led ( hơn 5 năm rồi ), cũng có thể thời đó công nghệ led chưa như bây giờ, mới đầu thì thấy sáng và đã lắm nhưng có lần vô tình đứng từ xa nhìn lại xe mình thấy chói mắt kinh khủng mặc dù vị trí đứng nếu nhìn từ xe thì ánh sáng chỉ hơi lờ mờ. Thế mới hiểu tại sao đi đường trường em lại bị ăn pha của các bác ngược chiều. Giờ thì ếch nhà em có cặp Q5 hịn dùng gần 3 năm rồi, đá pha còn nhanh hơn ăn cướp mà chất lượng sáng thì bằng cả gầm với pha cos cũ cộng lại.
Q5 thì còn gì bằng.LED chỉ phục vụ cho những ông không thích đục khoét thôi. Chi phí đục khoét giờ có khi rẻ hơn

Erica-xd

Xe tải
Q5 thì còn gì bằng.LED chỉ phục vụ cho những ông không thích đục khoét thôi. Chi phí đục khoét giờ có khi rẻ hơn
Vâng, giờ thợ làm lâu kinh nghiệm và tay nghề khá tốt nên giá thành cũng rẻ và chất lượng đảm bảo. Ước mơ của em là nhồi 02 cặp Bi-xenon cho ếch, 4300k cho cos và 6000k cho pha thì đảm bảo nháy pha sáng nhòa cả vùng trời và không ngại bất kỳ thời tiết nào. Khổ cái ếch 2003 lại là đèn chung nên chỉ lắp được mỗi cặp xenon. Vụ đèn đóm này thực ra nghiến răng phát từ đầu lên hẳn Xenon có khi lại ngon bổ rẻ hơn kiểu đi nước một, bản thân em cũng đã từng có một rổ led từ fake đến hịn, vậy mà nhìn bi-xenon nó đường cắt rõ ràng và ánh sáng tập trung toàn bộ trong vùng cắt lại nén đau thương đổ cái rổ ấy đi. Led hay Halogen thì kiểu gì cũng bị tóe bớt một phần năng lượng sáng ra những chỗ không cần thiết trong khi projector nó gom được hết ánh sáng và dải tương đối đều vào vùng cắt của nó nên có cảm giác toàn bộ không gian phía trước được chiếu sáng hết.

Lamla

Xe máy
Lên bi xenon là ngon nhất rồi, nhưng phải bi xịn bóng xịn, chứ bi bóng cụ tập vẫn tối mà ko bám đường, dùng được thời gian bi tối dần bóng nhanh chết, trên diễn đàn cũng có thớt các cụ ếch so sánh vụ đèn đóm rồi

NKQA

Xe buýt
Hóng thêm review của bác! Em còn cặp pha nguyên bản, hóng lên led. Không biết led chạy pha được bao xa?
Nhìn tốt xe trước khoảng cách 50m ,biển báo phản quang 200m. Pha dùng sẽ phải kết hợp với gầm sẽ ổn hơn. (khoảng sáng sẽ từ đầu xe đến hết 50 m)
Trơi tối không có đèn đường thì nhìn rõ xe trước cách 100-150 mét, biển phản quang thì xa nữa, 200-300 mét. Ảnh dưới mình chỉ dùng pha và đèn gầm, và chụp ở tốc độ gần 90km/ h

bigman95

Xe điện
Trơi tối không có đèn đường thì nhìn rõ xe trước cách 100-150 mét, biển phản quang thì xa nữa, 200-300 mét. Ảnh dưới mình chỉ dùng pha và đèn gầm, và chụp ở tốc độ gần 90km/ h

với ánh sáng này các cụ an tâm nhìn mọi vật.Em đang nghiên cứu vật liêu làm cân bằng ánh sáng led.VL chuẩn thì có nhưng phải nhập nhật ,đang nghiên cứu vl có thể mua tại vn.mục đích xóa các điểm tối của ánh sáng led.

Shopnhat9999

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em khoe led mới lắp cho pha. Cos e giữ nguyên ah.

bigman95

Xe điện
Em đã có filter chống chói, đang cần thử nghiệm cụ nào test hú em

Tứ Vạn

Xe điện
Đường có anh sáng đèn đường xe em.

Em khoe đèn mặt điều hoà
Nhờ cụ tư vấn giúp để giống đèn xe cụ ợ, e đang dùng ES 3.0, chi phí, rá rổ cụ in bóc e nhé. Thanks. Mà đèn taplo của e nó tối lắm có thay dc loại gì ko cụ nhỉ, nó cứ chớp. Hớp nữa