[Funland] Địa chỉ thường trú trên CCCD gắn chíp ghi rất cẩu thả!

xedieu

Xe cút kít
Cẩu thả quá thể. Cơ mà lúc nó hành mình thì 1 dấu thôi cũng đủ ăn tiền.

toechuoi

Xe tăng
Làm cái gắn chip mất 1 năm. Sửa thông tin cho thống nhất chắc mất 1 năm nữa là 2 năm :(.

Được gửi từ iPhone 16 Pro Max - Otofun

CTTVDKT

Xe tải
Nhà em có 4 người, mới làm CCCD gắn chíp. Khi nhận được thì mục "Nơi thường trú" ghi mỗi người một kiểu, không ai giống ai mặc dù cùng một địa chỉ. Cách viết tắt, viết hoa, viết thường, thiếu dấu cách tùy tiện, cẩu thả. Nói chung ngôn ngữ như bọn teen nó chat, rất thiếu chuyên nghiệp, nhìn ngứa mắt các cụ ạ.

View attachment 7231339

Thiết nghĩ CCCD là giấy tờ rất quan trọng, nội dung trên đó cũng nên chuẩn hóa, hoặc ít nhất cách viết cũng theo đúng quy cách.
Sao lại có thể viết tắt Dịcd Vọng Hậu là D/V/H được? Đáng nhẽ tên riêng không được viết tắt (chỉ có thể viết tắt các từ thông dụng như: TDP = Tổ dân phố, TT = Tập thể, Phòng = P, CC = Chung cư, ... thôi).

Chỉnh sửa cuối:

Dungha

Xe điện
Nhà em cũng thế. Trên sổ hk ghi 1 kiểu thế mà của bà chị em nó cố ghi thêm cái chữ cụm 10 vào trong khi sổ ko có. Mà mọi người còn lại nó không ghi. Méo hiểu cái đứa làm việc học hết lớp mấy thì bỏ học.

phunv74

Xe tải
Em nghĩ là do nhập liệu thôi, cơ bản CCCD mới gắn chip nên thông tin ghi trên đó là một chuyện, đến lúc quét ra nó mới là thông tin chuẩn nhất ở thời điểm hiện tại vì mã số định danh là theo cả đời.
theo em hiểu là in trên đấy thế nào thì quét ra thế đấy cụ ạ.

vkthang

Xe container
theo em hiểu là in trên đấy thế nào thì quét ra thế đấy cụ ạ.
Đấy là cụ quét thôi. còn đưa vào máy của CA hay bệnh viện chẳng hạn thì nó liên thông CSDL về Dân cư chứ, chạy đâu cho hết nắng, thế nên cái thường trú in trên đó không quá quan trọng đâu ạ.

pooka

Xe container
Ôi dào, công an thị trấn với xã trước nay làm hộ khẩu mà còn ghi sai be bét ra. Huống hồ giờ bắt làm cho nhiều người cùng lúc thì sai là chuyện thường. Nhiều lúc bực mình không thể tả.
Được cái bây giờ thì dữ liệu nằm ở kho trung tâm rồi, cái CCCD chỉ là cái thẻ mở cổng để truy cập vào thôi, nên cũng không nghiêm trọng .

Đấy là cụ quét thôi. còn đưa vào máy của CA hay bệnh viện chẳng hạn thì nó liên thông CSDL về Dân cư chứ, chạy đâu cho hết nắng, thế nên cái thường trú in trên đó không quá quan trọng đâu ạ.

tuanzs

Xe container
Ôi dào, công an thị trấn với xã trước nay làm hộ khẩu mà còn ghi sai be bét ra. Huống hồ giờ bắt làm cho nhiều người cùng lúc thì sai là chuyện thường. Nhiều lúc bực mình không thể tả.
Được cái bây giờ thì dữ liệu nằm ở kho trung tâm rồi, cái CCCD chỉ là cái thẻ mở cổng để truy cập vào thôi, nên cũng không nghiêm trọng .
Dân sai 1 chữ, 1 dấu phẩy thì chết đòn, đố có làm được cái gì.
Quan sai thì ko nghiêm trọng, sai là bình thường.
Nói chung là ko có gì lạ cả. :))
Tiến lên 5.0 rồi nên CSDL có hết rồi, ghi sao cũng tra được, nghe đâu quan bảo thế thì phải.

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Nhà em có 4 người, mới làm CCCD gắn chíp. Khi nhận được thì mục "Nơi thường trú" ghi mỗi người một kiểu, không ai giống ai mặc dù cùng một địa chỉ. Cách viết tắt, viết hoa, viết thường, thiếu dấu cách tùy tiện, cẩu thả. Nói chung ngôn ngữ như bọn teen nó chat, rất thiếu chuyên nghiệp, nhìn ngứa mắt các cụ ạ.

View attachment 7231339

Thiết nghĩ CCCD là giấy tờ rất quan trọng, nội dung trên đó cũng nên chuẩn hóa, hoặc ít nhất cách viết cũng theo đúng quy cách.
Chưa cần nói đến sự chính xác của Thông tin. Riêng sai lỗi chính tả tùm lum là vứt đi rồi.

Đây mới đúng nghĩa là tốn tiền thuế của người dân này.

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Dân sai 1 chữ, 1 dấu phẩy thì chết đòn, đố có làm được cái gì.
Quan sai thì ko nghiêm trọng, sai là bình thường.
Nói chung là ko có gì lạ cả. :))
Tiến lên 5.0 rồi nên CSDL có hết rồi, ghi sao cũng tra được, nghe đâu quan bảo thế thì phải.
Đi làm sổ đỏ, công chứng… mà xem. Lúc đó đến nhà cán bộ quỳ lại sửa CCCD cũng ko được ấy chứ. Buồn quá!

A Nok

[Tịch thu bằng lái]
Cái dòng địa chỉ trên CCCD là do người đi làm tự khai, tự ghi trên Hồ sơ để làm CC..chứ có phải bên CA họ tự ghi, tự sáng tác ra đâu.
Sau đó máy quét để nhập liệu thôi.

Ac080

Xe tăng
CCCD của mình thì nó thế này:
TDP 3, Dịch Vọng Hậu.
Nó viết : TDP 3Dịch Vọng Hậu.
Số 3 nó viết liền vào chứ Dịch, Nói chung tính cẩu thả nó vào máu rồi.
chứng tỏ cán bộ phụ trách cẩu thả.
Chỗ em, em ghi khác với thông tin trên sổ HK thì cán bộ bảo làm lại tờ khác ngay.

hoangncibm

[Tịch thu bằng lái]

View attachment 7231339

Ko nên in luôn cụ. Thông tin quan trọng nên để trong chip hoặc trong máy chủ. Cơ quan chức năng muốn xem thì cho vào máy đọc.

hoangncibm

[Tịch thu bằng lái]
Cái dòng địa chỉ trên CCCD là do người đi làm tự khai, tự ghi trên Hồ sơ để làm CC..chứ có phải bên CA họ tự ghi, tự sáng tác ra đâu.
Chưa quét được chữ viết tay đâu nhé.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Làm gì có khai cái gì cụ ? Thông tin có trên hệ thống rồi . Họ tự in ra thôi .

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Đệ ch, làm ăn cẩu thả nó ăn vào máu rồi. Bố mài thích viết như thế đấy 3:-O

Marance

Xe tăng
Ôi, không cần thiết đâu cụ vì đằng nào sang năm lại đổi sang "Giấy chứng nhận công dân Việt Nam" mà 😂

Dungha

Xe điện
Cụ chả biết đừng nói. Nhà em khai như sổ hk. Công an vào cho 2 kiểu khác nhau.

tuanzs

Xe container
Cả nhà em đã làm CCCD ko gắn chip cách đây 2 năm, tất cả đều ghi địa chỉ giống nhau từng dấu chấm dấu phẩy.
Đợt rồi bị gọi đi làm lại để chuyển sang gắn chip.
Ko phải khai cái gì hết do đã có thông tin trong CSDL.
Kết quả là F1.2 nhận đc trc tiên và địa chỉ đc ghi là Tdp thay cho TDP như CCCD cũ.
Em đang chờ xem lúc nào có đủ cả nhà nó sẽ đc ghi như nào.
Hy vọng ko trúng vào ô đi xin sửa lại cho đúng.