Địa chỉ các gara "lởm" nên tránh ở HN

dtl01

Xe tăng
Em không thấy có topic nào nói về các gara "lởm" để anh em biết mà tránh. Các cụ nào đã từng bị "dính chưởng" của gara lởm thì vào đây cung cấp thông tin cho anh em nhé.

donv88

Xe đạp
Họ luôn coi uy tín hơn vàng, mọi ng cung cấp cho các thông tin như: chậm thời gian, chém chí này nọ, thái độ...

ktslengoc

Xe tải
cụ lập thớt lày nhạy cảm lắm đới, nhiều mem ko có kn cứ khen, cứ chê lung tung rồi...loạn, theo iem cụ nên tìm hiểu ròi hỏi cụ thể về từng mục, ví dụ sơn vỏ ở gara X có good ko? thay lốp, cân bằng ở chỗ Y có well ko?...vì mỗi nơi có 1 sở trường, sở đoản nào đới,...

dtl01

Xe tăng
cụ lập thớt lày nhạy cảm lắm đới, nhiều mem ko có kn cứ khen, cứ chê lung tung rồi...loạn, theo iem cụ nên tìm hiểu ròi hỏi cụ thể về từng mục, ví dụ sơn vỏ ở gara X có good ko? thay lốp, cân bằng ở chỗ Y có well ko?...vì mỗi nơi có 1 sở trường, sở đoản nào đới,...
Ý em ở đây muốn tố cáo những ga-ra làm ăn lừa đảo để anh em biết mà tránh: TD: lắp đồ Tầu khựa nhưng lại nói với khách hàng là hàng Nhật, lừa đảo chặt chém khách hàng... Còn những vấn đề như trình độ giỏi, chưa giỏi mặt này mặt kia thì mình không đề cập.

Em đã bị một gara lởm ở đường Lê Văn Lương, gần chỗ giao với Hoàng Ngân lừa đảo. Em đặt nó sơn lại con xe, nó bảo sẽ dùng sơn Asia hay là ICI gì đó của Đức, nhưng lại dùng sơn Tầu. Sơn được vài ba tháng đã hỏng. Nó cam kết bảo hành 6 tháng nhưng khi em đem xe ra bắt đền thì nó cười nhăn nhở rồi cũng làm lại nhưng làm dối trá, qua quít cho xong, được vài tháng lại hỏng tiếp. Nó bảo sơn chống gỉ ở gầm, nhưng cuối cùng lại không làm. Nó cam kết hoàn thành trong 2 tuần, nhưng cuối cùng làm chầy bửa gần 1 tháng. Thậm chỉ nó còn đổi cả mấy con bugi của em, lúc đầu toàn bugi Denso, sau này em mở máy ra để vệ sinh bugi thì 4 con bugi thuộc 4 chủng loại khác nhau. Gara đấy giờ vẫn tồn tại, các cụ nên cẩn thận nhé.

Chỉnh sửa cuối:

azzA

Xe tải
Gara đó tên gì hả cụ ?

dtl01

Xe tăng
Gara đó tên gì hả cụ ?
Em không nhớ tên cụ ạ. Hôm nào em đi qua đấy sẽ đọc lại tên nó và thông báo cho các cụ. Chủ gara đó tên gì em cũng không nhớ nhưng em nhớ là sinh năm 1978 (vì hồi đó có ký hợp đồng giao kèo giữa 2 bên), mặt tròn tròn cao độ 1m66, 1m67 gì đó.

Chỉnh sửa cuối:

ktslengoc

Xe tải
Em không nhớ tên cụ ạ. Hôm nào em đi qua đấy sẽ đọc lại tên nó và thông báo cho các cụ. Chủ gara đó tên gì em cũng không nhớ nhưng em nhớ là sinh năm 1978 (vì hồi đó có ký hợp đồng giao kèo giữa 2 bên), mặt tròn tròn cao độ 1m66, 1m67 gì đó.
cụ tả như thày bói xem voi thế thì ai tránh đc, tối về cụ ghé qua nhìn chuẩn đ/c ròi pót lên cho ae tránh, cg tại cụ cơ, vợ 2 mà cụ để người ta vần vò cả tháng thì ...nát, thời buổi lày mà có ng cả tin như cụ thì ...hiếm

dtl01

Xe tăng
cụ tả như thày bói xem voi thế thì ai tránh đc, tối về cụ ghé qua nhìn chuẩn đ/c ròi pót lên cho ae tránh, cg tại cụ cơ, vợ 2 mà cụ để người ta vần vò cả tháng thì ...nát, thời buổi lày mà có ng cả tin như cụ thì ...hiếm
Vầng, đúng là em có cái bệnh tin người quá mức. Vụ này cũng cách đây 3 năm rồi nên em cũng quên cả tên.

KhoaiLangVn

Xe buýt
theo e thì chỉ nên nêu những gara chuẩn, uy tín, nói chung là ok, chứ mỗi người 1 cảm nhận thì những gara đó kiếm đâu ra khách

vipbin

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
protexvn.com
cụ chủ lập thớt này hay lắm, tiện đây xin các cụ tránh xa cái gara trên đường láng, đối diện cầu Yên hòa ra nhé, (em chẳng nhớ nó tên là gì) em bị chúng nó h i ế p ..bây giờ vẫn còn run:mad:

hoabinhauto.com

Xe buýt
Theo em thì xã hội có nhiều người thế này thế kia, cụ nào dính thì cũng tự bản thân rút kinh nghiệm thôi. Chứ đưa lên đây là không nên vì nó mang tính nhạy cảm. làm ăn bây giờ nó thế, bản thân người của gara đi mua đồ cho khách nhưng mua phải hàng lởm thì lúc đo biết trách ai, chung quy lại cũng chỉ vì lợi nhuận của một số thành phần treo đầu dê bán thịt chó. Em chỉ có ý kiến nhỏ. Các cụ thông cảm. Mod nên đóng chủ đề này thôi.

dtl01

Xe tăng
Tối nay em vừa đi qua và nhìn lại. Gara ấy hình như không có tên cụ ạ. Nó nằm sát với saloon Việt Nhật Auto, 99 Lê Văn Lương. Chung cổng với gara đấy là một gara khác chỉ chuyên sửa điện đóm ô tô. Thỉnh thoảng em đi qua vẫn thấy rất nhiều Innova, Zace, Getz, Click... vào đấy để sơn.

donv88

Xe đạp
Diễn đàn là nơi đóng góp ý kiến nên nó mang tính chủ quan,cộng đồng. Anh em dù thoải mái nói nhưng vẫn ko nói tên chính xác thì thông tin cũng đỡ nhạy cảm.

seadogs

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi Gara nào sơn tốt ở khu vực cầu giấy ợ

T282B

Xe buýt
Website
phuchoa.com.vn
Cụ nói chuẩn đới

79X6739

Xe đạp
Em có 1 địa chỉ GARA nên tránh các bác ơi, có lần xe em bị bong 1 lớp sơn do có lần bị va quyệt, em mới mang đến GARA 24H tại Km 15 Sơn Tây – Xuân Mai, Thạch Hòa – Thạch Thất – Hà Nội. Nhà em ngay gần Asian resort, em thấy gara đó mở cũng đc gần 1 năm nay, em mới vào làm thử xem sao, ôi trời các bác ơi, họ "om " xe em đến hơn 2 tuần mà mãi ko xong 1 lớp sơn nhỏ như vậy. NHưng điều ấm ức nhất là khi làm xong, e về đi thử thì có 1 lần em mới phanh gấp mạnh 1 cái, thì lớp sơn đó mới lại bong ra...... Như kiẻu họ làm cho qua ý, mà giá tiền đắt nữa chứ, chưa kể e cảm giác như phanh xe của em còn có vấn đề như họ đã thay phụ tùng ra ý, Nhìn GARA đâu có đến nỗi nào đâu mà lại làm ăn như vậy, mà e thấy dân trong vùng trê bai GARA này kinh lắm, tay nghề thợ thì kém, om xe của khách lâu. Làm ăn mất uy tín lắm bác ah. Hỏi sao đợt này e thấy họ căng biển quảng cao ghi là sửa xe GIẢM GIÁ, rùi là dán kính, rửa xe miễn phí cho khách đến làm xe. MÀ chưa kể cái nhà hàng HÒA LẠC VIÊN cũng là cùng 1 chủ cũng bị khách du lịch trê kinh vì chặt chém khách, mà đồ ăn thì ko ra gì.....Mong các bác hãy cảnh giác

Elec

Xe buýt
Gara thì e thấy cái thằng Việt Nhật to đùng ở Nguyễn Trãi kém, xe em bảo hiểm sơn ở đấy mà sơn chả giống màu xe nguyên bản gì cả, đi 1 tuần đã bạc mầu rồi.

quehuongvietnam

Xe đạp
Em có 1 địa chỉ GARA nên tránh các bác ơi, có lần xe em bị bong 1 lớp sơn do có lần bị va quyệt, em mới mang đến GARA 24H tại Km 15 Sơn Tây – Xuân Mai, Thạch Hòa – Thạch Thất – Hà Nội. Nhà em ngay gần Asian resort, em thấy gara đó mở cũng đc gần 1 năm nay, em mới vào làm thử xem sao, ôi trời các bác ơi, họ "om " xe em đến hơn 2 tuần mà mãi ko xong 1 lớp sơn nhỏ như vậy. NHưng điều ấm ức nhất là khi làm xong, e về đi thử thì có 1 lần em mới phanh gấp mạnh 1 cái, thì lớp sơn đó mới lại bong ra...... Như kiẻu họ làm cho qua ý, mà giá tiền đắt nữa chứ, chưa kể e cảm giác như phanh xe của em còn có vấn đề như họ đã thay phụ tùng ra ý, Nhìn GARA đâu có đến nỗi nào đâu mà lại làm ăn như vậy, mà e thấy dân trong vùng trê bai GARA này kinh lắm, tay nghề thợ thì kém, om xe của khách lâu. Làm ăn mất uy tín lắm bác ah. Hỏi sao đợt này e thấy họ căng biển quảng cao ghi là sửa xe GIẢM GIÁ, rùi là dán kính, rửa xe miễn phí cho khách đến làm xe. MÀ chưa kể cái nhà hàng HÒA LẠC VIÊN cũng là cùng 1 chủ cũng bị khách du lịch trê kinh vì chặt chém khách, mà đồ ăn thì ko ra gì.....Mong các bác hãy cảnh giác
Em vote cho bác 79X6739 1 phiếu, em chưa làm xe ở đó bh nhưng em đã ăn ở nhà hàng đó, lần đấy em ăn họ có ghi biển quảng cáo là, đén ăn đc rửa ôt o miễn phí, Kết quả là xe e đã bị 1 vết xướ nặng do thợ tay nghề kém rửa xe.... còn đồ ăn hôm đó ở nhà hàng này thì dở tệ, và giá cả rất đắt nữa