[Funland] Địa chỉ/bệnh viện khám tầm soát ung thư tốt nhất tại Hà Nội

Ac080

Xe tăng
muốn nhẹ nhàng ko mất tg thì cứ qua viên tư mà làm, làm xét nghiệm máu tổng hợp kết hợp siêu âm ổ bụng tim gan phèo phổi, chụp ct phổi nội soi dạ dày đại tràng, soi tai mũi họng nữa là xong nếu có gì bất thường thì mới cần ra viện chuyên để kiểm tra thêm
còn các cụ u 60 thì hay ra Viện Lão Khoa ở Phương Mai khám
Em đã từng khám Viện LK Phương Mai và nghĩ là không quay lại đó- BS coi thường bệnh nhân- Mình đi khám mất tiền mà ông BS coi như đến cầu xin ông ấy khám- Chỉ định chụp chiếu xong quay lại phòng không thấy BS đâu mà không thông báo cho bệnh nhân- chờ hơn 20' không thấy em chạy hỏi mấy người làm hành chính được biết là BS đang họp- hỏi khi nào quay lại thì bảo không biết chờ đấy. EM bỏ luôn khỏi cần kết luân của cái ông gọi là BS ấy.
Hay chắc tại số em nhọ.

coquay

Xe container
Em đã từng khám Viện LK Phương Mai và nghĩ là không quay lại đó- BS coi thường bệnh nhân- Mình đi khám mất tiền mà ông BS coi như đến cầu xin ông ấy khám- Chỉ định chụp chiếu xong quay lại phòng không thấy BS đâu mà không thông báo cho bệnh nhân- chờ hơn 20' không thấy em chạy hỏi mấy người làm hành chính được biết là BS đang họp- hỏi khi nào quay lại thì bảo không biết chờ đấy. EM bỏ luôn khỏi cần kết luân của cái ông gọi là BS ấy.
Hay chắc tại số em nhọ.
kiểu bác sĩ đang khám đi họp thì viện nào chả giống nhau, cụ ra viện tư khám bs ngồi chờ cụ ngay
như f1 e mấy năm trc đi khám ở nhi wt chờ vài tiếng mới đến lượt vào khám, vào chưa đầy 1p là phải đi xếp hàng lấy máu chụp chiếu các kiểu chờ cả buổi mới có kq vào để gặp bs thì bs cũng hết ca rồi chờ bs ca chiều vào đọc kết quả
mấy cái này đơn giản thì qua viện tư như thu cúc làm tí là xong, còn đơn giản hơn nếu con bị sốt mà muốn khám thì gọi medlatec đến cho họ lấy máu tại nhà chờ có kq là xong

QuanCong

Xe tải
Website
www.facebook.com
EM khám qua ở Y Hà Nội, em thấy nếu khám tổng quát thì ở đó khá sơ sài, Bạch Mai thì tốt nhưng mà đông, mỗi lượt khám đến đoạn tư vấn sơ sài lắm (cái này bạn em đưa ông bà đi khám qua review lại). bên K thì em chưa có thông tin, nhưng nếu có triệu chứng nghi có K chắc mới qua viện K khám, giờ dự định của em là khám tổng quát + tầm soát mấy loại ung thư phổ biến trước ạ.
Cụ lên Thu cúc hoặc BV Phương đông xem , đầu tiên cứ khám tổng quát + tầm soát UT ở mức cơ bản đã, sau rồi thấy chỗ nào chưa ổn thì đi sâu vào khám xét chỗ đó.

hminh2005

Xe điện
Em đã từng đi khám tổng thể cả hai vc ở Medlatec, rồi đi XN các kiểu ở các BV khác. Tựu trung lại việc tầm soát ung thư khó có thể khẳng định BV nào tốt nhất. Cơ chế của tầm soát ung thư mới chỉ là XN các chỉ tiêu, chụp chiếu, siêu âm các kiểu. Gói càng đắt tiền thì các việc XN, chụp chiếu càng nhiều và đương nhiên nếu có ai bị thì cũng dễ phát hiện ra hơn người làm gói thấp. Chưa kể khi nó đã dễ phát hiện qua tầm soát thì cũng là giai đoạn 2-3 rồi. Do vậy chủ yếu là tự bản thân mình lắng nghe cơ thể để đi kiểm tra sớm thôi. Ví dụ các cụ thấy mệt mỏi liên tục, ăn rồi vẫn đói, người sụt cân, vàng da .... Nói chung là có biểu hiện suy giảm. Chứ chủ quan coi đó là nhất thời ko để ý hay mặc kệ khi nó diễn biến nặng to bằng quả trứng gà thì coi như cáo lỗi xin về với tiên tổ là vừa.

vnhn

Xe tăng
Ông già em hồi trước năm nào cũng đi khám sức khỏe. Thế mà năm trước ko vấn đề gì đến năm sau đã là K giai đoạn cuối luôn rồi. Chỉ có mấy tháng thôi mà đã nhảy lên K giai đoạn cuối luôn. Nên đi khám thì cứ đi thôi chứ cũng ko đảm bảo được gì hết :(

ekuoi

Xe buýt
Chụp Pet-ct toàn thân, cũng mấy chục củ tiền chụp

Hangvi

Xe tải
Em đã từng đi khám tổng thể cả hai vc ở Medlatec, rồi đi XN các kiểu ở các BV khác. Tựu trung lại việc tầm soát ung thư khó có thể khẳng định BV nào tốt nhất. Cơ chế của tầm soát ung thư mới chỉ là XN các chỉ tiêu, chụp chiếu, siêu âm các kiểu. Gói càng đắt tiền thì các việc XN, chụp chiếu càng nhiều và đương nhiên nếu có ai bị thì cũng dễ phát hiện ra hơn người làm gói thấp. Chưa kể khi nó đã dễ phát hiện qua tầm soát thì cũng là giai đoạn 2-3 rồi. Do vậy chủ yếu là tự bản thân mình lắng nghe cơ thể để đi kiểm tra sớm thôi. Ví dụ các cụ thấy mệt mỏi liên tục, ăn rồi vẫn đói, người sụt cân, vàng da .... Nói chung là có biểu hiện suy giảm. Chứ chủ quan coi đó là nhất thời ko để ý hay mặc kệ khi nó diễn biến nặng to bằng quả trứng gà thì coi như cáo lỗi xin về với tiên tổ là vừa.
Vâng cảm ơn cụ, các cụ ở quê là hay tiếc tiền, nhịn đau các thứ lắm ạ. Giờ cụ nhà em lúc nào cũng mạnh mồm không sợ chết, ai chả chết này nọ, cơ mà đây là lúc khỏe thôi chứ, ở quê em K mà khám ra bệnh đúng thực sự chỉ được mấy tháng

Hangvi

Xe tải
Chụp Pet-ct toàn thân, cũng mấy chục củ tiền chụp
Cái này chắc kiểu có dấu hiệu rồi mới chụp lại xác nhận, chụp pet cũng hại lắm cụ, 2 cụ nhà em cũng đang còn khỏe, em cho đi khám tổng quát trước ạ

ekuoi

Xe buýt
Cái này chắc kiểu có dấu hiệu rồi mới chụp lại xác nhận, chụp pet cũng hại lắm cụ, 2 cụ nhà em cũng đang còn khỏe, em cho đi khám tổng quát trước ạ

Chụp cái này là phát hiện ung thư sớm chuẩn nhất đấy cụ, chỉ tội giá hơi chát thôi

Hangvi

Xe tải
Chụp cái này là phát hiện ung thư sớm chuẩn nhất đấy cụ, chỉ tội giá hơi chát thôi
Vâng cụ, e thấy họ chụp để xác nhận xem có đúng là K không, và đến sinh thiết xem K giai đoạn bao nhiêu, chứ ko có dấu hiệu bệnh chụp pet cũng hại người lắm ạ (bạn e nó bảo vậy, chứ mấy cái này em cũng chưa rõ lắm)

Tommytep

Xe tăng
Tầm soát ung thư thì cứ Ung bướu Hà nội, K, Bạch Mai,... thẳng tiến thôi ợ.

Quê cụ ở đâu mà độ tuổi 57-58+/-5 đã ko còn mấy ai, quê em các cụ 80-90 còn đang nhai trầu bỏm bẻm, quét sân quét vườn, chơi cờ, chiều chiều đi kéo vó cho vui.
chính ra cái lứa các cụ 8-90 mà còn đến giờ lại rất khỏe mạnh. ông bà ngoại em năm nay cũng ngoài 90 cả rồi nhưng sức khỏe vẫn ổn. còn bố em mới hơn 60 nhưng sức khỏe đã xuống lắm rồi, ko thể so với các cụ thời trước đc. E đoán thế hệ trước vất vả nhưng ăn uống hít thở ko bị nhiễm độc như giờ, cơ thể đề kháng rất tốt, có người cả đời ko biết đến bệnh viện là gì. nhưng thế hệ thứ 2 là bố mẹ mình bắt đầu nhiễm thuốc trừ sâu từ những năm tuổi trẻ, ăn uống đã ko còn sạch (nước giếng khoan, sông hồ ô nhiễm) nên sức khỏe xuống. Các thế hệ về sau này đề kháng kém hơn vì môi trường ô nhiễm hơn, vận động ít hơn thời các cụ.

Pumzen

Xe ba gác
Cụ chủ cài cái app Bookingcare rồi vào đấy mà tham khảo, đăng ký khám chữa bệnh qua app cũng tiện:

Hangvi

Xe tải

Hangvi

Xe tải
chính ra cái lứa các cụ 8-90 mà còn đến giờ lại rất khỏe mạnh. ông bà ngoại em năm nay cũng ngoài 90 cả rồi nhưng sức khỏe vẫn ổn. còn bố em mới hơn 60 nhưng sức khỏe đã xuống lắm rồi, ko thể so với các cụ thời trước đc. E đoán thế hệ trước vất vả nhưng ăn uống hít thở ko bị nhiễm độc như giờ, cơ thể đề kháng rất tốt, có người cả đời ko biết đến bệnh viện là gì. nhưng thế hệ thứ 2 là bố mẹ mình bắt đầu nhiễm thuốc trừ sâu từ những năm tuổi trẻ, ăn uống đã ko còn sạch (nước giếng khoan, sông hồ ô nhiễm) nên sức khỏe xuống. Các thế hệ về sau này đề kháng kém hơn vì môi trường ô nhiễm hơn, vận động ít hơn thời các cụ.
Bà nội e cũng gần 90, nhưng cũng còn khá là khỏe, năm ngoái còn chống gậy đi chơi nhà con cháu, chửi hết đứa này đến đưa quê. Nhưng đặc trưng ở quê em, các cụ ông thường đi trước các cụ bà ít thì chục năm, nhiều thì dăm chục năm, chênh lệch tuổi thọ nam nữ nó cao quá ạ

binhsu7273

Xe cút kít
Muốn cặn kẽ thì lên Huyết Học xét nghiệm đầy đủ các chỉ số của máu, giá chắc cũng vài chục củ.

Hangvi

Xe tải
Hợp Lực cho nó gần quê của cụ. Em biết vậy thôi vì em không cùng quê cụ nên em không biết. Chủ yếu lót dép hóng là chính.
chỗ em đi Hợp lực nó gần ngang ngửa ra HN, mà e nghĩ ra tuyến Trung ương luôn hoặc đi bv tư mấy cái chất lượng, chắc ngon hơn Hợp Lực nhiều

xe thủng lốp

Xe container
Xét nghiệm đếm tế bào ung thư rồi thấy cao thì đi siêu âm các bộ quan trọng thôi động vào mấy món chụp chiếu có khi còn ko bệnh thành có bệnh mấy món tia tủng kinh khủng lắm

starview

Xe tăng
Vâng cảm ơn cụ, tài chính thì không vấn đề lắm, chất lượng ổn mà không chen chúc quá là được, sợ các cụ nhọc ạ
Em toàn tầm soát ở đây cụ ạ. Giá có đắt hơn trong Bv công nhưng không đắt bằng các Bv tư mà bác sĩ chuyên K tầm soát K em nghĩ là OK.