DIY - Tự cấu hình chức năng options của BMW và Chuẩn đoán kỹ như vào hãng

seconde epouse

Xe tải
Website
www.vovworld.vn
Ok pác, khoảng 9AM nhé, chỗ nào bác sms cho em, xem siêu xe X5 của pác nuột như thế nào;))
Anh vừa lên CQ. Cáp ODB vừa về đến nơi.
Mai thử luôn nhé. 9h, cổng trường cấp 2 Giảng Võ nhé. Anh thường câu cá ở đó sau khi thả F1 vào trường học và chờ đón nó! Chỗ đỗ thoải con gà mái! He he

Dang Vu

Xe tải
Anh vừa lên CQ. Cáp ODB vừa về đến nơi.
Mai thử luôn nhé. 9h, cổng trường cấp 2 Giảng Võ nhé. Anh thường câu cá ở đó sau khi thả F1 vào trường học và chờ đón nó! Chỗ đỗ thoải con gà mái! He he
Ok pac, xe đậu ở chỗ góc quây tôn cuối dg Trần Huy Liệu phải ko ạ..tầm đó e qua nhé. Btw có cái cable tốt quá..hị

tapchoixe

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

soluon

Xe máy
Bác cho em xin 3 xu link với ...:))

tapchoixe

Xe tải
Đã add link, sáng mờ mắt quá em quên.

0979920000

Xe hơi
Hôm nay nhà em đi xử lý cái ghế lái màu vàng kem bị nhàu và nứt. Kết quả quá mỹ mãn và hợp lý.
Da cũ xịn vẫn nguyên, chỉ xử lý bề mặt bằng son phấn của Mỹ hịn! Ghế lái nhìn căng đét, mới coóng!!!!
anh làm ở đâu thế?

soluon

Xe máy

tapchoixe

Xe tải
Cáp + OTG để cho nó nhận chính xác trơn tru thì chắc ăn nên root máy.
Sau đó cài 2 cái ứng dụng có tên là : OTG help và serial terminal for PL2303 ( em nhớ mài mại như thế )
Sau đó mở cái soft lên. Ấn vào phần cable, nó sẽ hiện số serial của cáp là các bác có thể hảm hiếp xe mình được rồi.
Ngoài phần coding, em thấy phần chuẩn đoán bệnh xe khá chính xác.
Nó có luôn 1 số phần cho xem online thông số động cơ khi đang nổ máy.

seconde epouse

Xe tải
Website
www.vovworld.vn
Iem đã đao-loát xong rồi cụ ạ, cảm ơn cụ nhiều nhiều...lúc nào có dịp sẽ đa tạ cụ ạ...
Ông bạn quý đã nhận được hàng của bác Tập chơi xe chưa?
Cái đĩa DVD phần mềm INPA có làm ăn gì được không?
Về vụ camera lùi ban ngày bây giờ quá chuẩn, nét từng lỗ chân lông. Cưỡi em nó mà người cứ lâng lâng, thêm nhiều phần tự tin khi lùi nữa!
Nhưng lùi ban đêm thì vẫn hơi tối.
Sáng nay mình đã đi lắp 2 cái đèn led soi biển số và đính luôn cái camera lùi mới đặt về fit luôn ở chỗ đèn soi biển số, nó có đính 4 cái đèn led nhỏ xung quanh, đường AV mình không đấu vào vì vẫn dùng camera lùi xịn, chỉ xin 4 cái đèn led của cái camera mới để tăng cường chiếu sáng cho camera xịn thôi. Hy vọng là camera lùi ban đêm sẽ nét!

0979920000

Xe hơi
Về vụ camera lùi ban ngày bây giờ quá chuẩn, nét từng lỗ chân lông. Cưỡi em nó mà người cứ lâng lâng, thêm nhiều phần tự tin khi lùi nữa!
Sáng nay mình đã đi lắp 2 cái đèn led soi biển số và đính luôn cái camera lùi mới đặt về fit luôn ở chỗ đèn soi biển số, nó có đính 4 cái đèn led nhỏ xung quanh, đường AV mình không đấu vào vì vẫn dùng camera lùi xịn, chỉ xin 4 cái đèn led của cái camera mới để tăng cường chiếu sáng cho camera xịn thôi. Hy vọng là camera lùi ban đêm sẽ nét!
cụ ơi, em xem cái x5 gần nhà em rùi. Option nghèo quá cụ ạ, không có sấy ghế, ghế k thể thao, đèn cánh cửa cũng k có, cũng k có cảm biến khóa bằng vân tay nữa.... haiz, xe đấy đúng như bản base, mỗi tôi được cái mới và đi ít :(

seconde epouse

Xe tải
Website
www.vovworld.vn
cụ ơi, em xem cái x5 gần nhà em rùi. Option nghèo quá cụ ạ, không có sấy ghế, ghế k thể thao, đèn cánh cửa cũng k có, cũng k có cảm biến khóa bằng vân tay nữa.... haiz, xe đấy đúng như bản base, mỗi tôi được cái mới và đi ít :(
Thế mờ nó bảo VIN 2008 và giá gần 1.2 tỷ !!!!!
Xe mà đi ít quá cũng không nên mua đâu cụ ạ.
Xe oto thì mỗi năm đi ít nhất phải 1 vạn thì mới nên mua. Nếu đi ít quá thì còn nhanh hỏng hơn là đi thường xuyên, đều đặn đấy ạ!

tapchoixe

Xe tải
Để lùi được ban đêm thì không phải lắp led sáng soi thường mà có loại camera nó phát ra chùm hồng ngoại như camera chống trộm cụ à. Nhìn rõ như ban ngày luôn, nhưng ảnh trắng đen. Chùm hồng ngoại ấy hơi hao nguồn nên đấu vào đèn de , khi vào số de nó cấp nguồn cho chùm ấy.

seconde epouse

Xe tải
Website
www.vovworld.vn
Để lùi được ban đêm thì không phải lắp led sáng soi thường mà có loại camera nó phát ra chùm hồng ngoại như camera chống trộm cụ à. Nhìn rõ như ban ngày luôn, nhưng ảnh trắng đen. Chùm hồng ngoại ấy hơi hao nguồn nên đấu vào đèn de , khi vào số de nó cấp nguồn cho chùm ấy.
Vâng cái vụ camera hồng ngoại thì em hiểu. Nhưng trên cái X5 thì lấy đâu ra camera hồng ngoại hả cụ? Nếu muốn giữ camera nguyên bản, thì chỉ có cách tăng cường ánh sáng phía sau xe khi lùi thôi cụ ạ. Vậy nên em mới phải đấu thêm 4 cái đèn led nữa!

soluon

Xe máy
Bận quá lu bù...
iem nhận đc hàng bác tapchoixe gui roài, nhưng đang con ngắm, chưa thử được gì, hihi. Máy tablet của iem thì root roài, mai mua cái OTG cable và cài phần mềm nữa....Hy vọng cuối tuần báo cáo tiếp với các cụ được..ì hehe...camera thiđề nghị các bác sang thread kia nhá....

reloaded

Xe tăng
Mình có cáp K+CAN và OTG cáp dành cho andoird . Sử dụng ứng dụng này ok.
Giá phủ lý, cụ nào cần pm cho em nhóe.

Hình bộ cáp đây. Loại hịn :

Em có bộ dây như của cụ rồi mà dùng Bmwhat lite kết nối với e70 2007 không được cụ ạ.

soluon

Xe máy
Em có bộ dây như của cụ rồi mà dùng Bmwhat lite kết nối với e70 2007 không được cụ ạ.
Em mò mất hai tối rồi với cái dây cable này (mua của cụ tapchoixe) cũng chưa chạy với BMWhat...tình hình nó chạy chíp FT232RD của FTDI (chứ không phải PL2302 như cụ tapchoixe nói). Em chạy được trình test với chip roài, nhưng chả kết nối được với Torque cũng như BMWhat (connected nhưng không liên lạc được với ECU)....
Túm lại rất có khả năng là dây này sai không dùng được với android...chỉ dùng được với pm trên laptop như INPA, NCS...thôi. Mai em sẽ mua dây cable OBD2 về thử xem sao vậy....

Chỉnh sửa cuối:

soluon

Xe máy
iem dốt quá đi là dốt, trên web của BMWhat nó ghi rành rành ra đây....
túm lại là các xe khoảng từ 2007 trở đi thì không dùng K-line (K-DCAN) cable được...
Còn các xe từ 2007 trở về trước thì dùng được Bluetooth để chuẩn đoán, nhưng không coding được.
Các xe thử trước bằng Bluetooth OBD2 nếu coding được thì OK, cứ thế mà dùng, còn nếu không coding được thì có thể thử dùng cable....

PS: Bác clickandc ơi, bác có lấy dây cable không em biếu bác về dùng thử nè....về dùng thử xem sao....

reloaded

Xe tăng
Em mò mất hai tối rồi với cái dây cable này (mua của cụ tapchoixe) cũng chưa chạy với BMWhat...tình hình nó chạy chíp FT232RD của FTDI (chứ không phải PL2302 như cụ tapchoixe nói). Em chạy được trình test với chip roài, nhưng chả kết nối được với Torque cũng như BMWhat (connected nhưng không liên lạc được với ECU)....
Túm lại rất có khả năng là dây này sai không dùng được với android...chỉ dùng được với pm trên laptop như INPA, NCS...thôi. Mai em sẽ mua dây cable OBD2 về thử xem sao vậy....
Em lại mò bằng NCS vậy. Cụ mua Bluetooth ODB2 ở đâu thế? Xe em e70 tháng 1/2007 thì dùng loại nào được nhỉ?