[CCCĐ] Đi tìm vị Thần mặt trời In ca :hành trình của những đứa con lạc loài.

ZHZ

OFer Xuất sắc

ZHZ

OFer Xuất sắc
đi trên những con đường này lúc nào cũng nơm nớp

Một lớp đang dạy khiêu vũ, Salsa thì phải. E thích quá mà mấy ông kia ko vào nên phải cắm cổ chạy theo. Tiếc !!

Sao cụ không hỏi chủ hoặc nhân viên khách sạn nơi mình ở về tình hình an ninh bản địa ạ? Em toàn hỏi thế là chắc ăn nhất. Em thấy là cụ chỉ đoán là không an toàn chứ không dám khẳng định.

ZHZ

OFer Xuất sắc
Những chiếc xe bus xe khách cũ kỹ như này là phổ biên ở Pe ru

lên xe taxi để về khách sạn ấn tượng đầu tiên của bọn em về đất nước này không phải là cảnh quan, con người hay sự phát triển mà chính là sự bạt mạng, liều lĩnh của các phương tiện ở đây. Vốn dĩ sinh ra, lớn lên ở một đất nước có thói quen đi lại ở hàng láo nhất thế giới. Nhưng sang đến đây bọn em vẫn phải tôn lái xe bên này lên một bậc đại huynh.
:)) :)) :))

ZHZ

OFer Xuất sắc

Căn phòng ko có bất kỳ tiện nghi gì, đến giấy vệ sinh còn phải dùng dè xẻn. Nước nóng ko có chỉ hơi âm ấm và chảy ri rỉ. E cố tắm chút qua loa và bị trả giá ngay
Cụ liều thế, sốc độ cao mà lại tắm ngay ngày đầu tiên 😭

ZHZ

OFer Xuất sắc
Điều làm em cảm thấy yêu nhất ở cái thành phố này đó chính là sự bình yên, bình yên đến trầm mặc : không có tiếng còi xe ko có tiếng nói to. Người dân đi lại, chuyện trò rất nhỏ nhẹ khẽ khàng. Âm thanh chói gắt nhất có lẽ chỉ là tiếng còi phát ra từ những nữ cảnh sát đang điều tiết giao thông. Cảnh sát bên này dùng còi ác liệt hơn ở Việt Nam và tại Cuzco 100% csgt là nữ

Em cứ thắc mắc vụ CSGT là nữ này, sao không có nam giới làm hả cụ?

ZHZ

OFer Xuất sắc
Giữa hai dãy nhà là dải đất khá bằng phẳng. Nơi này chắc để trồng trọt và chăn thả gia súc :loại lạc đà không biếu nam mỹ

"lạc đà không bướu" chứ không phải "không biếu" cụ nhé, làm em nghĩ mãi "không biếu Nam Mỹ" là gì 🤔

ZHZ

OFer Xuất sắc

ZHZ

OFer Xuất sắc

ZHZ

OFer Xuất sắc

ZHZ

OFer Xuất sắc
mang đi từ nhà chứ cụ: nước mắm nguyên chai, bột nêm knor hạt tiêu đủ hết...thằng JO nó giữ cái túi đựng ba cái thứ đó khư khư như giữ báu vật nhà Thanh. Hôm vào sa mạc e đã định vứt mẹ đi cho đỡ mùi thế là nó nhảy dựng lên bảo là khi sang đảo phục sinh e lấy gì để chấm với cá, thêm một thằng hâm nữa :D
:)) :)) :))

ZHZ

OFer Xuất sắc
Đến bất kỳ một miền đất lạ nào, nếu bạn muốn tìm hiểu nhanh nhất chính xác nhất về phong tục tập quán, tính cách, văn hoá mức sống của dân cư vùng đất đó thì ko đâu tốt hơn là chợ. Ra đó ra có thể cảm nhận được đầy đủ mọi cung bậc màu sắc cuộc sống. Khi e thấy một bà già bán một bàn đầy những con thú gì đó nhỏ nhỏ như con cầy đã mổ bụng lột da, e ghé mũi ngửi xem nó mùi gì có phải thịt cừu ko liền bị bà ấy cầm cái que dùng để đuỏi ruồi đập cho phát vào đầu rồi giận dữ xua đuổi như đuổi tà. Hoá ra họ cũng kiêng kị ghê gớm như mấy bà hàng thịt ở quê nhà
Em đồng quan điểm với cụ. Chợ dân sinh là nơi phản ánh rõ nét nhất cuộc sống của dân bản địa. Em cũng học được điều này từ một bạn phượt em gặp trong chuyến đi của mình.

ZHZ

OFer Xuất sắc