[CCCĐ] Độc hành xe máy xuyên Việt

ZHZ

OFer Xuất sắc
Thèm đi xuyên Việt như mợ quá. Nhưng e đi bằng ô tô thôi vợ nó đã kêu quá trời rồi 🥺🥺
Thú thật là trước đây em cũng không ngờ đi phượt bằng xe máy lại thú vị như thế. Phải đi thử một lần mới biết được cảm giác nó thế nào cụ ạ!

ZHZ

OFer Xuất sắc
Mợ thật dũng cảm, thân gái dặm trường lại đi dream xuyên việt nữa thì càng can đảm. Em là đàn ông mà giờ cho tiền cũng chịu (trừ khi cho thật nhiều tiền :)) )

Chúc mợ đi gặt hái được nhiều niềm vui, an toàn và có nhiều ảnh đẹp lên OF.
Không đến nỗi thân gái dặm trường đâu ạ, có hơn 3000km thôi mà cụ 😊. Chủ yếu đi rồi em thấy đường sá bây giờ rất an toàn, dễ đi, nên sắp tới em đang dự tính đi các cung đường khác nữa.

ZHZ

OFer Xuất sắc
Kỹ năng nữa cụ ơi, trc e leo bavi, 3 đảo bằng xe lead của vk suốt có sao đâu. Xe ga vẫn hãm bằng số ở những đoạn dốc thoai thoải đc nên đoạn này phải nhả phanh. Riêng tam đảo dốc cực gắt ở 6km đầu từ trên xuống, nên muốn an toàn thì đổ hết đoạn này thì dừng nghỉ 15p rồi đổ tiếp.
Vừa rồi đi Hà Giang với nhóm bạn, một nửa trong nhóm đi xe tay ga nên em đã được chứng kiến và học hỏi kỹ thuật đi xe ga đổ đèo Mã Pí Lèng, dốc Cán Tỷ, dốc Bắc Sum như thế nào rồi. Thật đáng nể. Tuy nhiên em sẽ không bao giờ dám thử đi tay ga trên địa hình như vậy đâu 😚.

lx125_black

Xe container
Thấy biển này mà em không tìm thấy lối lên Hoành Sơn Quan đâu cả.
Nhìn sang phía bên vách núi, bạn sẽ thấy 1 lối dốc bậc thang dựng đứng lên.
Đi lên 1 đoạn bậc thang bạn sẽ thấy 1 cái "quan" là cái cổng.
Ngay cạnh đó có mấy cái mộ của ông bà nào đó, em cũng ko hiểu nhà nào giỏi thiệt, an táng được ngay tại chỗ như này.

ZHZ

OFer Xuất sắc
Nhìn sang phía bên vách núi, bạn sẽ thấy 1 lối dốc bậc thang dựng đứng lên.
Đi lên 1 đoạn bậc thang bạn sẽ thấy 1 cái "quan" là cái cổng.
Ngay cạnh đó có mấy cái mộ của ông bà nào đó, em cũng ko hiểu nhà nào giỏi thiệt, an táng được ngay tại chỗ như này.
Trước khi đi em biết là chỗ đỉnh đèo ấy có cái cầu thang dẫn lên, thế mà lúc đấy em vòng đi vòng lại 2 lần nhưng vẫn k tìm thấy nó đâu cả. Thật kỳ lạ!

lx125_black

Xe container
Trước khi đi em biết là chỗ đỉnh đèo ấy có cái cầu thang dẫn lên, thế mà lúc đấy em vòng đi vòng lại 2 lần nhưng vẫn k tìm thấy nó đâu cả. Thật kỳ lạ!
Nhìn khéo 1 tý, vì nó sát mấy bụi cây, lại phải trèo qua hộ lan đường nên ít người để ý.

Dr.MaxCare

Xe buýt
Không đến nỗi thân gái dặm trường đâu ạ, có hơn 3000km thôi mà cụ 😊. Chủ yếu đi rồi em thấy đường sá bây giờ rất an toàn, dễ đi, nên sắp tới em đang dự tính đi các cung đường khác nữa.
Vấn đề là sự can đảm dám 1m 1 xe máy chạy 3k km , chủ yếu là sức khỏe và ý chí của mợ nữa. Giờ lái xe đi chừng đó km nhà cháu còn ngại nữa là :D

• Vodka
Reactions: ZHZ

poohsieunhan

Xe tải
Nhờ cái bình chọn mà em biết đến thread này mặc dù rất hay đọc mục này trên of. Cảm ơn mợ đã chia sẻ chuyến đi rất thú vị, rất khâm phục mợ. Hy vọng trong tương lai em cũng sẽ thu xếp được thời gian để làm 1 chuyến để đời như thế này

• Vodka

krazyvn

Xe hơi
Mợ chạy máu đấy, trước chuyển việc em cũng 1 mình 1 ngựa chạy SG-HN nhưng ra đến Huế là ngán chạy tuốt về Hà nội làm cu li tiếp :D Bằng tuổi mớ chắc em chỉ có chạy oto may ra :D

• Vodka

mabu44

Xe tăng
Kê dép hóng cung tiếp theo của mợ chủ để bám đuôi :D

• Vodka

ZHZ

OFer Xuất sắc
Kê dép hóng cung tiếp theo của mợ chủ để bám đuôi :D
Em cũng có viết vài thớt độc hành xe máy trên diễn đàn này rồi, nếu rảnh bác vào xem cho em có động lực với ạ 😚.

ZHZ

OFer Xuất sắc
Mợ chạy máu đấy, trước chuyển việc em cũng 1 mình 1 ngựa chạy SG-HN nhưng ra đến Huế là ngán chạy tuốt về Hà nội làm cu li tiếp :D Bằng tuổi mớ chắc em chỉ có chạy oto may ra :D
Em thì ngược lại, hồi trẻ đi du lịch chỉ chọn phương tiện máy bay (thậm chí đi bằng ô tô còn ngại), chả hiểu sao khi về già lại thay đổi tính nết muốn đi xe máy 😆

ZHZ

OFer Xuất sắc
Nhờ cái bình chọn mà em biết đến thread này mặc dù rất hay đọc mục này trên of. Cảm ơn mợ đã chia sẻ chuyến đi rất thú vị, rất khâm phục mợ. Hy vọng trong tương lai em cũng sẽ thu xếp được thời gian để làm 1 chuyến để đời như thế này
Vậy em phải cám ơn "cái bình chọn" rồi 😁 và cám ơn cụ nữa. Nhưng mà em nghĩ các thớt khác của em thú vị hơn cái thớt này đấy ạ. Cụ đọc nhé!

ZHZ

OFer Xuất sắc

lx125_black

Xe container
Cụ thấy đấy, có một con đường duy nhất nên không thể nào có chuyện em đi nhầm đường. Thế mà cái cầu thang to như thế này em lại k thấy. Thật sự em cũng rất khó hiểu luôn.
Nó chuẩn ra là có 2 đường cơ.
1 đường lên bằng bê tông rộng 3-4m gì đó, cách vị trí biển báo di tích tầm 500m-700 về phía Quảng Bình. Đường bê tông này ô tô 29 chỗ đi lên được.
1 Lối đi bậc thang này đứng ở đường nhựa gần như không thể nhìn thấy vì độ dốc, cây bụi che tầm nhìn.

ZHZ

OFer Xuất sắc
Nó chuẩn ra là có 2 đường cơ.
1 đường lên bằng bê tông rộng 3-4m gì đó, cách vị trí biển báo di tích tầm 500m-700 về phía Quảng Bình. Đường bê tông này ô tô 29 chỗ đi lên được.
1 Lối đi bậc thang này đứng ở đường nhựa gần như không thể nhìn thấy vì độ dốc, cây bụi che tầm nhìn.
À, ra vậy. Cám ơn cụ đã giải tỏa thắc mắc cho em, nếu không thì em cứ băn khoăn mãi cái vụ này đấy ạ 😚

À, ra vậy. Cám ơn cụ đã giải tỏa thắc mắc cho em, nếu không thì em cứ băn khoăn mãi cái vụ này đấy ạ 😚
Chúc mừng cậu có thớt trong CCCD được bình chọn hay nhất năm. Tớ không bình chọn thớt cậu mà bình chọn thớt khác, thớt cậu cũng bình chọn vì vài lý do :)

• Vodka

ZHZ

OFer Xuất sắc
Chúc mừng cậu có thớt trong CCCD được bình chọn hay nhất năm. Tớ không bình chọn thớt cậu mà bình chọn thớt khác, thớt cậu cũng bình chọn vì vài lý do :)
Cám ơn lời chúc của bạn nha! 🤩

Susu77

Xe tăng
À mà cô bé chủ nhà nghỉ bảo em chị ra tầm này còn có nước ngọt để tắm, chứ đến khoảng tháng 6 khách đông trên đảo không có đủ nước ngọt để phục vụ du khách. Em không biết có thật không?
Còn nhiều thời gian nên em cứ thấy đường to đường nhỏ gì cũng chui vào.
Chào mợ ZHZ, em mấy hôm nay mới vào cày thớt. Bỏ qua tiết mục khen vì bao lời hay ý đẹp cccm trên này viết hết rồi🥰.
Em xin có ý kiến: nếu cụ mợ nào sau này giàu cỡ anh Vova nhớ mua đảo Lý Sơn luôn rồi xây lại toàn bộ nhà cho dân đều hình củ tỏi to nhỏ các cỡ. Em đảm bảo vừa đẹp vừa đặc trưng, ko khéo nổi tiếng thế giới hơn cả Jeju của Hàn quốc.

• Vodka