[Funland] Điểm chuẩn vào lớp 10 ở Hà Nội

sunlux

Xe đạp
Em cũng thấy cách tuyển sinh vào 10 như này bất cập quá! Phụ huynh luôn bị động và Sở để cho các trường tư tuyển sinh ko theo 1 quy định nào cả. Ai đời có kiểu nhận hồ sơ cho đến hết chỉ tiêu? Em nghĩ công bằng là phải đưa ra thời gian và điểm tối thiếu nhận hồ sơ sau đó xét lấy từ trên xuống, thiếu lại hạ điểm mới công bằng chứ như này như kiểu ăn cướp, phụ huynh chạy lòng vòng vài trường rồi đều muộn hết chỉ tiêu!
Em thấy dân lập họ tuyển theo tiêu chí riêng, không nhất thiết phải liên quan đến điểm thi vào 10 của Sở. Muốn chắc chân dân lập thì nộp hồ sơ luôn từ đầu. Muốn thi và đợi điểm Công lập thì phải chấp nhận rủi ro hết chỉ tiêu chứ biết làm sao hả cụ.

smart_sharp

Xe tăng
Ko sai đâu cụ. Nếu như báo điểm để xét tuyển hệ công lập cần có trước hệ dân lập mới có thời gian sắp xếp cụ ạ. Hiện nay nộp đổ xô như đánh giặc đó cụ
Cái này chưa chắc. Liệu có trường hợp Sở đẩy lên sớm một chút thì trường dân lập cũng đẩy lên sớm hơn theo chiến thuật của họ?

Dancingwiththewind

Xe điện
Khổ thân, có đứa thì áp lực từ gia đình, có đứa thì áp lực bạn bè đồng trang lứa ....
Con nhà em NV1 - NTMK trượt nhưng vì đã nhập học Dân lập trước nên thấy nó buồn mất mấy phút, xong lại nhơn nhơn. Thôi cái gì cũng có 2 mặt. Cái đứa ít nghĩ thì thế nào cũng đc, ko 1 thì 2,3,4. Cái đứa nghĩ nhiều thì nặng nề, cũng khổ.
Con em NV1 PĐP trượt thẳng cẳng. Bạn ý chỉ suy sụp lúc thi xong thôi. Thi xong cộng điểm em biết là khó rồi. Em cũng nộp hồ sơ dân lập từ trước. Hôm qua đi rút hồ sơn dân lập về nộp NV2 gặp nhiều bạn cùng trường cũ, và nhiều bạn trượt PĐP nên tâm lý đc giải tỏa nhiều. Nay bạn đi trại hè một tuần rồi.

oquera

Xe buýt
Con nhà em hôm thi xong môn toán, làm không đc như kỳ vọng về buồn thiu khóc hu hu, vc em phải động viên là đã đăng ký nhập học cho con vào ĐTĐ rồi, trường tốt nhiều bạn đẹp trai xinh gái đẹp, cho xem giấy nhập học ĐTĐ xong nó mới tin và cười ha hả. Nói chung tuổi này rất mong manh vẫn còn rất con nít.
Hôm qua cháu đã nhập học trường công theo nv1 và đo quần áo đồng phục trường xong. Sáng nay đi rút cọc ĐTĐ, kết thúc một mùa thi đầy cảm xúc.

honda acura

Xe điện
em muốn nhờ xin cho cháu vào dân lập đào duy từ
trên này có cụ mợ nào biết giới thiệu giúp em

bonongcoc

Xe buýt
Con nhà em hôm thi xong môn toán, làm không đc như kỳ vọng về buồn thiu khóc hu hu, vc em phải động viên là đã đăng ký nhập học cho con vào ĐTĐ rồi, trường tốt nhiều bạn đẹp trai xinh gái đẹp, cho xem giấy nhập học ĐTĐ xong nó mới tin và cười ha hả. Nói chung tuổi này rất mong manh vẫn còn rất con nít.
Hôm qua cháu đã nhập học trường công theo nv1 và đo quần áo đồng phục trường xong. Sáng nay đi rút cọc ĐTĐ, kết thúc một mùa thi đầy cảm xúc.
Thực sự là nhiều cảm xúc ạ. Ngay chính trong 1 nhà thôi mà bố mẹ cũng khác quan điểm nhau chút rồi. Em theo con rất sát và em biết khả năng của con chỉ trung bình nên em thấy điểm của nó 39.75 là tương xứng. Trong thâm tâm em muốn con học trường nào có bán trú quản lý con luôn như kiểu DTD chứ nếu học trường công thì học nửa ngày, còn nửa ngày chả biết nó học, chơi ntn. Sơ sẩy cái cũng mệt. Vì thế cháu vào HES em hài lòng. Bố cháu thì muốn cháu học trường công cho tăng áp lực hơn để thi ĐH tốt hơn.

Caychuoihot

Xe tải
Thực sự là nhiều cảm xúc ạ. Ngay chính trong 1 nhà thôi mà bố mẹ cũng khác quan điểm nhau chút rồi. Em theo con rất sát và em biết khả năng của con chỉ trung bình nên em thấy điểm của nó 39.75 là tương xứng. Trong thâm tâm em muốn con học trường nào có bán trú quản lý con luôn như kiểu DTD chứ nếu học trường công thì học nửa ngày, còn nửa ngày chả biết nó học, chơi ntn. Sơ sẩy cái cũng mệt. Vì thế cháu vào HES em hài lòng. Bố cháu thì muốn cháu học trường công cho tăng áp lực hơn để thi ĐH tốt hơn.
Hes cũng thi ĐH chứ, nhà tôi cho học khóa 3 mặc dù thừa 2.5 yh(gaafnn nhà, đi xe đạp) nhưng cho học đi ô tô hơi tốn tí nhưng giờ không sạy xe, giờ giấc ô tô đón cũng chuẩn... cũng thi ĐH và vào đh với 27đ...mấy năm đầu đầu vào cũng không phải là cao...học nhàn!

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Em vẫn chưa xong đầu tuần vẫn phải đợi hoàng cầu. Lại xét và chờ. Các cụ xong hết chưa

bonongcoc

Xe buýt
Hes cũng thi ĐH chứ, nhà tôi cho học khóa 3 mặc dù thừa 2.5 yh(gaafnn nhà, đi xe đạp) nhưng cho học đi ô tô hơi tốn tí nhưng giờ không sạy xe, giờ giấc ô tô đón cũng chuẩn... cũng thi ĐH và vào đh với 27đ...mấy năm đầu đầu vào cũng không phải là cao...học nhàn!
Vâng, năm nay thi cũng hơn 3000 cháu mà lấy 450-480 cháu, em nghĩ đa số các cháu cùng nhàng nhàng. Con nhà em có ưu thế tiếng anh và họ tính toán văn anh hệ số 1 hết nên mới đc, chứ toán văn nhân 2 con nhà em tịt ngay.

TRANHUONG

Xe tải
Hôm qua em đậ nhập học xong cho f1 vào Trần Phú, mặc dù hôm qua rất đông, nhưng hôm nay phải đi cày nên làm cho xong. Hôm qua có cụ nào trên này cũng nhập học Trần Phú ko ạ?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

sonvtc2

Xe điện
Vâng, năm nay thi cũng hơn 3000 cháu mà lấy 450-480 cháu, em nghĩ đa số các cháu cùng nhàng nhàng. Con nhà em có ưu thế tiếng anh và họ tính toán văn anh hệ số 1 hết nên mới đc, chứ toán văn nhân 2 con nhà em tịt ngay.
3000 cũng là con số lớn nhỉ! Đứa lớn nhà mình học K2, năm tới đứa bé cũng hướng cho cháu vào HES! thấy tỉ lệ chọi như thế cũng hơi căngb-)

Caychuoihot

Xe tải
3000 cũng là con số lớn nhỉ! Đứa lớn nhà mình học K2, năm tới đứa bé cũng hướng cho cháu vào HES! thấy tỉ lệ chọi như thế cũng hơi căngb-)
Cũng có vẻ càng ngày càng khó hơn, K1 cứ thi vào Hes là ĐỖ, giờ đã có nhiều bạn trượt rồi!

Hôm nay e vào lại hệ thống trực tuyến đã thấy sửa lại thời gian nộp hồ sơ là 19/7. Hôm qua ghi là 10-12/7. May quá e muốn đợi đến 19/7 xem có hạ điểm không

sonvtc2

Xe điện
Cũng có vẻ càng ngày càng khó hơn, K1 cứ thi vào Hes là ĐỖ, giờ đã có nhiều bạn trượt rồi!
Ngày trước Đứa lớn cũng thừa điểm mấy trường Công lập trên phố, nhưng nó mê tít trường HES nên mình cũng ủng hộ! Hy vọng năm tới Bạn bé nhà mình cũng được vào học trường này!

BKG

Xe tăng
Trước hết là sức chịu đựng của các bạn đó kém
Trong cuộc sống sau này cứ đụng tí thất bại, khó khăn là có phản ứng buông bỏ như vậy thì sao
Thôi mợ ạ, đụng tý chê sức chịu đựng kém. Mợ có ở nhà chúng no, trong hoàn cảnh gđ nhà người ta đâu mà hiểu. Biết đâu bố mẹ chửi rủa, miệt thị suốt từ khi thi đến khi có kết quả thì sao. Co phải nhà nào cũng thông cảm và động viên khi con sa sẩy.

phephe

Xe hơi
Em ko tạo áp lực con em mấy đâu, nó ôn thi thỉnh thoảng chểnh mảng chơi điện tử thì e mắng, nhắc nhở cũng bình thường, tuyệt đối e ko chì chiết và mắng mỏ xúc phạm j. Thế mà giờ e mới biết trong lúc ôn thi con em áp lực thỉnh thoảng vào trong nhà vệ sinh khóc, thậm chí đôi lúc nghĩ đến tự tử ( chắc theo trend). Mà rõ ràng thời điểm đấy e thấy con e nó bình thường ko có gì là mệt mỏi cả. Đấy cho nên bố mẹ cứ nghĩ là hiểu con, nhưng thực ra tâm lý chúng nó rất phức tạp. Qua đây e cũng phải lựa con nhiều hơn.

Được gửi từ iPhone - Otofun

Con em 44đ, đăng kí NV1 Nguyễn Gia Thiều. Em nhập học online hôm qua rồi. Theo thông tin cô giáo CN chia sẻ thì 19-22/7 mới nộp hồ sơ. Nay vào thread lại thấy các cụ bảo xong hết hồ sơ rồi. Thấy hơi hoang mang. Hay chiều em phi ra trường nộp luôn cho xong nhỉ?
Tiện đây các cụ mợ có F1 học NGT lập 1 thread để chia sẻ thông tin đi. Em nghe loáng thoáng trường có phốt là nếu con k học thêm các cô CN sẽ bị trù mà thấy hơi thất vọng. Con em nó k thích đi học thêm