Thảo luận Độ bền của Toyota Vios

hoanganhdhyhp

Xe điện
Các cụ tranh cãi ném đá nhau làm gì, tuỳ điều kiện kinh tế mà chơi xe. Xe đẹp xe ngon ai chả muốn nhưng xèng chưa nhiều nên phải liệu cơm gắp mắm, không cố được thì phải chấp nhận thôi. Em thì thích hẳn RR, Bentley, Lambo, Fer...cơ nhưng mà đó chỉ là ước mơ xa xôi. Mỗi người một quan điểm, không nên áp đặt suy nghĩ của mình cho người khác và cũng không nên ném đá nhau bằng những lời nặng nề. Tiền ai người ấy tiêu, vk ai người ấy dùng, bồ ai người ấy hưởng, xe ai người ấy đi...các cụ nhỉ.

hungpm

Xe tải
E đi hơn 4 năm mà thay mỗi...cái ác quy, e thạt luôn!

1.6gli

Xe container
Thời năm 2008, em gom cả nhà cũng chỉ đủ tiền mua con xe còi vios. Với tâm lý có xe tránh được nắng mưa là tốt rồi, thấy nhiều xe đẹp hơn mà ko có tiền để với. Mang xe về ngoài niềm vui, cũng thấy không ít điều chưa vui lắm, nào là xe có vẻ mỏng mảnh, độ ồn lớn ....v.v.
Thế rồi cứ đi và đi, em cũng chẳng để ý cứ 5000km thì thay dầu, hết xăng thì đổ, lúc 92, lúc 95 loạn xà cào. Đến nay đã 8 năm đi được đến 10 vạn mới quay lại để ý chẳng thấy nó hỏng cái gì. Có mỗi cái gạt nước mưa em bị bọn trộm nó xoáy mất phải mua mới thay vào. Đến cái ắc quy em cũng chạy đến 6 năm mới thay.

Thế mới biết làm sao dân mình vẫn nhiều người thích Toy, giá trị bán lại là một chuyện, nhưng nó không hỏng gì thì mình cũng đỡ phải quan tâm đến nó nhiều trong quá trình xử dụng.
Mỗi cái gạt mưa, nếu không bị trộm thì cũng chưa thay thì cũng biết cụ đi xe như nào rồi. có gì đâu mà hỏng ạ?:))

1.6gli

Xe container
Các cụ nhìn thấy Zace 30 vạn mới được cấp tiền bảo dưỡng, thay thế phụ tùng lần đầu chưa? Xe cơ quan e đấy, đi vẫn ngon choét =)) Thánh Toy là nó chứ đâu, cơ quan e, cả fan Hàn, Nhật, Âu đều thừa nhận nó quá trâu bò. Mặt mạnh của Toy đánh đúng tâm lý của dân Việt mình nên dân chuộng thôi. Các cụ cứ chém nó chẳng thể hỏng nhưng thứ nó ko có. Nhưng đúng là những thứ nó có rất khó hỏng (bền:)))
Xếp cụ có đi xe ấy đâu mà cấp tiền BD? chắc tới lúc kêu như công nông đầu ngang roài nên mới được cấp thoai:))

pisces_hn

Xe container
Các cụ nên cho nó vào hãng bảo dưỡng định kỳ, lỏng con ốc nào họ còn siết lại cho đi chắc chắn. Đặc sản của hãng Toy là thay dầu rẻ hơn cả dầu xe máy có 80k 1 lít. Em thấy cái bugi ra chợ giời mua loại thường cũng phải 75k, vào hãng Toy họ thay mất có 90k 1 con mà đi được 8 vạn. Bảo dưỡng trong hãng từ đầu thì họ đảo lốp cho mòn đều cả 5 lốp luôn. Em đã gặp con Toy đi 3 năm 10 vạn nó cũng chỉ kém xe mới 1 tí ti thôi.

QuanIno

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Vai ớt thần thánh mà cụ, mọi người cứ chê em ý, nhưng em thấy ok mà :( , mấy cụ đi mẹc mủng chê thì dĩ nhiên rồi, dân đen như bọn em, tích góp mãi mới mua được em ý , nên nâng như nâng trứng :))

vanhoi_auto

Xe buýt
Website
toyota24h.vn
Xe vios ít option thì có gì hỏng dc cụ

ubisapro

Xe trâu
Xếp cụ có đi xe ấy đâu mà cấp tiền BD? chắc tới lúc kêu như công nông đầu ngang roài nên mới được cấp thoai:))
Cơ quan e, ngoại trừ dầu lái xe mua về tự thay, xăng được cấp phiếu tại 1 trạm xăng, còn đâu bảo dưỡng lặt vặt lái xe tự làm hết. Mới đầu năm ngoái được cấp tiền bảo dưỡng, mua 2 thứ e thấy đập vào mắt là hốc điều hoà hàng ghế 2 (chả biết ông nào tay to, vặn kiểu j lòi 1 hốc ra:))) và còi (cái còi cũ chập chờn và kêu bé tí, sửa đi sửa lại bao lần:D). Còn lại máy móc ngon choét, e ngồi cảm nhận vậy. Mỗi gioăng cửa giờ kém nên đi hơi kêu, còn lại ko vde j. Thế nên e mới giật mình cái độ trâu bò của nó. Chứ bảo dưỡng định kỳ như xe gia đình thì nói làm j :))

Thực ra thay chi tiết cái j thì e cũng chịu, nhưng chắc chắn chẳng chăm được như xe gia đình. Và với 30 vạn, e ngồi lên vẫn cảm giác ok, máy vẫn êm thì e ấn tượng độ trâu bò của nó. Mà cụ cũng biết, lái xe công họ có giữ như xe mình đâu. Cơ quan e có 1 ông lái Ỉn E nữa, mỗi lần tiến lùi, ông vào số mà e nghe xót lòng. Thế mà xe nó cứ chơ ra:( Chắc đây cũng là 1 phần lý do xe Toy làm xe công nhiều.

cugieo

Xe tăng
Nhiều lúc nhìn Toyota Vios và Toyota Yaris sedan chẳng khác gì nhau. Nếu phục vụ gia đình, mà tiền có hạn cứ chơi hai con này thì đi chán mới hỏng, ngoài ra thì có kia morning nhập khẩu, hay các xe khác cùng phân khúc. Nhưng thường mọi người thích Toyota Vios hơn Kia Morning, nếu bác nào ko thích Vios lắp ráp tại VN thì làm Yaris sedan hay hatchback nhập khẩu đi cũng bền, trâu bò.

Richtit

Xe tải
E cũng đã đi vios, mỗi thay lốp, dầu, ac qui, gạt nước. Qủa là cực lành

Tienthangtx

Đi bộ
Chau có e vios bản G 213 đi 3 vạn cháu chỉ thay dầu máy và lọc dầu. Theo các cụ có phải làm gì cho yên tâm ko ak!

cocsku

Xe cút kít
Cụ còn thay accu chứ nhà em đi thì ngoài dầu xăng ra, trộm nó vặt cái gì thì thay cái đó thôi, mà accu thì trộm nó lại không lấy được.

dinhngan

Xe tăng
Chau có e vios bản G 213 đi 3 vạn cháu chỉ thay dầu máy và lọc dầu. Theo các cụ có phải làm gì cho yên tâm ko ak!
Cụ chẳng phải làm gì đâu, kệ nó, xem gạt mưa có cứng thì thay cụ ạ, đi tới 4 vạn mang vào hãng bảo dưỡng thay thế mấy thứ hãng nó liệt kê theo đúng quy trình sử dụng, tuy nhiên không thay cũng được, xe cháu đi 4 vạn vừa vào hãng thay cái lọc xăng, mấy cái bugi, dầu máy... thấy cũng rẻ, đắt mỗi cái lọc xăng là hơn 2 triệu thôi, còn bugi có mấy chục một cái,

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đi thế là hơi phá, ắc quy của em phải 7 năm mới thay. Nhiều lần sốt ruột hỏi thợ kiểm tra xem đã phải thay chưa mà họ cứ lắc đầu.

ubisapro

Xe trâu
Cụ đi thế là hơi phá, ắc quy của em phải 7 năm mới thay. Nhiều lần sốt ruột hỏi thợ kiểm tra xem đã phải thay chưa mà họ cứ lắc đầu.
Cụ có đi phố nhiều ko (đi đoạn ngắn và hay đề). Ắc quy của cụ đi được 7 năm thì e cũng phục cụ. Hi vọng xe e được thế vì e vi vu đường trường nhiều, chứ đi làm e vẫn 2b cho tiện, thỉnh thoảng mới vác đi trong phố:D Thế mà 1 năm e cũng đi gần 2 vạn rùi:(

ubisapro

Xe trâu
Cụ chẳng phải làm gì đâu, kệ nó, xem gạt mưa có cứng thì thay cụ ạ, đi tới 4 vạn mang vào hãng bảo dưỡng thay thế mấy thứ hãng nó liệt kê theo đúng quy trình sử dụng, tuy nhiên không thay cũng được, xe cháu đi 4 vạn vừa vào hãng thay cái lọc xăng, mấy cái bugi, dầu máy... thấy cũng rẻ, đắt mỗi cái lọc xăng là hơn 2 triệu thôi, còn bugi có mấy chục một cái,
Xe cụ vios chắc trước 14 (bản bây giờ?). E hóng được bản 14 trở đi lọc xăng thay rời chứ ko phải cả cụm phỏng cụ? Và giá e nó vài trăm nghìn thôi. Chứ 2 củ 1 cái lọc xăng thì e cũng thấy đắng đắng:D Chắc e để 5 vạn mới thay:(