Điện lạnh ô tô, những hư hỏng thường gặp - Tư Vấn + Sửa Chữa

nokiaman

Xe tải
Xe en Korando chạy dc 15 năm rùi, điều hòa mát nhưng không lạnh sâu, những ngày nắng to bật hết cỡ lưng vẫn ướt, e nghĩ do lốc yếu k biết có đúng không,xe e mùa hè rồi bảo dưỡng vệ sinh bơm ga rửa dàn nóng rùi, lốc mới xe Korando bây h khoảng bao tiền hả cụ

nguyen_kia

Xe điện
Cho em hỏi các cụ chiên gia vấn đề về tự ngắt ĐH:
- V2 em có tự ngắt khi lạnh nhưng không biết nó ngắt ở thời điểm nào: nhiệt độ đạt bn độ thì ngắt hay nó chạy bao lâu thì ngắt.
- Bây h em muốn can thiệp vào thời điểm ngắt này có được ko các cụ? Ví dụ em muốn lúc đến 1 nhiệt độ nào đó thì nó ngắt (và liệu có đ/c được nhiệt độ này như ĐH ở nhà ko?)

Aero Space

Xe đạp
Bên bác có vệ sinh dàn lạnh theo cách nội soi không ạ? Xe em hiện tại vẫn mát (họng gió đo 5độC) nhưng nhiều năm không vệ sinh giàn lạnh (grandis bác ạ).

Mông Sapa

Xe hơi
Xe en Korando chạy dc 15 năm rùi, điều hòa mát nhưng không lạnh sâu, những ngày nắng to bật hết cỡ lưng vẫn ướt, e nghĩ do lốc yếu k biết có đúng không,xe e mùa hè rồi bảo dưỡng vệ sinh bơm ga rửa dàn nóng rùi, lốc mới xe Korando bây h khoảng bao tiền hả cụ
Hàng còn dùng tốt giá 3,4 triệu cụ nhé,hoặc cụ lắp Sanden 502 xịn giá cũng vậy thôi

Mông Sapa

Xe hơi
Cho em hỏi các cụ chiên gia vấn đề về tự ngắt ĐH:
- V2 em có tự ngắt khi lạnh nhưng không biết nó ngắt ở thời điểm nào: nhiệt độ đạt bn độ thì ngắt hay nó chạy bao lâu thì ngắt.
- Bây h em muốn can thiệp vào thời điểm ngắt này có được ko các cụ? Ví dụ em muốn lúc đến 1 nhiệt độ nào đó thì nó ngắt (và liệu có đ/c được nhiệt độ này như ĐH ở nhà ko?)
Còn phụ thuộc vào xe của cụ là ngắt theo cảm biến mềm ( ECU điều khiển chế độ đóng,ngắt khi đạt nhiệt độ ) hay cảm biến cơ ( Dùng Rơle cứng cám biến nhiệt độ không cần ECU )
Cả 2 loại này đều có thể can thiệp được,chi phí cỡ 150K cụ nhá

Mông Sapa

Xe hơi
Bên bác có vệ sinh dàn lạnh theo cách nội soi không ạ? Xe em hiện tại vẫn mát (họng gió đo 5độC) nhưng nhiều năm không vệ sinh giàn lạnh (grandis bác ạ).
150K và xe của cụ sẽ được sử lý triệt để dàn lạnh bảo đảm sạch sẽ mà không phải tháo

VersaceEros

Xe hơi
Nhờ cụ tư vấn và cho hướng xử lý: xe tôi mitgala đời 2005 điều hoà thì chạy kiên tục khoảng 200km là ko còn mát. sau khi nghỉ một lát chạy lại mát bình thường đã vào hãng bảo dưỡng vẫn vậy

phutran120

Xe tải
Nhờ cụ tư vấn và cho hướng xử lý: xe tôi mitgala đời 2005 điều hoà thì chạy kiên tục khoảng 200km là ko còn mát. sau khi nghỉ một lát chạy lại mát bình thường đã vào hãng bảo dưỡng vẫn vậy
hỏng ngắt lạnh rồi, nông na là đóng băng giàn lạnh, nếu vẫn mát sâu thì ra bảo họ thay cái cảm biến ngắt lạnh là xong, mấy tăm

Xuân Bách

Xe buýt
Cụ ơi cho em hỏi là xe em bị đóng đá dàn lạnh. Sửa lâu không cụ. Với lại khi e bom gas, e cảm thấy khi bật lạnh thì máy yếu hơn trước, khi tắt máy tiếng "reo" khá là to thì bệnh là gì vậy a. Xe em là Chevrolet Spark 2011

TuanTT0902

Xe tải
Ôi, cụ gần nhà e roài, e ngay chỗ chợ sủi đây. Cuối tuần e phải phi qua chỗ cụ cái. Hàng ngày e phải đi làm nên k giao lưu dc.

Bác nào cần tư vấn,bắt bệnh cứ nhấc máy alo cho em nhé
Đc : Sát cạnh UBND xã Phú Thị,Gia Lâm,HN ( đường 181 đi Thuận Thành - Bắc Ninh )
Em làm máy lạnh ( điều hòa ) tất cả các loại xe từ 4- 45 chỗ - Xe tải - Công Lạnh với giá cả hợp lý
Có chỗ đỗ xe thoải mái ( 10 xe công 40ft đỗ ko hết )
Có nơi nghỉ ngơi ( máy lạnh - tivi - wifi ) trong thời gian chờ sửa chữa
Có bữa trưa,tối ( ăn với gia đình em và thợ ) nếu các bác không tiện thì có thể ra quán cạnh xưởng hoặc nhà nghỉ cách xưởng 300m
Em báo giá cơ bản như sau đề các bác biết về phần giá cả
Tư vấn - khám bệnh miễn phí
Bơm Gas 134A Dupont xịn - Xe 4 chỗ 200K - Xe 7 chỗ 2 dàn lạnh - 300K
Vệ sinh dàn Nóng không tháo - 50k
Vệ sinh dàn Lạnh + Quạt Gió không tháo 150K
Bảo dưỡng tổng thể - tháo dàn ( Nóng Lạnh ) - vệ sinh - xúc rửa - thay dầu Block - Hút chân không - xạc lại Gas 850K ( Xe 4 chỗ )
Cũng tùy loại xe,tùy loại block,không cứ loại nào cũng phải tháo dàn vs thay dầu Block nên giá cả có thể thay đổi
Thay chổi than,phục hồi,thay thế quạt dàn nóng ( từ 150K )
Thay phin lọc ( tùy loại - từ 80k đến 550K )
Thay Lọc gió điều hòa ( tùy loại từ 50K đến 350K )
Thay mặt hít ( tùy loại từ 400K )
Thay cảm biến,thay van an toàn chống tắc giàn nóng ( từ 80K )
Thay Gioăng,bi cổ Block ( tùy loại từ 700K)
Phục hồi cứu Block kẹt ( tùy loại từ 800K)
Thay thế Block zin giá hợp lý - độ chế block khác theo yêu cầu
Đặc biệt những ca bệnh khó ( chập chờn - lúc mát lúc không - cân bằng tải các dòng xe chạy 2 Block như Sapce)
Cân chỉnh van tiết lưu đạt tối ưu hiệu xuất
Cân chỉnh Thermostat đạt tối ưu tiết kiệm nhiên liệu
Bác nào có nhu cầu cứ bốc máy alo em 01236.569.568 em sẵn sàng phục vụ
Tùy theo bệnh mà em có thể hỗ trợ sửa tại nhà hoặc tại bãi xe cho các bác ( Ưu tiên các bác Công Lạnh,Đầu Kéo,Hổ Vồ,Taxi )
Có thẻ tích điểm,đổi điểm lấy dịch vụ cho các bác nữa nhé
Cám ơn các bác đã ủng hộ em trong thời gian qua,em thay số máy này - 01236.569.568 là số máy mới nhé,số cũ có liên quan đến điều hòa dân dụng và các vấn đề cá nhân khác nên em tách riêng ra rùi

gl1600

Xe điện
Cụ chủ thớt cho em hỏi. Xe em Land Cruiser 2005, đi tới giờ đã hơn 10 chục năm. Có cần phải thay mới mấy cái van tiết lưu ko nhỉ. Gần đây xe em có hiện twnjg đhòa mát lạnh bình thường nếu chạy 1 dàn trên nhưng khi bật thêm dàn sau lên chạy thì block lạnh chả ngắt gì cả chạy liên tục. Nhừng hôm nắng gắt còn có cảm giác mát kém đi. Đỗ lại dội xô nước vào dàn nóng là thấy lạnh sâu hơn và block lại ngắt như thường.

Xuân Bách

Xe buýt
Nhanh cụ ah. Khoảng 30 ph cụ ah,Cụ ở hn qua e làm cho. Sdt e 0975963843
Em ko ở HN cụ a. Cái máy nặng và tiếng reo to làm thế nào để xử lý hả cụ. Nếu cứ để vậy đi có sao ko?

khoaiqb

Xe tải
Oánh dấu, em phi sang cụ

minhab

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ chế được dàn lạnh không, em có quả Cap muốn chế thêm dàn lạnh cho hàng ghế sau chi phí thế nào cụ nhỉ, thêm dàn nóng nữa hay thay lốc để tăng công suất

Mông Sapa

Xe hơi
Xe cụ đầu tiên khi bật lên điều hòa có mát bình thường không =>

1 - không mát lắm => Lọc gió => Vòng tua quat => Giải nhiệt giàn nóng => Van áp xuất giàn nóng => Chi phi 500K quay đầu

2 - Mát bình thường => Đóng băng dàn lạnh => Chết hoặc hỏng cảm biến dàn lạnh => chi phí 300K quay đầu

Thăm khám trong 10 phút,điều trị trong 60 phút

Mông Sapa

Xe hơi
Cụ ơi cho em hỏi là xe em bị đóng đá dàn lạnh. Sửa lâu không cụ. Với lại khi e bom gas, e cảm thấy khi bật lạnh thì máy yếu hơn trước, khi tắt máy tiếng "reo" khá là to thì bệnh là gì vậy a. Xe em là Chevrolet Spark 2011
Thời gian sửa mất 30 phút,chi phí dưới 300K => trước khi đi sửa cụ nên nói rõ bệnh,và hỏi luôn giá thành khi làm,tránh tiền mất tật mang,dù là cụ sửa tại chỗ của em hay ở đâu cũng vậy thôi,hỏng cái gì sửa cái đó,đừng để bị những người khác họ xỏ dây thừng vào mũi và chăn cụ như chăn 1 con bò,hỏng cái A nhưng thay thêm cái B vs C tiện thể thay luôn cái Z và khi đó thì chắc cụ đã mọc thêm sừng rùi....he he..em fun tý nhưng đấy là sự thật đó ạ

Mông Sapa

Xe hơi
Cụ chế được dàn lạnh không, em có quả Cap muốn chế thêm dàn lạnh cho hàng ghế sau chi phí thế nào cụ nhỉ, thêm dàn nóng nữa hay thay lốc để tăng công suất
Nếu thêm dàn lạnh thì chắc chắn phải thay dàn nóng cụ à,ngoài ra còn phải độ chế công tắc,van đóng cắt áp xuất cao nữa
Có 1 cách lànm cực nhanh đó là nối thêm ống gió thẳng từ dàn lạnh phía trên đưa về phía dàn ghế sau,vấn đề này không ảnh hưởng lắm đến kêt cấu nguyên bản của hệ thống lạnh,thi công đơn giản,chi phí thấp chỉ = 30% so với giá thành độ thêm giàn lạnh,hiệu quả đạt 70% so với thêm dàn lạnh và thay thế dàn nóng cụ nhé

invaj

Đi bộ

1 - không mát lắm => Lọc gió => Vòng tua quat => Giải nhiệt giàn nóng => Van áp xuất giàn nóng => Chi phi 500K quay đầu

2 - Mát bình thường => Đóng băng dàn lạnh => Chết hoặc hỏng cảm biến dàn lạnh => chi phí 300K quay đầu

Thăm khám trong 10 phút,điều trị trong 60 phút[/

Thăm khám trong 10 phút,điều trị trong 60 phút
mình muốn lắp dàn lạnh sau cho innovaj bạn có giúp được không
Nếu thêm dàn lạnh thì chắc chắn phải thay dàn nóng cụ à,ngoài ra còn phải độ chế công tắc,van đóng cắt áp xuất cao nữa
Có 1 cách lànm cực nhanh đó là nối thêm ống gió thẳng từ dàn lạnh phía trên đưa về phía dàn ghế sau,vấn đề này không ảnh hưởng lắm đến kêt cấu nguyên bản của hệ thống lạnh,thi công đơn giản,chi phí thấp chỉ = 30% so với giá thành độ thêm giàn lạnh,hiệu quả đạt 70% so với thêm dàn lạnh và thay thế dàn nóng cụ nhé
mình muốn lắp thêm dan lạnh sau cho em innovạ ban lăp giup với cho mình đia chi đi

invaj

Đi bộ
hay thế nhưng thực tế thì sao nhỉ