[Funland] Đi tìm kho Vàng. Chuyện thật 100%.

longmama

Xe điện
đang gay cấn thì nghỉ. Đừng như thớt trước nhé cụ khongthuphi

boy_spott

Xe điện
Oánh dấu tiếp

khongthuphi

Xe điện

Không quá khó khăn, em được cho gặp một Trung đội trưởng một đơn vị quân đội Hoàng gia , sau cuộc nhậu cậu ấy hứa sẽ cử 10 người đến hỗ trợ giúp em.

Nhờ một người giới thiệu, em được hẹn gặp Alex 31 tuổi người Ucraina đang làm cho tổ chức Quốc tế về rà phá bom mìn cho CPC. Đồng chí này đã từng làm việc tại sân bay Biên Hòa, Nha Trang và Đà Nẵng. Khi em đề nghị giúp đỡ, Alex vui vẻ nhận lời, còn nói rất thích được tham gia phiêu lưu với em. Em O- trin Khờ- rơ- sô, Xi-pa xi-pơ!

Chỉnh sửa cuối:

laonongtridien

Xe buýt
Cụ có thêm bạn tha hồ mà rà phá bom với mền roài ...
2 quả bom kia "rà...phá" mới đã nha, sướng nhất cụ chủ... cứ như Tom rider vậy...

be bư

Xe ngựa
Không quá khó khăn, em được cho gặp một Trung đội trưởng một đơn vị quân đội Hoàng gia , sau cuộc nhậu cậu ấy hứa sẽ cử 10 người đến hỗ trợ giúp em.

Nhờ một người giới thiệu, em được hẹn gặp Alex 31 tuổi người Ucraina đang làm cho tổ chức Quốc tế về rà phá bom mìn cho CPC. Đồng chí này đã từng làm việc tại sân bay Biên Hòa, Nha Trang và Đà Nẵng. Khi em đề nghị giúp đỡ, Alex vui vẻ nhận lời, còn nói rất thích được tham gia phiêu lưu với em. Em O- trin Khờ- rơ- sô!
cảnh uống rượu của cụ đẹp quá

khongthuphi

Xe điện
Các em này được bổ sung về đội của em. Cuộc chiến giờ mới thực sự bắt đầu!

HuyArt

Xe lăn
Kính thưa cccm!
Hôm qua đang chém thì có ông bạn đên nhờ sáng nay đi Long Điền - BR_VT giúp ông ấy tí việc (tiện đây có cụ nào ở Bà Rịa- Vũng Tàu mai mốt cho em nhờ chút việc, về đất đai nhà cửa nhé), đến giờ em mới về. Biết là cccm chờ nhiều lắm nhưng đành thất lễ. Cảm ơn cccm đã quan tâm và đẩy thớt lên với lượng vew cao ngất ngưởng kỉ lục ạ. Có nhiều cụ hoài nghi về tính trung thực của câu chuyện, em không cố thanh minh làm gì. CCCM thấy hay thì theo dõi cho vui nhé! Còn tại sao em lại chụp hình được thì cccm tìm đọc thớt của em: https://www.otofun.net/threads/voi-ong-chien-tranh-chua-bao-gio-ket-thuc.586845/ thì sẽ hiểu phần nào ạ!
Em xin tiếp tục câu chuyện:

Việc tìm kiếm xung quanh khu vực khả nghi là hố đào cũ có kết quả khả quan, buổi tối nhóm tụi em lấy cớ đi ăn đêm ngoài phố để có thời gian ngồi lại bàn bạc và ra phương án tiếp theo.
Tấm sơ đồ đất đã đánh dấu được photo ra nhiều bản theo yêu cầu của nhóm Hà Nội, bọn em gửi cho mỗi nhóm 1 bản. Điều này không đáng sợ vì các ký hiệu đánh dấu đã được em ""mã hóa"", chúng nó có xem cũng chẳng hiểu gì.
Về cơ bản bọn em đã chốt khoanh vùng được vị trí kho vàng, điều kì lạ là vị trí nằm chếch so với vị trí mà tụi HQ xác định khoảng 30m về phía Tây Nam, có nghĩa là nguy cơ căn nhà xây kiên cố phải dỡ bỏ.
Em thống nhất với anh em là vẫn tiếp tục dò kiếm các vị trí khác, chưa vội công bố kết quả với toàn e-kip, nhằm kéo dài thời gian để em chuẩn bị lực lượng.
Nếu đội thợ xây nhà đợt trước tới đào móng, vô tình đào trúng kho báu nên bí mật mang đi gần hết, chỉ còn sót lại ít vảy vàng thì phí công các cụ trên này hóng nhỉ?:D
Em hóng diễn biến mới...

dung_banmai

Xe hơi
Yêu cầu tất cả đứng dậy trả dép cho em. Em fun.

LionKingMT

Xe tải
Em đánh dấu khi nào rảnh còn đọc

salestumlum

Xe tăng
f5,, đêm nay cụ viết tới mấy h a? để em canh thức

Cào cào_Nhật

Xe tải
Chuyện nhà em luôn nhé:
Khoảng đầu năm 1980, em đang học cấp 1, ở nhà tranh vách đất nằm trong khu vườn hơn 5000 mét vuông. ông bà già em đi làm cả ngày, hầu như ban ngày cai quản nhà chỉ có chị em em và lũ bạn hàng xóm. Nhà em có vườn rất rộng trồng cây ăn quả và chè, cuối vườn có một cây trám trắng cổ thụ, cao vọt lên so với các cây cối trong vùng, chắc cao phải tầm 20-30 mét (trám ở vùng núi thì nhiều, ở đồng bằng mà lại cổ thụ là rất hiếm), đấy là điểm sân chơi đủ trò của em và mấy đứa hàng xóm.
Một hôm ông chủ nhiệm HTX dẫn đến một tốp người lạ gặp bố mẹ em, nói rằng họ ở Hoàng Liên Sơn đến tìm mộ người thân chết từ nạn đói năm 45, ông ấy bảo họ có bản đồ, hai ngôi mộ người thân của họ nằm dưới gốc trám nhà em, xin đến bốc mang về. Nhà em cho họ đào tìm, em với lũ bạn lân la đến xem là bị ông chủ nhiệm dọa ma, đuổi. Đến sẩm tối thì họ xác định được vị trí và bảo để đó mai làm tiếp. Em hiếu động mò ra xem, thấy dưới hố, sau lớp lá họ phủ lên có cái tiểu sành rất to, hình vuông (to gấp 3-4 lần cái tiểu sành bây giờ ý), sợ quá chạy mất dép. Đêm hôm đấy họ đến lấy đi lúc nào chẳng rõ, sáng ra chỉ còn thấy 2 cái hố đã được lấp lại.
Chuyện không có gì nếu không có ông hàng xóm nhà em sang chơi bảo với bố em: Đấy là người tàu sang lấy của cải đời trước họ chôn ở đấy đấy, sau này lớn em mới thấy có lý:
- Cái tốp người đến đào mộ rất giống người tàu, họ gần như không nói chuyện với gia đình em mà toàn qua ông chủ nhiệm, họ giao tiếp với nhau bằng thứ tiếng em không hiểu mà ông chủ nhiệm bảo đấy là tiếng của dân tộc họ?
- Chết đói năm 45 thì làm gì có được cái tiểu hoàng tráng thế ?
- Gia đình ông chủ nhiệm sau vụ này bị đồn đại là được chia lại kha khá, vì nhà ông ý giàu nhất xóm, 4 ông con trai đều xây được nhà riêng và cưỡi BS51, Công pho lượn pằng pằng, oách ngang S500 bây giờ (nhưng đến hiện tại thì lụi bại cả, nghiện với trộm cắp hêt lượt).
Chuyện có thế thôi, em cứ tiếc mãi, Hồi đó nếu mình mở nắp tiểu sành ra thì có phải giống con ông chủ nhiệm không =))
I chang chuyện nhà ông chú em. Nhưng họ nói mua cây đào cả gốc.

Dieungoc

Xe hơi
Em vào hóng tiêp cccm ạ.

vandatAT

Xe container

Nhờ một người giới thiệu, em được hẹn gặp Alex 31 tuổi người Ucraina đang làm cho tổ chức Quốc tế về rà phá bom mìn cho CPC. Đồng chí này đã từng làm việc tại sân bay Biên Hòa, Nha Trang và Đà Nẵng. Khi em đề nghị giúp đỡ, Alex vui vẻ nhận lời, còn nói rất thích được tham gia phiêu lưu với em. Em O- trin Khờ- rơ- sô, Xi-pa xi-pơ!
em áo vàng ổn áp phết nhỉ. điện nước đầy đủ :)

Cào cào_Nhật

Xe tải
Em leo lên đến đây thấy 3 điều
1: truyện của cụ chủ công nhận là nhỏ giọt
2: xã hội lắm truyện ly kỳ về kho vàng nhưng ít ai thấy tận mắt sờ tận tay.
3: nhiều cụ thật kỳ lạ khi thấy cụ chủ không up liền mạch thì quay ra Abc,@%$!+&#? .
Cụ ấy còn phải đi làm ăn chứ. Ép quá em nghĩ có khi cụ ấy đang hối hận biết thế éo kể cho đỡ mệt. Vì ngồi gõ dài hơn cụ ấy nghĩ.

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Vãi hai cái mô tô, xe vàng có chỗ yên ngồi sau có vẻ không được thoải mái.
Cái mà cụ nghĩ là tạo ra sự ko thoải mái thì lại cực thoải mái đấy. Nó cà cà vào mồng mà :))