Thảo luận Độ bền của Toyota Vios

jumonttee

Xe đạp
Các cụ cứ kêu nó bền nhưng chả cụ nào quan tâm đến độ an toàn của nó gì cả. Tầm 5 năm trở về trước VN nhiều đường xấu và nhỏ nên không có xe nào đi nhanh được chứ giờ giao thông đang cải thiện, tốc độ tăng lên và càng ngày càng nhiều xe lưu thông mà cái xe Toy cũng chả thèm nâng cấp an toàn thì em cũng chịu^:)^
Ra cao tốc em đi Vios lên 120 thấy cũng bình thường:D nhưng lên 140 thì thấy phiêu lắm rồi\:D/, có đoạn thử lên 160 thì có cảm giác như đang điều khiển Boing chuẩn bị cất cánh:)). Xe MerC em lên 160 vẫn yên tâm, có thể lên thêm nữa nhưng sợ ra khỏi cao tốc mấy cụ xxx hỏi thăm nên lại thôi:D
Thấy cụ này ở đâu cũng kêu gào cay cú Toy, nhưng Vios cổ lỗ sĩ của chính cụ đóng lên tới 120km mà thấy bình thường thì đây là một cái xe mà chính cụ cũng phải thấy là quá tốt trong tầm tiền.

So gì thì so cũng phải so tương đương về giá. Ai lại đi so 1 em 1.7 tỉ với em 700tr bao giờ. Độ an toàn thì trong tầm tiền, Vios trang bị kém ai nhể?

Chê gì cũng nên hiểu biết chút!

phuongtv_76

Xe container
Kệ đi cụ, cụ ấy thích thì chém thôi, hơi khoai ngứa tí :D
Thấy cụ này ở đâu cũng kêu gào cay cú Toy, nhưng Vios cổ lỗ sĩ của chính cụ đóng lên tới 120km mà thấy bình thường thì đây là một cái xe mà chính cụ cũng phải thấy là quá tốt trong tầm tiền.

So gì thì so cũng phải so tương đương về giá. Ai lại đi so 1 em 1.7 tỉ với em 700tr bao giờ. Độ an toàn thì trong tầm tiền, Vios trang bị kém ai nhể?

Chê gì cũng nên hiểu biết chút!

bai

Xe điện
Các cụ cứ kêu nó bền nhưng chả cụ nào quan tâm đến độ an toàn của nó gì cả. Tầm 5 năm trở về trước VN nhiều đường xấu và nhỏ nên không có xe nào đi nhanh được chứ giờ giao thông đang cải thiện, tốc độ tăng lên và càng ngày càng nhiều xe lưu thông mà cái xe Toy cũng chả thèm nâng cấp an toàn thì em cũng chịu^:)^
Ra cao tốc em đi Vios lên 120 thấy cũng bình thường:D nhưng lên 140 thì thấy phiêu lắm rồi\:D/, có đoạn thử lên 160 thì có cảm giác như đang điều khiển Boing chuẩn bị cất cánh:)). Xe MerC em lên 160 vẫn yên tâm, có thể lên thêm nữa nhưng sợ ra khỏi cao tốc mấy cụ xxx hỏi thăm nên lại thôi:D
Em đồng ý vs cụ Hoàng Gia Thành về độ bền của vios. Nhưng để đóng lên 120km/h với em nó thì em không dám bao giờ kể cả 1 mình 1 đường.
Ngoài chuyện an toàn phải quan tâm hàng đầu, các cụ cứ thử vít đều 100-120km/h Hà nội - Hải phòng bằng 2 xe vios và merC và đưa ra sự so sánh. Với em:
- Nếu chạy vios: xuống đến HP em phải tìm nhà nghỉ hoặc quán cafe, nghỉ khoảng 2h mới đủ tỉnh táo để làm việc.
- Nếu chạy merC: xuống đến HP có thể làm việc luôn, xong việc nhậu luôn, say thì nghỉ.

ubisapro

Xe trâu
Em đồng ý vs cụ Hoàng Gia Thành về độ bền của vios. Nhưng để đóng lên 120km/h với em nó thì em không dám bao giờ kể cả 1 mình 1 đường.
Ngoài chuyện an toàn phải quan tâm hàng đầu, các cụ cứ thử vít đều 100-120km/h Hà nội - Hải phòng bằng 2 xe vios và merC và đưa ra sự so sánh. Với em:
- Nếu chạy vios: xuống đến HP em phải tìm nhà nghỉ hoặc quán cafe, nghỉ khoảng 2h mới đủ tỉnh táo để làm việc.
- Nếu chạy merC: xuống đến HP có thể làm việc luôn, xong việc nhậu luôn, say thì nghỉ.
Cụ nhiêu tuổi mà đi xuống HP với Vios mà ko làm việc nổi? E đi Vios đây, hôm về quê có việc gấp e toàn đóng 120 (hiển nhiên e ko bao giờ đi quá tốc độ đoạn đường đã biết) thấy bình thường, thậm chí còn phải canh ga ko nó vọt quá lại mệt. Còn bt chẳng có việc gấp thì tội quái j phi trên 100 cho mệt, e nói tất các xe luôn, với đường VN mình.

Black Jack

Xe buýt
Website
www.goldsungroup.com.vn
Các cụ cứ bị nhồi sọ bởi cái luận điệu vì cơm không hỏng
em yaris nhập pháp, cảm biến chi chít từ khí thải, hồi khí thải, cân bằng điện tử, abs, 7 túi khí,vv...vvv mà đi 10v chỉ có thay dầu với bugi, lọc gió, vệ sinh lặt vặt
cái xe hàn cùng đời em óp ngang cơ thì hỏng lặt vặt bỏ mẹ
cụ xem cam nhập điện tử cũng nhiều mà cụ thấy nó hỏng bao giờ chưa ?
Chuẩn, cụ ạ. Nói chung là thời đại bây giờ khó lùa gà lắm. Không phải tự nhiên mà Toyota nó lại có vị thế như thế

Ông anh quen biết có con Sorento, mua mới tinh, chạy 7 vạn và 2-3 lần phải gọi cứu hộ về rồi.

Cái gì có lý thì nó tồn tại thôi.

Black Jack

Xe buýt
Website
www.goldsungroup.com.vn
Cụ nhiêu tuổi mà đi xuống HP với Vios mà ko làm việc nổi? E đi Vios đây, hôm về quê có việc gấp e toàn đóng 120 (hiển nhiên e ko bao giờ đi quá tốc độ đoạn đường đã biết) thấy bình thường, thậm chí còn phải canh ga ko nó vọt quá lại mệt. Còn bt chẳng có việc gấp thì tội quái j phi trên 100 cho mệt, e nói tất các xe luôn, với đường VN mình.
Tâm lý, cụ ạ.

Với nhiều cụ bị lối mòn kiểu xe Đức mới là an toàn v.v. thì xe Nhật chẳng có tí cửa nào cả.

Em phi Grandis gần 10 tuổi của em, 120-140 trên cao tốc, buông tay chạy 1 đoạn dài xe không một chút tròng trành nào, cực kỳ ổn định. Với các cụ chuộng xe Đức, thì phải phi 180-200 cơ

Mà thực tế, phi 200km/h mệt bỏ mịa, đầu óc chẳng căng như dây đàn, mà đường xá có cho mình chạy với tốc độ kinh hoàng thế đâu?

Black Jack

Xe buýt
Website
www.goldsungroup.com.vn
Có đường nào ở VN cho chạy trên 120 đâu cụ? Em thấy các cụ yêu tốc độ quá, Cụ có phải HoangHP trên box X5 không ạ?

Nói thật, chạy tốc độ cao tầm 200 trở lên căng thẳng lắm, cụ ạ. Phấn khích thì đạp lên vài km rồi lại phải xuống. Chất lượng đường xá, ý thức tham gia giao thông, v.v. ở xứ nhà mình có phù hợp cho giao thông tốc độ cao đâu.

adng

Xe điện
Bền: chỉ dám phán khi cho nó chạy 24/24 liên tục.
Còn dùng như em mỗi năm hơn 10,000 km thì xe em cũng cực bền cần quái gì phải Toyota Vios, chạy từ 2011 tới giờ chả phải đi sửa chữa tí nào (thay mấy thứ hao mòn thì có); cho nên chả hiểu các cụ phán "BỀN" dựa theo tiêu chí nào.

bai

Xe điện
Em tiền đình nó yếu :)). Giống kiểu cụ đi Đồ sơn đc 30phút, em chỉ đc 5p đã trớ ra hết.
Mà ngồi hơn 1h trong xưởng cưa và trong phòng đóng cửa chắc cũng có tý khác nhau về sức kho chứ.

Huy John

Xe tải
công nhận cụ chủ có một tình yêu lớn và nông nàn thật :))))) thực ra em thấy các dòng To đi phụ tùng cũng dễ kiếm, giá cũng dễ chịu cụ ạ :)

Tuấnbk

Xe buýt
Em không biết nhiều, nhưng đang chạy vios e 2014 cũng thấy yên tâm lắm và sự tâm này có lẽ khó thay đổi ạ, vì em nghĩ đi xe gì nó thuộc vào sở thích cũng như khả năng riêng của từng người, em chỉ tự hào với những gì bản thân mình đã có và luôn tỏ thái độ tôn trọng với những gì mà người khác có được.

dinhngan

Xe tăng
Cháu vừa bán civic đổi sang vios, trước bán vios đổi sang civic. Nếu nói chuẩn từng cm thì lái civic thích hơn, vì trợ lực điện đi nhanh thì nó nặng, còn vios trợ lực dầu đi nhanh nó vẫn thế. Nhưng ở VN mấy khi được đi nhanh, mà đi nhanh cũng mấy khi được an toàn, thôi đi chậm, mà đi đã đi chậm nhiều thì chọn cái xe nó ít hỏng cho đỡ tốn. Nên cháu quyết định chọn vios đi chậm.

Gừng

Xì hơi lốp
Cháu vừa bán civic đổi sang vios, trước bán vios đổi sang civic. Nếu nói chuẩn từng cm thì lái civic thích hơn, vì trợ lực điện đi nhanh thì nó nặng, còn vios trợ lực dầu đi nhanh nó vẫn thế. Nhưng ở VN mấy khi được đi nhanh, mà đi nhanh cũng mấy khi được an toàn, thôi đi chậm, mà đi đã đi chậm nhiều thì chọn cái xe nó ít hỏng cho đỡ tốn. Nên cháu quyết định chọn vios đi chậm.
cụ chắc là em Công Lý, trần đời e chưa thấy ai so Vios với Civic

Developer87

Xe buýt
Cái việc ít hắt hơi sổ mũi thì em công nhận, nhưng giờ các cụ lấy vợ thì thích 1 em da trắng, mặt xinh, điện nước âm thanh đầy đủ nhưng thỉnh thoảng lại hắt hơi sổ mũi hay 1 em hành sự thì không sướng bằng nhưng được cái phốp pháp trâu bò ạ :D

dinhngan

Xe tăng
Cháu còn hay hơn anh Công Lý nhiều. Khác phân khúc nhưng nếu xe cũ giá nó cũng ngang nhau thôi cụ ạ. Nên so sánh đc chứ, cháu so ở hạng mục mức giá xe đã sử dụng. Còn xe mới thì nói làm gì. Cụ trên kia còn so vios với mẹc.

mattroido803

Xe đạp
Vios đời 2007 trở về sau tay lái trợ lực điện mà?

dthanglg

Xe đạp
Thời năm 2008, em gom cả nhà cũng chỉ đủ tiền mua con xe còi vios. Với tâm lý có xe tránh được nắng mưa là tốt rồi, thấy nhiều xe đẹp hơn mà ko có tiền để với. Mang xe về ngoài niềm vui, cũng thấy không ít điều chưa vui lắm, nào là xe có vẻ mỏng mảnh, độ ồn lớn ....v.v.
Thế rồi cứ đi và đi, em cũng chẳng để ý cứ 5000km thì thay dầu, hết xăng thì đổ, lúc 92, lúc 95 loạn xà cào. Đến nay đã 8 năm đi được đến 10 vạn mới quay lại để ý chẳng thấy nó hỏng cái gì. Có mỗi cái gạt nước mưa em bị bọn trộm nó xoáy mất phải mua mới thay vào. Đến cái ắc quy em cũng chạy đến 6 năm mới thay.

Thế mới biết làm sao dân mình vẫn nhiều người thích Toy, giá trị bán lại là một chuyện, nhưng nó không hỏng gì thì mình cũng đỡ phải quan tâm đến nó nhiều trong quá trình xử dụng.
Cụ nói quá đúng....nó rất lành và không hỏng vặt bởi vì nó......có gì để mà hình đâu....

bachnhat1.8

Xe buýt
Cụ nói như cù... ặc ấy, cụ có biết merC với vios nó có cùng phân khúc và giá cả k, còn nếu cụ đem so sánh giữa hai con đó thì đúng là sự xỉ nhục cho dòng Mer C

bai

Xe điện
Cụ nói như cù... ặc ấy, cụ có biết merC với vios nó có cùng phân khúc và giá cả k, còn nếu cụ đem so sánh giữa hai con đó thì đúng là sự xỉ nhục cho dòng Mer C
Cụ ko đọc kỹ các trích dẫn rồi. E ko so mer C vs vios thần thánh. Mà đánh giá sức khoẻ của bản thân khi đi hn-hp bằng 2 loại xe này. 2 con này giống như SH và wave tàu hay biệt thự so với nhà cấp 4.