Độ kết nối rảnh tay trên ôtô

29S4968

Xe hơi
Bác có đồng hồ đo đúng không. Theo em quan trọng nhất là xác định cái chân Mic ở KM2010, là cái chân sẽ chập xuống GND khi bấm cái nút nghe ĐT.
Bác thử đo chân 1 và 3 ở cái jack theo xe xem lúc nhấn nút ĐT nó có chập một cái không, cũng như điện trở lúc không chập là bao nhiêu Ohm.

Xác định được các thông tin đó em nghĩ chuyện cho chạy được ĐT là đơn giản.
Cám ơn Bác, chắc phải thử thêm vụ đó, mỗi tội xe KM2010 em ko có, chắc phải bảo các cụ đó đánh xe qua xem thế nào...:P

khanhcfc

Xe tải
Các cụ cho hỏi, có cụ nào chạy KM2010 đã làm thành công cái này ợ ? Vì em đã làm cho 2 cụ chạy KM 2010 đều ko OK dù đấu dây chuẩn (theo lý thuyết) dù đã chạy OK trên I30....em đang dự là KM2010 nó có 1 điểm gì đó khác ợ...các cụ cho em thêm ít ý kiến nhé:102:
minh dùng kia morning 2010 đây .làm như trang 1 đi ngon lành mà

cuongnm

Xe hơi
Chẳng cần cái hướng dẫn tiếng Hàn đó đâu bác.

Bác kiểm tra cái dây theo xe xem 2 chân đầu tiên của jack có thông mạch không. Dây này chạy được cho BB8100 thì chắc rồi. Nếu thông mà ko hoạt động với 7290 thì:

Tai nghe BB có mấy loại chân, sơ đồ nối chân như ở trang trước (nguồn cung cấp sơ đồ: bác hoangHP, + thực tế em đo, rồi nối trên lý thuyết), nếu bác có thêm cái đồng hồ đo nữa thử đấu lại với 1 trong 2 sơ đồ jack tai nghe 4 khấc, em nghĩ là được. Nếu ko dùng điện trở mà ko chạy thì bác lại đấu điện trở vào cho nó đúng tiêu chuẩn.

(Ko có đồng hồ bác có thể dùng cách thay thế là pin + bóng đèn (có thể dùng LED) + dây dợ để kiểm tra thông mạch được).
Cám ơn bác trước, để T7, CN này em hết bận em lại đấu đấu, nối nối xem sao. Có gì em xin thông báo và lại nhờ các bác chỉ bảo. (b)

lolotica

Xe điện
Vừa qua chỗ bác khanhcfc để check, hóa ra bác ấy dùng phone của Asus, jack cắm là 2.5mm :-/.

Có ai thử thành công BB 83xx (jack tai nghe 3.5mm) với KM 2010 chưa???

29S4968

Xe hơi
To Bác Khánh:

Vâng, thì nhà em vẫn làm theo bác hướng dẫn (cái này là bác theo kinh nghiệm), bên cạnh đó em cũng đưa ra cái sơ đồ lý thuyết (để anh em nào biết tý kỹ thuật là hiểu cách làm ngay mà chả quan trọng vào việc dây bên trong màu gì) - cái này bác bluestar2006 cũng đưa ra. Vấn đề là em làm trên I30 thì chạy mà trên KM2010 thì tịt...hehe...

To bác Tequilla:

Cái dây tôi làm cho bác mang về I30 lại work ngon lành cành đào (tôi thử với Nokia E51 - chân 3.5mm).

Như vậy nhà em dự là cái KM2010 có thể chân cắm của nó điện trở có gì đó khác so với I30....Bác nào tình nguyện mang KM2010 đến cho em đo thử tí...chứ mỗi vụ tí tẻo này ko xử dc bực mình mấy anh Hàn xẻng quá....:102:

10-3

Xe buýt
Hay đới, em dặt cục gạch nghiên cứu sau, mà ko hiểu em dùng E 71 kết nói i 30 cw thía nòa nhể? *-)*-)*-):69::69::69:

cuongnm

Xe hơi
To Bác Khánh:

Vâng, thì nhà em vẫn làm theo bác hướng dẫn (cái này là bác theo kinh nghiệm), bên cạnh đó em cũng đưa ra cái sơ đồ lý thuyết (để anh em nào biết tý kỹ thuật là hiểu cách làm ngay mà chả quan trọng vào việc dây bên trong màu gì) - cái này bác bluestar2006 cũng đưa ra. Vấn đề là em làm trên I30 thì chạy mà trên KM2010 thì tịt...hehe...

To bác Tequilla:

Cái dây tôi làm cho bác mang về I30 lại work ngon lành cành đào (tôi thử với Nokia E51 - chân 3.5mm).

Như vậy nhà em dự là cái KM2010 có thể chân cắm của nó điện trở có gì đó khác so với I30....Bác nào tình nguyện mang KM2010 đến cho em đo thử tí...chứ mỗi vụ tí tẻo này ko xử dc bực mình mấy anh Hàn xẻng quá....:102:
Vâng, em xin tình nguyện vụ này, Bác cho em xin địa chỉ và số điện thoại sáng T7 em qua tham bác. Em đã mua các loại jack cam 2,5 và 3,5, bộ chuyển đổi jack ....Em làm mãi không được vụ này cũng đang muốn làm.

29S4968

Xe hơi
To Bác Tequilla, Lolotica:

Báo cáo các bác là chiều nay tôi đã thử OK trên xe KM2010 (cám ơn em Cuongnm nhé) với Nokia E51 (jack 3.5mm). Sơ bộ thì KM2010 ko khác gì về sơ đồ so với I30 cả.

Về vụ ko kết nối dc trên xe các bác, em dự là có nhiều nguyên nhân, thậm chí có thể là vì các bác còn chưa set được đúng chế độ của Phone....Nói chung là nên test trực tiếp trên từng xe thì may ra mới tìm ra lỗi được...có gì hẹn các bác test thực tế trên xe của các bác nhé (em sẽ cầm cả mỏ hàn, đồng hồ đo...để xử lý ngay nếu cần) :P

Tequilla

Xe hơi
Báo cáo các bác là sau nhiều lần lăn lộn với vụ này, nhiều lúc nản suýt bỏ cuộc thì cuối cùng bác 29S đã chế được 1 cái dây cắm vào chạy ngon choét. Xe em KM 2010 nhé, ĐT là Nokia E 63 jack 3.5mm. Nghe nói đều rất rõ.
Xin chân thành cảm ơn bác 29S đã nhiệt tình giúp đỡ. Cái dây bác ý làm rất cẩn thận bọc băng dính rồi quấn vào rất gọn gàng. Cũng mong bác có thể nhân bản cái dây này cho nhiều anh em khác và thu ít tiền gọi là chi phí cho anh em đỡ ngại chứ bác làm mất thời gian mà cứ lấy ko thế này ngại chết.

khanhcfc

Xe tải
Báo cáo các bác là sau nhiều lần lăn lộn với vụ này, nhiều lúc nản suýt bỏ cuộc thì cuối cùng bác 29S đã chế được 1 cái dây cắm vào chạy ngon choét. Xe em KM 2010 nhé, ĐT là Nokia E 63 jack 3.5mm. Nghe nói đều rất rõ.
Xin chân thành cảm ơn bác 29S đã nhiệt tình giúp đỡ. Cái dây bác ý làm rất cẩn thận bọc băng dính rồi quấn vào rất gọn gàng. Cũng mong bác có thể nhân bản cái dây này cho nhiều anh em khác và thu ít tiền gọi là chi phí cho anh em đỡ ngại chứ bác làm mất thời gian mà cứ lấy ko thế này ngại chết.
chúc mừng Tequilla nhé .vượt qua thử thách đã là phần thưởng xứng đáng rồi .........Tequilla không quan trọng tiền bạc đâu

lolotica

Xe điện
Để mấy hôm nữa anh vác xe qua làm cho anh nhé, akay vụ này quá vì thử mấy phát rồi không ăn :-/. Anh dùng Blackberry 8310 chứ không phải Nokia nên không biết có được không.

@Tequilla: tiếng ra cả 6 loa hay chỉ mỗi 2 loa bên trái thôi hả em?

To Bác Tequilla, Lolotica:

Báo cáo các bác là chiều nay tôi đã thử OK trên xe KM2010 (cám ơn em Cuongnm nhé) với Nokia E51 (jack 3.5mm). Sơ bộ thì KM2010 ko khác gì về sơ đồ so với I30 cả.

Về vụ ko kết nối dc trên xe các bác, em dự là có nhiều nguyên nhân, thậm chí có thể là vì các bác còn chưa set được đúng chế độ của Phone....Nói chung là nên test trực tiếp trên từng xe thì may ra mới tìm ra lỗi được...có gì hẹn các bác test thực tế trên xe của các bác nhé (em sẽ cầm cả mỏ hàn, đồng hồ đo...để xử lý ngay nếu cần) :P

HoangHP

Xe máy
Website
www.eGSM.com.vn
Chán nhất của KM là không chỉnh to nhỏ trên xe được, nếu muốn chỉnh phải đấu qua hệ thống CD của xe!

pilot_8x

Xe đạp
Em vừa kết nối thành công Iphone 2G với KM 2010(b)(b).
Bác nào dùng iphone thì vào shop Dunk 105 Thụy Khuê mua giắc chuyển tai nghe nhé. Em tìm ở chợ trời nhưng không có loại giắc 4 ngấn, chỉ mua được cọng cáp chuyển giắc 3.5 xuống 2.5mm.
Em sẽ up sản phẩm của em lên sau.

cuongnm

Xe hơi
Để mấy hôm nữa anh vác xe qua làm cho anh nhé, akay vụ này quá vì thử mấy phát rồi không ăn :-/. Anh dùng Blackberry 8310 chứ không phải Nokia nên không biết có được không.

@Tequilla: tiếng ra cả 6 loa hay chỉ mỗi 2 loa bên trái thôi hả em?
Báo cáo các bác là em dùng BB 7290 mặc dù đã thử mấy lần rồi hiện tại vẫn chưa được các bác ạ.

tuquan

Đi bộ
Chào các bác em mới tập tọe vừa mua i 30 em có theo cách nối của các bác để xài con iphone thì kết quả là lúc gọi đến thì em dí 1 lúc nút phone trên volang nó ko accept cuộc gọi mà nó ghi là telephone mute trên màn hình. Khi em ấn kết nối trên điện thoại thì mic và loa đều ok. Vậy là em đã đúng phần để nghe và nói trên xe nhưng để dùng nút phone trên volang thì em botay. Em cắt tai nghe iphone ra nó có cái nút ấn chổ mic khi em đo thì nó là dây GN nối cùng cái mạch với dây mic. giờ em phải nối làm sao để có thể dùng nút phone trên volang cho iphone vậy các bác.

bluestar2006

Xe container
Chào các bác em mới tập tọe vừa mua i 30 em có theo cách nối của các bác để xài con iphone thì kết quả là lúc gọi đến thì em dí 1 lúc nút phone trên volang nó ko accept cuộc gọi mà nó ghi là telephone mute trên màn hình. Khi em ấn kết nối trên điện thoại thì mic và loa đều ok. Vậy là em đã đúng phần để nghe và nói trên xe nhưng để dùng nút phone trên volang thì em botay. Em cắt tai nghe iphone ra nó có cái nút ấn chổ mic khi em đo thì nó là dây GN nối cùng cái mạch với dây mic. giờ em phải nối làm sao để có thể dùng nút phone trên volang cho iphone vậy các bác.
Bác nối theo cách nào??? Có đúng như sơ đồ ở post #47 - bỏ cái điện trở đi?

hattrick

Xe buýt
kết nối Phone & Xe = blutooth, đang nghe nhạc có ng gọi nó sẽ chuyển sang Phone, Or gọi điện bấm trên màn hình, nghe = 4 loa ở cửa, Mic nằm ở trên đầu

opera:)]