Thảo luận Doanh số xe Vin đây rồi

Cáibang244

Xe hơi
Các bác có biết hàn quốc lúc đầu sản xuất điện thoại , oto không cingx rất sấu và kém tính năng, giá cũng đắt hơn anh hàng xóm Nhật bủn nữa nhưng ng dân họ sẵn sàng mua ủng hộ vì họ nghĩ đó là ủng hộ nước Korea. Và họ làm đc thật. Cái gì cũng có giai đoạn đầu khó khăn các cụ ạ, thiết nghĩ nếu ko có ai ủng hộ thì ko một cty hay ai có thể sống khoẻ đc. Nên các bác ko thích thì đừng ném đá, hãy trân trọng nỗ lực của người Việt. Chúng ta là ng Việt cơ mà. Còn Vinfast cũng phải nỗ lực hơn nữa để thực sự nội địa hoá đc thay vì ODM như hiện nay. Một người trung lập
Có thể chấp nhận lỗi của xe, nhưng phải bán đúng giá chứ k phải cắt cổ như bây giờ, rồi lại thêm một lũ vào chửi bới linh tinh thì k ai ngửi nổi. Xe hàn và malaisia nó bán cho dân người ta dùng rẻ bằng 2/3 hãng xe nước ngoài mà nhà sx vẫn có lãi. Vậy con spark trước bán 300 giờ dán logo khác vào bán gần 400 là sao??? Rồi lại kêu lỗ.

youkouu

Xe hơi
Có thể chấp nhận lỗi của xe, nhưng phải bán đúng giá chứ k phải cắt cổ như bây giờ, rồi lại thêm một lũ vào chửi bới linh tinh thì k ai ngửi nổi. Xe hàn và malaisia nó bán cho dân người ta dùng rẻ bằng 2/3 hãng xe nước ngoài mà nhà sx vẫn có lãi. Vậy con spark trước bán 300 giờ dán logo khác vào bán gần 400 là sao??? Rồi lại kêu lỗ.
Đồng ý với quan điểm của bác, em cũng ko mua ủng hộ đc khi nghe cách nói của vin ko thiện cảm tí nào, giống phiên bản 2 của Quảng nổ. Thay vì kêu lỗ họ cần nói là tôi chưa thể tối ưu sx, chi phis khacd bala lamf giá xe bị đội lên, mong mọi người ủng hộ.

lowschool

Xe tải
Spark trước 350 cụ ạ, hay cụ lấy spark bản số sàn ra để so sánh với Fadil? Còn con Fadil này hiện tại bên Đức em biết hãng Opel nó đang bán tầm 375 củ.

Keep

Xe điện
Q4 Vin đưa ra hàng loạt khuyến mại khủng:
-Tặng xe người mua nhà vinhome (hàng ngàn xe)
- Hỗ trợ ls vay 2 năm đầu.
Doanh số tăng là tất nhiên :)
Còn 17k/công suất 250k mới đạt ~7% có gì mà phải hoạt động hết công suất hả cụ.
Công suất hiện tại chỉ có thế, 250k là khi toàn bộ tổ hợp nhà máy hoạt động theo thiết kế, các cụ đã hỏi thì nên nghiên cứu thêm ạ.

icemain

Xe tăng
Tính theo cọc thì vẫn có tỷ lệ bỏ cọc, hủy cọc từ khách. VAMA chỉ tính doanh số theo số lượng xe giao cho khách, không tính cọc.

17k cọc mà mới cung ứng được 15k xe tức là quy trình sản xuất chưa tối ưu.

Nhân sự của VinFast là 34k người thì tổng số 67k xe các loại phản ánh thị trường cũng hào hứng với VF, giờ là câu chuyện sản xuất cho 50k năm 2020 khi hai mẫu B C được giới thiệu.

Ở EPL có câu HLV phải qua mùa đông đầu tiên thì mới biết #sml thế nào

gi.mi.ko

Xe tải
Công suất hiện tại chỉ có thế, 250k là khi toàn bộ tổ hợp nhà máy hoạt động theo thiết kế, các cụ đã hỏi thì nên nghiên cứu thêm ạ.
Tất cả thông số, số liệu đều do Vinfast tự công bố ạ, nhà cháu chẳng tự nghĩ ra ạ :)

Supporter01

[Tịch thu bằng lái]
Tất cả thông số, số liệu đều do Vinfast tự công bố ạ, nhà cháu chẳng tự nghĩ ra ạ :)
Cụ nên hiểu thế nào là công suất thiết kế?
Em hỏi khí không phải cụ có tốt nghiệp đại học ko?

yeu_vo_2

[Tịch thu bằng lái]
Website
yeuvo2.com
Cái trò tay trái bán cho tay phải diễn mãi từ bdds giờ đến cả oto

Cartoner

Xe điện
Tính theo cọc thì vẫn có tỷ lệ bỏ cọc, hủy cọc từ khách. VAMA chỉ tính doanh số theo số lượng xe giao cho khách, không tính cọc.

17k cọc mà mới cung ứng được 15k xe tức là quy trình sản xuất chưa tối ưu.

Nhân sự của VinFast là 34k người thì tổng số 67k xe các loại phản ánh thị trường cũng hào hứng với VF, giờ là câu chuyện sản xuất cho 50k năm 2020 khi hai mẫu B C được giới thiệu.

Ở EPL có câu HLV phải qua mùa đông đầu tiên thì mới biết #sml thế nào
Nhân sự VF mà đến 34k người sao? Cả tập đoàn Vingroup chắc gì đã đến con số đó.

nissantiida

Xe điện
Con Fadil nó drift và slalom như thế mà cứ dìm cho bằng mấy con xe lật bị cắt option.
Chê bai không làm cho có vẻ thông minh hơn đâu. Còn vấn đề góc khuất thì ở điều kiện VN nó phải thế thôi, đến thằng Mĩ còn phải o bế GM ko cho nó chết. Đợi môi trường kinh doanh nó sạch hẳn thì 100 năm nữa khi hàng xóm nó đi xa lắm rồi mình vẫn mải mê đi tìm trong sạch trong cái nghèo chung. Mà có khi đến lúc đó hàng xóm chúng nó cũng vẫn méo sạch đâu. Sạch quá tụi tư bản giàu nó bóp nghẹt trong 1 nốt nhạc. Được cái gì vui cái đó đã. Tầm vĩ mô nếu tự tin có đủ tầm thì hẵng lo, đừng ngây thơ nghĩ mình đóng góp cho đất nước nhưng thực chất chỉ làm công cụ cho kẻ khác (ngu dốt + nhiệt tình=!!!).

Chỉnh sửa cuối:

gi.mi.ko

Xe tải
Cụ nên hiểu thế nào là công suất thiết kế?
Em hỏi khí không phải cụ có tốt nghiệp đại học ko?
Nhà cháu mới qua vỡ lòng ạ :)
Nhưng chẳng có gì mâu thuẫn ở đây hết, vinfast đã chính thức khánh thành giai đoạn 1, như thế thì theo cụ tại sao lại chưa đạt đủ công suất thiết kế, hay "bộ phận chuyên sản xuất logo thiếu nhựa" ?

Tanvn1803

Xe hơi
em đi ngoài đường nhìn xe vin cũng nhiều rồi

hardtrack

Xe máy
Vinfast phát triển được thì càng mừng, cơ mà doanh số này cũng có nhiều nhân viên Vin phải góp phần vào đó. Hy vọng hết vụ nhân viên Vin phải mua sp Vin thì người tiêu dùng đón nhận 1 cách nồng nhiệt hơn.
Cơ mà chỉ có 3 mẫu xe ê tô trên thì sợ là hơi khó với lux A & SA rồi do giá khá cao, hy vọng vào Fadil mà giá đó chưa đủ đè bẹp i10 thì cũng khá mệt đây

gi.mi.ko

Xe tải
Vinfast phát triển được thì càng mừng, cơ mà doanh số này cũng có nhiều nhân viên Vin phải góp phần vào đó. Hy vọng hết vụ nhân viên Vin phải mua sp Vin thì người tiêu dùng đón nhận 1 cách nồng nhiệt hơn.
Cơ mà chỉ có 3 mẫu xe ê tô trên thì sợ là hơi khó với lux A & SA rồi do giá khá cao, hy vọng vào Fadil mà giá đó chưa đủ đè bẹp i10 thì cũng khá mệt đây
Doanh số fadil 2 tháng cuối năm tăng mạnh 3271 xe thì trên 2/3 là tặng kèm khách mua nhà Vinhome ạ :)
Đòn A Vượng quả là cao nhỉ các cụ :)

Chỉnh sửa cuối: