Thảo luận Điều hòa xe camry

Hoangngocbo

Đi bộ
Xe e camry 2014.Giờ trời nắng đi thỉnh thoảng điều hòa ko thấy mát chỉ thấy gió.có phải do lốc ko các cụ

gotoancau

Xe buýt
Xe e camry 2014.Giờ trời nắng đi thỉnh thoảng điều hòa ko thấy mát chỉ thấy gió.có phải do lốc ko các cụ
Chuẩn do lốc rồi cụ, do hiệu suất làm việc của lốc bị giảm, có thể bị thêm thủng giàn lạnh nữa. Cụ cho vào hãng mà kiểm tra cho chính xác, nếu đúng như em nói thì thay đồ chính hãng chát lắm.

Hoangngocbo

Đi bộ
Chuẩn do lốc rồi cụ, do hiệu suất làm việc của lốc bị giảm, có thể bị thêm thủng giàn lạnh nữa. Cụ cho vào hãng mà kiểm tra cho chính xác, nếu đúng như em nói thì thay đồ chính hãng chát lắm.
Nhưng e thấy nó chỉ mất mát một lúc rồi lại bình thường

gotoancau

Xe buýt
Nhưng e thấy nó chỉ mất mát một lúc rồi lại bình thường
Trời nắng như này cụ dừng, vẫn nổ máy - khoảng 20 phút trở lên xem điều hoà còn mát không! Nếu sau thời gian em nói mà nó phả ra khí nóng thì đúng bệnh em nêu.

buihai

Xe buýt
Chắc là hiệu suất kém thôi, xe Cam em đang đi cũng hoạt động bình thường mát ..

Nhưng nếu tắc đường, phơi nắng thì hết mát, chắc không tải nổi với cái kính và vỏ nóng.

Duong Tien

Xe hơi
Cụ đi đường dài có mát ko a. Cụ cho vào gara check mới ra bệnh được.

Chimchip

Xe tăng
Website
www.eaglesport.com.vn
trước e bị kiểu này rồi, nó liên quan đến lốc và cảm biến lạnh. cụ gg cụ Lợi trường chinh, em làm 3 năm nay giờ vẫn mát. giờ e nghĩ xưởng vẫn ở đó, ngõ 99 trường chinh. nói chung giá cũng hợp lý, 0 rẻ 0 đắt nhưng chất lượng ổn.
ở ngõ 109. nhiều người chửi nhưng e làm mấy con xe cỏ của e rồi, đều ổn

Chỉnh sửa cuối:

agrimeco

Xe lăn
lốc kém rồi, tiết kiệm thì thay lốc bãi dùng cũng ổn.

Hoangngocbo

Đi bộ
trước e bị kiểu này rồi, nó liên quan đến lốc và cảm biến lạnh. cụ gg cụ Lợi trường chinh, em làm 3 năm nay giờ vẫn mát. giờ e nghĩ xưởng vẫn ở đó, ngõ 99 trường chinh. nói chung giá cũng hợp lý, 0 rẻ 0 đắt nhưng chất lượng ổn.
Thế có phải thay lốc ko hả bác

Hoangngocbo

Đi bộ
Chắc là hiệu suất kém thôi, xe Cam em đang đi cũng hoạt động bình thường mát ..

Nhưng nếu tắc đường, phơi nắng thì hết mát, chắc không tải nổi với cái kính và vỏ nóng.
E nghĩ nắng nóng qua nên lốc nó đóng lại cũng lên

buihai

Xe buýt
E nghĩ nắng nóng qua nên lốc nó đóng lại cũng lên
Hình như điều hoà bọn này cũng kém, khởi động cũng phải mất khoảng 5-10 phút mới bắt đầu có gió mát...

Hôm nọ tắc đường ngồi trong xe nóng điên, tưởng điều hoà hỏng, hoá ra không phải, đi qua chỗ tắc đến tối thì lại mát lạnh. Tức là hiệu suất nó kém ...

minhmo

Xe cút kít
Xe em cũng tình trạng như vậy, hôm qua mang ra gara, họ cắm đồng hồ vào đo rồi bảo hơi thiếu ga, phải nạp thêm.
Thợ cắm cái bình như nồi cơm điện vào nạp, thấy áp suất ga tăng lên dần. Nạp khoảng 5 phút sau thì dừng lại. Thanh toán hết 200k.
Hôm nay buổi trưa chạy trời nóng thấy trong xe mát hơn nhiều. :-bd

Hoangngocbo

Đi bộ
Xe em cũng tình trạng như vậy, hôm qua mang ra gara, họ cắm đồng hồ vào đo rồi bảo hơi thiếu ga, phải nạp thêm.
Thợ cắm cái bình như nồi cơm điện vào nạp, thấy áp suất ga tăng lên dần. Nạp khoảng 5 phút sau thì dừng lại. Thanh toán hết 200k.
Ga e kiểm tra thì vẫn đủ.nên e đoán chắc do lốc thôi

gotoancau

Xe buýt
Bơm thêm gas là giải pháp tạm thời thôi cụ ạ! Nếu cụ cứ chạy bình thường em nghĩ vẫn OK nhưng nếu phải dừng xe để đợi ai đó lâu một chút và xe vẫn nổ máy thì lúc đó mới thấy điều hoà không còn mát nữa - cái này mà vào trời mưa mới nhục, kính mờ tịt luôn.

minhmo

Xe cút kít
Ga e kiểm tra thì vẫn đủ.nên e đoán chắc do lốc thôi
Còn trường hợp cảm biến ngắt của cụ bị hỏng. Trong quá trình hoạt động máy lạnh quá nó không ngắt, dẫn tới đóng đá bên ngoài ống dẫn ga. Mở cabo ra nhìn thấy đường ống nó trắng toát, có đá lạnh bám quanh. Khi đó điều hòa bên trong khoang lái ngừng mát. Phải tắt AC đi khoảng một vài phút rồi bật lại nó mới mát.
Gara thay cảm biến và cài đặt lại nhiệt độ ngắt là ngon lành. Em thấy họ cài xe em là âm 6 độ thì ngắt.

Bơm thêm gas là giải pháp tạm thời thôi cụ ạ! Nếu cụ cứ chạy bình thường em nghĩ vẫn OK nhưng nếu phải dừng xe để đợi ai đó lâu một chút và xe vẫn nổ máy thì lúc đó mới thấy điều hoà không còn mát nữa - cái này mà vào trời mưa mới nhục, kính mờ tịt luôn.

Chỉnh sửa cuối:

honganh89

Xe hơi
Cụ bật điều hòa có nghe tiếng Tạch 1 cái ko. Nếu ko thì hỏng ly hợp điện của block, nếu có thì có vài khả năng:
Nhẹ thì thủng dàn, hàn hoặc thay dàn mới làm lại gas (hút chân ko),

Nặng thì toang lốc rồi cụ ạ.

buihai

Xe buýt
Chết, cụ này nói đúng bệnh rồi. Con của em cũng thế, trời mưa tự dưng kính mờ tịt, bật sấy kính cũng không ăn thua ....

Hoá ra là do điều hoà kém hả cụ

Hoangngocbo

Đi bộ
Cụ bật điều hòa có nghe tiếng Tạch 1 cái ko. Nếu ko thì hỏng ly hợp điện của block, nếu có thì có vài khả năng:
Nhẹ thì thủng dàn, hàn hoặc thay dàn mới làm lại gas (hút chân ko),

Nặng thì toang lốc rồi cụ ạ.
Ko nghĩa là e đi thì vẫn bình thường.chỉ khi nào đi lâu mà trời nắng to thì hay bị mất mát chỉ có gió thôi.nhưng đi một lúc thì nó lại bìn thường

honganh89

Xe hơi
Ko nghĩa là e đi thì vẫn bình thường.chỉ khi nào đi lâu mà trời nắng to thì hay bị mất mát chỉ có gió thôi.nhưng đi một lúc thì nó lại bìn thường
Thế e nghĩ khả năng cao dàn nóng bị bẩn tản nhiệt kém, nên van áp đường gas dàn ngưng nó ngắt thôi.
Còn thiếu gas do rò rỉ thì sau bao năm mất hết gas rồi ạ.