[Thảo luận] Đoạn cuối Lê Đại Hành - Đại Cồ Việt: OF bị xử đúng luật nhưng kô được... nộp phạt!?!

ndkhoivtv

Xe tăng
Chuyện cũng chẳng có gì, vi phạm thì phải bị xử lý. Thế nhưng...

Chả là nhà cháu với ông bạn vừa mò mẫm lên Vincom tăm tia mấy cái mặt hàng điện tử ở tầng Best Carring. Trên đường về, rôm rả câu chuyện, nào là... cái TV ý mà rẻ tí nữa là tớ sút, cái Amply ý có vẻ như hơi quá sức với cái loa nhà cậu, xong rồi lại tạt qua mấy vụ vàng, bạc, đô la tá lả tiện đà chuyển phắt sang vấn đề... "hàng họ".

Khà khà... oạch, thế quái nào đương vui, đường lại đông thế! Nhà cháu xoạch cái xi nhan rẽ phải, vần cái vô lăng chuẩn bị rẽ sang Đại Cồ Việt thì bỗng nhảy xổ đâu ra cả mớ xxx xanh lá lốt với nửa tá xanh tím than hình như dân phòng, tự vệ!!!

Nhà cháu, miệng méo xệch... thôi xong, đi vào đường cấm ô tô!?!

Hừm hừm, thế này... rậm rịch thò đầu ra được khỏi cái hầm Vincom phía Thái Phiên là nhà cháu quẹo trái sang Lê Đại Hành. Cái phố tí tẹo đó, biết thì biết rồi... ngắn tun tủn mà trần đời ngay giữa phố chịu chả hiểu chú nào hiểm kinh làm cho luôn một cái biển cấm ô tô có vẻ hơi khuất khuất. Nhà cháu dự bất cứ cụ nào lâu chẳng đi qua đây mà kô cẩn thận thế nào cũng ngấp ngứng.

Quay sang trợn mắt kìm ông bạn cứ ngồi im trên xe, nhà cháu xuống. Một xxx xanh lá lốt trông rất mô phạm, tay bút tay giấy hất hàm phủ đầu:

- Đường cấm, kô biết à? (... rất vênh).

Nhà cháu hậm hực:

- Biết, đang mải nói chuyện... quên kô để ý đường. Thôi có gì bỏ qua cho tớ.

- Giấy tờ? Xuất trình còn lập biên bản. Lỗi này treo bằng cộng hơn triệu. (… lạnh lùng, khinh khỉnh!).

Bố khỉ, nó còn chả buồn chào dân. Phen này lại làm nhà cháu cáu. OK, kô xin xỏ gì hết… nhà cháu quyết. Lập biên bản thì lập… quyết kô cho bọn này xu nào.

Nhà cháu quày quả vào xe, lúi húi lấy giấy tờ ra đưa hết cho xxx. Xong. Kô một lời năn nỉ thêm… nhà cháu vớ cái N8 đi bộ lên giữa phố, chụp cái biển cấm… xong, nhà cháu zoom từ cái biển về phía cả mớ xxx... xong tiếp. Nhà cháu đi lại chỗ đỗ xe xử lý vi phạm… làm phát cuối. Cái đám ấy thấy bị chụp ảnh mặt cứ thộn ra.

Nhà cháu tiến đến xxx lúc nãy…

- Rồi, thế giờ phạt thế nào thế? Thủ tục nhanh tớ còn đi.

xxx ngó lên, thoáng ngạc nhiên:

- Thu bằng lái, nộp phạt thôi!

- Rồi, vậy giờ lập biên bản đi. Ghi rõ vào đấy… vừa chụp lại hiện trường rồi. Công an đứng khuất sau biển báo, cụ thể là nấp sau cột điện với mấy cái cây kia. Từ chỗ cái biển vào đến đây là… (nhà cháu nheo mắt ước lượng) khoảng hơn… trăm mét.

- … (láo liên nhìn tán loạn theo các hướng nhà cháu trình bày, rất thảng thốt!).

- Các anh là chính quyền, là phải gương mẫu đi nhắc nhở dân. Nếu dân vi phạm hoặc có thể sẽ vi phạm, sắp vi phạm… thì các anh phải đứng ở ngay cái chỗ kia mà nhắc nhở ngay. Chứ ai lại đứng nấp nấp tận cái xó này rồi đợi người ta vi phạm cái là phi ra lập biên bản như đúng rồi.

- … (lắp bắp… thấy mấp máy nhưng chịu chả hiểu nói gì).

- Ghi vào biên bản: Tôi vi phạm. Nhưng cũng ghi rõ vào đấy là các ông chính quyền đứng sau biển cấm 100 mét để rình xử lý. Tôi nộp phạt. (Nhà cháu dõng dạc… mấy mợ hàng nước bắt đầu hiêng hiếng, “vểnh” hết cả lên).

- … (xì xụp hội ý!!! Mấy xxx xanh tím than đi đi lại dáng tất bật, khẩn trương lắm!)

Thế rồi, vẫn xxx ấy quay lại:

- Lần này rút kinh nghiệm. Anh đi. Lần sau chúng tôi sẽ xử lý nghiêm túc.

Thêm bực. Nhà cháu gân cổ ngay…

- Kô. Tớ vi phạm là phải xử lý. Làm gì có chuyện cứ thế mà đi. Ghi rõ trong biên bản như tớ nói… lỗi phạt bao nhiêu tớ cũng nộp.

- … (nét mặt xxx đã có chút cảm xúc!). Vậy giữ giấy tờ, tí nữa anh quay lại, giờ chúng tôi đang bận!?!

Nhà cháu gia tăng phần kiên quyết…

- Sao kô làm biên bản luôn đi. Lại còn phải quay lại, mất thời gian. Tớ kô quay lại đâu. Làm luôn nhanh còn đi cái.

- … !?!

- … thôi, anh đi… đi. (xxx mắt ngó ngang chỗ khác) .

- … !?!

Chết chết, thế này có chết kô cơ chứ. Muốn nộp phạt cũng kô được. Quả này nhà cháu thua! Hê hê…

Nhà cháu đi.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Em voka cụ rồi nhé, 1 bài học cho các OFER

Smee april

Xe điện
Gớm là cái cụ công chức này: đã vi phạm lại còn nắm ný nuận. Về mà viết hịch đi chứ lượn nhiều vi phạm lắm lần sau bị gửi thông báo về cơ quan đấy nhé.

Chả nhẽ lại rót vang???????????????

HHN

Xe hơi
Chiện của cụ thật như đùa ấy nhể :))

ndkhoivtv

Xe tăng
Gớm là cái cụ công chức này: đã vi phạm lại còn nắm ný nuận. Về mà viết hịch đi chứ lượn nhiều vi phạm lắm lần sau bị gửi thông báo về cơ quan đấy nhé.

Chả nhẽ lại rót vang???????????????
Há há.. cụ lại nhắc đến hịch là nhà cháu lại thấy xốn xang ghê. Cảm ơn cụ đã ủng hộ nhá!

Rảnh nhà cháu lại viết tiếp... :))

Trời hôm nay nắng. Có tý gió nào ko cụ chủ? Nếu ko có thì thích nhỉ
Chiện của cụ thật như đùa ấy nhể :))
Chả có chuyện nào nhà cháu đưa lên đây mà lại kô có tí... thật cả! :))

quanbom

Xe máy
em không nhịn được cười =))

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Những tình huống như thế này em đoán chắc là có thật, không gió máy gì, chính em cũng đã 1 lần mắc lỗi lấn vạch ở hàng Khay, thế mà vào cũng chỉ 5 phút cả nhà em đã lại lên xe đi tiếp với lòng rất vui, hôm nào rảnh em kể chuyện hầu các cụ, chỉ sợ các cụ lại bảo bão to. Hài lắm ạ.

HUNGSMUN

Xe container
Hoan hô tinh thần tự nguyện nộp phạt vì thấy mình sai của cụ...nhưng lại chia buồn với cụ vì muốn nộp phạt cũng không được=)). Thế mới biết cái bọn kia vớ vỉn...

PoBeo

Xe điện
Này! Lúc đưa giấy tờ cụ có kèm vào đó cái thẻ ra vào của nhân viên Đài Truyền Hình không thế :)) =))

bridge

Xe điện
Đúng là chuyện của cụ chủ thớt thật mà như đùa ... :-bd
Nhưng mà cái vụ XXX nấp sau biển (khoảng 100m) thì chẳng hay ho tý nào, giữa thủ đô cơ mà ...^:)^

BangKieu

Xe tải
lần sau nếu còn tái phạm thi cụ sẽ được nộp phạt thôi......=))

WhiteGet

Xe điện
Chắc cụ chụp ảnh trông như đang tác nghiệp, nên các chú ý sợ, nhưng công nhận chuyện của cụ hay, vốt cụ !

simplazavn

Xe buýt
Cụ này giỏi thiệt...Học tập cụ. Có khi mang cả máy ảnh để sẵn trong cốp.hehe

hadt4b

Xe hơi
Chuyện của cụ này hay thật, chuyện thật như đùa...

Hắc Ín

Xe tăng
Em dự là có bão nếu cái N8 của cụ chủ hỏng thẻ nhớ hoặc bị ji ji đó. Không thì cụ cứ up mấy cái ảnh cụ zoom zoom được lên đây cho bọn em ném tiếp nhá:))