Đi Forte ít tốn xăng, Mà lại BỐC!!!

fortehathanh

Xe hơi
Thưa các cụ KFC!!
Không biết các cụ đã biết chưa?? Từ hôm cưới em forte về đi thì em toàn gạt vào D để đi ợ, vì có mấy lần vào các bài các cụ post thì nói là chỉ khi nào vượt thì mới chuyển sang số Thể Thao, nên em cũng chưa động đến chỗ đó. Thế nhưng hôm qua em khám phá ra, đi bằng quả số sport của Forte cực sướng các cụ ạ, mà nó lại tích kiệm. Đi tốc độ từ 0 đến 20km/h đẩy phát lên số 2, đi đến 30 đẩy phát lên số 3 đi đến 50 đẩy phát đến số 4. Còn vụ về số các cụ khỏi lo ợ, vì các cụ cứ giảm tốc độ thì số nó tự trả về số thấp dần tương xứng với tốc độ các cụ chạy, rồi lên ga thì cứ đúng quy trình tốc độ trên các cụ đẩy cần số lên, cư đẩy tẹt ga nó không bao giờ dật xe, vì cứ phải đúng quy trình về tốc độ nó mới nhẩy số.
- Em thấy đi rất khỏe, mà ăn ít xăng hơn hẳn.
Cụ nào có chiêu gì hay bầy cho anh em nhé
Nếu các cụ thấy BỔ VOTE MẠNH NHÉ!!! (b)(b)(b)

Cuabien

Xe điện
Nhà này câu ruợu ác nhể ? Cái vụ số +/- này bàn nâu nắm rồi ạ. Vote - có thích không để em mời ? :)):)):))

OMEGA

Xe tải
Em cũng chưa thấy ai chê hoặc có những nhược điểm cụ thể của FT. Trong thớt yêu, ghét cũng toàn thấy khen. Hay là mới quá nên chưa tìm được lỗi gì đáng kể.

Cuabien

Xe điện
Mấy cụ tân binh chịu khó mở thớt câu vote quá đi, cụ Yêu thì cụ tống cái Yêu của cụ vào trong Thớt yêu ghét Forte cho gọn đi, mở nhiều làm gì loãng ra, mà hay nhất là cụ thấy chỗ nào đang họp chợ đông thì cụ mang hàng vào đó mà bán cho em, thế là thượng sách.

@ Cua :
Mà dạo này em thích mở các loại thớt CHÁN lắm cơ lão Cua ạ
Lão mở thớt CHÁN bên TOY em đọc rồi, đúng là chán thật ! :)):)):))

Mà cái con Phò tơ này nhiều cái chán thật, bao nhiêu hều kiếm được toàn phải đổ vào nâng cấp cho đỡ chán chứ để nguyên bản như lão chắc giờ này em cũng gả cho người khác rồi. Chán quá cơ ! :)):)):))

OmegaO9

Xe container
Người OF
Cụ chủ thớt Post ảnh xe cụ cho anh em thưởng lãm cái,nếu mắt em không nhầm thì con xe ở ảnh avatar của cụ là do chính tay em chụp em nó ngay sát nhà em , cạnh CAP Trung Hòa ,đúng không ạ :P

Đan Lê

Xe máy
Hề hề ... ! Cụ P thông củm đê, xe mới cho anh em tự xướng tí. :21:
Em đồng ý xe mới thì phải tự sướng trước, nhưng khoe cái sướng ra ngoài thì phải đúng, sướng quá kiểu này em thấy ... ứ ngửi được :77:

anhhoang

Xe tải
Thưa các cụ KFC!!
Không biết các cụ đã biết chưa?? Từ hôm cưới em forte về đi thì em toàn gạt vào D để đi ợ, vì có mấy lần vào các bài các cụ post thì nói là chỉ khi nào vượt thì mới chuyển sang số Thể Thao, nên em cũng chưa động đến chỗ đó. Thế nhưng hôm qua em khám phá ra, đi bằng quả số sport của Forte cực sướng các cụ ạ, mà nó lại tích kiệm. Đi tốc độ từ 0 đến 20km/h đẩy phát lên số 2, đi đến 30 đẩy phát lên số 3 đi đến 50 đẩy phát đến số 4. Còn vụ về số các cụ khỏi lo ợ, vì các cụ cứ giảm tốc độ thì số nó tự trả về số thấp dần tương xứng với tốc độ các cụ chạy, rồi lên ga thì cứ đúng quy trình tốc độ trên các cụ đẩy cần số lên, cư đẩy tẹt ga nó không bao giờ dật xe, vì cứ phải đúng quy trình về tốc độ nó mới nhẩy số.
- Em thấy đi rất khỏe, mà ăn ít xăng hơn hẳn.
Cụ nào có chiêu gì hay bầy cho anh em nhé
Nếu các cụ thấy BỔ VOTE MẠNH NHÉ!!! (b)(b)(b)
Bác nên mua MT mà đi tiết kiệm gàn 100 triệu đổ xăng 4 năm đi thoải mái

OmegaO9

Xe container
Người OF
Các cụ không được gọi số + - là số S nhé, em nó có như Cayenne đâu mà có số Sport :)) , bán tự động thôi chứ nhỉ :P Em không biết các cụ đi Forte thì hay gạt sang chạy số + - , hay là thường đi số D , nhưng theo em thấy thì Forte đi số D là hợp lý rồi vì nó có 4 cấp,còn Lacetti gạt sang số + - thì lại tiết kiệm xăng hơn vì nó là AT 6 cấp,điều này là chắc chắn nếu chạy trong các con phố (b)

vua_luoi

Xe điện
Dạo này nhiều cụ tự sướng quá, ứ kìm chế được :77:

Cuabien

Xe điện
Các cụ không được gọi số + - là số S nhé, em nó có như Cayenne đâu mà có số Sport :)) , bán tự động thôi chứ nhỉ :P Em không biết các cụ đi Forte thì hay gạt sang chạy số + - , hay là thường đi số D , nhưng theo em thấy thì Forte đi số D là hợp lý rồi vì nó có 4 cấp,còn Lacetti gạt sang số + - thì lại tiết kiệm xăng hơn vì nó là AT 6 cấp,điều này là chắc chắn nếu chạy trong các con phố (b)
Cụ Hùng Hảo dạo này cũng tự sướng hơi nhiều ! :^)

duytrong

Xe lăn
ít tốn xăng mà xe lại rất bốc .có lẽ cả bác chủ thớt cũng bốc ... thế mới tài chứ hì hì:41:

belancer

Xe buýt
mỳ omachi, rất ngon mà không sợ nóng :))

fortehathanh

Xe hơi
Cụ chủ thớt Post ảnh xe cụ cho anh em thưởng lãm cái,nếu mắt em không nhầm thì con xe ở ảnh avatar của cụ là do chính tay em chụp em nó ngay sát nhà em , cạnh CAP Trung Hòa ,đúng không ạ :P
Hự vãi, thế em hỏi con xe đó cụ bán chưa ạ??? bán cho ai???. Tự nhiên tôi post lên hở cụ??? Đúng là vãi???

fortehathanh

Xe hơi
Em đồng ý xe mới thì phải tự sướng trước, nhưng khoe cái sướng ra ngoài thì phải đúng, sướng quá kiểu này em thấy ... ứ ngửi được :77:
ĐM ai bắt cụ ngửi em đâu???(y) Còn chẳng phải em tự sướng gì đâu, em đã đi chế độ D đổ 700k đầy bình rồi, còn em đi bằng số S cũng đổ 700k thấy đi được nhiều km hơn thì em post lên để anh em chia sẻ với nhau, em chẳng có ý gì cả. Còn cụ nào cảm thấy chía sẻ được thì chia sẻ không thì thôi... Đúng là vãi chưởng....:69::69::69:

kiple

Xe tăng
ĐM ai bắt cụ ngửi em đâu???(y) Còn chẳng phải em tự sướng gì đâu, em đã đi chế độ D đổ 700k đầy bình rồi, còn em đi bằng số S cũng đổ 700k thấy đi được nhiều km hơn thì em post lên để anh em chia sẻ với nhau, em chẳng có ý gì cả. Còn cụ nào cảm thấy chía sẻ được thì chia sẻ không thì thôi... Đúng là vãi chưởng....:69::69::69:
Em xin các cụ ợ! Em ở bên tính lẻ nghe trộm được câu này:
Không thơm cũng thể hoa lài
Nếu không thanh lịch thì ngoài Tràng An
Đã Fun thì chớ có than
Đã Fò tơ chớ có gàn như....Ford (LD).
Các cụ đừng ném em nhé!:21::21::21:

SmallRiver

Xe điện
Lại cũng như em Ỉn: Cách đây hơn 3 năm thì đi đâu cũng thấy khen, nào là dáng đẹp giữa đời thường! Nào là xe đi đầm bám đường tốt! nào là giá cả phải chăng, xe kinh tế tiết kiệm...vv..và vv...! Thế mà giờ đây hễ động tới Ỉn thì.... Phọt te rồi cũng thế thôi. Chỉ có xe nào ít người mua được nên không biết khen chê thế nào!

kenu97

Xe container
Lão mở thớt CHÁN bên TOY em đọc rồi, đúng là chán thật ! :)):)):))

Mà cái con Phò tơ này nhiều cái chán thật, bao nhiêu hều kiếm được toàn phải đổ vào nâng cấp cho đỡ chán chứ để nguyên bản như lão chắc giờ này em cũng gả cho người khác rồi. Chán quá cơ ! :)):)):))
Chán, nhục, em mà như cá anh vũ bị đâm thế này về em bán mợ nó xe đi. ko thì em mang cho ng khác độ.

,còn Lacetti gạt sang số + - thì lại tiết kiệm xăng hơn vì nó là AT 6 cấp,
Ối, con Lác này mà cũng 6 cấp cơ á? :102: