[Funland] Địa chỉ may bộ vest đẹp và uy tín

Deadpool

Xe đạp
Veneta-Tràng tiền, e đã đặt may ở đó 5-6 sản phẩm. Thực sự rất thất vọng ạ, từ chất liệu vải, cúc, hoàn thiện cổ tay sơ mi...so giá e đặt tầm 1,5tr/1 sp (quần hoặc áo sơmi). Ví dụ đơn giản e đặt 1 cái quần ở đó, e nhớ ko nhầm giá 1,6 1,7 củ gì đó. Về mặc vài buổi bóng hết ở mít, là xong mặc 1 lúc bay hết ly do ko coi kĩ chất vải trc khi đặt. Nên ăn quả vải rẻ tiền nhiều nilon quá :D.
HQ-empire thì thực sự đáng tiền ạ.
Và 1 số địa chỉ e thấy trên fb, đo tại nhà khách hàng, chất liệu và độ hoàn thiện cũng rất tốt ạ. (e đã thử rồi ạ)
Ko biết cụ đã may ở hq empire chưa ạ??
Chứ theo hiểu biết của em về suit và qua ảnh của hq post thì em không thể cảm đc đồ của HQ nếu không muốn nói thẳng ra là như l ( sr các cụ nếu em nói hơi tục). Chủ nhà may đó, theo cảm nhận của em là 1 người hoang tưởng cực độ về bản thân mình, lúc nào cũng nghĩ đồ của minh là đẹp sang chỉ hợp với với người có tiền. Em nhớ anh í nói là "vai sơ mi là vai rẻ tiền, ngành may đo của hàn quốc không có chỗ đứng trên thế giới..". Không biết là anh í đã đọc được cái gì trên mạng mà dám phát ngôn như vậy???
Những cái áo anh ta may em thấy nó có khác gì cái thùng di động đâu, vừa thô kệch vừa xấu và khách của anh ta đa phần là người *** có tí kiến thức nào về suit hết chỉ thấy giới thiệu vải xịn, đắt tiền, mặc lên nhìn nó sang mà đâm đầu vào may. Vải xịn vào tay nhà may này chẳng khác gì hoa nhài cắm bãi cứt trâu cả đâu ạ.
Lời của em có chút tục tĩu, thô thiển mong các cụ bỏ qua ạ, và em cũng khuyên các cụ may thì tránh tay thần kinh hoang tiởng này ra ợ.

Sicilia8x

Xe buýt
Ko biết cụ đã may ở hq empire chưa ạ??
Chứ theo hiểu biết của em về suit và qua ảnh của hq post thì em không thể cảm đc đồ của HQ nếu không muốn nói thẳng ra là như l ( sr các cụ nếu em nói hơi tục). Chủ nhà may đó, theo cảm nhận của em là 1 người hoang tưởng cực độ về bản thân mình, lúc nào cũng nghĩ đồ của minh là đẹp sang chỉ hợp với với người có tiền. Em nhớ anh í nói là "vai sơ mi là vai rẻ tiền, ngành may đo của hàn quốc không có chỗ đứng trên thế giới..". Không biết là anh í đã đọc được cái gì trên mạng mà dám phát ngôn như vậy???
Những cái áo anh ta may em thấy nó có khác gì cái thùng di động đâu, vừa thô kệch vừa xấu và khách của anh ta đa phần là người *** có tí kiến thức nào về suit hết chỉ thấy giới thiệu vải xịn, đắt tiền, mặc lên nhìn nó sang mà đâm đầu vào may. Vải xịn vào tay nhà may này chẳng khác gì hoa nhài cắm bãi *** trâu cả đâu ạ.
Lời của em có chút tục tĩu, thô thiển mong các cụ bỏ qua ạ, và em cũng khuyên các cụ may thì tránh tay thần kinh hoang tiởng này ra ợ.
Mỗi ng 1 qđiêm mà Cụ :D
E đã may ở đó 1 bộ (quần+áo). Rất hài lòng ạ. Form dáng ntnao có thể theo mình muốn mà Cụ.

Deadpool

Xe đạp
E đã may ở đó 1 bộ (quần+áo). Rất hài lòng ạ. Form dáng ntnao có thể theo mình muốn mà Cụ.
Cụ có thể cho em xem ảnh cụ diện bộ đồ đc không ạ? Vì em xem ảnh khách của HQ thấy toàn 1 phom giống nhau, cục mịch thô thiển, đệm ngực đệm vai lúc nào cũng dầy cộp cố tạo cho ng mặc cái dáng vẻ bệ vệ mà kiểu đấy thì nhà may bất kì nào ở VN này cũng đều làm đc. Style mà thợ may ở quê nghèo cũng cắt đc thì chả phí tiền thì là gì ạ, lại còn toàn vải + nguyên liệu đắt tiền nữa X_X.

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Em toàn mua vest bên Adam Store thấy cũng rất ok các cụ ạ :D
Vest như của đàn bà, ngắn cũn cỡn 1 cúc, bó sát khéo còn éo thắt dc cúc. quần áo ở Adam chỉ cho trẻ ranh mới lớn mặc. Mời các cụ soi gương xem nhìn có giống như Sác Lô ko

bookboy911

Xe đạp
Có cụ nào sang Anh học may suit thì chắc là chuẩn

dungnt95

Xe đạp

cuongtelecoms

Xe buýt
Có cụ nào sang Anh học may suit thì chắc là chuẩn
Nếu mà sang Anh mà học may suit thì chắc chắn phải học ít nhất 3-5 năm rồi sau đó mới học nghề. Nếu học để có thể may đo (bespoke) thì có khi phải hơn. Mà để học nghề may suit của các bác có tên tuổi ở Anh cũng không phải dễ nhé. May bộ suit bespoke có khi phải 1000-1500 usd/bộ

bookboy911

Xe đạp
Nếu mà sang Anh mà học may suit thì chắc chắn phải học ít nhất 3-5 năm rồi sau đó mới học nghề. Nếu học để có thể may đo (bespoke) thì có khi phải hơn. Mà để học nghề may suit của các bác có tên tuổi ở Anh cũng không phải dễ nhé. May bộ suit bespoke có khi phải 1000-1500 usd/bộ
Mình cứ nghiệm từ bóng đá ra các cụ à, có đk cứ lên ra ngoài học hỏi mới chuẩn và cơ bản được. Nói thật ko có bố già Park thì U23 không có ngày hôm nay đâu

cuongtelecoms

Xe buýt
Mình cứ nghiệm từ bóng đá ra các cụ à, có đk cứ lên ra ngoài học hỏi mới chuẩn và cơ bản được. Nói thật ko có bố già Park thì U23 không có ngày hôm nay đâu
Em có phản đối việc đi học từ bên ngoài đâu cụ. Nhưng mình phải tính toán đủ nhu cầu so với khả năng cung thôi. Dân VN mình thu nhập còn thấp, chưa có nhu cầu khoảng 500 cụ một năm mua một bộ suit tầm 1500-2000 usd hoặc hơn nữa và năm nào cũng mua một bộ đâu cụ. Giống như bóng đá VN vẫn ở tầm này thì có thể thuê Park (cũng là nhiều cụ bỏ tiền thêm để đầu tư lâu dài) nhưng rất khó có thể thuê tầm HLV top 10 thế giới về VN. Lý do là bóng đá VN chưa đủ tầm sinh lợi để thuê những Pep hay Mourinho... Tìm một ông nào ở Hồng Kông hay Úc mà học nghề được cho cẩn thận đã tốt rồi.

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đầu xuân chúc các cụ trong box năm mới an khang thịnh vượng.
Cha Đế Chế này là cha bị ném đá nhiều nhất đến nay từ webtrethi, lamchame sang otofun rồi cả facebook. Rất nhiều cụ trên này có mối thù lớn với Đế Chế đấy ạ :)). Cụ lên lưu ý mà chuyển dần nhà may không khéo không kịp ;)).
Gã này trước đây may xong bỏ ra làm cà phê, làm cái gì cũng chém gió kinh quá nhưng không trụ lâu được :)).

Gsngam

Xe buýt
Thấy các cụ chém rôm rả quá, nếu không ngại kính mong các cụ show cho e ít ảnh suit của cá nhân được không ạ :D:D:D

tuongvt

Xe buýt
Vừa qua Phùng Khắc Khoan mua 1 đống vải mà chưa biết chọn nhà nào may các cụ ạ, Nam Hàng Gà k biết dạo này thế nào

manhhab

Xe buýt
em trc hay mặc suit may sẵn của REISS (UK), mặc lên rất ưng và formal. Về VN giờ muốn may suit mà khó chọn quá. Em rất dị ứng với mấy kiểu vest ngắn ngắn ôm ôm, kém sang mà khá trẻ trâu. Tiếc là nhiều nhà may (hoặc bán sẵn) toàn chơi kiểu vậy.
Ảnh bộ suit REISS e mặc ngày xửa ngày xưa, giờ vẫn thấy ổn

manhhab

Xe buýt
T chẳng phải là chuyên gia về giày nhưng trong đống dưới 8 tr tôi chả tìm duoc mẫu nào đẹp, đế chống mòn, da tốt cả.
Mấy lần đầu thì cũng mua 2 đôi 6 tr thì 1 doi di tầm 6--9 tháng bay màu da, 1 đôi thì da cũng nhăn nhúm nhiều mang len thay đế, làm mới mỗi lần 300k về đi cũng chỉ duoc 1-2 tháng là thấy xuống lại. Về sau mua 2 đôi 8tr thì hiện tại đến thời điểm này cũng còn tạm , da tốt không nhăn nhúm . Mỗi tội lớp sơn sau gót bị bay tróc nhanh quá do đạp chân gas , chân phanh con xe ghẻ dẫn đến cái đế hay ma sát nền xe. Tiền nào của đó thôi , cũng như con mắt thẩm mỹ mỗi nguòi mỗi khác nhưng về chất lượng thì rõ ràng đống giày dưới 8tr của Fugashin không hề tốt tương xứng với giá tiền .
giày thì em đồng ý với cụ tiền nào của đó, với những nhà đóng giày chuyên nghiệp (ko tính các brand thời trang do yếu tố thương hiệu ảnh hưởng nhiều).
Em trc hay đi giày Ý, nhưng thấy gia công ko tốt lắm và dáng ko classic. Chuyển sang chơi thử giày UK. Nhập môn với Barker, thấy ổn nhưng mẫu hơi thô và cứng (tầm giá <7tr). Sau đầu tư lên Cheaney (tầm giá 9-12tr) thì thấy form giày và da tốt hơn, đi ngon hơn. Tiếp tục chơi lên Crockett & Jones (tầm giá 12tr-17tr) thì thấy ngon hơn nữa, nhiều lựa chọn về last, dáng rất đẹp và thanh lịch, da tốt hơn Cheaney. Chắc dừng ở C&J, ko dám đú lên John Lobb, Vass, George Cleverley, Edward Green...

manhhab

Xe buýt
Bộ này của cụ mà RTW nhìn cũng tươm đấy. Phần cổ ổn, bám đẹp. Về style thì cũng bt.

Tuy nhiên tay áo quả này thì dài rồi, phải lên 2 phân. với cả nữa là nếu như theo tư thế cử động tay của cụ thì thân áo có vẻ vẫn ngắn đấy cụ nhé.
Vâng e mua suit Âu hay bị tình trạng vừa vai, vừa vạt nhưng dài tay, mà gửi hãng sửa rất mất công nên toàn để luôn vậy. Suit e hay thích kiểu formal tẹo (do tính chất công việc) còn bình thường blazer e hay mặc style kiểu cách.

Deadpool

Xe đạp
giày thì em đồng ý với cụ tiền nào của đó, với những nhà đóng giày chuyên nghiệp (ko tính các brand thời trang do yếu tố thương hiệu ảnh hưởng nhiều).
Em trc hay đi giày Ý, nhưng thấy gia công ko tốt lắm và dáng ko classic. Chuyển sang chơi thử giày UK. Nhập môn với Barker, thấy ổn nhưng mẫu hơi thô và cứng (tầm giá <7tr). Sau đầu tư lên Cheaney (tầm giá 9-12tr) thì thấy form giày và da tốt hơn, đi ngon hơn. Tiếp tục chơi lên Crockett & Jones (tầm giá 12tr-17tr) thì thấy ngon hơn nữa, nhiều lựa chọn về last, dáng rất đẹp và thanh lịch, da tốt hơn Cheaney. Chắc dừng ở C&J, ko dám đú lên John Lobb, Vass, George Cleverley, Edward Green...
Vass em thấy có gì đặc biệt + đắt đâu cụ, sao bằng CJ đc, last của vass iem thấy xấu bỏ mịa :D Nếu chơi lên tiếp thì cụ thử Saint Crispin đi\:D/

manhhab

Xe buýt
Vass em thấy có gì đặc biệt + đắt đâu cụ, sao bằng CJ đc, last của vass iem thấy xấu bỏ mịa :D Nếu chơi lên tiếp thì cụ thử Saint Crispin đi\:D/
E mới nghe đến Saint crispin lần đầu. Last của C&J e thấy ổn nhất & đa dạng trong các dòng đại chúng (ko tính bespoke). Mấy last mới như 348 rất sleek, trong khi mấy hãng như Trickers hay cheaney, Church vẫn toàn last kiểu cổ điển.

info

Xe tải
Em đọc mĩ mà chưa rút được ra cửa hàng nào may quần đẹp, áo đẹp. có cụ nhận xét về Nam Hg, em có cùng cảm giác đến may, điều đầu tiên là lão ấy và nhân viên hỏi may áo bao nhiêu tiền, lù mịa, nếu k có kinh phí may thì ngại với nhà noá, may 2 cái quần, lót chán bỏ bu, đường may.... nói chung cầm cái quần là biết hàng rẻ tiền mà tiền trả thì k rẻ, cúc quần thì vào hôm tuột chỉ bung mịa nó ra rồi. Ku em công ty bẩu lão may áo đẹp.... ah thì thử, vẫn may cái bao nhiêu, nói chung đối xử như người đến xin, em nhắc cúc khâu cho cẩn thận, à ừ, lúc nhận vẫn thế, áo mặc chật cứng.... chật thế k mặc đc.... ôi tại chú mặc áo rộng quen, mặc áo này thế, vài hôm nó quen, lù mịa em ghét nhất kểu bó k vận động đc, em toàn phải mặc trong áo len, và được thời gian là cúc đi đằng cúc, chán bỏ bu và k bao giờ em quay lại.

Cụ nào biết địa chỉ nào giới thiệu giúp em với

Gia Bùi

Đi bộ
Gặp mình mọi thứ sẽ trở lên tốt đẹp.mình xin hứa là như vậy