[Funland] Điểm chuẩn vào lớp 10 ở Hà Nội

Longleg

Xe tăng
Ông con tạch hết bác Loong ah. Chả đc trường nào thôi lại tìm trương tư thục
Nó học hành năm cuối vào đúng thời điểm bố bận tham gia chống dịch nên ko đc chu toàn với việc học của con. Coi như là sự mất mát nhỏ cho dịch bệnh vậy nhẻ.

Realty 2021

Xe tăng
Xin thông tin tư vấn của các cụ , mợ về ban D trường Quang Trung - Đống Đa với ah.
Thằng cu nhà em đỗ NV1 42 đ, mong muốn vào lớp chọn ( lớp chọn là do nhà trường tự lọc hay là phải xin? ..)Nhờ các cụ , mợ giúp.
Giờ có lẽ đa phần lớp chọn (có giáo viên chọn) thì ty lệ các phụ huynh thường chủ động xin vào cũng phải 50-50 đó cụ nhỉ ?

Thanhvuóng71

Xe điện
Giờ có lẽ đa phần lớp chọn (có giáo viên chọn) thì ty lệ các phụ huynh thường chủ động xin vào cũng phải 50-50 đó cụ nhỉ ?
Thấy bảo là Trường QT sẽ tự lọc lớp theo tiêu trí từ cao xuống thấp. Nhà em cũng đang đi tìm hiểu

Aids

Xe điện
Nó học hành năm cuối vào đúng thời điểm bố bận tham gia chống dịch nên ko đc chu toàn với việc học của con. Coi như là sự mất mát nhỏ cho dịch bệnh vậy nhẻ.
Tôi tuyến 2 thôi ko phải tuyến đầu. Thôi lo ông ấy ăn học đầy đủ mà ông ấy không chịu học thì sau sướng khổ ông ấy chịu. Học hành bậc thành chung không xong chán thiệt

luolanvn

Xe tăng
Tôi đăng ký rồi bác.T2 này hẹn phỏng vấn. Mà điểm ông ấy thi thấp quá
Chắc ổn thôi bác ơi. Nhà mình đang hoàn thành nốt các thủ tục để nộp,hạn ngày 13/7.

meotamthe

Xe cút kít
Thực ra quay lại rồi đó. Ví dụ như năm nay các trường như Bách khoa, ngoại thương, kinh tế quốc dân…. tỷ lệ % dành cho xét điểm đại học = điểm thi tốt nghiệp là rất thấp, đa số hơn 90% xẽ ưu tiên xét tuyển thẳng và sát hạch bằng đề trường.
Nếu không có gì thay đổi năm sau các trường TỐP xẽ tự bỏ
Em thấy bỏ kiểu bây giờ mà quay về tự các trường ĐH xét tuyển thi là đúng, ngày xưa hồi học C3, cô giáo em bảo các anh ra được trường thì rất dễ, thi ĐH mới là lúc sàng lọc, em thấy lớp em, mấy ông nghịch ngợm hoặc học hành lệch môn toàn bị lo tốt nghiệp C3 chứ chả ai lo trượt ĐH, giờ những thằng quậy phá nhất thì thành đạt nhất. Mà vợ em nó cũng bảo, thi xét điểm với học bạ bây giờ bị phụ huynh hack xong rồi, hồ sơ đẹp cực dễ.

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Nếu e là cụ e sẽ cố cho con học NBK, gần nhà lại còn ko phải chờ nộp hồ sơ vì hạ điểm, điểm trừ duy nhất là học phí cao hơn thôi, nhưng trừ tiền xăng xe, ăn uống thì cố chút cho con, chứ em nghĩ học 3 năm đi lại từ nhà cụ là quận BĐ đến Đại Mỗ xa quá, hqua cụ có qua trường thì cũng là hôm thời tiết mát mẻ, dễ chịu chứ ngày nắng, mưa cực lắm. Còn học tạm rồi xin chuyển thì tiền đó cho học xừ dl cho đỡ đau đầu
Tâm lí dân lập sợ ko ổn cụ ơi. Nó được tính phương án dự phòng. Em đang ở hoàng cầu đây ah

huongdo03

Xe tăng
Chúc mừng f1 nhà cụ, con em năm nay cũng đỗ NGT, giờ đỗ xong lại lo áp lực học hành, em thì muốn cháu học Phúc lợi cho gần nhà, mà f1 cứ thích thi NGT nên đành chiều. Chứ giờ học lo con vất vả vì trước con học Gia thụy cũng phải thức đêm hôm để học. Hôm nay trường tổ chức chào đón f1 mà nhà em lại ở xa k đi đc, nên rất tiếc k biết đến để nghe định hướng đăng ký mô hình học nào cho con cho phù hợp.
Học Gia Thuỵ riêng lượng bài vở trên lớp đã nặng rồi, cô chữa xong là thôi, có bài về nhà mấy đâu mợ. Con nhà em 10h tối em đã lùa lên giường rồi, cuối tuần nó còn cày phim với em.
Đỗ NGT thì tiếc gì Phúc Lợi? Con học tốt gặp môi trường tốt thế là ổn rồi ạ

NguyenBan360

Xe hơi
Cháu em thiếu 1d đậu nv3 đại mỗ. Đại mỗ mọi năm thấp năm nay tăng 7d.
Liệu có trường hợp hạ điểm chuẩn ko các cụ? Cháu lo nếu ko hạ chần chừ ko nộp dân lập thì toi mất :(
Ra dân lập thôi cụ, con nhà e cũng thiếu điểm đại mỗ. Không chờ hạ điểm đc đâu do năm nay các cháu đông quá

traimeo

Xe buýt
#:-s
Tôi tuyến 2 thôi ko phải tuyến đầu. Thôi lo ông ấy ăn học đầy đủ mà ông ấy không chịu học thì sau sướng khổ ông ấy chịu. Học hành bậc thành chung không xong chán thiệt
Cụ ơi cụ tâm tư quá vậy. Nếu gia đình kinh tế khó khăn thì mới có lợi thế học phí vào công lập chứ còn cụ có điều kiện thì con cụ học dân lập vẫn có thể có điều kiện học với các thầy giỏi nhất mà cụ. Ví dụ có con bé trượt chuyên anh năm ngoái buồn khóc nhưng mẹ nó tìm thầy cho học Ielts giờ band quanh 7.5 rồi trong khi đứa đỗ chuyên anh Nguyễn Huệ giờ mới lọ mọ đi xin học thầy của nó.

Đứa cháu em năm ngoái thi nó trượt mẹ nó buồn lắm nhưng em bảo giờ cho học dân lập và ngay lập tức cho học IELTS để chuẩn bị chiến dịch vào đại học và tìm lớp dạy thêm của các thầy bên chuyên Nguyễn Huệ học hai môn còn lại trong tổ hợp xét tuyển. Giờ sau 1 năm nó đang chuẩn bị thi IELTS vòng 1 với mục tiêu 6.5.

Cụ giờ phải đóng vai người hùng với con là khi con thất bại con đừng buồn bố sẽ hỗ trợ để tìm giải pháp. Tìm giải pháp rồi người thực hiện là con chứ không phải ai khác rồi nhanh chóng cho học IELTS đi cụ để cuối lớp 11 đầu 12 con có điểm từ 6.5 trở lên là ổn thôi. Thi IELTS thì có nhiều đợt thi nên chỉ tốn tiền chứ mình thất bại thì vẫn thi lại được và giáo viên họ báo điểm liên tục nên mình nắm được cụ ạ. Ông con nền chưa tốt cụ phải cho học luôn đi mới kịp đấy.

Phòng và vé

Xe tải
Em thấy bỏ kiểu bây giờ mà quay về tự các trường ĐH xét tuyển thi là đúng, ngày xưa hồi học C3, cô giáo em bảo các anh ra được trường thì rất dễ, thi ĐH mới là lúc sàng lọc, em thấy lớp em, mấy ông nghịch ngợm hoặc học hành lệch môn toàn bị lo tốt nghiệp C3 chứ chả ai lo trượt ĐH, giờ những thằng quậy phá nhất thì thành đạt nhất. Mà vợ em nó cũng bảo, thi xét điểm với học bạ bây giờ bị phụ huynh hack xong rồi, hồ sơ đẹp cực dễ.
Em thì thấy đã có ý tiêu cực thì theo hình thức nào cũng có cách
Để các trường ĐH xét tuyển thì lại có 1 loạt các lò luyện thi của giáo viên các trường đại học mở ra. Các hs ở tỉnh lại khăn gói quả mướp lên các lò để luyện. Giảng viên nào dc nằm trong hội đồng ra đề thì hot thôi rồi.
Hy vọng giờ sẽ khác chứ giống ngày trc em thấy cũng ko ổn.

pokemon06

Xe tăng
Cụ nào có con đỗ Kim Liên không? Em thấy trường phân ra hệ thường/hệ liên kết IELTS, rồi lại Ban KHTN/KHXH….nên hoang mang quá. Như vậy lớp chọn sẽ nằm ở đâu ạ? Có nên học lớp liên kết không? Lớp liên kết học phí khoảng hơn 2tr còn lớp thường học phí chỉ hơn 200k. Các cụ cho em xin ít kinh nghiệm ạ.

meotamthe

Xe cút kít
Em thì thấy đã có ý tiêu cực thì theo hình thức nào cũng có cách
Để các trường ĐH xét tuyển thì lại có 1 loạt các lò luyện thi của giáo viên các trường đại học mở ra. Các hs ở tỉnh lại khăn gói quả mướp lên các lò để luyện. Giảng viên nào dc nằm trong hội đồng ra đề thì hot thôi rồi.
Hy vọng giờ sẽ khác chứ giống ngày trc em thấy cũng ko ổn.
Nhưng ít ra nó tuyển vào có học lực thật cụ ạ, đầu vào nó ổn nó giảng dạy cũng ra được nhiều người khá giỏi, chứ toàn hack học bạ thì nó phải nhận đầu vào nhiều người kém hơn. Cái trò hack học bạ thì cụ biết rồi đấy, toàn là đẹp toàn diện, nhưng thực tế có thật sự hơn người khác đâu, nên em thấy xét học bạ là cực kỳ vớ vẩn.

Phòng và vé

Xe tải
Nhưng ít ra nó tuyển vào có học lực thật cụ ạ, đầu vào nó ổn nó giảng dạy cũng ra được nhiều người khá giỏi, chứ toàn hack học bạ thì nó phải nhận đầu vào nhiều người kém hơn. Cái trò hack học bạ thì cụ biết rồi đấy, toàn là đẹp toàn diện, nhưng thực tế có thật sự hơn người khác đâu, nên em thấy xét học bạ là cực kỳ vớ vẩn.
Vâng, em cũng thấy xét học bạ là điều vớ vẩn. Nhưng chắc còn phải nhiều tiêu chí nào nữa chứ nhỉ, chẳng hạn IELTS từ bao nhiêu …
Em chưa tìm hiểu kỹ vì con mới vừa vào cấp 3 thôi.

Lastbet

Xe buýt
Quay lại thời 199x các ĐH tuyển độc lập là hay nhất, em ủng hộ
Cái kiểuthi chung toàn quốc rồi xét nọ xét chai chỉ là cái mả để sinh ra giòi bọ tiêu cực
Thôi cụ ơi, thời ấy anh em mình không đi vào lò luyện đề ngồi tràn ra vỉa hè thì có đỗ vào mắt. Học trong trường 1 kiểu thi 1 kiểu đánh đố, chỉ tạo điều kiện cho các lò luyện thi kiếm tiền thôi. Xét tuyển học bạ + điểm thi tốt nghiệp theo môn chuyên ngành là quá đủ. Đồng ý có tiêu cực nhưng không phải ai cũng có điều kiện mà chạy điểm học bạ cho con đẹp đâu. Chưa kể còn xét thêm điểm thi tốt nghiệp nữa, học bạ đẹp nhưng học dốt thi thì vẫn trượt thôi.

Lastbet

Xe buýt
Xét học bạ không bỏ nhưng nên kèm thêm xét điểm tốt nghiệp thì sẽ chuẩn, chứ học hành cả chục năm chỉ đánh giá bằng 1 bài thi không thì cũng oan cho nhiều con lắm vì học tài thi phận mà,

vitdhtl

Xe buýt
Chúc mừng các Cụ Mợ cùng các con đã đỗ NV1 nhé

Hai bố con em nộp DL từ 9h sáng hôm qua, sau đó đi ăn sáng cafe, chơi cả ngày

Đêm qua bọn nó mới ra điểm chuẩn sau 2 ngày ngâm tôm úp mở, NV1 con em thiếu 1 xíu điểm, NV2 thừa mấy điểm

Kệ, đek quan tâm nữa
Cày cuốc cho con đóng thóc học DL thôi
Nếu NV1 thiếu 1 chút có khi trường hạ điểm đấy cụ!