[Funland] Đi tìm kho Vàng. Chuyện thật 100%.

mrrekl

Xe tải
Dân mình bị bọn bịp bợm này làm cho mu muội, thờ xương động vật, bán nhà bán cửa bán người thân theo thày bà, đủ thứ dị đoan lên đồng cúng bái. Nhìn cảnh đó thấy vừa đau xót vừa căm hận lũ sâu mọt bất nhân tuyên truyền dị đoan. Nhà nước thì không có những chế tài đủ nghiêm minh, mặc sức cho chúng nó tung hoành. Hy vọng tới đây sẽ có những điều luật cụ thể trừng phạt và khắc chế những loại người này.

https://vnexpress.net/tin-tuc/the-gioi/ha-vien-malaysia-thong-qua-du-luat-phat-tu-nguoi-tung-tin-gia-3731579.html

khongthuphi

Xe điện
Nhẽ ra em nên lập riêng 1 thớt để vạch mặt cụ chủ. Cụ lừa dối người đọc, khi cmt 1 cách thiện chí nhưng trái chiều thì cụ coi người ta là cỏ là rác, còn cụ cao đạo không màng đến những cmt đó. Nhưng càng tìm hiểu thì em càng thấy cụ chủ chỉ là loại bốc phét câu view sống ảo không hơn ko k kém. Có điều cụ sống sao kệ cụ cụ, nhưng cụ lừa lọc người đọc, làm hoang mang, cổ suý cho các loại thần thánh nửa mùa mê tín dị đoan thì em phải chửi cụ. Và em cũng mong cả xã hội nên có những hành vi cụ thể lên án mạnh mẽ những loại người như cụ chủ thớt này để con người ta sống đỡ mu muội, cuộc sống văn minh, sống với nhau vì những giá trị đích thực, chứ không phải những thứ mơ hồ do những loại người mất dạy chỉ vì chút hão danh như cụ chủ thớt này bịa ra.
Và đây, sau khi bị em vạch mặt, ông chủ thớt đã viết thư riêng, lôi những quan hệ với 8-9 min mod ra để đảm bảo, nhưng cái em cần nhất là 1 lời giải thích hợp lý thì im lặng, không biết có phải cụ cao đạo ko coi em ra gì như những cmt trái chiều khác hay ko, nhưng em nói thật em khinh cụ lắm :).

Ô hô, giờ này tôi mới biết còm này. Tôi cóp lại cái ảnh chụp màn hình hộp thư riêng mà cụ đã post. Để cccm khac so sánh.
Qua các còm trong thớt này và qua thư riêng cụ gửi. Tôi thấy cụ đã thể hiện mình là kẻ cộc cằn ,thô lỗ vô văn hoá. Một câu chào hỏi tối thiểu khi gặp nhau cụ còn không có thì xin lỗi cụ em không bao giờ tiếp lời. Xem lại cái inbox đi, cụ lấc cấc hỏi tôi như là kẻ lục lâm vô học. Rất tiếc là tôi đã mất công soạn thư và tôn trọng cụ mấy ngày qua. Tôi có thể ngồi ngày này qua ngày khác để chém gió trên of, nhưng chỉ một câu trả lời cho thứ như cụ tôi cũng cảm thấy tiếc và không đáng!
Đây là câu trả lời cuối cùng tôi nói với cụ ,nếu còn có chút liêm sỉ cụ đừng comment vào thớt này và các thớt khác của tôi!

mrrekl

Xe tải
Ô hô, giờ này tôi mới biết còm này. Tôi cóp lại cái ảnh chụp màn hình hộp thư riêng mà cụ đã post. Để cccm khac so sánh.
Qua các còm trong thớt này và qua thư riêng cụ gửi. Tôi thấy cụ đã thể hiện mình là kẻ cộc cằn ,thô lỗ vô văn hoá. Một câu chào hỏi tối thiểu khi gặp nhau cụ còn không có thì xin lỗi cụ em không bao giờ tiếp lời. Xem lại cái inbox đi, cụ lấc cấc hỏi tôi như là kẻ lục lâm vô học. Rất tiếc là tôi đã mất công soạn thư và tôn trọng cụ mấy ngày qua. Tôi có thể ngồi ngày này qua ngày khác để chém gió trên of, nhưng chỉ một câu trả lời cho thứ như cụ tôi cũng cảm thấy tiếc và không đáng!
Đây là câu trả lời cuối cùng tôi nói với cụ ,nếu còn có chút liêm sỉ cụ đừng comment vào thớt này và các thớt khác của tôi!

Tôi đã nói là tôi khinh ông từ trước khi ông pm cho tôi, nên việc tôi hỏi riêng ông để lắng nghe ông cũng là sự tôn trọng cuối cùng dành cho loại người bịp bợm vô sỉ như ông. Đừng nói đến chuyện tôi phải thưa gửi ông.
Tranh luận về vấn đề gì thì phải dùng lí lẽ về vấn đề đó, cái cần nhất là sự thật thì ông không dám trả lời hay chứng minh, ông càng nói công kích tôi hay dùng những cái vớ vẩn không liên quan đến sự việc để lấp liếm, để trốn tránh, thì người đọc càng coi thường và hiểu rõ bộ mặt thật của ông hơn, mà thôi.

Aybolit

Xe tải
E . đọc dần

MrHummer

Xe tải
em hóng đọc dần

Xanh Chín

Xe hơi
Căng nhờ
Vui thôi, đừng căng quá đâm mất vui.
Mỗi người 1 cách đọc hiểu, mỗi người 1 nhân sinh quan và cảm nhận khác nhau về 1 vấn đề hay câu chuyện...

hcmt

Xe điện
G

Giờ trẻ trâu nhiều lắm, cụ bước qua đi cho nhẹ. E vẫn hóng cụ nhiệt tình :))

Tôi đã nói là tôi khinh ông từ trước khi ông pm cho tôi, nên việc tôi hỏi riêng ông để lắng nghe ông cũng là sự tôn trọng cuối cùng dành cho loại người bịp bợm vô sỉ như ông. Đừng nói đến chuyện tôi phải thưa gửi ông.
Tranh luận về vấn đề gì thì phải dùng lí lẽ về vấn đề đó, cái cần nhất là sự thật thì ông không dám trả lời hay chứng minh, ông càng nói công kích tôi hay dùng những cái vớ vẩn không liên quan đến sự việc để lấp liếm, để trốn tránh, thì người đọc càng coi thường và hiểu rõ bộ mặt thật của ông hơn, mà thôi.
Cụ méc ken: coi như fun đi, sao chạm nọc làm giề. Cụ chắc còn trẻ chưa có độ trải nghiệm. Ngoài đời chắc cụ chỉ bằng tuổi f1 nhà cụ phí thôi. OF là fun mà, ăn thua nhau làm giề. Đọc, ai hiểu đến đâu thì hiểu, thấy ko hợp thì bỏ sang thớt khác mà fun.

Ha Cong Anh

Xe điện
thằng bạn e có bố làm bộ tổng Tươi mát bảo là đến nhà ông chè, có hầm rượu khủng..ổng bảo ổng có vài k tỏi từ những năm 9x
Đôi khi lời vẫn không như là đồn Cụ ạ. Mấy ông rỗi việc ở TM cũng hay hóng chuyện và thêm dấm thêm ớt, trong khi đồng đội làm mửa mật. 199x vàng có hơn 200k/chỉ, USD loanh quanh 10k, đất quanh quanh Hồ Tây ô tô vào được 1 chỉ được 2-3m2; hơn 2 tỷ được 1000 cây vàng, em đổ 5k xăng là chạy xe máy bạc mặt mới hết xăng đấy ạ. Tư duy ngày ấy và quy mô kinh tế ngày ấy nó thế. Nghìn tỉ là bọn sâu mọt sau 2005 này, mấy ông Vina, mấy ông mới bị xử, bị bắt chứ 199x thì lấy đâu ra hả Cụ?

trọng_nhân

Xe điện
cụ chủ viết đúng kiểu đầu voi đuôi chuột .Cái kết quá lãng xẹt .Ít nhất cụ cũng nói lý do cụ phải dừng việc tìm vàng lại chứ

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Hình như cụ chủ thớt là nhà báo thì phải

mrrekl

Xe tải
G
Giờ trẻ trâu nhiều lắm, cụ bước qua đi cho nhẹ. E vẫn hóng cụ nhiệt tình :))

Cụ méc ken: coi như fun đi, sao chạm nọc làm giề. Cụ chắc còn trẻ chưa có độ trải nghiệm. Ngoài đời chắc cụ chỉ bằng tuổi f1 nhà cụ phí thôi. OF là fun mà, ăn thua nhau làm giề. Đọc, ai hiểu đến đâu thì hiểu, thấy ko hợp thì bỏ sang thớt khác mà fun.
Chắc cậu có vấn đề đọc hiểu? Tôi nhắc lại 1 lần và tôi không có nhu cầu nói chuyện với cậu nếu cậu chưa hiểu hoặc cố tình không hiểu. Tôi không có vấn đề với cá nhân cậu Thu phí và tôi không biết cậu ý là ai, tôi chỉ khinh ghét và kêu gọi bài trừ những loại người bịp bợm và tuyên truyền mê tín dị đoan trong đó có cậu Phí bởi những gì cậu ý thể hiện ở đây, họ làm đau khổ những con người vô tội nhưng mu muội, làm giá trị xã hội đảo lộn. Loại này tới đây pháp luật sẽ có chế tại trừng trị cụ thể như ở 1 số nước văn minh hiện nay.

hcmt

Xe điện
Chắc cậu có vấn đề đọc hiểu? Tôi nhắc lại 1 lần và tôi không có nhu cầu nói chuyện với cậu nếu cậu chưa hiểu hoặc cố tình không hiểu. Tôi không có vấn đề với cá nhân cậu Thu phí và tôi không biết cậu ý là ai, tôi chỉ khinh ghét và kêu gọi bài trừ những loại người bịp bợm và tuyên truyền mê tín dị đoan trong đó có cậu Phí bởi những gì cậu ý thể hiện ở đây, họ làm đau khổ những con người vô tội nhưng mu muội, làm giá trị xã hội đảo lộn. Loại này tới đây pháp luật sẽ có chế tại trừng trị cụ thể như ở 1 số nước văn minh hiện nay.
:)) :)) :)) :)) :))

Camry 2.0Q

Xe tải
Hóng kết quả của cụ chủ mà buồn quá. Cụ viết thêm một cuộc phưu lưu nữa đi

DODuySon

Xe tăng
Em hóng với

longk3vh

Xe hơi
Ngoài lề về kho báu của dân tàu ở Việt Nam tý.
Em được thầy kể là đợt CMVH ở TQ bọn quan chức nó tịch thu rất nhiều Thần phả của các dòng họ bên TQ ghi nơi chôn kho báu và mật mã

Nên thời đấy mới có vụ dân TQ nó nghênh ngang vào VN để đào kho báu, toàn cán bộ nhà nước của Tàu đi đào thôi

mercedesviet

Xe buýt
Bv Chợ Rẫy Phnompenh do Việt Nam bỏ nghìn tỷ xây kể cả lễ cắt băng có Thủ tướng VN cũng ko có 1 chữ tiếng Việt nào luôn, trong BV càng ko có. Còn kia là BV hữu nghĩ Nga Khmer e đố cụ search ra tiếng Nga trong BV luôn chứ đừng nói tiếng Việt hay Tàu như cụ nói.
EM đếch biết cụ là ai nhưng em thích cụ, ủng hộ quan điểm tiên tiến và bảo vệ người dân của cụ. Đã mời rượu cụ. Còn cái ày coi như truyện kiếm hiệp thời 199x ấy, thuê về đọc nhưng đến đoạn hay và kết thúc thì bị thằng nào nó xe mất mấy trang.