Đi xe không chính chủ chả việc quái gì phải sợ hết !!!

harrynh

Xe điện
Sáng chủ nhật chuẩn bị đưa vợ con đi chơi, bỗng dưng em thấy lo lo, nhỡ:
- cái quần em mặc mà công bộc nhà nước hỏi có tại sao ông lại mặc quần này thì chứng minh kiểu gì ? ko chứng minh đc là quần của mình hay đi mượn thì thu quần, giống anh Thắng cảnh sát ấy ạ, đi xe mượn phải mang hộ khẩu, cmt nhà ng ta đi theo.
- lột cái quần dài thì đến cái quần sịp, tính sao đây, híc, may mà em nghĩ ra, quần có dính tý nước tiểu rớt ra, bảo anh công bộc ngửi xem có giống mùi ko nhỉ. mà lúc các anh ấy bắt lại, em sợ vãi r.ắ.m nên vẫn có mùi, em oánh lại 1 phát để các anh ấy tiện so sánh nóng. Thế là em giữ đc cái quần sịp, quá thông minh.
- tiếp tục là : đồng hồ, giầy, dép, kính, thắt lưng......... nói chung cái éo gì cũng phải có giấy tờ chứng minh, ko thì là ăn cắp, kiểu này phải sắm cái va li kéo.
- Gấu: có phải Gấu nhà ông ko, hì hì, em có giấy đăng ký kết hôn, chứng mình thư của cả 2, thêm cái ảnh cưới nữa cho chắc.
- F1: ông bắt cóc trẻ con à? em có giấy khai sinh ạ. Thế thử ADN chưa, chắc gì F1 này là F1 trong giấy???? tôi giữ con ông lại để ông đi thử đi nhé, híc híc
- Xe: em đi xe của cụ em ạ. CỤ đâu, gọi ra đây. Cụ em mất rồi ạ. Bảo cụ vác bia mộ theo chứng minh nhé nhé.......

hola

Xe tải
Các cụ cho em hỏi thêm 1 tẹo ạ.
Trường hợp em không chứng minh được xe chính chủ, mà họ cũng không chứng minh được xe mình không chính chủ. Thì em có bị tạm giữ phương tiện không ạ?
Những vi phạm nào thi bị thu giữ phương tiện ạ?
Em có tý ngu ý ko bít có đúng ko có gì các kụ bổ sung nhá:
- thứ nhất kụ éo phải chứng minh
- thứ 2 đó là việc của chúng nó nhá, ko chứng minh đc là ko đủ điều kiện để lập bb đâu nhá
- thứ 3 nó ko có quyền thu giữ phương tiện tham gia giao thông của kụ khi đã đủ điều kiện lưu hành như là giấy tờ xe, đăng kiểm, bằng lái BH dân sự bắt buộc
- 3 điều trên em nghĩ đều có thể áp dụng đc và chính xác luôn trong mọi trường hợp với 1 điều kiện kụ ko sai gì và sẵn sàng chiến đấu để ko tạo điều kiện cho chóa ăn nhiều kứt hơn nhá.

N-K

Xe máy
Cụ Fun quá!
- cái quần em mặc mà công bộc nhà nước hỏi có tại sao ông lại mặc quần này thì chứng minh kiểu gì ? ko chứng minh đc là quần của mình hay đi mượn thì thu quần, giống anh Thắng cảnh sát ấy ạ, đi xe mượn phải mang hộ khẩu, cmt nhà ng ta đi theo.
- lột cái quần dài thì đến cái quần sịp, tính sao đây, híc, may mà em nghĩ ra, quần có dính tý nước tiểu rớt ra, bảo anh công bộc ngửi xem có giống mùi ko nhỉ. mà lúc các anh ấy bắt lại, em sợ vãi r.ắ.m nên vẫn có mùi, em oánh lại 1 phát để các anh ấy tiện so sánh nóng. Thế là em giữ đc cái quần sịp, quá thông minh.
- tiếp tục là : đồng hồ, giầy, dép, kính, thắt lưng......... nói chung cái éo gì cũng phải có giấy tờ chứng minh, ko thì là ăn cắp, kiểu này phải sắm cái va li kéo.
- Gấu: có phải Gấu nhà ông ko, hì hì, em có giấy đăng ký kết hôn, chứng mình thư của cả 2, thêm cái ảnh cưới nữa cho chắc.
- F1: ông bắt cóc trẻ con à? em có giấy khai sinh ạ. Thế thử ADN chưa, chắc gì F1 này là F1 trong giấy???? tôi giữ con ông lại để ông đi thử đi nhé, híc híc
- Xe: em đi xe của cụ em ạ. CỤ đâu, gọi ra đây. Cụ em mất rồi ạ. Bảo cụ vác bia mộ theo chứng minh nhé nhé.......

vinhtoet1269

Xe tải
cũng hơi khó cãi với mấy a xxx đấy,nó không bắt tội này thì bắt tội khác,

Táo Hồng

Xe hơi
em thì cái xxx cố tình hiểu sai để hốt tiền thì em không sợ, còn cãi lại được là xong, chứ cái được tuyên truyền từ trên như thế là sai thì em sợ lắm, cãi kiểu gì họ cũng không buông thì xong

Website
www.otofun.net
Tin VTV1 vừa đưa: chưa áp dụng phạt các kụ ạ. Chắc vụ này lại chìm nghỉm thôi.
Cũng không đáng tin lắm cụ ạ. Em vẫn thấy mập mờ quá. Em đã thu lại và uploaded lên đây ạ:)

[youtube]iUCrUETaPL8[/youtube]
[youtube]Klh3bUprQCM[/youtube]

LLTK

Đi bộ
Các cụ xem bài này nhé.
Kiến nghị chưa xử phạt xe không chính chủ

Hôm nay (11/11), Ủy ban ATGTQG cho biết, sẽ tham mưu để chưa áp dụng xử phạt đối với những trường hợp đi xe không tiến hành chuyển nhượng quyền sở hữu phương tiện.

Khoảng 40% lượng phương tiện đang lưu thông chưa sang tên đổi chủ. Ảnh minh họa
Theo đại diện Ủy ban ATGTQG, thực trạng xe không sang tên đổi chủ đã tồn tại từ lâu, làm thất thu thuế của nhà nước và gây khó khăn, trở ngại lớn cho công tác quản lý trong việc điều tra, giải quyết các vụ án hình sự, tai nạn giao thông cũng như xử phạt hành chính trong lĩnh vực giao thông. Việc Nghị định 71 có quy định xử phạt cao nhất lên tới 10 triệu đồng đối với chủ phương tiện không chuyển quyền sở hữu theo quy định nhằm siết lại trật tự của hoạt động này.

Tuy nhiên, do vẫn còn một số vướng mắc, chưa rõ trong quá trình thực hiện như chưa có biện pháp xác định người đang sử dụng xe là xe mượn hay xe của chính họ nhưng không sang tên đổi chủ. Mặt khác số lượng phương tiện chưa sang tên đổi chủ quá lớn (khoảng 40% lượng phương tiện đang lưu thông), Uỷ ban ATGTQG đã tham mưu cơ quan chức năng xem xét tạm thời chưa phạt người đi xe không chính chủ, tính toán lại thủ tục hành chính và xem xét lại mức phí.

Trước mắt, cần tuyên truyền và thời gian phạt sẽ phụ thuộc vào cơ quan quản lý thực hiện quy trình chứng nhận sở hữu xe cho dân.

Tác giả : Thanh Minh​

quytoc8x

Xe đạp
Hiện tại xe em biển Hà Nội nhưng em không muốn sang tên đổi chủ vì Công an Hà Nội " không thích" xe biển ngoại tỉnh

phamdung184

Xe hơi
đọc bài của các bác mà em thấy yên tâm đuọc phần nào,thanks

DuyAnh8xHN

Xe hơi
tranh luận nhiều chỉ mệt thôi các cụ à. ai dám cãi thì cãi. ai ko dám cãi thì thôi chấp nhận lòi 6 tới 10 củ sắn ra.
còn các thông tin đủ để anh em nào dám cãi thì có đủ rồi cái này tùy vào ai có gan mà thôi chứ ngồi đây bàn ra tán vào. người thì ủng hộ ng thì rung dọa chả giải quyết dc gì. cứ chờ 1 vụ nào đó có anh em nào bị mà cãi thành công là biết dc hay ko. vì kiểu gì chả có ng bị.

htlongbien

Xe điện
Cụ chuẩn đới! còn thiếu đôi giầy- cụ cho công bộc ngửi thêm tất nữa nhé, chỉ sợ đế giầy của cụ vừa dẫm phải mứt chó thì làm công bộc hỏng mũi mất thui!

zenda081008

Xe buýt
Nói chung dân mình đứng trc xxx thì lúc nào cũng lép như tép thôi, có mà lý sự đc cùn, xxx nó lắm chiêu làm mình vô lỗi mà ki bít ấy chứ lị :((

ToiyeuVND

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.thegioidaunhot.vn
Chung quy là cũng tại cái đồng chí Ích (X) mà ra cả thôi các cụ ơi
Quả lý kinh tế yếu kém, tham nhũng hoành hành với lực lượng hùng hậu cả 1 đàn sâu. Ngân sách chỉ còn cách in thêm tiền mới có thể xem xét nâng lương cho CBCNV. Trong lúc chưa in kịp tiền thì phải nghĩ cách đè dân ra mà thu thôi (Phát triển nâng cao đời sống, kiếm đâu ra là việc của chúng mày) blah blah ...
Càng điên cuồng càng mắc sai lầm ... và bánh xe lịch sử kiểu gì chả công bằng ... :))
Phỏng ạ! Các bác hãy chờ xem. Màn kịch bây giờ mới bắt đầu

DuyAnh8xHN

Xe hơi
Chung quy là cũng tại cái đồng chí Ích (X) mà ra cả thôi các cụ ơi
Quả lý kinh tế yếu kém, tham nhũng hoành hành với lực lượng hùng hậu cả 1 đàn sâu. Ngân sách chỉ còn cách in thêm tiền mới có thể xem xét nâng lương cho CBCNV. Trong lúc chưa in kịp tiền thì phải nghĩ cách đè dân ra mà thu thôi (Phát triển nâng cao đời sống, kiếm đâu ra là việc của chúng mày) blah blah ...
Càng điên cuồng càng mắc sai lầm ... và bánh xe lịch sử kiểu gì chả công bằng ... :))
Phỏng ạ! Các bác hãy chờ xem. Màn kịch bây giờ mới bắt đầu
màn kịch lịch sử khó quay phết đó cụ à :(
nhưng nói gì thì nói đang hòa bình yên ổn mà BÙM 1 cái cũng đau đầu phết đó cụ à :(
theo tư tưởng của Bác Hồ thì đúng là lý tưởng thật chỉ tại những ng hiện hành làm ra nông nỗi này thôi.
em chỉ mong có nhưng ng như Bác và các cụ đã viêng tịch xuất hiện để xã hội đi lên thôi chứ cũng ko mong 1 cuộc ĐẠI CÁCH MẠNG đâu cụ à

Chỉnh sửa cuối:

chim1non

Xe tải
Nhà B7 Khu tập thể vacvina đường lê văn thiêm
Website
www.otofun.net
Các cụ xem bài này nhé.
Kiến nghị chưa xử phạt xe không chính chủ

Hic, mới chỉ là CON KIẾN NHÀ ÔNG NGHỊ thôi cụ ợ. Bao giờ có QĐ e mới tin còn KIẾN NGHỊ thì dân kiến nghị ầm ầm mà có thấy bỏ đâu. :D

victory-henry

Xe tải
Kiểu này xe DK tên cty lại hay đấy.. mua xong xin mot loạt giấy GT Đi công tác... thế là xong các cụ nhỉ..hi..hi

GB1

Xe tăng
Ngày ở gần hồ con Rùa, tối về gần hồ con Ốc.
Các cụ các mợ cho em hỏi: Em mua xe của một công ty khác, làm hợp đồng mua bán và xuất hóa đơn với Cty (gia đình) em. Cty em có chức năng mua bán oto nên coi đây chỉ là hàng hóa để kinh doanh và không cần sang tên. Có điều luật nào quy định cấm "hàng hóa kinh doanh" này lưu hành trên đường không ạh? Em đi mà bị xxx dừng thì cãi thế nào? Cảm ơn các cụ các mợ!

phongviet5987

Xe buýt
không mắc lỗi thì sao phải sợ các cụ ạ.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hôm nay em bị xxx tuýt vì tội "đi xe không chính chủ", em bèn bảo là xe mượn. Các bác xxx yêu cầu chứng minh, bảo là chả có gì chứng minh được là xe em mượn hay là mua rồi không đăng ký. Em gọi điện đại cho một số, số máy không có ò í e. Bác xxx bảo thế này không chứng minh được, yêu cầu phạt. Em bảo chả có lẽ gì tôi chịu phạt, ông đi mà kiểm tra với chủ xế, nếu sai thì tôi chấp nhận phạt. Ông xxx bảo tôi biết ở đâu mà lần, em bảo địa chỉ trong đăng ký ấy, các bác đến mà tìm.

Bác xxx bảo em cãi cùn, ok, em chả buồn cãi. Em mới hỏi lại bác

Em: Bác cho em xem giấy tờ của bác đi, thẻ ngành của bác đi
xxx: ???
Em: Bác cho em xem giấy tờ của bác đi, thẻ ngành của bác đi. Chả có gì chứng minh được là bác là công an đểu
xxx: (cay) đểu là đểu thế nào, loay hoay lúc cũng lôi ra được cải thẻ ngành ố bẩn
Em: Quyết đinh của bác đâu ?
xxx: (nóng mặt) Quyết định gì
Em: Quyết định bác được chỉ ra đây làm việc ý, giờ em biết bác là xxx nhưng chả có gì đảm bảo là bác có nhiệm vụ ở ngã tư này cả
xxx: (mất bình tĩnh): vừa phải thôi nhé, chúng tôi thi hành công vụ, ko có quyết định thi làm sao mà ra đây được nhưng chúng tôi đi làm làm sao mà mang giấy tờ đó đi được. Hơn nữa, quyết định cấp trên ký cho cả đội, phòng csgt bố trí xuống các tổ thành lập các tổ chốt ở đây, cá nhân tôi không có quyết định đó ở đây.
Em: Xin lỗi bác, biết thế nhưng bác chứng minh đi, em đi xe của bố em các bác bắt phải có ủy quyền, phải mang hộ khẩu, giấy khai sinh mới chứng minh được là xe đi mượn. Các bác quy định dân lằng nhằng khổ ải thế thì các bác cũng phải mang đầy đủ giấy tờ chứ.
xxx: Quyết định này là để hạn chế việc phương tiện mua bán xong không đăng ký lại, trốn thuế
Em: Thuế gì hả bác
xxx: Trước bạ, biển
Em: Cái xe người mua trước đã đóng thuế rồi (20%) + 20 triệu tiền biển, người mua sau này cũng lại đóng thuế, phí có phải là thuế chồng lên thuế, phí chồng lên phí không.
xxx: Cái đó tôi không biết, lên mà hỏi cái ông ra quyết định ấy, từ sáng đến giờ cứ cãi nhau với các vị mệt lắm, mà người ta ra quyết định thì tôi phải thi hành, chứ biết là thi hành kiểu này chả ra thể loại gì cả. Ông cũng phải thông cảm cho tôi.
Em: (cảm động) Vâng, rất chia sẻ với bác chứ em chả muốn khó dễ gì đâu. Thời buổi khốn khó em chật vật lắm mới mua đủ sữa cho con chứ các bác mà phạt 10 triệu chắc nhà em chết đói.
xxx: Tôi cũng là người thôi, chắc dăm bữa nửa tháng là bãi quy định này thôi. Cầm lại giấy tờ nhé. Anh em làm ngoài đường vất vả nóng nảy nói năng không nhẹ nhàng thông cảm nhé.
Em: (cảm động và cảm thông) Cám ơn bác, chúc bác một ngày tốt lành (xiết chặt tay nhau, chào tạm biệt)