Độ bền xe Mitsubitshi so với các hãng xe nhật khác

tainon

Xe điện
Theo em tất cả những con xe phải bổ máy dưới 30 vạn đều không phải là bền. Ông anh em có con Jolie đi được 9 vạn phải thay séc măng, giờ hơn 14 vạn rồi hôm tết sang nhà chơi lại thấy khói trắng tiếp chứng tỏ là Mit cũng không bền lắm đâu.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

conco4mat

Xe tăng
Xe jolie của bác bị hạ đồng hồ km chắc chắn 100%.
Bác cứ mở tự tay mở đồng hồ km ra xem có còm tem không thì biết.
khi sửa chữa, chắc chắn 100% luôn là thay phụ tùng dỏm.
máy jolie thay piton sec măng....cái gì dõm cũng được, nhưng bộ supap, nhất là phốt cao su supap phải thay hàng hãng.
Thay bộ này mà dõm là xì khói ngay, chỉ có một cách là hạ qiylat ra thay lại.

Thủ Đức

Đi bộ
Mitsu em thấy nó hổng thời trang như Xuân Lan, cũng ko chân dài như Hà Hồ, cũng chẳng hầm hố như Thu Minh, chỉ được cái đầm đầm đơn giản như Mỹ Tâm. Em nổ xíu, vì ngày xưa em Mì Tôm xài Lancer đỏ cũng khá lâu:>

JOLIEhavegone

Xe máy
Theo em tất cả những con xe phải bổ máy dưới 30 vạn đều không phải là bền. Ông anh em có con Jolie đi được 9 vạn phải thay séc măng, giờ hơn 14 vạn rồi hôm tết sang nhà chơi lại thấy khói trắng tiếp chứng tỏ là Mit cũng không bền lắm đâu.
Trước đây em chạy Jolie 7 năm hơn 10 vạn mà chưa phải sửa chữa gì. Con xe này 9 vạn thay séc măng, 14 vạn lại ra khói trắng em dự là: "của bền tại người"... Hĩ...Hĩ.....

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Ồ sao thay sớm thế cụ ơi; Con jolie cũ của em chạy 250.000km, xong em bán cho cụ ở UBND HÀ Nội hơn 1 năm nay mà vẫn chạỵ Ngon lành. Cụ nào thỉnh thoảng đến đó thấy cái biển 29T6532 đới.

Chỉnh sửa cuối:

ina

Xe điện
Các cụ cứ cãi nhau làm giề. Đã ai đi 1 chiếc xe từ lúc mới cho tới lúc hỏng hẳn chưa? Và thêm nữa là của bền tại người các cụ ạ. Cứ đi điềm đạm, bảo dưỡng định kỳ thì có khi nó sống lâu hơn mình ấy chứ.
Còn về Mit, em cũng đang chạy xe Gala 2.0 mua từ 2007. Chỉ thay dầu định kỳ và 1 lần thay acqui, còn chưa hỏng vặt gì cả. Nói chung cảm giác yên tâm. Vậy thôi!

concopdenmitsu

Xe hơi
Em có con Lancer Gala vừa bán....đăng ký cuối năm 2002...thời gian chạy thì tuổi của em nó các cụ tự tính được. Chỉ có điều em chăm sóc tốt, bây giờ chủ mới của em nó vẫn vừa chạy vừa khen.....Xe Tốt. Đấy là thể hiện 1 chút nho nhỏ độ bền của Mit rồi, và dĩ nhiên : Của bền tại người - Áp dụng cho bất kỳ loại xe nào, Mit cũng như Toy.

otohagiang

Xe container
Hơn Toy thì đúng rồi nhưng thua Accord 2.4 của em xa...
tưởng bác đi CAM LE chứ nhể? Xe MÍT trước giờ em chỉ gắn bó với PAJERO, sedan thì thôi em không lạm bàn nữa

MONTERO

Xe tăng
Người OF
Grandis hơi ồn nhưng bù lại thì cảm giác lái rất tốt, bền bỉ và dáng vẫn chưa lỗi mốt!
Pajero sport êm ái nhưng những tính năng thể thao thì lại yếu vì vốn dí bản này ở Việt Nam ta dùng để cạnh tranh với một số hãng khác có cùng phân khúc mà thôi.

leduchieu

Xe hơi
Grandis hơi ồn nhưng bù lại thì cảm giác lái rất tốt, bền bỉ và dáng vẫn chưa lỗi mốt!
Pajero sport êm ái nhưng những tính năng thể thao thì lại yếu vì vốn dí bản này ở Việt Nam ta dùng để cạnh tranh với một số hãng khác có cùng phân khúc mà thôi.
Em nghĩ Pajero sport 136 thế là ổn hơn nhiều với FT 100 rồi chứ ạ ?

Mà em nghĩ đường VN như vậy cũng là quá ổn rồi, vừa túi, phù hợp công năng cộng thêm nhìn cũng thời trang cả đi trong phố lẫn đi dã ngoại !
Còn về độ bền em nói thật với các cụ thì cứ xe tăng là nhất !
Mua xe để thỏa cái che mưa che nắng, tiện lợi gia đình... chứ có phải mua về để hành xác băm bổ cái xe nó đâu ?

*** Chung quy là ai đã thần tượng gì thì luôn cho nó là đúng là nhất, nhưng theo em tính theo cách bình dân thì nissan -> mit -> toy. Cơ mà em vẫn thích Mit hơn vì có cảm giác gì đó nó thân thiện và ko chảnh chọe. Mặc dù chưa được sở hữu 1 em Mit nào :( Vấn đề của em là cần xe phù hợp với công năng, túi tiền, và trong khoảng 1 thời gian cần thiết nhất định :D

nguyenanhson

Xe buýt
Lại Éch hóng và review xe bằng tai nghe hóng rồi.
Pajero sport 220 Ngựa. Đạp ga nhấc đầu, dính lưng yếu cái nỗi gì!
Tính năng thể thao khỏe là phải leo được cây à?

bjmmer

Xe tải
có cái này hay cho các cụ xem. grandis 0-100. bọn tây nó test: mất tầm 10s để lên 100
[YOUTUBE]KMcw0CXBVlE&feature=related[/YOUTUBE]
e grandis nặng mông mà vẫn lên 210km/h, mấy chú tây nằm ngủ tít thò lò \:D/
[YOUTUBE]2h17lXE9iRE[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:

tnt_79

Xe đạp
Điệp khúc nhàm chán nhứt ở Dziệc Nôm là mua xe Toy hay Honda để... bán lại đỡ mất giá. Họ MUA xe chạy, chỉ nghĩ đến chuyện BÁN, BÁN và BÁN đỡ mất giá [-O<

Và sau đó là dễ kiếm đồ thay thế. :>

Tự nhiên sinh ra tâm lý bầy đàn: xe nào được chạy nhiều, chạy đông, thì mua nó cho lành (tất nhiên là chạy nhiều, chạy đông thì đồ thay thế dễ hơn rồi) ;))

Ở Mỹ hay Châu Âu dân người ta không thấy mấy cái này là quan trọng lắm. Chắc là do bọn Tây, bọn Mỹ nó thấp kém và suy nghĩ không bằng dân ta ;))

inno

Xe tải
theo cảm nhận của cháu thì nếu so sánh Mit & Toy, cháu thấy Mit ngon hơn, chắc khỏe hơn, đi sướng hơn nếu cùng tầm tiền, nhưng đồ khó tìm & đắt

lechauvn84

Xe hơi
Mit làm được cả máy bay chứ đùa, tiện nghi, độ sang trọng có thể kém hơn chứ máy móc, khung vỏ chắc là không hề kém thậm chí có thể hơn. Nhìn mấy con lancer già là biết

tuananh73

Xe hơi
Ngày xưa cái Grandis em đi được đúng 1 năm thì cái dây curoa nó kêu ken két loạn cả lên, em đi 1 đống xe rồi có mỗi cái này là curoa nó nhanh chai đến thế. Bù lại accu GS được những 3 năm mà vẫn chưa hỏng.
Khí hậu mình nó ẩm mà lại hay để xe ngoài trời mưa nắng nó nên dây curoa hay thế là phải. Em để xe một tuần trời mưa, nổ máy chạy kêu ken két điên cả người. Nhưng biết bệnh nó rồi, cứ kệ chạy một hồi nóng máy lên là hết. Chạy liên tục khoảng hơn 100km lại êm ro như cũ.

Công nhận bình ắc quy GS tuy là bình nước nhưng bền thật. SX ở Việt Nam theo tiêu chuẩn Japan các cụ nhé. Hơn 3 năm mới phải thay. Ngoài ra Grandis hay bị bệnh hở pô thôi. Còn các linh kiện khác ngon choét. Em đi gần 4 năm rồi chưa phải làm gì ngoài thay dầu.

Jackal

thtvuf

Xe điện
Xem em Paj chạy từ 2004 đến giờ chả phàn nàn giề!