[Funland] Đi đổ xăng oto, khách hay người bán phải mở nắp bình?

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Ko cần đổ xăng, anh đi mua cái dép ở nhật nhân viên nó còn cúi xuống chỉnh dép cho anh, đã là nghề phục vụ ko có quy định sao anh lại áp cho người tiêu dùng, tôi mua hàng của anh sử dụng dịch vụ của anh là anh phải cảm ơn tôi, cái đơn giản mở nắp bình xăng mà nhân viên ko làm thì nói đúng ra ô chủ nên đuổi cái nhân viên đó đi.
Thôi e cứ giữ láy chính kiến của mình! Chào e, thân ái!

Ơ.. khoan đã e. Vậy là bạn chủ thớt này đổ xăng ở đâu e? E càng nói lại càng lái câu chuyện đi sang tận xứ hoa anh đào là thế nào? Về mặt đất đi chứ
Ko nếu cây xăng dán luôn1 cái bảng to đùng là đổ xăng khách tự xuống mở nắp bình xăng thì mình ko nói 1 câu, tự dưng ko có quy định rõ ràng thì đương nhiên yêu cầu của khách hàng đơn giản là anh làm. Giống như anh đi uống cốc cafe sẵn giọng ăn bảo cho tôi xin cái tăm xỉa răng, thì đương nhiên nhân viên họ phải đi lấy, ko lẽ nhân viên bảo xin tăm thì tự ra mà lấy à. Làm ngành nghề dịch vụ mà tư duy thế này là hỏng

dragon001

Xe tăng
Mỗi chuyện này cũng tranh cãi nhỉ, lạ thật, em thì chả cho ai sờ vào cái nắp bình xăng của em, vì em sợ khi xong nó ko vặn vào chặt thì sẽ nguy hiểm, mình cứ tự thôi, chả liên quan đến tư cách đạo đức gì ở đây

Mỗi chuyện này cũng tranh cãi nhỉ, lạ thật, em thì chả cho ai sờ vào cái nắp bình xăng của em, vì em sợ khi xong nó ko vặn vào chặt thì sẽ nguy hiểm, mình cứ tự thôi, chả liên quan đến tư cách đạo đức gì ở đây
Khi đóng nắp bình xăng nó kêu cạch cạch 1 cái, anh có gì mà sợ khi ko biết nó chặt hay ko chặt

Mợ ơi khi người ta vặn mình đứng xa có nghe thấy cạch cạch đâu mà yên tâm được nên mình tự vặn thì mình mới yên tâm.
Nghe thoải mái mà, em đóng kín cửa trên xe mà nv cây xăng vặn nó kêu cạch cạch 1 tràng nghe rõ luôn chứ có đi đâu mà đứng xa

k4mjkaze2

Xe buýt
tìm mấy cây xăng họ sẵn sàng phục vụ mà đổ, có gì đâu mà phải dẫn chứng chỗ này phục vụ chỗ kia phục vụ. Họ ko mở nắp thì họ mất mấy khách có thể là may cho họ cũng có thể sập tiệm
Giờ đi ăn ngoài hàng có đòi nhân viên bán hàng bón họ cho ko để ra dáng thượng đế

công nông tàu

Xe container
phục vụ mấy thượng đế mới nổi khổ ghê.

sang mẽo thì nó còn éo thèm nhìn. tự mở, tự đổ, tự trả tiền
Bên U cà nhà em nhân viên nó ngồi co ro trong chòi. Mình đỗ xe tự mở, tự cắm vòi, xong vào quầy nó có mỗi 1 khe vừa cái khay bằng thiếc. Mình để tiền vào rồi đẩy khay vào thằng trong chòi nhận tiền , bấm vào máy thì xăng ngoài này chảy tồ tồ.
Có hôm em cùng cô bạn lần đầu đi mua xăng, loay hoay không biết cắm vòi, mãi không bơm đc. Thằng nhân viên miễn cưỡng chui ra khỏi chòi nó ấn giúp cái vòi bơm xăng vào mà nó mắng cho 2 đứa ngắn tũn cả mặt. Nó bảo bơm xăng mà không biết bơm thì chúng mày lái xe kiểu gì :))

Sùng A Lềnh

Xe buýt
Nhiều cụ rất lịch sự ở cây xăng nhưng lại thiếu lịch sự trên diễn đàn. Khó hiểu thật.
Khi nào hàm dưỡng nó phải cao thâm, thì mới ko bị cuốn theo đám đông cụ ạ
Chứ lên mạng thằng khác chửi mấy câu mà đã sồn sồn lên thì ra đường cũng ko tốt đẹp như lúc cào phím đâu :D

lemlim

[Tịch thu bằng lái]
Ko cần đổ xăng, anh đi mua cái dép ở nhật nhân viên nó còn cúi xuống chỉnh dép cho anh, đã là nghề phục vụ ko có quy định sao anh lại áp cho người tiêu dùng, tôi mua hàng của anh sử dụng dịch vụ của anh là anh phải cảm ơn tôi, cái đơn giản mở nắp bình xăng mà nhân viên ko làm thì nói đúng ra ô chủ nên đuổi cái nhân viên đó đi.
Chị phét lác vừa thôi. Đi mua dép ở Nhật mà có nhân viên cúi xuống chỉnh dép hộ thì chắc khách hàng là người khuyết tật phải ngồi xe lăn, chị ạ >:)

Sùng A Lềnh

Xe buýt
Theo tôi cho thằng thớt viết bài này vào cây xăng tự phục vụ. bố khỉ cái loại mới có tiền đòi làm bố thiên hạ.
nên nhớ là đổ cây petrolimex đỡ loại xăng pha tạp chất nhé, đọc mấy vụ cháy xe và xăng đểu đi thằng có vài xu mà sống rẻ rách
OF-Patrol Còm này có phù hợp với tiêu chuẩn cộng đồng ko Chã?

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
OF-Patrol Còm này có phù hợp với tiêu chuẩn cộng đồng ko Chã?
Phải công nhận cụ bẩn thật đấy, ngoài tính cách như 1 con đàn bà ra bây giờ lại còn đi mách léo như 1 đứa trẻ con, cào mặt ăn vạ như con nít!
Hàm dưỡng cao với cả đạo đức...!

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Chị phét lác vừa thôi. Đi mua dép ở Nhật mà có nhân viên cúi xuống chỉnh dép hộ thì chắc khách hàng là người khuyết tật phải ngồi xe lăn, chị ạ >:)
E xác nhận lại là có ạ! Thực ra cái này là văn hóa ô mô tê na shi của Nhật, nó có đi giày dép chỉnh cho mình thật, kể cả cụ đi khám nó quỳ dưới chân để ghi chép lại các biểu hiện đau ốm, nhưng đó là dịch vụ có quy định và đi vào tiềm thức của người làm công rồi!

dangkhoi72

Xe tải
Em nhận là em ba bửa rồi thây cụ, ban đầu em rất lịch sự nhưng gặp sự phản kháng đến cùng của cán bộ bán xăng nên em mới ba bửa, cụ cố gắng đọc lại chậm và tư duy sâu tí đỡ oan cho em.
Em nghĩ ko biết có quy định BẮT BUỘC nhân viên cây xăng phải mở nắp bình xăng cho khách không; nhưng cụ nhờ, người ta không giúp mà cụ làm thế là cụ sai rồi! :D

k4mjkaze2

Xe buýt
ko biết thím chủ thớt làm lĩnh vực gì để hôm nào mn qua tận hưởng dịch vụ chăm sóc chu đáo nhiệt tình

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ ko biết có quy định BẮT BUỘC nhân viên cây xăng phải mở nắp bình xăng cho khách không; nhưng cụ nhờ, người ta không giúp mà cụ làm thế là cụ sai rồi! :D
K biết có dàn LOGO OF sau xe không? Chứ có thì đúng là 1 cái tát vào mặt thương hiệu OTO FUN....