Điều hòa FORTE (nhờ giúp)

QHTD

Xe hơi
Kính thưa các cụ, con Fò tè SX-AT (Anh Hải) của em tự nhiên điều hòa chả thấy mát gì, mặc dù em để 18-19 độ. Gió thổi ra 2 cửa gió bên lái như chưa bật AC, 2 cửa gió bên phụ có gió lạnh nhưng vẫn không đúng với mức nhiệt để là 18 độ.
Em cho vào Kia giải phóng, chú thợ bảo hụt tí ga bơm thêm, đi có ok (Nhưng vẫn không bằng lúc trước) được 2-3 ngày, đến nay lại bị

Các cụ giúp em xem nó bị lỗi gì ?
Cảm ơn các cụ nhiều!

xetoancau

Xe tải
Khu Mỹ Đình Phạm Hùng - và Chợ zời TKChân HN
Website
xetoancau.vn
Xe cụ mới chạy hay chạy được 1-2 năm rồi, theo số lượng bán hàng bên em, khoảng 2 năm là lốc của Forte thay một loạt do hỏng lốc, không chỉ Forte mà cả Soprtage và i30, 3 dòng này đều dùng lốc của Dowoon cung cấp cho Mobis đến giai đoạn này đều thay thế, nhu cầu xuất hàng bên em tăng vọt.

Xe cụ nên vào Gara hoặc đại lý kiểm tra lại xem lượng gas nạp và hệ thống làm mát...và xem lốc có đóng không khi chạy điều hòa.

QHTD

Xe hơi
Cảm ơn Cụ , Xe em chạy mới được hơn 1 năm. Hơn 1 năm ma hỏng lốc thì chán nhỉ. Em sẽ lưu ý vấn đề này. Cảm ơn Cụ.
Ah tiện đây cụ PM giúp em giá quả lốc nhé?

michau83

Xe hơi
Xe cụ mới chạy hay chạy được 1-2 năm rồi, theo số lượng bán hàng bên em, khoảng 2 năm là lốc của Forte thay một loạt do hỏng lốc, không chỉ Forte mà cả Soprtage và i30, 3 dòng này đều dùng lốc của Dowoon cung cấp cho Mobis đến giai đoạn này đều thay thế, nhu cầu xuất hàng bên em tăng vọt.

Xe cụ nên vào Gara hoặc đại lý kiểm tra lại xem lượng gas nạp và hệ thống làm mát...và xem lốc có đóng không khi chạy điều hòa.
chẳng lẽ chất lượng tệ thế, 1-2 năm đứt phim àhh

Smile Lion

Xe buýt
Xe cụ mới chạy hay chạy được 1-2 năm rồi, theo số lượng bán hàng bên em, khoảng 2 năm là lốc của Forte thay một loạt do hỏng lốc, không chỉ Forte mà cả Soprtage và i30, 3 dòng này đều dùng lốc của Dowoon cung cấp cho Mobis đến giai đoạn này đều thay thế, nhu cầu xuất hàng bên em tăng vọt..
Lốc Dowoon cung cấp cho Mobis xuất xứ từ đâu và giá có đắt không cụ? Chắc chỉ xác xuất hỏng chứ nhiều người vẫn chạy ầm ầm sau 2 năm đấy chứ!:-/

KMV

Xe tải
Kính thưa các cụ, con Fò tè SX-AT (Anh Hải) của em tự nhiên điều hòa chả thấy mát gì, mặc dù em để 18-19 độ. Gió thổi ra 2 cửa gió bên lái như chưa bật AC, 2 cửa gió bên phụ có gió lạnh nhưng vẫn không đúng với mức nhiệt để là 18 độ.
Em cho vào Kia giải phóng, chú thợ bảo hụt tí ga bơm thêm, đi có ok (Nhưng vẫn không bằng lúc trước) được 2-3 ngày, đến nay lại bị

Cảm ơn các cụ nhiều!
Chào bác, bác cho em hỏi chút:
1/ Khi bật AC bác có cảm giác hệ thống điều hoà có hoạt động không? Có mà thiếu gió (gió ít) thì chủ yếu do bẩn lọc gió điều hoà, vệ sinh (nếu còn dùng được) hoặc thay là lại ngon lành.
2/ Bác bật AC nhìn vào đầu lốc lạnh xe ly hợp từ có quay không? quay hệ thống hạot động bình thường và vệ sinh hoặc thay lọc như trên, còn không quay hệ thống đang có chút vấn đề.
3/ Nếu gas bị thiếu thì cần phải tìm nguyên nhân tại sao bị thiếu gas? rò rỉ ở đâu, xử lý rồi nạp lại gas.
4/ Bác vào KIA GIẢI PHÓNG làm điều hoà lâu chưa? cho em xin biển số nhé.
Cảm ơn bác nhiều, chúc V2 bác sớm trở lại trạng thái mát mẻ ban đầu.

QHTD

Xe hơi
Chào bác, bác cho em hỏi chút:
1/ Khi bật AC bác có cảm giác hệ thống điều hoà có hoạt động không? Có mà thiếu gió (gió ít) thì chủ yếu do bẩn lọc gió điều hoà, vệ sinh (nếu còn dùng được) hoặc thay là lại ngon lành.
2/ Bác bật AC nhìn vào đầu lốc lạnh xe ly hợp từ có quay không? quay hệ thống hạot động bình thường và vệ sinh hoặc thay lọc như trên, còn không quay hệ thống đang có chút vấn đề.
3/ Nếu gas bị thiếu thì cần phải tìm nguyên nhân tại sao bị thiếu gas? rò rỉ ở đâu, xử lý rồi nạp lại gas.
4/ Bác vào KIA GIẢI PHÓNG làm điều hoà lâu chưa? cho em xin biển số nhé.
Cảm ơn bác nhiều, chúc V2 bác sớm trở lại trạng thái mát mẻ ban đầu.
Cảm ơn Bác đã reply
1/Khi bật AC điều hòa có hoạt động Bác ạ. Bằng chứng là 2 cửa gió bên phụ có gió lạnh. Gió thổi mạnh và em đã ktra lọc gió điều hòa hôm vào KIA giải phóng.
2/Quay tít ạ
3/ Ga trước cậu tra xe em nói thiếu không nhiều, chỉ tí xíu có bù lại và dùng súng bắn nhiệt để ktra tại cửa gió đều OK (-3 độ C). Nhưng chỉ được mấy hôm lại bị như bây giờ Bác ạ.
4/ EM vào khoảng 3-4 tuần rồi. Xe này cũng ít đi nên em chưa vào ktra lại. (29A-167.08)

thanh_hoi

Xe điện
Xe em là Cerato nhập. Em chạy 2,5 năm rồi, hơn 4 vạn, điều hòa vẫn mát lạnh chả bao giờ dám để dưới 23 độ cả.

hongba86

Xe máy
Dòng này hình như em đã gạp hai con xe thì phải, các bác xem cho em nhiêt độ nước nhe

trienchieu12

Xe tăng
cụ giữ nút "OFF" và bấm nhanh 4 lần nút "MODE ^" trong khi đang nổ máy, bật điều hòa xem màn hình nó báo gì rồi hỏi cụ hardtop nhé.
@xetoancau: i30 nhà em trộm vía 4 năm rồi điều hòa vẫn mát lạnh có sao đâu mà hỏng hàng loạt hả cụ ?

Chỉnh sửa cuối:

Mr_Minh

Xe tải
Xe em cũng giống xe cụ chủ mà trộm vía thấy điều hòa vẫn mát lạnh. Sáng đi làm chỉ dám mở điều hòa 1 gió và nhiệt độ để 25.

haininh_baichay

[Tịch thu bằng lái]

Cảm ơn các cụ nhiều!
Xe Forte của em thì cũng bị y hệt như cụ sau tròn 1 năm sử dụng. Em thấy không mát, em đi bơm thêm gas thì khoảng 3 tháng sau cũng lại hết mát, kiểm tra rất kỹ các đường ống không thấy thủng gì, các chú thợ vườn nhà em phán bảo phải thay lốc. Em lăn tăn quá, nghĩ gì mà 1 năm đã thấy hỏng, hic hic. Thế là em bắt các chú thợ ấy tháo lốc ra, vệ sinh, vặn chặt lại các gioăng, ren cho khít khịt, rồi lại nạp gas. Kết quả mĩ mãn quá các cụ ạ, xe em lại lạnh như mới, gần 2 năm nay rồi vĩn ngon. Các cụ kiểm tra lại lốc điều hòa nhé, nhiều khi không phải chết lốc đâu, cũng có thể do lỗi sản xuất bị hở các đầu nối rồi là gioăng, đường ren đấy, cứ vệ sinh thật kỹ lại nhé, không lại tí phải thay lốc oan như em nhé. :)

QHTD

Xe hơi
Xe Forte của em thì cũng bị y hệt như cụ sau tròn 1 năm sử dụng. Em thấy không mát, em đi bơm thêm gas thì khoảng 3 tháng sau cũng lại hết mát, kiểm tra rất kỹ các đường ống không thấy thủng gì, các chú thợ vườn nhà em phán bảo phải thay lốc. Em lăn tăn quá, nghĩ gì mà 1 năm đã thấy hỏng, hic hic. Thế là em bắt các chú thợ ấy tháo lốc ra, vệ sinh, vặn chặt lại các gioăng, ren cho khít khịt, rồi lại nạp gas. Kết quả mĩ mãn quá các cụ ạ, xe em lại lạnh như mới, gần 2 năm nay rồi vĩn ngon. Các cụ kiểm tra lại lốc điều hòa nhé, nhiều khi không phải chết lốc đâu, cũng có thể do lỗi sản xuất bị hở các đầu nối rồi là gioăng, đường ren đấy, cứ vệ sinh thật kỹ lại nhé, không lại tí phải thay lốc oan như em nhé. :)
Vâng, em đang mang vào hãng đây. Để xem cuối cùng nguyên nhân là gì, em cũng nghĩ là hở hoặc lỏng cái gì đó, chứ 1 năm mà chết lốc thì hơi lạ
EM sẽ báo cáo sau khi khám

viet_hl81

Xe máy
Xe em mua từ tháng 1/ 2010 đến giờ mà điều hóa vẫn ngon choét, có sao đâu.

elegantteam

Xe tăng

thật hả cụ chắc là phải seri lỗi thôi, chứ 2 năm mà hỏng thì hơi vô lý

GANHO

Xe buýt

Èo, chết em rồi xe em chạy sắp được 3 năm roài không biết bao giờ nó tèo nhỉ :((

nnm2008

Xe tải
Mình đi xe anh Hải được 1,5 năm rồi mà điều hòa vẫn mát rượi, chưa thấy có vấn đề gì cả

Xerato2011

Xe máy
Xe của em Cerato đi đc gần 2 năm rồi, nếu đi một mình em chỉ để 24 độ và 2 nấc gió đã thấy sun c......him rồi. Chắc xe em nằm ngoài quy luật của cụ xetoancau

phuongtv_76

Xe container
Xe hàn hay gặp lỗi thì cũng bình thường có chi đâu mà lạ. hỏng thì cụ cứ vác ra ga ra mua mà bắt đền

Xe hàn hay gặp lỗi thì cũng bình thường có chi đâu mà lạ. hỏng thì cụ cứ vác ra ga ra mua mà bắt đền
Bác toàn phán thôi, chả có ý kiến gì cho nó tử tế thì lên OF làm gì? Bác về box Toy xem cũng nhiều người lên hỏi về các lỗi kỹ thuật, nhưng hiếm khi em thấy bác (và một số nữa) vào tư vấn cho người ta mà chỉ lo đi lê la PR cho Toy và hạ thấp xe Hàn là sao nhỉ? Theo em thì đã cùng là thành viên OF thì không nên phân biệt xe gì, hạng sang hay xe cỏ thì đều là người yêu xe cả, thế nên thay vì đi hạ thấp xe của nhau thì hãy hỗ trợ nhau lúc khó khăn (như bác chủ thớt là một ví dụ) để chúng ta cùng hưởng thú vui lái xe. Chứ cứ như bác thì nhà em chửi nhau quanh năm vì có đủ cả Hyundai-Kia, Toy-Honda.