Độ bền xe Mitsubitshi so với các hãng xe nhật khác

toiyeunuocmy

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.seabank.com.vn
như title ạ, em còn ít kinh nghiệm về xe nên hỏi các bác ạ, phụ tùng mit so với toyota có dễ kiếm không ạ. Em đang phân vân giữa pajero sport và grandis để thỉnh thoảng đưa cả gia đình về quê. Grandis đi hơi tốn xăng thì phải

ALao

Xe buýt
Độ bền thì có lẽ không phải bàn nhiều đặc biệt đối với dòng xe địa hình.
Với xe du lịch thì VD như chiếc Lancer GALA ra lò cuối 2002 và bán chủ yếu 2003 - 2004 tức gần 10 năm rồi, nhưng ít thấy chủ xe phàn nàn về chất lượng và độ ổn định cũng như phụ tùng thay thế.
Phụ tùng so với Toy thì khó kiếm hơn với phân khúc thị trường tự do, còn chính hãng chẳng thiếu cái gì và cũng ít phải thay nếu vận hành đúng quy định
Cụ nên mua chiếc PAJERO SPORT bản máy dầu AT sẽ rất hiệu quả trong sử dụng và phù hợp điều kiện đường xá VN

nguyenanhson

Xe buýt
Đồ phụ tùng chính hãng của Toy cũng không rẻ. Đồ rẻ ở Gara ngoài là đồ nhái. Phụ tùng Toy nhái nhiều và có khoảng 3 đến 4 cấp độ về nhái và giá tiền.
Nhiều đồ nhái đôi khi cũng chui vào trà trộn đồ chính hãng đấy.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Dammexehoi

Xe hơi
Theo em thì phụ tùng nó nhiều loại và do nhiều thằng China có thể làm được, do đó mua phụ tùng chủ yếu lương tâm của người bán hàng và thợ,
Nhưng mà vì đồng xiền....thì cái gì cũng đồ chính hãng hic hic hic:bz

RAVA

Xe ba gác
như title ạ, em còn ít kinh nghiệm về xe nên hỏi các bác ạ, phụ tùng mit so với toyota có dễ kiếm không ạ. Em đang phân vân giữa pajero sport và grandis để thỉnh thoảng đưa cả gia đình về quê. Grandis đi hơi tốn xăng thì phải
-Xe Mitsu có thể bền hơn khi em nó nằm trong box này, còn ra ngoài thì nó cũng bền như các hãng xe Nhật khác?:-"

Bughati

Xe buýt
Xe mit an toàn hơn nhiều khác hãng của Nhật. Bằng chứng là ben CLB Triton có mấy ông bị rơi xuống vực hoặc lật xe mà người ngợm chả làm sao.

conco4mat

Xe tăng
Bác cứ so sánh jolie và zinger bằng cách ra đường đếm đầu xe thì biết xe nào bền hơn.
Nếu chọn giữa hai xe mới thì nên chọn PS, còn xe cũ thì giờ chỉ có Grandis.
nếu gặp chủ giữ xe kỹ thì 100.000 km chưa có vấn đề gì, chỉ thay phụ tùng định kỳ bên ngoài; chưa phải lo động cơ đâu.

Bác Alao lâu quá không gặp.

Chỉnh sửa cuối:

ALao

Xe buýt
Bác cứ so sánh jolie và zinger bằng cách ra đường đếm đầu xe thì biết xe nào bền hơn.
Nếu chọn giữa hai xe mới thì nên chọn PS, còn xe cũ thì giờ chỉ có Grandis.
nếu gặp chủ giữ xe kỹ thì 100.000 km chưa có vấn đề gì, chỉ thay phụ tùng định kỳ bên ngoài; chưa phải lo động cơ đâu.

Bác Alao lâu quá không gặp.
Chào Bác!
Em vào Nam mấy lần nhưng toàn 1 hay 1,5 ngày nên tiếc chưa gặp được Bác. Mong từ giờ đến cuối tháng lại có dịp vào.
Chúc sức khỏe Bác để cùng a e chăm sóc cái Box này :)

ALao

Xe buýt
-Xe Mitsu có thể bền hơn khi em nó nằm trong box này, còn ra ngoài thì nó cũng bền như các hãng xe Nhật khác?:-"
Cũng không hẳn như bác nghĩ đâu! Mit độ bền được thử thách thực tế mà, Pajero là điển hình.

Mazspeed

Xe container
Ngày xưa cái Grandis em đi được đúng 1 năm thì cái dây curoa nó kêu ken két loạn cả lên, em đi 1 đống xe rồi có mỗi cái này là curoa nó nhanh chai đến thế. Bù lại accu GS được những 3 năm mà vẫn chưa hỏng.

conco4mat

Xe tăng
Ngày xưa cái Grandis em đi được đúng 1 năm thì cái dây curoa nó kêu ken két loạn cả lên, em đi 1 đống xe rồi có mỗi cái này là curoa nó nhanh chai đến thế. Bù lại accu GS được những 3 năm mà vẫn chưa hỏng.
Thường thì xe Mit mới, bình GS dầu tiên chỉ sử dụng được 6 tháng; còn dây curoa thì bình thường.
Chắc xe bác bị bẩn/kẹt bộ tăng đưa curoa? Sau khi thay curoa thì thế nào bác?

Grandis ra không đúng thời ở miền bắc, vì vóc dáng thời điểm đó được xem là ăn chơi quá; qian chức không dám mua và không bán được một chiếc nào làm xe công (lúc đó xe công là nơi bán xe rất quan trọng). Nếu lúc đó , mít ráp outlander thì hay hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Vietkid

Xe điện
Xăng của grandis thì em gửi cụ cái ảnh tham khảo :

Các điểm dưới vạch xanh ( đường trung bình ) là đường trường hoặc hỗn hợp.

Chỉnh sửa cuối:

chuongvit

Xe tăng
Của bền tại nguời thôi các cụ ah,

nguyenanhson

Xe buýt
Xăng của grandis thì em gửi cụ cái ảnh tham khảo :

Các điểm dưới vạch xanh ( đường trung bình ) là đường trường hoặc hỗn hợp.
Cái sơ đồ này là bác lấy ra từ đâu ạ? tự nhập vào máy tính hay lấy ra từ số liệu tự động của xe?

Rob Tran

Xe điện
Cái vụ dây curoa của Grandis e cũng gặp như bác này. Nhưng accu chưa tới 3 năm.
E thấy các gấu hay than phiền về mùi trên xe. Chắc khoản khử mùi của Mit hơi tệ. Nhưng được cái cảm giác lái thật chắc chắn!

sieunhole

Xe đạp
Chọn PS hay grandis còn phụ thuộc vào một số tiêu chí, như sở thích của cụ, nếu cụ thích thỉnh thoảng đi xa xa thì PS hay hơn, nhưng nếu chỉ để lòng vòng phục vụ vợ con thì nên chọn Grandis. Cụ cũng cân nhắc thêm tiêu chí về tài chính. Tuy nhiên theo em, thì ở Việt nam mình chưa có đường cho Grandis chạy đâu, động cơ Mivec chỉ phát huy ưu điểm khi chạy trên 80km/h thôi, nên ở nước mình nó bị mang tiếng là tốn nhiên liệu là vì lẽ đó.