[Funland] Tất tần tật về Quy định Nồng độ cồn 0% khi điều khiển phương tiện.

TNLak

Xe điện
Cccm cứ tính xem, 1 máy đo loại trung bình em đang tính sơ bộ khoảng 2 triệu, như vậy cả nước cần khoảng bao nhiêu bộ

Dan du an

Xe cút kít
Lắp là quá đúng, nếu không khi họ đi ăn trưa về dễ làm chén lắm

lovecarhpqn

Xe điện
Xin phép cccm lập topic thấy hữu ích,

Chả là có nói chuyện với cậu em về ý tưởng như trên, em thấy cũng hay và hiệu quả, chỉ có cái là bánh mì cho các xxx sẽ giảm tương đối.

Mời cccm chém về topic này, nếu xét về mặt hạn chế tình trạng lạm dụng đồ uống có cồn :D
Lắp thì đơn giản thôi, cty em trước cũng có ý định lắp ở cổng bảo vệ nhưng mà lại thôi🤣 nhất là buổi trưa

flowers1508

Xe tăng

haicot

Xe buýt
Em ủng hộ làm quyết liệt việc thổi nồng độ cồn với người lái xe. Năm nay về quê chạy xe dịp Tết rất thích, vì không gặp cảnh người dân uống rượu phi xe máy chệnh choạng trên đường.

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Đợt này báo tàu nhanh nói nhiều về việc không có mức tối thiểu quá. Việt Nam đang nằm chung với 20 nước đa số hồi giáo
Em nghĩ là chuẩn bị dọn đường sửa đổi, bổ sung cho phù hợp, mà cũng nên như thế :D

sakai_yo

Xe lăn
Câu anh đã dùng rượu hay bia chưa? có ý nghĩa thế nào nhỉ? Khác nhau giữa chưa dùng và dùng rồi thế nào nhỉ?
Câu này em có người quen trải nghiệm rồi thì đại ý là:
- nếu ko uống thì thổi
- nếu trót uống thì khoan thổi mà xuống trình bày và thương lượng, tất nhiên nếu chốt có liên ngành thì chịu.

Lãnh Chúa Phương Bắc

[Tịch thu bằng lái]
- nếu ko uống thì thổi
- nếu trót uống thì khoan thổi mà xuống trình bày và thương lượng, tất nhiên nếu chốt có liên ngành thì chịu.
Chuẩn. Vì thổi phiếu in ra không thương lượng được

coolpix8700

Xe ngựa
mackyphong nói:
Em bị hôm 14 vừa rồi nhớ đời. Buổi trưa e ngồi giỗ họ e uống nhấp môi mỗi lần chúc 1 ít mà tính ra khoảng 3-4 chén. Định chiều tối mới đi, sau có việc lại phải đi luôn. Ngồi bắt đầu ăn từ lúc hơn 10h, lúc e đi là khoảng hơn 2h. Vừa đi 1 đoạn gặp ngay chốt, quả này nghĩ bụng toi rồi. Thế nào mà lúc thổi lại không lên. Trước lúc thổi có bảo với chốt là đã có uống, họ bảo thổi để xem mức độ như nào, sau thấy không có thì họ bảo chắc do tùy thể trạng từng người. Đúng là 1 quả hú vía, chừa hẳn luôn.
Chúc mừng cụ, thế là cụ thải cũng nhanh nhỉ, đúng là uống ít mà phải đi thì lúc nào tâm lý cũng nơm nớp, không được thoải mái
Tùy người và cũng tùy lúc.
Ngày xưa ở bên kia vào kho lấy hàng chờ bà xã mấy ông bạn lôi 1 cái chai ra, em chẳng nhớ loại gì, chắc John đỏ, vì bên ấy không có đồ ta. Cũng do vội nên tụi em kết thúc rất nhanh. Bà xã xong em cho xe ra luôn. Vừa ra đến cổng đã thấy 1 nhóm xxx, họ chặn xe em lại và đưa cho 1 cái ống. Thấy em thổi phù phù cô xxx bảo, ông hãy thổi thật nhẹ, chứ đừng "tự hào" phồng mồm lên như vậy. Em ngậm lại và thổi từ từ hết 1 hơi như cô ấy hướng dẫn. Đám xxx chúc mừng em rồi cho em đi. Thực ra em chỉ cần 1 giọt bia là mặt đã đỏ phừng phừng, mà có 3 ông hết 1 chai. Chắc vừa uống xong, hơi chưa có cồn!

buicongchuc

Xì hơi lốp
Đợt này báo tàu nhanh nói nhiều về việc không có mức tối thiểu quá. Việt Nam đang nằm chung với 20 nước đa số hồi giáo
Xem biểu quết ở bài này mới thấy rõ bọn nghị gật già đi ngược lòng dân.

New car 2023

Xe điện
Em bị hôm 14 vừa rồi nhớ đời. Buổi trưa e ngồi giỗ họ e uống nhấp môi mỗi lần chúc 1 ít mà tính ra khoảng 3-4 chén. Định chiều tối mới đi, sau có việc lại phải đi luôn. Ngồi bắt đầu ăn từ lúc hơn 10h, lúc e đi là khoảng hơn 2h. Vừa đi 1 đoạn gặp ngay chốt, quả này nghĩ bụng toi rồi. Thế nào mà lúc thổi lại không lên. Trước lúc thổi có bảo với chốt là đã có uống, họ bảo thổi để xem mức độ như nào, sau thấy không có thì họ bảo chắc do tùy thể trạng từng người. Đúng là 1 quả hú vía, chừa hẳn luôn.
Có tý hên xui thôi bác.
Bác vừa tiết kiệm được 20 củ, có khi 40 củ.

Mr.Chem

Xe điện
Hôm qua bạn rm cảnh báo, tuần này và tuần sau tăng chốt, cao điểm. Xxx còn bị nặng hơn:
Bộ Công an ra văn bản về công tác kiểm tra và sẽ xử lý rât nghiêm, hình thức xử lý vi phạm như sau (áp dụng đối với các vi phạm từ nay trở về sau):
- Xử lý bằng hình thức từ “Khiển trách” trở lên đối với cán bộ chiến sĩ sử dụng rượu, bia, chất có cồn khi điều khiển phương tiện tham gia giao thông (áp dụng điểm i, khoản 21, mục I, Phụ lục ban hành kèm theo Thông tư số 38/2022/TT-BCA ngày 14/10/2022 của Bộ trưởng Bộ Công an quy định việc xử lý kỷ luật trong CAND).
- Xử lý bằng hình thức từ “Khiển trách” trở lên đối với cán bộ chiến sĩ sử dụng rượu, bia, chất có cồn trong giờ làm việc, giờ nghỉ trưa của ngày làm việc, ngày trực.

Các cụ, mợ thích nhậu cứ grab, taxi mà táng nhé.

f1_hn

Xe container
Hôm qua bạn rm cảnh báo, tuần này và tuần sau tăng chốt, cao điểm. Xxx còn bị nặng hơn:
Bộ Công an ra văn bản về công tác kiểm tra và sẽ xử lý rât nghiêm, hình thức xử lý vi phạm như sau (áp dụng đối với các vi phạm từ nay trở về sau):
- Xử lý bằng hình thức từ “Khiển trách” trở lên đối với cán bộ chiến sĩ sử dụng rượu, bia, chất có cồn khi điều khiển phương tiện tham gia giao thông (áp dụng điểm i, khoản 21, mục I, Phụ lục ban hành kèm theo Thông tư số 38/2022/TT-BCA ngày 14/10/2022 của Bộ trưởng Bộ Công an quy định việc xử lý kỷ luật trong CAND).
- Xử lý bằng hình thức từ “Khiển trách” trở lên đối với cán bộ chiến sĩ sử dụng rượu, bia, chất có cồn trong giờ làm việc, giờ nghỉ trưa của ngày làm việc, ngày trực.

XXX mà bị thổi thì xác định luôn ạ

Mytv

Xe điện
- nếu ko uống thì thổi
Trải nghiệm thì nhiều ngừoi trải nghiệm rồi. Thương lượng nhanh thôi nhưng khá chát. Tuỳ vào khung mà chia đôi mợ ạ. Chốt liên ngành thì ko nói nhưng có ko ít chốt a e cùng ngành chưa tìm dc tiếng nói chung thì cũng khó mà thương lượng dc. Thổi hết

BMW R60

Xe tăng
Trải nghiệm thì nhiều ngừoi trải nghiệm rồi. Thương lượng nhanh thôi nhưng khá chát. Tuỳ vào khung mà chia đôi mợ ạ. Chốt liên ngành thì ko nói nhưng có ko ít chốt a e cùng ngành chưa tìm dc tiếng nói chung thì cũng khó mà thương lượng dc. Thổi hết
Ban ngày là khó thương lượng lắm! Còn buổi tối, dân thường vẫn thương lượng được. Hàng xóm nhà tôi, trước tết tấn niên, uống 2 lon bia, xong về gặp chốt ơ Hà Đông. Báo luôn là có uống 1 ít, không thổi mà nôn luôn 5 củ tươi.

sskkb

Xe tăng
Có cụ ở mấy trang trước có nói đó, say rượu lái xe và có cồn lái xe nó khác nhau, cần phải phân biệt rõ 2 khái niệm này để văn minh lên cụ ạ ;))
Việc cụ mang gia đình người đối thoại vào còm để minh họa là em khinh và em chê, nhé.
Đó là ví dụ minh họa cụ ạ ;)) thế có trường hợp nào say rượu mà lại không có cồn à cụ :)) tất cả các vụ tai nạn do uống rượu khi lái xe đều không xảy ra ngay khi người lái bước lên xe, mà họ phải đi 1 đoạn đã. Thế khi cảnh sát bắt thổi lúc họ mới lái xe thì được tính là "có cồn lái xe", rồi họ đi 1 đoạn gây ra tai nạn thì gọi là "say rượu lái xe" à =)) em nói thật là tầm nhìn của cụ chỉ so sánh đc mỗi dân số thì đừng quote lại còm của em làm gì, mất công em dạy dỗ cụ thêm =))

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Đó là ví dụ minh họa cụ ạ ;)) thế có trường hợp nào say rượu mà lại không có cồn à cụ :)) tất cả các vụ tai nạn do uống rượu khi lái xe đều không xảy ra ngay khi người lái bước lên xe, mà họ phải đi 1 đoạn đã. Thế khi cảnh sát bắt thổi lúc họ mới lái xe thì được tính là "có cồn lái xe", rồi họ đi 1 đoạn gây ra tai nạn thì gọi là "say rượu lái xe" à =)) em nói thật là tầm nhìn của cụ chỉ so sánh đc mỗi dân số thì đừng quote lại còm của em làm gì, mất công em dạy dỗ cụ thêm =))
Nói rồi, tốt nhất là cụ nên trật tự để mọi người còn đoán già đoán non, chứ cụ cứ còm linh tinh thế này thì mọi người lại chắc chắn luôn được ngay lại mất hay cho cụ ;))

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]

Em từ 30 tết đến nay dính 3 phât thổi rồi. Mà em ko bao giờ uống rượu khi cầm lái nên cũng ko ngại. Hình các xxx thích xe to hay sao ấy, nhìn thấy phát là gọi vào ngay trong khi đó đi cùng đoàn em có 2 con xe bé lại ko bị gọi. Hôm vừa rồi ở Lạc Long Quân cũng vậy.

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Ban ngày là khó thương lượng lắm! Còn buổi tối, dân thường vẫn thương lượng được. Hàng xóm nhà tôi, trước tết tấn niên, uống 2 lon bia, xong về gặp chốt ơ Hà Đông. Báo luôn là có uống 1 ít, không thổi mà nôn luôn 5 củ tươi.
Chát nhỉ. 10.30 đêm 30 em bị thổi ở Trần Khát Chân. Cả xe uống tít riêng em ko có xu nào. Mở xửa xe ra nặc mùi rượu, thổi lại ko lên. Xxx bảo sao xe anh thơm thế em còn nói đùa bảo trong xe có túi hồng xiêm ạ. Kakaka.