[Funland] Tất tần tật về Quy định Nồng độ cồn 0% khi điều khiển phương tiện.

Tocchien

Xe tải
Cựu hình sự thì không xong như nếu không cựu thì có phải thổi không nhỉ?
Em hôm qua nhậu với mấy bạn đương mà vẫn phải để xe ở quán (do đi làm về muộn nên nếu về nhà đi taxi thì mất thêm 30P) là em ko phải các bạn ấy
đương thì ok

New car 2023

Xe điện
Cựu hình sự thì không xong như nếu không cựu thì có phải thổi không nhỉ?
Em hôm qua nhậu với mấy bạn đương mà vẫn phải để xe ở quán (do đi làm về muộn nên nếu về nhà đi taxi thì mất thêm 30P) là em ko phải các bạn ấy
Mấy anh đương nhiệm sao vạch thì thào bẩu tui: Tau nhậu rồi gọi anh em hoặc grab đón về thôi.
Dính 1 phát có cồn là lột lon luôn.

flowers1508

Xe tăng
Mấy anh đương nhiệm sao vạch thì thào bẩu tui: Tau nhậu rồi gọi anh em hoặc grab đón về thôi.
Dính 1 phát có cồn là lột lon luôn.
Những đề tài này thật ra không nên bàn nhiều vì đụng chạm đến nghề nghiệp cv của người ta nhưng theo em nghĩ có lẽ có đặc cách chứ không thể như người ngoài được

New car 2023

Xe điện
Những đề tài này thật ra không nên bàn nhiều vì đụng chạm đến nghề nghiệp cv của người ta nhưng theo em nghĩ có lẽ có đặc cách chứ không thể như người ngoài được
Lái xe trên đường thì tui và bác bằng nhau, tai nạn cũng gãy tay gãy cổ như ai, thế thì không thể đặc cách, bác ạ.

Karestine

Xe máy
Website
www.maikha.vn
Cách đây khá lâu e có uống 1 chén xong bị xxx Thái Nguyên gọi vào thổi, thổi mấy lần ko lên các anh lại cho đi, chắc hôm đấy húp nhiều nước suýt nên mới ko lên nồng độ :D

f1_hn

Xe container
Trưa qua e thấy 1 chú lấp ló cầm đàm ở hồ Hoàng Cầu lại đúng lúc e đeo khẩu trang vào...y rằng lên trên bị vẫy vào thổi :). Bụng còn chưa có hột cơm nào thì thổi sao lên dc

Tomtep1

Xe tải
Trưa qua e thấy 1 chú lấp ló cầm đàm ở hồ Hoàng Cầu lại đúng lúc e đeo khẩu trang vào...y rằng lên trên bị vẫy vào thổi :). Bụng còn chưa có hột cơm nào thì thổi sao lên dc
Lúc đó bảo mấy em gen Z thổi mới lên được, còn cồn thì lên vào ....mũi kkkk

bi2006

Xe buýt
Tối nay tầm 7 giờ 30 em vừa được trải nhiệm thổi nồng độ cồn ở Nguyễn Thái Học, lần đầu tiên được thổi, không có gì trong hơi thở nên nhấn ga thẳng tiến thôi

Mytv

Xe điện
Tối nay tầm 7 giờ 30 em vừa được trải nhiệm thổi nồng độ cồn ở Nguyễn Thái Học, lần đầu tiên được thổi, không có gì trong hơi thở nên nhấn ga thẳng tiến thôi
Năm nay làm mạnh thật. Sắp qua rằm tháng giêng rồi vẫn lập chốt liên tục. Thế mà chiều đi đón con e vẫn thấy các pro cụm ly mạnh lắm. Xe vẫn đỗ đầy các quán

phuongmit

Xe cút kít
Năm nay làm mạnh thật. Sắp qua rằm tháng giêng rồi vẫn lập chốt liên tục. Thế mà chiều đi đón con e vẫn thấy các pro cụm ly mạnh lắm. Xe vẫn đỗ đầy các quán
Làm đến rằm tháng giêng năm Rồng nhé cụ :))

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Đương cùng tỉnh thì được chứ sang tỉnh bạn thì vẫn phạt như thường, có điều là cho lỗi của xe máy. Năm ngoái em đi cùng đương mặc thường phục lên HB trên xe Lex 570, cụ ấy ngớ ngẩn kiểu gì đi thổi sau khi nhậu, sau anh em phải về trụ sở công an họp kín lúc 12h đêm, sau hơn 2h chia sẻ mới giảm xuống lỗi cho xe máy. Do bảo giờ thổi đưa lên máy, dữ liệu gì đó, không xử lý được, còn anh có quan hệ, em cũng có quan hệ nên không ngại đâu, trừ khi anh là con GĐ công an tỉnh thì ok.

flowers1508

Xe tăng
Cụ thạo tin phết.👍
Em cũng nghe đồn qua rằm còn làm mạnh nữa, kpi tăng, thổi cả xe đạp.
Cũng càng vui em đỡ phải uống dạo này gan đang yếu
Các cụ cứ so sánh với TQ chứ em thấy bên đó làm gì có chốt. Chỉ có điều lái xe mà gây tai nạn nó kiểm tra cồn thì phạt tù (hình như 1 tháng tùy theo đồng độ)

sskkb

Xe tăng
Thì đương nhiên là nghiên cứu khoa học mà, nó có nghiên cứu rồi mà lại vẫn để phạt ở mức zero đến a thì chứng tỏ chả quan tâm gì đến khoa học. Quản lý yếu kém thì cứ có cồn là phạt thôi. Nước Mỹ có thờii gian dài cấm tuyệt đối nhưng rồi họ lại thay đổi đấy, thế sao mình không thay đổi theo những cái mới và hiệu quả mà lại sử dụng mức từ 0 đến ... ??? Nếu ở nồng độ thấp hàng triệu người có thể có 1 vài người bị ảnh hưởng thì là điều bình thường, vì kể cả không rượu bia thì vẫn có tỉ lệ gây tai nạn. Chỉ ở mức nguy cơ nào đó thì mới nên cấm, và cái này nên dựa vào khoa học.
Chắc cụ không biết là số người chết vì tai nạn giao thông ở Mỹ cao hơn VN nhiều lần. Hẳn là do cái "mức" được cho phép đó cụ ;))
Mà cái mức đó, chắc gì đã được xác định bởi khoa học, có khi là do mấy ông buôn rượu đi vận động mà thôi.

blackpaint

Xe container
Chắc cụ không biết là số người chết vì tai nạn giao thông ở Mỹ cao hơn VN nhiều lần. Hẳn là do cái "mức" được cho phép đó cụ ;))
Mà cái mức đó, chắc gì đã được xác định bởi khoa học, có khi là do mấy ông buôn rượu đi vận động mà thôi.
Có nghiên cứu nào ko cụ?

Mr.V1

Xe tải
10 ngõ 33 phố nguyễn an ninh quận hoàng mai hà nội
Nghe các cụ kể mà thấy em may vì được bỏ qua! Bình thường em uống rượu thì không bao giờ để say vì đến đoạn tây tây là em nghỉ rồi, ko ai mời hay ép được em uống! Buồn ngủ quá thì ngủ, tỉnh táo mới lái xe đi nên chủ quan hôm vừa rồi!
Cách khoảng hơn 2 tuần, Em đi nhậu về gặp 1 chốt ở Đại Cồ Việt bị gọi vào cả 1 xe nữa, xe em đi sau!
Trong lúc chờ xe kia thì em lấy khẩu trang đeo (phép lịch sự) vì bị ho nhưng thấy mấy anh nhòm nhòm vào rồi! Đến lượt thì em bảo: Đợi anh tí, anh bị ho, với thông cảm anh làm ở......, nhà anh ngay đây rồi!
Csgt: Anh cứ thổi đi
Em thổi thôi
Csgt: Anh thổi lại đi
Em thổi mạnh hơn
Csgt: Thôi Anh đi đi
Em: Anh cảm ơn nhé!
Em không hỏi xem lên bao nhiêu và đi luôn...Chắc chắn là cậu csgt kia bỏ qua cho em vi trước đó em nhậu....uống cũng tẩm 25-30 chén hạt mít...xong ngồi nc tầm 1h thì hết sao được! Thôi, giờ em cạch...chả dại mồm nữa!
Cụ chém gió ah trưởng công an phường em bị thổi vẫn phạt và thu bằng bình thường.Thổi là lên hệ thống rồi xin vào mắt.Đích thân bộ trưởng bắt giám đốc công an các tỉnh phải viết cam kết làm chuẩn vụ nồng độ cồn này.Nên không có chuyện cagt thả cụ được

sakai_yo

Xe lăn
Cụ nào làm ngành đồ uống có cồn cho em hỏi doanh thu ngành hàng này Tết vừa rồi có cao như mọi năm không ạ?

phantrong67

Xe tải
Em tối hôm kia nhậu tới 21h uống 300ml rượu và 1 chai bia, 15h chiều hôm qua bị thổi không lên. Giờ làm chặt nên uống xong mà đi đâu cũng phải hết sức cẩn trọng.

sskkb

Xe tăng
Có nghiên cứu nào ko cụ?
Chính trong cái file "nghiên cứu" mà cụ gửi có thông tin đó :)) cụ chỉ quan tâm đến chỉ số BAC của các nước, chứ cụ cũng chẳng quan tâm nó tác động tới tính mạng con người như thế nào chứ gì =))