Đôi Bờ Nước Mỹ. (Chuyến đi Xuyên Mĩ của nhà Mộc).

Chaukga

Xe container
Hụ...hụ... em bận quá, muốn pot cho liền mạch mà khổ nỗi công việc thì cứ tíu cả lại. Buồn lắm Cụ ...

P/s: Cụ nhắn em số dây thép và địa chỉ nhé!:)
Mợ post thế này vẫn theo rõi được mà :)

tung1806

Xe tải
lâu lắm mới thấy theart mợ hoa dnay nom mợ tươi tắn thế. đợt này mợ đi shopping xa thế tận mẽo liền :) quả này thẻ cứ mòn vẹt đi ý nhỉ
mới đọc xong theart của cụ jô xuyên mỹ h lại đc xem tiếp chuyến đi của mợ. cảm xúc lại tăng vọt !

Highstake

Xe hơi
Đã quá bác ơi, biết bao giờ mới được du lịch nước ngoài như bác nhỉ, em đây sống trên đời hai mấy năm mà chưa bao giờ ra khỏi mảnh đất Việt Nam để nhìn ngắm thế giới xung quanh nữa, buồn quá :(

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Em lần nữa cám ơn mợ đã cho em du lịch nước Mỹ k mất tiền, hihi
Dạ, có gì đâu Cụ, Cụ vui và nhiều Cụ khác cũng vui là nhà em vui theo rồi.:)

Mợ post thế này vẫn theo rõi được mà :)
Vâng, cảm ơn Cụ. Được các Cụ ủng hộ và động viên, nhà em lại tiếp tục ạ. Nhiều lúc công việc nó cũng làm em giảm bớt cảm xúc đi đấy Cụ ạ. Muốn có thời gian Pot 1 hơi cho hết để các Cụ đỡ phải vừa coi vừa đợi mà chịu.:-w

lâu lắm mới thấy theart mợ hoa dnay nom mợ tươi tắn thế. đợt này mợ đi shopping xa thế tận mẽo liền :) quả này thẻ cứ mòn vẹt đi ý nhỉ
mới đọc xong theart của cụ jô xuyên mỹ h lại đc xem tiếp chuyến đi của mợ. cảm xúc lại tăng vọt !
Dạ, cảm ơn Cụ đã vào đọc Thread, chuyến đi này em chỉ mua những thứ thật cần thiết thôi Cụ ạ, thế mà cũng mòn cả thẻ. Giờ vẫn đang ngồi tiếc là sao không mua thêm 1 số thứ nữa. Quả thật là sang Mỹ cái gì cũng rất nên mua Cụ ạ.:)

Đã quá bác ơi, biết bao giờ mới được du lịch nước ngoài như bác nhỉ, em đây sống trên đời hai mấy năm mà chưa bao giờ ra khỏi mảnh đất Việt Nam để nhìn ngắm thế giới xung quanh nữa, buồn quá :(
Dạ, giấc mơ Mỹ không chỉ là riêng Cụ đâu mà của rất rất nhiều người đấy Cụ. Nhà em cũng mơ mãi, từ thuở còn ấu thơ ... giờ mới thành hiện thực đấy Cụ.:P;))

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Em tiếp được ít nào hay ít đó kẻo lại cuối tuần rồi:#:-s

Ngang qua khách sạn BELLAGIO, khách sạn này các Công ty Tour của Việt Nam mình rất hay đặt. Em pot để có Cụ nào đi thì biết trước nhá!

Cả Đoàn lại Ăn sáng tại Phở Hùng rồi mới lên đường để đi sang Los:

Có 18 người mà đi hẳn con xe này, các Cụ thấy có thoải mái không?

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Bữa sáng no và ấm bụng rồi, mỗi người 1 bát phở loại đặc biệt. Giờ thì lên đường thôi.

Ở Las cũng có Kim Tự Tháp các Cụ ạ.

Khách sạn nhà em ở, nhìn đúng như đồ chơi Logo ấy các Cụ nhỉ?

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Suốt dọc đường đi, nhà em sẽ xuyên qua hoang mạc Mojave:

Bên này thi thoảng mới nhìn thấy con Moto, nhưng con nào con nấy đều khủng cả các Cụ ạ. Con này mà đi đường trường thì cũng mê tơi các Cụ nhỉ?

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Vì là Sa Mạc nên 2 bên đường chả có cây cối gì ngoài cây cỏ và những cây Xương Rồng nhưng mà nhà em nhìn vẫn không chán mắt đâu các Cụ nhé! Chỉ ngắm đường xá của họ thôi cũng đủ phê rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Chào các Cụ/Mợ. Tuần mới lại bắt đầu. Nhà em lại làm con ong chăm chỉ phục vụ các Cụ đây ạ.;))

Suốt dọc đường nhà em đi 1 mạch, tới chỗ này thì Bác tài mới dừng xe lại cho cả Đoàn dừng chân đi giải quyết nỗi buồn và tranh thủ chụp hình với cây Xương Rồng. Bên Mỹ, cũng giống như ở nhà mình, đường cao tốc không phải thích là dừng mà phải tới Trạm dừng chân thì mới được dừng các Cụ ạ.

Và đây là cái Trạm dừng chân của cả Đoàn nhà em. Sạch sẽ và Free các Cụ nhé!

Lại tranh thủ ngắm xe các Cụ ạ. Nhìn con này có Khủng không các Cụ?;;)

Giữa Sa Mạc nắng chang chang nhưng không hề có giọt mồ hôi nào, ngoài Xương Rồng ra thì chỉ có Hoa cỏ này thôi ạ.

Nhà em cũng bắt chước Cụ Mai Kồ, làm 1 Pic oánh dấu địa danh này đã ạ.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Nghỉ ngơi 1 lát rồi cả Đoàn lại đi tiếp:

Vừa đi thêm được 1 đoạn thì nhà em gặp Police, có 1 đ/c đi quá tốc độ nên bị Police hú còi táp vào lề bên phải. Anh Tài người da đen nói với em, bên này đi đường sợ nhất là bị phạt lỗi tốc độ.

Phía trước em, theo thuyết minh của cậu HDV trong Đoàn nhà em là điểm rẽ vào Thị trấn Yemo (hay còn gọi là Thị trấn Ma). Sở dĩ gọi thế bởi vì ở thị trấn này đêm đêm cứ có tiếng hú nghe rất sợ mà không hiểu ở đâu ra và tại sao lại có âm thanh đó, người dân thị trấn này sau 1 thời gian đến ở không chịu được đành bỏ đi nơi khác sinh sống. Giờ thị trấn vẫn tồn tại nhưng dân số thì rất ít.

Nhà em cũng chỉ đi qua thôi, chứ từ đây rẽ vào thị trấn còn mất vài 3 km nữa mới tới.

Rồi, giờ thì nhà em sẽ ăn bữa trưa tại thị trấn này:

Bữa trưa rất ngon, món ăn đúng kiểu người Mỹ. Thịt bò ăn kèm với khoai tây bỏ lò để nguyên củ, kèm theo đó là rượu vang và các loại salat. Em đói quá, mải ăn quên cả chụp hình cho các Cụ coi.;))

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Chạy từ bên Las sang tới bên Los này là mất trọn 1 ngày đấy các Cụ ạ. Đi từ sáng mà tới chiều nhà em mới tới đây. Los Angeles, TP có thể nói là đông người Việt mình ở nhất tại Mỹ. Nơi đây cũng là nơi cư ngụ của số đông các ca nghệ sỹ hải ngoại như Bằng Kiều, Thu Phương ... TP không nhiều nhà cao tầng, nhưng không khí thì rất yên bình, nhà cửa cũng đẹp, mang nhiều bản sắc Việt.

Vẫn còn sớm, sau khi ghé thăm 1 cửa hàng bán thực phẩm chức năng. Cả Đoàn nhà em lại ghé thăm khu này: Đây là khu Litttle Saigon, nơi cộng đồng người Việt mình buôn bán đông đúc.

Lại là xe pháo các Cụ ạ. Qua đây để ý thì thấy Bà Con Việt Kiều nhà mình rất chuộng các loại xe có tên tuổi như Bim, Mec và Le Xus.

Gì chứ xe đẹp là em sáp vô thôi:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Rồi, giờ thì đến bữa ăn tối rồi. Bữa tối hôm nay cũng thịnh soạn như bao bữa tối khác các Cụ nhá! Phải công nhận là mua Tour của Vietranvel hơi max hơn so với các Tour khác nhưng chất lượng thì khỏi bàn các Cụ ạ. Tiền nào của nấy mà ...

Em cứ lăn tăn là có nên pot những shoot hình này vào lúc chiều này không hay để dành để trưa mai ...:))

Thôi, nghĩ đi nghĩ lại, em cứ pot 1 Pic, còn trưa mai em lại pot tiếp::P

cuncon0686

Xe tải
Chạy từ bên Las sang tới bên Los này là mất trọn 1 ngày đấy các Cụ ạ. Đi từ sáng mà tới chiều nhà em mới tới đây. Los Angeles, TP có thể nói là đông người Việt mình ở nhất tại Mỹ. Nơi đây cũng là nơi cư ngụ của số đông các ca nghệ sỹ hải ngoại như Bằng Kiều, Thu Phương ... TP không nhiều nhà cao tầng, nhưng không khí thì rất yên bình, nhà cửa cũng đẹp, mang nhiều bản sắc Việt.

Mợ chủ đẹp quá. Chúc mợ luôn xinh đẹp,sk để có nhiều chuyến đi
P/s: Mợ chủ mua tour của Vietranvel hay Vietravel?Cho e trang web nhé.Cám ơn mợ

Chaukga

Xe container
Bây giờ là trưa mai của ngày hôm qua roài, em vào hóng tiếp đây :P

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Mợ chủ đẹp quá. Chúc mợ luôn xinh đẹp,sk để có nhiều chuyến đi
P/s: Mợ chủ mua tour của Vietranvel hay Vietravel?Cho e trang web nhé.Cám ơn mợ
Tks Cụ/Mợ nhiều ạ.:) Nhà em mua tour của Vietravel. Cụ/Mợ cứ vào hỏi anh Gúc là ra ngay thôi ạ.;))

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Nào, giờ em mời Các Cụ/Mợ xơi bữa trưa với nhà em:;))
Suốt cả chuyến đi nhà em không mấy khi Bia rượu, nhưng hôm nay về đến Los rồi, tự cho phép mình xả hơi 1 chút. Bữa này em gọi mấy chai bia Mỹ (4 đồng 1 chai các Cụ ạ), mời cả bàn cùng nâng ly.;))

Bữa ăn rất ngon, nhiều rau xanh và nấm các loại. Nói chung là đi Tour của Vietravel thì bữa nào cũng là bữa ăn ngon.
:)

Trưa rồi, chúc các Cụ/Mợ bữa trưa ngon miệng ạ=D>. Giờ em xin phép té kẻo các Cụ/Mợ vào mắng em chết....;))

Chaukga

Xe container
Bữa trưa ngó thấy quá ngon :P

Hờ oa hoa

Xe tải
Chờ trang số 330 của mợ chủ. :)