[Funland] Định cư Mỹ, đi hay không đi ?

Theo các cụ, với điều kiện và khả năng của chủ thớt, có nên đi định cư Mỹ?

• Đi luôn

Lượt chọn: 97 82.9%
  • Không nên đi

Lượt chọn: 20 17.1%

• Tổng bình chọn
    117

Great Snow Mountain

[Tịch thu bằng lái]
Giảng viên kiến trúc cụ nghĩ giàu? :)). Tầm ntn mới được người thuê? Giảng viên nhiều loại lắm cụ ơi đa phần là nghèo. Mức thu nhập thua mấy giáo viên cấp 1,2,3 mà dạy có tiếng tý nhiều cụ nhé.
Giảng viên trường kiến trúc có cty riêng chuyên nhận hợp đồng về rồi giao đệ tử làm, kiếm tốt là chuyện quá bình thường luôn. Cụ không phải trong giới đó không biết đâu.

Em có 2 ông anh và 1 thằng cháu KTS nhé.

NGC

Xe tăng
mấy bố muốn ở Việt Nam thực ra 1 là mấy tay quen ăn nhậu, chơi bời sung sướng nên chả muốn sang xứ mà ai cũng phải làm mới có ăn; chỉ nghĩ cho bản thân mình, ko nghĩ cho thế hệ sau; ích kỷ; ở đâu cũng phải làm, chỗ nào an sinh xh, môi trường, cuộc sống tốt hơn thì chọn thôi; đằng nào cuộc đời 1 con người cũng chỉ tầm 60 năm, sống sao cho có ích (lo đc cho những người thân) thì tốt hơn
Đây chính là lý do khi đoc xong bài của cụ chủ thớt - em chỉ viết ngắn gọn một câu : cụ chủ nên ở VN .

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Giảng viên trường kiến trúc có cty riêng chuyên nhận hợp đồng về rồi giao đệ tử làm, kiếm tốt là chuyện quá bình thường luôn. Cụ không phải trong hiới đó không biết đâu.

Em có 2 ông anh và 1 thằng cháu KTS nhé.
Thế em mới bảo ko ai cũng kiếm được mà cụ, e tin đôi vợ chồng kia là thuộc thế. Và ông chồng đi theo diện vợ( e thấy vợ người nam). Còn thầy dậy tiểu học cho f1 nhà e thu nhập đủ thừa sức cho f1 du học. Hè nào chẳng sang chơi với con 1 tháng :D

fanmu1234

Tháo bánh
E xem clip của cụ e thấy 2 vợ chồng này chưa có tý gì gọi là thành đạt ở Việt Nam, may ra chỉ đủ ăn. Họ sang đây hi sinh cho con cái là chính, ân hận tất nhiên là ko rồi nói thế tự vả vào mồm mình ah? :D. Mà già vãi có con 10 tuổi :D
Theo thông tin em biết, họ có TS hơn 10 tỷ, chồng làm giảng viên đại học, vợ làm chủ trường mẫu giáo tư, thu nhập khi còn ở VN là trên 80 củ 1 tháng, như vậy chưa được tính là thành đạt sao cụ.

Vì họ là người thân của em :D:D:D

Great Snow Mountain

[Tịch thu bằng lái]
Thế em mới bảo ko ai cũng kiếm được mà cụ, e tin đôi vợ chồng kia là thuộc thế. Và ông chồng đi theo diện vợ( e thấy vợ người nam). Còn thầy dậy tiểu học cho f1 nhà e thu nhập đủ thừa sức cho f1 du học. Hè nào chẳng sang chơi với con 1 tháng :D
Tức là ý cụ chuyển từ 1 anh giảng viên trường kiến trúc sang Mỹ bán bánh gio là đúng? Vì tương lai con cái?

Em thì tin rằng con cụ này chí ít cũng có xuất phát điểm hơn hàng vạn con em nông dân.

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
Tức là ý cụ chuyển từ 1 anh giảng viên trường kiến trúc sang Mỹ bán bánh gio là đúng? Vì tương lai con cái?

Em thì tin rằng con cụ này chí ít cũng có xuất phát điểm hơn hàng vạn con em nông dân.
Thế lên e bảo tuỳ quan điểm mỗi người mà cụ chư đâu phải ai cũng bất chấp sang cho bằng được.

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
Theo thông tin em biết, họ có TS hơn 10 tỷ, chồng làm giảng viên đại học, vợ làm chủ trường mẫu giáo tư, thu nhập khi còn ở VN là trên 80 củ 1 tháng, như vậy chưa được tính là thành đạt sao cụ.

Vì họ là người thân của em :D:D:D
Sao trong clip ko thấy nói đến nhỉ? :D

fanmu1234

Tháo bánh

Ông bán bánh giò này là người thân của em, họ có TS hơn 10 tỷ, chồng làm giảng viên đại học, vợ làm chủ trường mẫu giáo tư, thu nhập khi còn ở VN là trên 80 củ 1 tháng, nhà có người hậu kẻ hạ, nhưng họ vẫn đi Mỹ, vì tương lai con cái.

2 đưa nhỏ con ông bánh giò này học trường quốc tế từ bé, vì ông ấy định hường chúng sẽ sống nước ngoài.

Nếu là em , thì em quyết định ở VN, nhưng ông ấy lại chon đi Mỹ bán bánh giò =))=))

Samdoria

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ cứ sang đi. Có hộ chiếu thì về Việt Nam sống nếu muốn, mác Việt Kiều cũng khác chứ.

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
em chưa hiểu ý cụ
Cụ kia nói là 2 vợ chồng thành đạt, nhưng clip ko thấy nói như cụ, e mới hỏi cụ ấy thành đạt là chỗ nào :D. Nếu như cụ nói đúng là thành đạt ở vn thật :D

Namtroc

Xe điện

Great Snow Mountain

[Tịch thu bằng lái]
Ông bán bánh giò này là người thân của em, họ có TS hơn 10 tỷ, chồng làm giảng viên đại học, vợ làm chủ trường mẫu giáo tư, thu nhập khi còn ở VN là trên 80 củ 1 tháng, nhà có người hậu kẻ hạ, nhưng họ vẫn đi Mỹ, vì tương lai con cái.

2 đưa nhỏ con ông bánh giò này học trường quốc tế từ bé, vì ông ấy định hường chúng sẽ sống nước ngoài.

Nếu là em , thì em quyết định ở VN, nhưng ông ấy lại chon đi Mỹ bán bánh giò =))=))
Vâng nên bảo GV trường KT mà nghèo em chả tin vì em so ngay với những người em biết rõ. 80 củ /tháng thì quá ổn, vừa làm công việc trí óc, công việc quản lý mà vẫn có tiền.

fanmu1234

Tháo bánh
Cụ kia nói là 2 vợ chồng thành đạt, nhưng clip ko thấy nói như cụ, e mới hỏi cụ ấy thành đạt là chỗ nào :D. Nếu như cụ nói đúng là thành đạt ở vn thật :D
Trước khi đi Mỹ, ông bánh giò còn cho em 1 đồng đồ dùng gia đình =))=))

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]

Tương lai con cái là một cái gì đấy rất mơ hồ.

Em cũng muốn cho con em đi du học, thích thì ở lại luôn cũng được. Nhưng đến giờ này con nhà em có vẻ như thích hợp với VN hơn, bảo đi du học sợ chết khiếp =))

Hy vọng giờ chúng nó còn bé, lớn lên sẽ thay đổi.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Như anh này cũng có thể gọi là thành đạt ở VN, sang Mỹ đi bán bánh giò kiếm sống. Tất nhiên anh bảo k hối hận nhưng sâu trong tâm khảm ai biết.

Chả biết tâm khảm thế nào nhưng em nhìn bác ấy bán bánh giò trong cái môi trường sạch sẽ văn minh, đội mũ phớt giày tây sơ vin bảnh bao thế kia thì em cũng thấy sướng cái thằng người :))