ĐG - Phiên đấu giá trực tiếp - Liên kết trái tim lần 2

B_e

Xe điện
Những người bid trúng năm ngoái có được mời làm khách danh dự không các bác ơi? Để em chuẩn bị xèng đấu tiếp...
Hi hi đương nhiên là welcome rồi bác ơi. Lần này bác mang nhiều xiền hơn nữa nhá. Toàn là sản phẩm oách thôi đấy \:D/

Già bà

Xe điện
Về ngày tổ chức, em cho là vào ngày cuối tuần, thứ 7 là đẹp nhất, chủ nhật là đẹp nhì.
Còn về thời gian, buổi trưa cũng là một phương án, nhưng chắc chắn không bằng buổi tối.
Năm 2010 kết thúc vào 31/12 đúng vào thứ 6. Vậy "ngày đẹp" rơi vào 1/1/2011, phương án 2 vào ngày 25/12 sau Noel, phương án 3, 8/1/2011
Thứ 2 phải đi làm, đi học rồi nên t7 đẹp nhất, t6 đẹp nhì. :)
Tết Tây, Noel là ngày lễ rồi, sợ mọi người có kế hoạch đi chơi đâu đó. Năm nay Tết ta vào đầu tháng 2 nên 8/1 cũng sợ sát Tết quá chăng.
Khó nhỉ ! Vậy thg12 còn
3 ngày t7 4-11-18
3 ngày t6 3-10-17

AZE

Xe tải
Thời gian chạy nhanh lắm, chả mấy chốc mà hết tháng 11, hết tháng 12, hết năm 2010:((....
Nhà mình ai cũng bận quá. Em rảnh nhảm nên có vài ý kiến dư sau:

1. Thời gian:
- - Các cao nhân “Trên thông địa lý, dưới tường thiên văn” bấm tay bấm chân cho cả nhà ngày đẹp để tổ chức nhá nhá nhá:D.
- - Cần chốt thời gian càng sớm càng tốt, vì còn phân bổ các khâu sau. Đồng thời còn lập danh sách khách mời, tiện book đồ ăn nhà hàng và in ấn thẻ thành viên.

- - Phân công: Pro_pe, ChimBaoBao, Khoaimon010, các thành viên khác..>:D<

2. Địa điểm:
- - Không có option khác nên ta chốt nhà hàng Gia Đình Việt luôn cả nhà nhé (Địa điểm từng tổ chức nhiều chương trình nhà BVC )
- - Ta cần trao đổi cụ thể để đặt phòng, set menu đồ ăn, rồi còn trao đổi về phông bạt, loa đài. (Năm ngoái bộ phận chỉnh âm thanh cho nhà mình là chưa nhiệt tình lắm. E thề)
- - Phân công: Anh Chuột thân mến chịu trách nhiệm luôn nhé. Anh xem lấy cái thẻ VIP hoặc bảo nó Discount cho nhà mình chứ nhỉ? Mình toàn làm ở đấy mà \:D/

3. Nội dung:
- - Lên khung chương trình: Cần cụ thể và bám sát thời gian hơn năm ngoái, cần tổ chức các em gái chân dài cầm mic đưa tới tận các thành viên tham gia đấu giá trực tiếp, sẽ tránh kiểu MC bị cướp cò như lần trước:D:D:D.
- - Phân công: Junfang, B_e, Linhxinh, các thành viên khác.
- - Em có cái lăn tăn là, làm thế nào để các thành viên OF ở xa không có điều kiện tham gia đấu giá trực tiếp có thể vẫn update và tham gia cùng cả nhà. Như năm ngoái (Dùng các số hotline và liên tục cập nhật tình hình lên OF) vẫn là chưa thực sự hiệu quả. Có thể làm cái wc, hoặc camera và xin truyền hình trực tiếp kiểu Cầu truyền hình lên OF k ạ?
- - Khung chương trình nên xong càng sớm càng tốt. Chậm nhất 20/11 đc k cả nhà. Để còn góp ý, bổ sung và tiến hành thực hiện luôn.

4. Đồ đấu giá:
- - Hiện tại, em chưa thấy nhà mình có list cụ thể các sản phẩm đấu giá, xem ra công tác chuẩn bị tiền chương trình (Post thread thông báo về chương trình và xin các sản phẩm đấu giá khắp OF) đã đc bàn tới nhưng chưa thấy thực hiện. Do đó, việc trước tiên là thu thập và lên danh sách các sản phẩm luôn và ngay.
- - Địa điểm tập kết sản phẩm: Các thành viên BVC tự giác xung phong nhé. Kể cả việc chủ động đến nhà các thành viên khác trong OF nếu họ có đồ muốn tặng.
- - Phân công: Anh Bikqui, dù anh bận nhưng cả nhà cũng vẫn tin tưởng và nghĩ là anh nên đảm nhận trách nhiệm này. J. Cũng cần phải có Deadline nhận đồ để mình còn tện phân loại và lựa chọn sản phẩm anh ạ. Anh có thể tuyển thêm Dungphan nếu muốn:P:P:P

5. Ban tổ chức:

a. Ban hoạt náo viên:
- - Lên kịch bản một số trò chơi trước, trong và sau chương trình (nếu cần). Lưu ý trò chơi cho các anh chị già ;)), các anh chị hơi hơi già, các anh chị trẻ trung và các anh chị trẻ trung hơi hơi :)). Không quên trò chơi cho các F1 (nếu có) nhé \:D/
- - Các thành viên hò hát cũng xếp luôn vào đây để Ban nội dung còn lo chương trình:P
- - Phân công: Anh Quangtayho, Tiến_TCFC, Bẩn Chầy, Các thành viên khác (Em định tiến cử thêm Bắp Bơ, căn bản anh này lại bận quá, và ít tham gia BVC nên làm khách mời vậy) :P

b. Ban lễ tân (kiêm tài chính, kiêm luôn cả hậu cần):
- - Đón khách, phát thẻ, thu tiền, và……mỉm cười :D:D
- - Tích cực giao lưu với các thành viên mới, cũ, trong, ngoài BVC.
- - Các công việc khác trước và trong chương trình.
- - Phân công: Mèo, Punk, Mỳ, xinhngoc, Nổ lốp, Pro_pe, AZE, các thành viên khác.. (Toàn bộ nhà mình phải đảm bảo không có thành viên nào ngoài BVC đến mà phải đứng 1 mình hoặc k có ai nói chuyện nhé):x

c. Ban Bảo vệ:
- - Take care bộ phận phục vụ của nhà hàng , đảm bảo không khí cho chương trình nếu có một số thành viên quá khích (do say) :D
- - Hỗ trợ ban Lễ tân trong việc thu và trả tiền, phát thẻ, hay dựng sân khấu, lắp đặt phông màn, thắp nến…:D
- - Phân công: F.ACURA làm trưởng ban, anh có thể tuyển thêm ng tuỳ ý, hehehe

d. Ban kỹ thuật:
- - Rất quan trọng, vì phải phụ trách các số Hotline, up thông tin lên thread Đấu giá trên Diễn đàn, liên tục cập nhật diễn biến chương trình đấu giá, chụp và up ảnh, đảm bảo các thành viên online đều cảm nhận đc không khí và quang cảnh buổi đấu giá.
- - Phân công: Bikqui, son_pm, Tiến_TCFC, Mr. Tiến, cuonghbb, các thành viên khác…

e. Ban truyền thông:
- - Lập thread xin đồ, quảng bá về chương trình tới toàn thể các chi hội khắp cõi OF.
- - Đề cập với Ban điều hành OF về việc set Banner, đính thread lên Box Cà phê và box Chợ Giời, set chữ ký về chương trình cho tất cả thành viên BVC…
- -Tập hợp các số Hotline và thông cáo rộng rãi.
- - Vì mục đích của chúng ta không phải là để nổi tiếng nên ta từ chối và không có liên quan tới báo chí ;))
- - Phân công: Thích Là Bụp, Junfang, shopso…các thành viên khác.

Ôi mệt quá, há há, viết cho hoành tráng thôi ạ =)). Các công việc cần làm trước mắt:
- - Lập thread xin đồ và giới thiệu chương trình.
- - Contact với Ban điều hành.
- - Thiết kế Banner, phông chương trình, thẻ thành viên.
- - Contact với nhà hàng GĐV
- - Mỗi thành viên BVC hãy chung lòng, để chữ ký về chương trình đấu giá và chạy khắp OF khoe nhé >:D<
- - Lên kịch bản chương trình
- - Dựng Deadline cho mỗi phần.

……..
Thế nào nữa nhờ, cả nhà góp ý thêm nhé:x

B_e

Xe điện
Chương trình chi tiết quá nhể, em thấy còn thiếu tiết mục hò hét bằng cây nhà lá vườn nữa nhá. Năm ngoái đứt hết cả dây đờn của em.

AZE

Xe tải
Chương trình chi tiết quá nhể, em thấy còn thiếu tiết mục hò hét bằng cây nhà lá vườn nữa nhá. Năm ngoái đứt hết cả dây đờn của em.
Ban văn nghệ năm nay gộp với ban trò chơi, ta gọi chung là ...Ban hoạt náo \:D/ \:D/

Bộ máy tổ chức cần phải dần đi vào nhỏ gọn mà hiệu quả, tránh cồng kềnh, phí tiền lương anh nhé :)):)):))

Anh năm nay lại mang F1 đi nhé, bé chơi Piano, chị máy bay bà già kéo Violon, anh chơi Guitar...kết hợp với một số nhạc cụ cây nhà lá vườn nhà mình nữa là ta có....Ban nhạc >:D<.

Pro_pe

Xe điện
Cụ 2Bao chưa thấy lên tiếng tư vấn về ngày giờ nhỉ:-w

Pro_pe

Xe điện
Quan điểm của cá nhân, sau khi em đã xem các ngày thứ 6, thứ 7 và CN trong khoảng từ 24/12/2010 đến 08/01/2011:
Đẹp nhất là ngày thứ 6 - 31/12/2010 - tuy nhiên bất lợi vì rơi vào dịp nghỉ tết dương lịch
Tiếp theo là ngày CN - 26/12/2010 (các cụ/mợ lưu ý ngày này có khá nhiều đám cưới)

Chỉnh sửa cuối:

son_pm

Xe tải
Em nghĩ là về mặt truyền thông, nhà mình cũng phải mạnh dạn "báo cáo" với các cụ mợ OF tình hình BVC đã giúp đỡ được bao nhiêu cháu, gia đình khó khăn trong năm vừa qua, rồi thì chuyện hỗ trợ lũ lụt ... và hướng hoạt động sắp tới. Như vậy là ngoài các cụ mợ sẽ tham gia trực tiếp, tất cả mọi người sẽ hiểu chúng ta đang cần hỗ trợ thêm gì nữa.

Website
www.facebook.com
Em nghĩ là về mặt truyền thông, nhà mình cũng phải mạnh dạn "báo cáo" với các cụ mợ OF tình hình BVC đã giúp đỡ được bao nhiêu cháu, gia đình khó khăn trong năm vừa qua, rồi thì chuyện hỗ trợ lũ lụt ... và hướng hoạt động sắp tới. Như vậy là ngoài các cụ mợ sẽ tham gia trực tiếp, tất cả mọi người sẽ hiểu chúng ta đang cần hỗ trợ thêm gì nữa.

he he, cụ mà tham gia các vụ trước thì sẽ thấy ngy mục này là đương nhiên có.:89:

khoaimon010

Xe buýt
Loa loa! Sau khi ngồi ngâm cứu các loại tinh tú trời cao, nhà iêm đã tìm được cái ngày gọi là ổn nhất (chỉ dám gọi là ổn nhất vì không quá tốt nhưng cũng không quá xấu).
Đó là ngày 18/12/2010 đặc biệt ngày này có sao Sát Cống, đây là ngôi sao đại cát đại lợi và đặc biệt là giải được các loại sát tinh (tên sao có sấu nhưng tính chất cực kỳ đẹp, không phải lúc nào cũng gặp được)
Tuy nhiên đây là ngày hắc đạo, nhưng chủ yếu kỵ những việc sau: Xây dựng, động thổ, mai táng.
Có sao Sát chủ (đại hung) nhưng lại có Sát cống (đại cát, giải được sát tinh), có xấu với các việc Giá thú, xuất hành.
Nhìn chung theo tớ thì ngày này được( không thể cầu toàn được vì có tốt ắt hẳn phải có xấu đi cạnh). Hơn nữa ngày này cũng không quá xa, cũng không quá gần mà nằm ở giữa tháng 12, tiên bề hành động hơn!

Các bô to cứ tham khảo thêm các ngày khác nhé!:))

P/s: ngày này thì 19h00 là giờ hoàng đạo.

Chỉnh sửa cuối:

cóc cụ

Xe tải
Ý em là: trẻ nhỏ được miễn phí ạ.
Anh có 2 dép + 2 dép con bà chị + 2 dép con ông anh..... nói chung là gần bằng 1 lớp học. Hôm đấy đưa cả đi rồi đóng 300k có được ko?

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Em thấy in thẻ giấy vừa lằng nhằng lại tốn kém nguồn lực của xã hội, chưa kể ảnh hưởng môi trường (nhà em còn mấy cái thẻ của BVC cho đây này :( ), đề nghị BCV mua cái máy nhận vân tay, ai lần đầu đến thì ốp tiền rồi dí tay là xong, những người lần sau chỉ cần dí tay (sau khi đã nộp tiền và báo tên trên OF) .

Trong quá trình diễn ra buổi đấu giá thì một cán bộ nghiêm khắc và có uy như mợ Phở Sạch chẳng hạn đeo cái máy đi vòng quay (em cho mượn bộ đổi điện 12v thành 220), thấy ai khả nghi thì bẳt dí tay vào, nếu máy báo chưa nộp tiền thì gọi bảo vệ :ar!

Mua cái máy nhận vân tay hết mấy củ nhưng nếu tính với thời gian hoạt động lâu dài của BVC, 50 năm hoặc lâu hơn ... thì đâm ra lai rẻ hơn in giấy chưa kể các lợi ích về kinh tế, môi trường ...

(việc in thẻ giấy của BVC cũng góp phần nhỏ cho việc phá rừng đầu nguồn, lũ lụt, trái đất nóng lên do ảnh hưởng của oxit carbon do chế biến giấy, chưa kể các tác hại về hoá chất môi trường cho khu vực dân cư sống gần nhà máy giấy ....)
b-)b-)b-)

Chỉnh sửa cuối:

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
He he, đúng thứ 7 chuản òi. bà con cho ý kiến về ngày 18/12/2010 nhé.:69:
em biết một chỗ rộng đẹp thoáng mát lãng mạn có phong cảnh ở bờ sông hồng - âm thanh micro cũng xịn :D nếu ưng cái bụng thì mai em chụp ảnh khoe

quangtayho

Xe container
Mình nhất trí với dự thảo chương trình của AZE, nếu chốt lịch vào ngày 18/12 thì oke luôn.
Về ông việc:
- Nhất trí phân công CST hố trợ Mỳ thu xiền (để mình còn rảnh chân chạy lung tung ..... hehehe).
- Phần kỹ thuật: năm nay mình dùng toàn USB 3G thay cho wifi năm ngoái phập phù lắm (may có nhà Bánh chứ không năm ngoái tèo quả trực tuyến). Mình sẽ mang Laptop và 1 cái 3g +sim đến (đảm bảo hoạt động tốt)
- Các SP đưa đấu giá thì mình chưa biết đa có những gì rồi .... cái này có khi phải lập thớt xin quyên góp thêm.

Website
www.facebook.com
Đã có maấy sãn phẩm có thể đấu giá:

1. Tranh của họa sỹ Loustal
2. Bức ảnh "lãng đãng chiều đông Hà Nội" của nhiếp ảnh gia An Thành Đạt
3. Xì gà nhà Be
4. Chai rượu nhà dungphan (đang xem xét)
5.????

Về in tẹc net, nhà chùa sẽ mang Dcom3G đi.

Lão cuonghbb làm hộ mấy cái slide power point giới thiệu sản phẩm đấu giá thì ngon quá.:D

AZE

Xe tải
em biết một chỗ rộng đẹp thoáng mát lãng mạn có phong cảnh ở bờ sông hồng - âm thanh micro cũng xịn :D nếu ưng cái bụng thì mai em chụp ảnh khoe
Ưng luôn chứ nghĩ ngợi gì nữa, ông Mèo?;)) Cám ơn ông nhé:P:P