[Funland] Địa chỉ may bộ vest đẹp và uy tín

PSi_J

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều người tài năng chả có nhưng nổ giỏi thì vẫn kiếm được cụ ạ. Đời là thế :D

Nổ có khi vẫn là 1 cái tài mới chán.

doomsday

Xe tải
Cụ nào mà ở Hàn, biết tiếng Hàn thì nên tham khảo trang này, em thấy hay hay khi lướt web nên bookmark lại http://blog.naver.com/bntailor?Redirect=Log&logNo=40108779104&from=postView
Xem trong này mới thấy là mấy cái phim lăng nhăng chiếu trên tivi rồi hình ảnh internet nó mô tả suit Hàn méo mó kinh khủng thật. Trang này em thấy suit được may theo kiểu của châu Âu.
HN không biết có chỗ nào may được thế này không :(

hoxuantu

Xe buýt

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Các bác xem thử bộ này có ổn ko ạ ?
http://www.amazon.com/Tommy-Hilfiger-Button-Stripe-Front/dp/B005HGTRUQ/ref=sr_1_26?s=apparel&ie=UTF8&qid=1333216005&sr=1-26

Đúng là các bác bên tathy bàn luận về suits đọc rất sướng, em học hỏi được rất nhiều. Mấy bộ của "trẩu tre" kiểu Hàn xẻng em nhìn ko mê nổi, thế mà giờ lại thịnh hành thế ko biết.
Em không thích mấy bộ suit xẻ cạnh , cá nhân em thấy xẻ cạnh nhìn không trẻ trung bằng xẻ giữa

repsol

Xe container
Bác thử tham khảo địa chỉ này xem http://hq-empire.com/index.php
Đã có cụ nào may ở đây chưa ạ. Cháu có đọc topic của đồng chí này trên LCM thì cứ tưởng như là bị hoang tưởng ấy, chém gió với các mợ bên đó lung tung cả, sản phẩm không thấy chụp lên, lại bày đặt cái trò thêu tên tuổi làm gì không biết, cái đấy thợ vườn nó cũng làm được.
Quan trọng là 1 bộ suit nó may cho người mặc thế nào thì không thấy đưa lên, đầu tiên mọi người bên đó hào hứng lắm, sau đấy cũng chỉ trích vì sai hẹn và kiểu làm việc cứ như bố đời ấy.
Nhìn cái ảnh đồng chí ấy chụp giới thiệu mà em thấy sợ quá, suit đíu gì mà lại trông như dở ông dở thằng như vậy, lại còn đòi so sánh hành haute coutre với Tây mới khiếp. Em ghét nhất là: copy cái quy tắc mặc suit trong quyển sách dậy về ăn mặc nào đó mà không ghi rõ nguồn hay là giải thích cụ thể là sưu tầm, nói cứ như đúng rồi, chả nhẽ em lại chuột bạch xong hầu các cụ xem thế nào.
Nói thật là em đọc bên tathy, thấy có nhiều người rất sành điệu, đặc biệt 2 bác Gù bên đó thấy đúng là 2 người hiểu biết về quần áo, giầy dép, 2 bác đấy mà có nick bên này hướng dẫn cho em và các cụ thì hay quá.
Cái chỗ này e ko nhầm hình như của bố e người mẫu Hồng Quế ko biết phải ko?
đã có cụ nào may ở Thọ Xương chưa ạ?e thấy mấy ông a tầm 30 khen may ở đấy đc, giá cả hợp lý

doomsday

Xe tải
Các bác xem thử bộ này có ổn ko ạ ?
http://www.amazon.com/Tommy-Hilfiger-Button-Stripe-Front/dp/B005HGTRUQ/ref=sr_1_26?s=apparel&ie=UTF8&qid=1333216005&sr=1-26

Đúng là các bác bên tathy bàn luận về suits đọc rất sướng, em học hỏi được rất nhiều. Mấy bộ của "trẩu tre" kiểu Hàn xẻng em nhìn ko mê nổi, thế mà giờ lại thịnh hành thế ko biết.
Bộ này nếu cụ có kích cỡ như trong ảnh và không thích eo nhiều thì mặc ngon, giá rẻ lại 100% wool nữa, mặc lên trông sẽ sang hơn suit mua ở nhà.
Cá nhân cháu oánh giá như sau:
- Bộ này vai đệm hơi dầy, thằng người mẫu nó mặc trông có vẻ hơi rộng so với kích cỡ của áo, vậy nên vai áo trông hơi ngang, bản thân cháu thích đệm vai mỏng đi trông tự nhiên hơn
- Cá nhân cháu thích eo nó phải ôm hơn 1 chút, bộ này nó cắt độ loe của áo khá là rộng (skirt pretty open large), ngoài ra thì bộ này button stance is a little high
- Quần thì nó cắt hơi loe, cần phải vuốt nhọn hơn phần bắp chân thêm tí nữa
- Như cụ thấy, nó mặc quần dạng này là dạng medium waist, thậm chí trong details nó còn ghi rõ là "Pants sit slightly lower on the waist", phần đũng nó còn đủ room cho cụ nào thích mặc high waist
- Áo xẻ 2 bên là kiểu xẻ của bọn Anh, cháu thích kiểu này hơn là xẻ ở giữa, trông nó trẻ hơn kiểu xẻ ở giữa

hoxuantu

Xe buýt
Bộ này nếu cụ có kích cỡ như trong ảnh và không thích eo nhiều thì mặc ngon, giá rẻ lại 100% wool nữa, mặc lên trông sẽ sang hơn suit mua ở nhà.
Cá nhân cháu oánh giá như sau:
- Bộ này vai đệm hơi dầy, thằng người mẫu nó mặc trông có vẻ hơi rộng so với kích cỡ của áo, vậy nên vai áo trông hơi ngang, bản thân cháu thích đệm vai mỏng đi trông tự nhiên hơn
- Cá nhân cháu thích eo nó phải ôm hơn 1 chút, bộ này nó cắt độ loe của áo khá là rộng (skirt pretty open large), ngoài ra thì bộ này button stance is a little high
- Quần thì nó cắt hơi loe, cần phải vuốt nhọn hơn phần bắp chân thêm tí nữa
- Như cụ thấy, nó mặc quần dạng này là dạng medium waist, thậm chí trong details nó còn ghi rõ là "Pants sit slightly lower on the waist", phần đũng nó còn đủ room cho cụ nào thích mặc high waist
- Áo xẻ 2 bên là kiểu xẻ của bọn Anh, cháu thích kiểu này hơn là xẻ ở giữa, trông nó trẻ hơn kiểu xẻ ở giữa
Cám ơn bác, bác phân tích rất chi tiết ạ. Bác cho em hỏi thêm là quần medium waist là dạng thế nào, nó có ưu nhược điểm gì, và bác thì thích mặc quần kiểu ntn ạ ?

doomsday

Xe tải
Cám ơn bác, bác phân tích rất chi tiết ạ. Bác cho em hỏi thêm là quần medium waist là dạng thế nào, nó có ưu nhược điểm gì, và bác thì thích mặc quần kiểu ntn ạ ?
Thế này nhé cụ, quần thì nó có dạng cạp trễ, cạp trung bình và cạp cao (đây là cách mình hay gọi ở VN) tương ứng là low waist, medium waist và high waist trong tiếng Anh.
Cá nhân em đánh giá medium và high thì trông sẽ thanh lịch hơn dạng low, các thanh niên giờ mặc quần hay mặc low làm cho tỉ lệ chân, người, đầu rất mất cân đối, cụ hình dung cái đũng quần ngắn thế thì liệu có đẹp không? Chưa kể nó phải có độ bám khi mình sơ vin, cạp quần nó phải ôm theo cử động của cơ thể, khi cụ ngồi thì nó không bị tụt.
Em đang thường mặc dạng medium này, tức là nó không đến tận gần rốn nhưng cũng cao hơn phần xương hông khoảng 2-3cm, mặc thoải mái cụ ạ.
Các dạng quần bó sát hông thì khá giống quần nữ, trông xa và trông trên ảnh sẽ đẹp. Tuy vậy nếu là dân văn phòng phải ngồi nhiều thì không nên mặc vì nó gò bó khó chịu, quần nam không có sợi spandex để co giãn cũng như là bây giờ ly (Pleat) cũng không phục vụ việc điều chỉnh size khi ngồi nữa.
Cá nhân em đánh giá, quần nên ôm theo dáng người chứ không nên bó sát thì vừa vặn cơ thể và trông thanh lịch hơn cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

ca_voi

Xe lăn
NHà cháu may 2 bộ ở nhà may Chương, và 1 bộ nhà may Nam
ưng bộ của nhà may Nam hơn ( vì trông rất classic)

quocviet

Xe container
em vẫn khoái Veston Đức cuối Lò Đúc nhé!

Kadino2011

Xe hơi
Tuổi cụ thì nên may ở Nam - Hàng Gà là ổn đấy . Em cũng may đôi bộ ở đấy , mọi người đều khen đẹp .

hotbloodvt

Xe hơi
Em may ở Phước Đà Nẵng dưới Quang Trung - Hà Đông (đối diện nhà thi đấu Hà Đông). Rất hài lòng về giá thành và chất lượng ạ

phuongthaopcc1

Đi bộ
Dạ chả em đang được sếp giao trọng trách tìm chỗ may đồng phục vec cho các đồng chí nam phòng em ah. Tầm 30 người. Các cụ chỉ dùm em may đâu thì đẹp mà rẻ ah

Vista

Xe hơi
Em vốt cho Đức Classic ở Nguyễn Hữu Huân. Đã may ở đây khoảng 10 năm và nhìn chung là hài lòng.

alskdjfh

Xe đạp
Có 1 chỗ may đẹp cực, ở tận Hoài Đức, chuyên may cho nhân viên ngân hàng cỡ phó phòng trở lên. Dưng mà cha chủ hiệu mới bị vỡ nợ giờ trốn đâu rồi em chả biết, gọi điện giờ máy toàn tò tí te

danny_vn

Xe đạp
cụ doomsday với cụ đại_bàng có recommend anh thợ may suit nào cho thanh niên ở hà nội k ạ :( nghe các bác chém e hoang mang quá, đang định ra đức classic mà bét nhất 5 củ 1 bộ thì e cũng choáng :(

DiamondLee

Xe hơi
Hôm em lên Nam Hàng Gà thấy thái độ không tốt, chắc nhiều khách quá. Em đi may chứ có phải đi xin đâu. Thế là em về Thaicom may, đông nhưng mà vẫn ok.

khanht

Xe điện
Dạ chả em đang được sếp giao trọng trách tìm chỗ may đồng phục vec cho các đồng chí nam phòng em ah. Tầm 30 người. Các cụ chỉ dùm em may đâu thì đẹp mà rẻ ah
Cụ tìm được chỗ chưa ?, nếu chưa thì gọi em, em đang làm mảng này

hanoi beer

Xe điện
Nếu nhà cụ chủ thớt gần ngã tư sở thì đến nhà May Hoàng Sài Gòn ( người Đà Nẵng ) , gần chùa Phúc Khánh, em và bạn bè hay ra đó may , cũng đẹp đấy ...!