[CCCĐ] Đi chơi Tam Đảo 1 ngày

Spark chevrolet

Xe tăng
Nói chung đi Tam Đảo bây giờ chỉ được cái không khí, khách sạn là ok, còn môi trường và ăn uống e chấm điểm KÉM...
Thêm cả đặc sản tắc đường nữa nhưng mà gần hà nội có ít khu vui chơi ra hồn nên cũng chả nhiều lựa chọn cụ nhỉ.

sontranvu

Xe điện
E vừa lên tuần trước xong, ngồi cái quán gió cho ảo thì chán vch, quầy pha chế nhõn 1 chú, 8 người 600k nước uống. Bọn trẻ lên đông vch.
Tối se lạnh ăn cá hồi chuẩn 3 đảo cá nhỏ làm tí sashimi vs lẩu toẹt vời, hôm sau thì té.
Nói chung ngủ nghỉ chịch choạc gặp trời mưa thì ngon chứ đi ngắm chả có giề.

Spark chevrolet

Xe tăng
E vừa lên tuần trước xong, ngồi cái quán gió cho ảo thì chán vch, quầy pha chế nhõn 1 chú, 8 người 600k nước uống. Bọn trẻ lên đông vch.
Tối se lạnh ăn cá hồi chuẩn 3 đảo cá nhỏ làm tí sashimi vs lẩu toẹt vời, hôm sau thì té.
lên đó là để nghỉ dưỡng mà cụ, đường đi lên tam đảo đẹp, view quán gió cũng đẹp. Đi để thay đổi không khí.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Không bao giờ em đặt chân lại đó! Ít nhất là trong vòng 20 năm tới.
Kinh hoàng,giá cả trên giời luôn. Buôn bán thì đúng phường tôm cá....
Cạch.

BMW_X7

Xe điện
Em vừa làm chuyến đi tam đảo cuối tuần vừa rồi, em đi để quay vlog nên chỉ có video không có ảnh nhé. video này là để chia sẻ cho cccm ở xa, chưa có dịp đến đây.

Bản đồ du lịch tam đảo​

Cùng đường từ thành phố vĩnh yên lên tam đảo rất đẹp, đường này rất thích hợp cho những ai đi phượt (đường đẹp phong cảnh đẹp). đường này dốc và thỉnh thoảng có khúc cua tay áo nên cccm tự lái nên cân nhắc, nếu đi bằng xe máy thì nên đi bằng xe số để khi xuống dốc thì phanh bằng động cơ cho an toàn. nếu đi bằng ô tô thì lúc xuống dốc nên chuyển sang chế độ số sàn, các cccm cứ áp dụng quy tắc đi lên số nào thì thì xuống số đó nhé. Hôm em đi gần đến nơi có cụ santafe bị chết máy làm tắc đường cả km và em phải đề ba đến khổ vì dốc thì cao mà xe em spark có 0.8, may không phải xuống lấy đá trèn bánh.

Đến tam đảo 1ngày, sáng 8h đi - 10h30 tới nơi, gửi xe vào bãi 30K/ ngày, rồi ra quảng trường trung tâm chơi lên khu nhà thờ đá cổ, sau đó xuống thác bạc xem cái thác bạc nó xấu đẹp như thế nào rồi đi ăn trưa, ăn trưa thì nhà em làm con gà nướng là đủ no rồi, gà nướng trả giá 250K/ con nhé (Họ đòi 300~350K), đồ uống lon 20K/ lon, đồ uống chai 15K/chai, đồ uống hình như có giá chung vì mua ở chỗ nào của tam đảo đều như vậy.

Đây là video phần 1: Quảng trường trung tâm - nhà thờ đá cổ - Thác bạc

Ăn uống xong nhà em đi thăm quan đền bà chúa thượng ngàn và leo tháp truyền hình, 2 khu này cũng không có gì cả, đi để trải nghiệm thôi, khu này được cái có rừng trúc rất là mát. Có thể đi xe ôm từ thác bạc đến nối lên đền bà chúa thượng ngàn 20K hoặc cccm tự lái xe đến đây có bãi gửi xe hoặc có thể đi bộ khoảng 2km. Đi xong 2 điểm này cũng là 3h30 chiều và cũng mỏi hết cả chân rồi lên nhà em lên xe và đi về.

cccm đi lên tháp truyền hình có thể đi tắt từ chùa vàng tam đảo (chùa thờ phật thích ca) để đỡ phải leo núi 1 đoạn nhé.

Video phần 2: Đền bà chúa thượng ngàn - Tháp truyền hình.

Thêm thiên sơn suối ngà ở ba vì cho các cụ có thêm lựa chọn
https://www.otofun.net/threads/thien-son-suoi-nga-1-ngay-cuoi-tuan.1587571/#post-51224171
kênh của cụ được BKT chưa và doanh thu ra sao cụ

tranvanlong

Xe điện
Em chưa đi bao giờ, cũng muốn đi, hỏi ý kiến ông con zai thì nó bảo bọn con thỉnh thoảng đi phượt bằng xe máy, lúc nào hứng thì phi xe lên Quán gió uống cafe. Hai cụ định đi thì con can hai cụ đừng đi, lên đến nơi hai cụ chán ngay ý mà, chả có gì trên đấy đâu. Nghe nó bảo thế lại thôi chã đi lữa.

Chỉnh sửa cuối:

DNH

Xe máy
Cụ có thể cho biết tên và địa chỉ quán cá hồi này được không? Đội ơn cụ!

Spark chevrolet

Xe tăng
Em chưa đi bao giờ, cũng muốn đi, hỏi ý kiến ông con zai thì nó bảo bọn con thỉnh thoảng đi phượt bằng xe máy, hứng lên thì phi lên Quán gió uống cafe , hai cụ định đi thì con can hai cụ đừng đi, lên đến nơi hai cụ chán ngay ý mà, chả có gì trên đấy đâu. Nghe nó bảo thế lại thôi chã đi lữa.
đúng đấy ạ, nếu cụ muốn thay đổi không khí thì đi thôi.

sontranvu

Xe điện
Cụ có thể cho biết tên và địa chỉ quán cá hồi này được không? Đội ơn cụ!
E ăn dọc chỗ quảng trường í cũng nhiều quán ạ, em chui vào quán vắng ăn cho nó phục vụ tốt.
Cá hồi 3 đảo 800k/kg 9 người làm 2 con tầm 2,5kg làm sashimi vs lẩu.
Xong cho ít tiền quán ra mua hộ thêm tía tô, chanh vs mù tạt hịn về chấm ăn sướng lắm. ko sợ chém đâu cụ.

thang3393

Xe hơi
Năm kia em đưa gấu mẹ gấu con nhà em lên Tam Đảo, vừa đông vừa chặt chém. Đồ ăn thì em chẳng biết quán nào, vào đại quán đông đông ở ngay trung tâm mà ăn chán quá.

BMW_X7

Xe điện
Kênh em bật rồi cụ. Cũng đủ tiền cafe thôi cụ
Em cũng đang nghịch trò này, cụ thông tin em phát, nếu được BKT thì tháng nào cũng đc tiền ạ hay nó trả thành đợt, và 1 tuần cụ phải ra mấy video ạ

Spark chevrolet

Xe tăng
Em cũng đang nghịch trò này, cụ thông tin em phát, nếu được BKT thì tháng nào cũng đc tiền ạ hay nó trả thành đợt, và 1 tuần cụ phải ra mấy video ạ
Youtube sẽ trả tiền hàng tháng vào tài khoản google adsense, thường là ngày mùng 10 của tháng kế tiếp, Tài khoản Google adsense cho phép thanh toán tối thiểu $100. rảnh thì em mới cho trẻ con đi chơi rồi quay hoặc đi công tác tiện thì quay thôi, cụ nên làm nội dung kiếm view nước ngoài mới được nhiều tiền, chứ làm view việt nam 5000 view/1$ thì làm cho vui thôi.

Chỉnh sửa cuối:

BMW_X7

Xe điện
Youtube sẽ trả tiền hàng tháng vào tài khoản google adsense, thường là ngày mùng 10 của tháng kế tiếp, Tài khoản Google adsense cho phép thanh toán tối thiểu $100. rảnh thì em mới cho trẻ con đi chơi rồi quay hoặc đi công tác tiện thì quay thôi, cụ nên làm nội dung kiếm view nước ngoài mới được nhiều tiền, chứ làm view việt nam 5000 view/1$ thì làm cho vui thôi.
view nước ngoài là thế nào cụ nhỉ, em cũng nghe nói nhưng ko hiểu? thế là cụ phải nói tiếng nước ngoài để giới thiệu ạ hay đặt kênh ở nước ngoài hay thế nào ạ?

Spark chevrolet

Xe tăng
view nước ngoài là thế nào cụ nhỉ, em cũng nghe nói nhưng ko hiểu? thế là cụ phải nói tiếng nước ngoài để giới thiệu ạ hay đặt kênh ở nước ngoài hay thế nào ạ?
là video của cụ được người nước ngoài xem.
Ví dụ người sống ở nước Anh xem video của cụ và trong lúc họ xem, video của cụ hiện quảng cáo thì cụ được nhiều tiền hơn người ở việt nam xem.
Thêm ví dụ để cụ dễ hiểu: 10.000 view do người sống ở việt nam xem thì cụ chỉ kiếm được khoảng 2~3$ nhưng chỉ cần 1.000 view do người sống ở Anh xem thì cụ có thể kiếm được 10$.
Tại sao lại chênh lệch như vậy, do google thu phí quảng cáo của doanh nghiệp ở anh cao hơn ở vn. Nếu google áp mức phí quảng cáo ở việt nam cao như ở anh thì sẽ không cạnh tranh được với các loại hình quảng cáo khác như quảng cáo trên tivi, web ... Nên view từ người sống ở VN sẽ ít tiền hơn.
Còn làm thế nào để video có nhiều người nước ngoài xem thì nội dung video của cụ phải hay và cuốn hút....