Đĩa mỳ Ý đặc biệt

Trạng thái
Thớt đang đóng

cusao

Xe lăn
nhìn thấy con gạch rơi vào đầu này nhiều lần nhưng thực lòng k muốn còm vì sợ càng còm thì lại càng làm nó tưởng nó “cá tính” và cũng k muốn chửi đàn bà nhưng nó bệnh đến mức này thì k thể chấp nhận nổi! 😡Dăm ba cái mớ thanh lịch rẻ tiền thì làm sao che nổi bản chất con người?🤬 Phàm đạo làm người trước khi nói thứ này thứ kia thì trước hết là phải nhân ái, các phẩm chất á đông khi xưa không phải vô ý mà đặt chữ “nhân” lên đầu, Âu mỹ cũng vậy cả thôi. Đó là cái nền tảng, là cái tối thiểu, thiếu nó thì thành ngợm luôn, bất luận có ưu điểm gì khác. Con khốn này rồi cuộc đời sẽ rất bất hạnh thôi, cũng k muốn nói thêm vì sợ bẩn mồm, để nó tự chiêm nghiệm vậy!😱 @các cụ không tin: không ai bắt các cụ phải tin nên cứ coi đây là “truyện” chứ không phải “chuyện”, cái đó tuỳ các cụ! Nhưng trước khi nói, các cụ hãy chú ý đến lời nói của mình trong trường hợp đó là câu chuyện! Chả nên bôi xấu hay soi mói từng thứ nhỏ làm gì, nó đâu ảnh hưởng gì đến mình, chủ thớt cũng đâu định kêu gọi bất cứ thứ gì? Không lẽ xã hội này mất lòng tin đến mức nghiêm trọng như vậy: không tìm được chút tình người trong cả vài lời nói vu vơ? Cá nhân tôi đã tiếp xúc với 1 số case tương tự như thế này thậm chí còn tệ hơn, nhưng tôi kể ra thì lại phải đi chứng minh cho các cụ mà tôi lại không muốn! Cảm nhận cá nhân của tôi: “thật 100%”, câu chuyện bình thường thôi chứ có gì mà khó tin đến vậy?
Chẳng cần nhiều lời thế đâu bác ơi. Sau covid toàn cầu thì ai ai cũng hiểu thế nào là "đồ mắc dịch" ạ

Mũm_Mĩm

Xe tải
Đọc cay khóe mắt. Nếu đến An Bàng em nhất định sẽ hỏi phòng chỗ cụ chủ.
Sáng nay em cũng chứng kiến cảnh ở khoa cấp cứu, nhân viên áo trắng kéo tấm khăn trắng phủ lên mặt em bé (vì em thấy nhỏ xíu, chắc chỉ cao tầm 1 mét). Kèm theo đó là tiếng thét xé lòng của bà và 1 phụ nữ đi cùng hình như là bác.
Ám ảnh và xót xa.
@các cụ: Sao em chặn mụ lò tụt rồi vì không muốn mất thời gian đọc những còm gây ức chế vì sự tâm thần ảo tưởng mà giờ lại thấy nổi lên nhỉ? Hay là nick mới vẫn của lò cũ?

Hổ Con

Xe tăng
Sáng tác những thứ rẻ tiền không phải 1 câu chuyện có thật đâu mà các Cụ Mợ thương vay khóc mướn, đây là dạng văn hóa vay mượn mà cũng đáng để đọc sao ?
Cút ! Đồ bẩn thỉu.

Anhhungjp

Xe tăng
Cuộc đời vô thường quá, chúc cháu an nghỉ.

heo-map

Xe điện
Website
www.hoteljob.vn
Nick của cụ chủ thớt trước khi có màu tím đã từng lập 1 topic nhờ cccm of mua hành tỏi Lý sơn ủng hộ 1 cậu bị liệt tới ngang ngực trong 1 lần lặn biển. Hồi đó chữ ký chưa có Santa Villas, cụ ấy không bị ăn chửi.
Trước hoặc sau đấy cụ ấy có kể chuyện đi mua hoa, hình như có người già ngã hay xô đổ phong lan nhưng người bán không bắt đền, cụ ấy tới hỏi mua tất cả chỗ lan đấy (bài này có cả ảnh chụp). Bài đó cũng không bị chửi vì nick chưa có màu tím. Otofun hình như bị bệnh kỳ thị màu tím. Em fun cho nhẹ nhàng.
Cám ơn cụ/ mợ đã nhớ rất kỹ các bài đăng của em ợ.

quynhanh03

Xe điện
Em vang mà thành mời rượu không biết làm cách nào rút lại được, điên quá.

Ant man

Xe buýt
Viết, để cho cuộc sống tốt đẹp hơn thì nên viết, kể cả là hư cấu...
Kể cả là chủ thớt có quảng cáo cho khách sạn này, thì đây cũng là một đoạn quảng cáo đẹp và tình người.
BB không nhất thiết phải tru tréo lên như thế để rồi ăn gạch... :)
Chắc em khó tính, em thấy không hay ho gì việc đưa một cái chết của đứa trẻ con ra PR cho khách sạn của mình. Nếu là cụ chủ em sẽ lập nick khác để chia sẻ câu chuyện cho có tính khách quan hơn

antoanlaban2019

Xe máy
Buồn muốn khóc🥺. Cảm ơn cụ, những người làm cho cuộc sống này có ý nghĩa hơn.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Haiz, câu chuyện buồn,

zZGloryJackZz

Xe tải
Chắc em khó tính, em thấy không hay ho gì việc đưa một cái chết của đứa trẻ con ra PR cho khách sạn của mình. Nếu là cụ chủ em sẽ lập nick khác để chia sẻ câu chuyện cho có tính khách quan hơn
Nếu thế đời lại đẹp quá cụ ạ :)

F_175.46

Xe tăng
Èo, Em thấy sao mọi người không hiểu mọi thứ nhẹ nhàng đi ạ. Chỉ là một chút xúc cảm của cụ chủ thớt, ừ thì có thể là ghép tí PR cho Villas cũng được mà...ai không thích thì không đến nữa thôi mà... Hihi,

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
câu chuyện, hoặc truyện ở trên có cái kết cảm động mà vài Cụ Mợ cứ nhất định đem mắm tôm đến để khẳng định cái tôi của mình hay thể hiện sự hiểu biết của mình thì đến chịu thật.
Moonlotus1 với vài nick liên tục bị tháo bánh thì cũng nên tự vấn vì sao và có phù hợp với 4R này không? đã lên tiếng nhờ MOD đóng nick mà cứ tháo lốp lại mò vào, nhổ rồi lại liếm là rất mất vệ sinh không hay ho gì đâu

Chỉnh sửa cuối:

thien.tn

Xe tải
Em thấy nhiều cụ/ mợ cứ xoáy vào chỗ "PR" của cụ chủ thế nhỉ?
Em tin là cụ chủ thớt không có ý đó, mà kể cả là có thì PR một cách đáng yêu vậy cũng hay mà. Mục đích nhân văn của câu chuyện (truyện) kia thì chẳng thấy nhắc tới.
Nghĩ theo hướng tích cực đi, hằn học cả ngày các cụ không cảm thấy mệt à?

heo-map

Xe điện
Website
www.hoteljob.vn
Do tình cờ thôi cụ, vì sau đó em có nói chuyện với cậu ở Lý sơn nên đương nhiên nhớ nick cụ.
À vâng, em cũng muốn giúp cu Vui đó, nó cũng tội và nghị lực.

media

Xe hơi
nhìn thấy con gạch rơi vào đầu này nhiều lần nhưng thực lòng k muốn còm vì sợ càng còm thì lại càng làm nó tưởng nó “cá tính” và cũng k muốn chửi đàn bà nhưng nó bệnh đến mức này thì k thể chấp nhận nổi! 😡Dăm ba cái mớ thanh lịch rẻ tiền thì làm sao che nổi bản chất con người?🤬 Phàm đạo làm người trước khi nói thứ này thứ kia thì trước hết là phải nhân ái, các phẩm chất á đông khi xưa không phải vô ý mà đặt chữ “nhân” lên đầu, Âu mỹ cũng vậy cả thôi. Đó là cái nền tảng, là cái tối thiểu, thiếu nó thì thành ngợm luôn, bất luận có ưu điểm gì khác. Con khốn này rồi cuộc đời sẽ rất bất hạnh thôi, cũng k muốn nói thêm vì sợ bẩn mồm, để nó tự chiêm nghiệm vậy!😱 @các cụ không tin: không ai bắt các cụ phải tin nên cứ coi đây là “truyện” chứ không phải “chuyện”, cái đó tuỳ các cụ! Nhưng trước khi nói, các cụ hãy chú ý đến lời nói của mình trong trường hợp đó là câu chuyện! Chả nên bôi xấu hay soi mói từng thứ nhỏ làm gì, nó đâu ảnh hưởng gì đến mình, chủ thớt cũng đâu định kêu gọi bất cứ thứ gì? Không lẽ xã hội này mất lòng tin đến mức nghiêm trọng như vậy: không tìm được chút tình người trong cả vài lời nói vu vơ? Cá nhân tôi đã tiếp xúc với 1 số case tương tự như thế này thậm chí còn tệ hơn, nhưng tôi kể ra thì lại phải đi chứng minh cho các cụ mà tôi lại không muốn! Cảm nhận cá nhân của tôi: “thật 100%”, câu chuyện bình thường thôi chứ có gì mà khó tin đến vậy?
con mụ này nó bị hoang tưởng nặng lâu rồi mà cụ, cả cõi OF này hầu như ai cũng biết.

zZGloryJackZz

Xe tải
Nick của cụ chủ thớt trước khi có màu tím đã từng lập 1 topic nhờ cccm of mua hành tỏi Lý sơn ủng hộ 1 cậu bị liệt tới ngang ngực trong 1 lần lặn biển. Hồi đó chữ ký chưa có Santa Villas, cụ ấy không bị ăn chửi.
Trước hoặc sau đấy cụ ấy có kể chuyện đi mua hoa, hình như có người già ngã hay xô đổ phong lan nhưng người bán không bắt đền, cụ ấy tới hỏi mua tất cả chỗ lan đấy (bài này có cả ảnh chụp). Bài đó cũng không bị chửi vì nick chưa có màu tím. Otofun hình như bị bệnh kỳ thị màu tím. Em fun cho nhẹ nhàng.
Nếu cụ thớt đúng như cụ TPS nói thì đáng ngưỡng mộ đấy ạ! Chúc cụ heo-map làm ăn ngày càng phát đạt nhé cụ!

TPS

Xe điện
À vâng, em cũng muốn giúp cu Vui đó, nó cũng tội và nghị lực.
Nếu cụ thớt đúng như cụ TPS nói thì đáng ngưỡng mộ đấy ạ! Chúc cụ heo-map làm ăn ngày càng phát đạt nhé cụ!
Em có nói chuyện với cậu Vui đó, xác nhận người thực việc thực là cụ chủ tới đó du lịch, gặp rồi có kêu gọi giúp đỡ động viên và nói chuyện với cậu đấy sau khi đã rời đảo. Cậu đó nhìn yêu đời và mạnh khỏe nhưng hóa ra là còn không tự chủ được việc đi vệ sinh ạ. Em rất bất ngờ vì nhìn thì cậu ấy bình thường lắm.

Ớt xanh

Xe điện
Viết thật nhạt và đặc biệt là không có kiến thức về Mỳ Ý nấu ra sao để mô tả chỉ biết tả mỗi từ Ngon...
Thật ở VN đến quán Láng Hạ đầu tiên nấu Mỳ Ý cũng chẳng chuẩn.

Viết không có kiến thức đưa vào văn chương nên mô tả món ăn Thuần Việt
Mợ này bệnh nặng quá rồi đấy.

Trạng thái
Thớt đang đóng