[Funland] Điểm chuẩn vào lớp 10 ở Hà Nội

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Hic hic hoàng cầu tạch. Họ ko công bố điểm chuẩn chỉ biết tạch và cầm hso. Giờ nộp axtanh các cụ ạ. Vẫn chưa xong

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Nhà e lại k thi sư phạm, e hóng cận CNN, thấy bảo năm ngoái hạ điểm
Học cận chuyên tốt nhất học công lập thôi mợ ah. Cháu qđ học đâu chưa mợ. Cận chuyên nửa nạc nửa mỡ lắm

sinichit52

Xe container
Học cận chuyên tốt nhất học công lập thôi mợ ah. Cháu qđ học đâu chưa mợ. Cận chuyên nửa nạc nửa mỡ lắm
Em hỏi mợ chút, mợ có con học cận chuyên chưa ạ? Em nghĩ trong vấn đề giáo dục chỉ nên đưa ra ý kiến khi mình hoặc F1 đã trải qua trong giai đoạn gần nhất. Chứ đừng nêu ý kiến khi đã trải qua 5-7 năm, hay nghe nói cả, Nếu có làm mợ phật ý em xin lỗi.

aitymo

Xe tăng
Báo các Cụ nhà em đã nhập học xong Trường Bưởi rồi ạ.
Em chúc các cụ và F1 chọn được trường đúng khả năng và nguyện vọng của mình ạ.
Trong quá trình từ khi đưa đón thi cử đến tính toán các khả năng phòng bị rủi ro cho đến bây giờ mọi việc đã chốt đồng phục đã đo, sách giáo khoa đã mua và phân ban cũng đã lựa chọn xong...

timeout

Xe điện
Nhà e lại k thi sư phạm, e hóng cận CNN, thấy bảo năm ngoái hạ điểm
Hy vọng con nhà mợ vào được cận chuyên CNN.
Năm nay tỷ lệ các cháu đã đỗ cả chuyên CNN lẫn Ams cũng khá ạ, ít nhất nhìn lớp F1 nhà em có được 3 cháu vừa chuyển hồ sơ từ CNN sang Ams rồi. Chắc sẽ có một lượng học sinh nhất định dịch chuyển từ CNN sang Ams, lúc đó cơ hội hạ điểm sẽ nhiều hơn.

trungtv75

Xe tải
Con em 44đ, đăng kí NV1 Nguyễn Gia Thiều. Em nhập học online hôm qua rồi. Theo thông tin cô giáo CN chia sẻ thì 19-22/7 mới nộp hồ sơ. Nay vào thread lại thấy các cụ bảo xong hết hồ sơ rồi. Thấy hơi hoang mang. Hay chiều em phi ra trường nộp luôn cho xong nhỉ?
Tiện đây các cụ mợ có F1 học NGT lập 1 thread để chia sẻ thông tin đi. Em nghe loáng thoáng trường có phốt là nếu con k học thêm các cô CN sẽ bị trù mà thấy hơi thất vọng. Con em nó k thích đi học thêm
Con em cũng NGT cụ ah, hôm qua sáng tới nghe phổ biến, chiều tới lấy hs và khai nhập học online để lấy phiếu xuất ra in kẹp vào hs nhập học. 19/7 mới cho nộp hs đó cụ ah.

trungtv75

Xe tải
Em ko tạo áp lực con em mấy đâu, nó ôn thi thỉnh thoảng chểnh mảng chơi điện tử thì e mắng, nhắc nhở cũng bình thường, tuyệt đối e ko chì chiết và mắng mỏ xúc phạm j. Thế mà giờ e mới biết trong lúc ôn thi con em áp lực thỉnh thoảng vào trong nhà vệ sinh khóc, thậm chí đôi lúc nghĩ đến tự tử ( chắc theo trend). Mà rõ ràng thời điểm đấy e thấy con e nó bình thường ko có gì là mệt mỏi cả. Đấy cho nên bố mẹ cứ nghĩ là hiểu con, nhưng thực ra tâm lý chúng nó rất phức tạp. Qua đây e cũng phải lựa con nhiều hơn.

Được gửi từ iPhone - Otofun
Con nhóc nhà em cũng vậy, cả nhà phải lựa nó và nhịn nó đồng thời theo dõi động viên thậm chí bảo nó ko cần ôn làm gì cho áp lực vì bố mẹ đăng ký cho tiếp tục cấp 3 ĐTĐ rồi nhưng nó vẫn bị stress. Ơn giời giờ ổn rồi, lớ ngớ thế mà vẫn 42 điểm vào NGT NV1 ngon choét.

phephe

Xe hơi
Con nhóc nhà em cũng vậy, cả nhà phải lựa nó và nhịn nó đồng thời theo dõi động viên thậm chí bảo nó ko cần ôn làm gì cho áp lực vì bố mẹ đăng ký cho tiếp tục cấp 3 ĐTĐ rồi nhưng nó vẫn bị stress. Ơn giời giờ ổn rồi, lớ ngớ thế mà vẫn 42 điểm vào NGT NV1 ngon choét.
Bạn ý siêu quá. Bé nhà e ko được giỏi thế. Nhưng e vẫn ghi nhận nỗ lực của con em. Khen và động viên, chỉ ra những điều cần rút kinh nghiệm sau đợt thi này cho con. Bản thân bố mẹ cũng rút kinh nghiệm nhiều điều.

Được gửi từ iPhone - Otofun

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Thực sự là nhiều cảm xúc ạ. Ngay chính trong 1 nhà thôi mà bố mẹ cũng khác quan điểm nhau chút rồi. Em theo con rất sát và em biết khả năng của con chỉ trung bình nên em thấy điểm của nó 39.75 là tương xứng. Trong thâm tâm em muốn con học trường nào có bán trú quản lý con luôn như kiểu DTD chứ nếu học trường công thì học nửa ngày, còn nửa ngày chả biết nó học, chơi ntn. Sơ sẩy cái cũng mệt. Vì thế cháu vào HES em hài lòng. Bố cháu thì muốn cháu học trường công cho tăng áp lực hơn để thi ĐH tốt hơn.
Cháu em học DTD đây. Em chả thấy nhẹ tí nào. Thấy các cháu nó cày đều thì mấy lên top lớp. Có các hoạt động ngoại khóa... :D
p/s; Các cụ quên việc học nhẹ đi (trừ cháu nào xuất sắc), cứ nơi nào việc nhẹ lương cao thì thôi em nhường :D

Con em cũng NGT cụ ah, hôm qua sáng tới nghe phổ biến, chiều tới lấy hs và khai nhập học online để lấy phiếu xuất ra in kẹp vào hs nhập học. 19/7 mới cho nộp hs đó cụ ah.
Cảm ơn cụ, cụ nói thế em yên tâm rồi. Em đã in sẵn phiếu nhập học. 19/7 em qua làm thủ tục cho con nữa là xong.

pokemon06

Xe tăng

Loằng ngoằng phết các cụ ah nhưng trường cho đổi lại hôm 27 thì phải. Em hôm nay nộp xong hồ sơ cho anh ku con rồi, không xác định thi trường chuyên nọ trường chuyên kia nên tập trung NV1 cũng đỡ phải đau đầu :D
Cụ chọn khối liên kết cho cháu ạ ? F1 nhà em đỗ Kim Liên mà đang đau đầu chọn phân ban và khối liên kết hay không liên kết. Thấy nhiều ý kiến bảo học khối liên kết không hiệu quả nên còn lăn tăn quá.

Chỉnh sửa cuối:

cusao

Xe lăn
Hôm nay e vào lại hệ thống trực tuyến đã thấy sửa lại thời gian nộp hồ sơ là 19/7. Hôm qua ghi là 10-12/7. May quá e muốn đợi đến 19/7 xem có hạ điểm không
Không hạ hay ít nhất là khả năng hạ điểm rất nhỏ bởi năm nay sở đã dùng phần mềm lọc rất kỹ nên không có chuyện hạ điểm nhé
Các cháu đỗ chuyên là đã chốt các trng chuyên không có chuyện biết điểm rồi mới rời đi các trường chuyên để lại chỗ trống cho các bạn khác như những năm trc đây nhé

Baca1984

Xe đạp
Mình có thắc mắc nhỏ: điểm vào lớp 10 mấy trường nội thành Hà Nội rất cao, nhưng tỷ lệ đậu các trường top đại học lại kém xa 3 tỉnh miền trung

pokemon06

Xe tăng
Mình có thắc mắc nhỏ: điểm vào lớp 10 mấy trường nội thành Hà Nội rất cao, nhưng tỷ lệ đậu các trường top đại học lại kém xa 3 tỉnh miền trung
E cũng nhận thấy thế. Chắc do công tác đào tạo à cụ ? Hay ở nội thành HN học sinh đi du học nhiều nên không thi đại học.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Sáng nay em dẫn nhóc nhà em đi nhập học, mua đồng phục xong xuôi rồi ạ.
Chốt ngay từ lúc tính nguyện vọng nên cứ theo trình tự để quyết định, nhẹ đầu.

Baca1984

Xe đạp
E cũng nhận thấy thế. Chắc do công tác đào tạo à cụ ? Hay ở nội thành HN học sinh đi du học nhiều nên không thi đại học.
Chắc đi du học hết, chứ trường top đại học thì 3 tỉnh Thanh Nghệ Tĩnh chiếm 50% quân số rồi. Mà dân số 3 tỉnh này cộng lại hơn dân số Hà Nội một chút thôi

VQ_A8

Xe tăng
Ngoài yếu tố du học như các cụ nói ở trên thì điểm chuẩn vào ĐH của các cháu ở HN bao giờ cũng cao hơn các cháu ở tỉnh, nên cũng sẽ làm cơ hội đỗ ĐH của các cháu HN cũng ít đi.

BMW Z69

Xe buýt
Do HN "học dốt" hơn các tỉnh cụ ạ.

BKG

Xe tăng
Lớp con e có 1/3 bạn đi du học cụ a. Chắc đây là lý do. Ngoài ra một số không học công lập mà chọn RMIT hoặc BUV.