Đôi Bờ Nước Mỹ. (Chuyến đi Xuyên Mĩ của nhà Mộc).

ZizuZizu

Xe hơi
em ngưỡng mộ mợ Hoa Mộc Trắng lắm đấy ạ,chuyến đi nào của mợ cũng rất hay và chi tiết ạ :x

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Bữa trưa ngó thấy quá ngon :P
Vâng, Cụ. Qua bên đây trừ những hôm bay nội địa, còn lại thì bữa nào nhà em cũng ăn ngon như này Cụ ạ.;))

Chờ trang số 330 của mợ chủ. :)
Vâng, Cảm ơn Cụ. Em đang cố gắng đây ạ.:)

em ngưỡng mộ mợ Hoa Mộc Trắng lắm đấy ạ,chuyến đi nào của mợ cũng rất hay và chi tiết ạ :x
Tks Cụ đã động viên nhà em. Em sẽ cố gắng ạ.:)

Bữa trưa nhìn ngon thật nhìn cái lại thấy đói
:):):):)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Tranh thủ sáng nay bớt việc, em tiếp đây ạ.:)
Sau bữa tối rất ngon, nhà em về khách sạn khò 1 giấc. Nói vậy thôi chứ qua đây đêm nào em cũng chỉ ngủ được chừng 3 tiếng là lại thức giấc rồi. Chừng đấy ngày mà vẫn không quen được múi giờ các Cụ ạ. Đây chính là điều khủng khiếp nhất đối với những người khó ngủ như em.

Ngày 8:Hôm nay trong chương trình Đoàn nhà em sẽ đi chơi tại Kinh đô điện ảnh Hollywood.

Thức dậy và đón Bình minh ở Los Angeles:

Trước khi đến thăm quan phim trường, cả đoàn nhà em đến ăn sáng ở chỗ này:

Bữa sáng, ăn như bữa chính. Em chán chụp nên không chụp lại cho các Cụ coi. Chỉ kết luận 1 điều là rất ngon và các Cụ có thể ăn no nê.

Giờ thì nhằm thẳng Hollywood mà tiến thôi.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Giờ thì em mời các Cụ ngắm nghía 1 chút về kiến trúc nhà cửa ở Hollywood nhé! Nói chung là theo cảm nhận của em đây là TP mới, kiến trúc mang dáng dấp hiện đại thôi chứ cũng không có gì đặc biệt.

Chỗ này có 1 toà nhà rất kiên cố và hoành tráng, cậu HDV trong Đoàn em giới thiệu đấy là nhà tù chuyên giam giữ tội phạm. Em có chụp mấy Pic nhưng giờ thì quên không nhớ chính xác nó là nhà nào nữa rồi.Nhìn thì không ai nghĩ đó là nhà Tù đâu các Cu, nom nó giống như 1 building hay khách sạn thì đúng hơn.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

Chụp nhà chán em quay qua chụp xe cho các Cụ ngắm. Em quên không nói với các Cụ, bên này biển số xe họ ghi rất rõ tên các Bang nơi mình đăng ký xe. Ví như cái xe em vừa chụp đây là Bang Valencia chứ không như ở Ta cứ ghi theo đầu số, các Cụ cứ phải nhớ và đoán đến là mệt.

Chỉnh sửa cuối:

ThomasThang

Xe điện

Bảng này là bảng tạm xe mới mua Mợ à, giấy tạm nó dán trên kính ấy. Đó hỉ là tên đại lý bán xe đó. Và đúng là bảng xe thì có thấy tên của bang, nhỏ, dưới tuồn số. Xe định cư bang nào mang bàng bang đó, đời sang bang khác quá 3 tháng thì đang bộ lại và chủ lái phải xin bằng lái bên bang đó lại. 1 bang là 1 nước đấy Mợ. Quốc gia Mỹ thì là liên bang, nhiều nước trong 1 nước, có luật lệ hơi khá nhau 1 tí trong đ1o có luật xe cộ đường xá. Lu6a5t liên bang như di trú thì là 1.

ThomasThang

Xe điện
Nhà thờ chính tòa Los Angeles (Tồng giám mục Los Angeles)

ThomasThang

Xe điện

Khu Mợ đang đi qua là khu trung tâm hành chánh của tp Los Angeles. Bảng chỉ đường nói rằng Mợ đang đi trên đường xa lộ tên là xa lộ Hollywood vì nó sẽ đi qua tp Hollywood sau chừng 7 dặm hướng này. Hollywood là 1 tp nhỏ trong đại đô thị Los Angeles, chắc Mợ sẽ có hình sau, e sẽ chỉ rõ. Khu hành chánh có tòa thị chính Los Angeles, có tòa của quận, tào bang và tòa liên bang, có nhà tù thật ra là nhà tạm giam nghi can để qua tòa cho gần, mà trong hình Mợ chụp thì ko phải cái nào. Nó cung lớn và na ná như các kiến trúc đó và như mợ nói là giống hotel hơn vì quy hoạch thành hố buộc phải "ngụy trang" sao cho hạp với chung quanh.

tudis_mr

Xe tải
Em nhìn Mợ của Cụ quen lắm, hình như ngày nào em cũng gặp thì phải!Mợ ấy đi con Civic phỏng?

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Từ chỗ khách sạn em ở chạy đến chỗ này đi hết khoảng 30 - 40'. Từ xa đã thấy bóng dáng Hollywood rồi...

Xe nhà em là xe Đoàn nên lúc nào cũng được ưu tiên. Các xe rẽ trái, nhưng riêng xe nhà em thì rẽ phải theo chỉ dẫn của Bác này...

Rất vui tính, khi giơ tay chào cả Đoàn nhà em.;))

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

Khu Mợ đang đi qua là khu trung tâm hành chánh của tp Los Angeles. Bảng chỉ đường nói rằng Mợ đang đi trên đường xa lộ tên là xa lộ Hollywood vì nó sẽ đi qua tp Hollywood sau chừng 7 dặm hướng này. Hollywood là 1 tp nhỏ trong đại đô thị Los Angeles, chắc Mợ sẽ có hình sau, e sẽ chỉ rõ. Khu hành chánh có tòa thị chính Los Angeles, có tòa của quận, tào bang và tòa liên bang, có nhà tù thật ra là nhà tạm giam nghi can để qua tòa cho gần, mà trong hình Mợ chụp thì ko phải cái nào. Nó cung lớn và na ná như các kiến trúc đó và như mợ nói là giống hotel hơn vì quy hoạch thành hố buộc phải "ngụy trang" sao cho hạp với chung quanh.
Dạ, cảm ơn Cụ Thomas Thắng nhiều ạ.=D> Thật là vui khi có thêm những thông tin của Cụ để em và các Cụ trên OF hiểu thêm về nước Mỹ. Chúc Cụ luôn khoẻ và vui Cụ nhé!:)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

ThomasThang

Xe điện
Ui.

Mợ đi Universal Studios thì e chen truoc giải thích kẻo hiều lầm (ngay hdv cũng có người giả thích sai vì đi làm hdv đại thế hôi, ko biết địa lý nhân văn khu vực)
Universal Studios là 1 thương hiệu như Disneyland, Sea World v.v... và là 1 theme park, khu giả trí vui chơi có trò chơi này nọ, theo 1 chủ đề (theme) Chủ đề của Universal S. là Hollywood! là kỹ nghệ phi trường! Nó làm 1 khu giải trí với chủ đề như thế, vào trong mình có cảm tương vào Hollywood là thnah2 phố phim trương, ở cách đó 1 khoảng xa, tư tấm bảng Hollywood nhìn xuống chừng 10 cây số.
Nó ko phải là phìm trương, ko phải là Hollywood, mà ko nằm trong địa phận tp Hollywood ạ. Nó chỉ là 1 khu vui chơi như Đại Nam, Suối Tiên gần Sài gòn đó.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Qua bên này, đi TP phố nào cũng thấy bóng dáng KS Hilton:

Vé vào thăm quan cho mỗi người ở đây là 90$, cái này nhà em đã trả theo Tour (bên Tour họ đã mua sẵn cho tụi em rồi). Giờ chỉ việc vào thăm quan và chơi thôi các Cụ ạ.

Xếp hàng theo các bạn Tây vào thăm quan Phim Trường nào ...

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Ui.

Mợ đi Universal Studios thì e chen truoc giải thích kẻo hiều lầm (ngay hdv cũng có người giả thích sai vì đi làm hdv đại thế hôi, ko biết địa lý nhân văn khu vực)
Universal Studios là 1 thương hiệu như Disneyland, Sea World v.v... và là 1 theme park, khu giả trí vui chơi có trò chơi này nọ, theo 1 chủ đề (theme) Chủ đề của Universal S. là Hollywood! là kỹ nghệ phi trường! Nó làm 1 khu giải trí với chủ đề như thế, vào trong mình có cảm tương vào Hollywood là thnah2 phố phim trương, ở cách đó 1 khoảng xa, tư tấm bảng Hollywood nhìn xuống chừng 10 cây số.
Nó ko phải là phìm trương, ko phải là Hollywood, mà ko nằm trong địa phận tp Hollywood ạ. Nó chỉ là 1 khu vui chơi như Đại Nam, Suối Tiên gần Sài gòn đó.
Dạ, Tks Cụ đã mở mang thêm cho em. Tiện đây em hỏi luôn để Cụ giải ngố cho em luôn: Thế phim trường xịn nó nằm ở đâu ạ? Cụ có cái hình nào cho em coi với ạ:)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Thôi, chả biết Hollywood lởm hay hịn, nhà em đã đến đây rồi thì cứ phải oánh dấu đã. Lần sau nếu có trở lại em sẽ nhờ Cụ Thomas Thắng mách cho em nhé!;))

Chả cứ gì em mà mọi người trong Đoàn vô đây rồi ai cũng nghếch mắt lên để ngắm nghía các Cụ ạ:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Lại nghếch tiếp:;))

Từ trên cao nhìn xuống Thung lũng (em không biết tên) Lại chờ Cụ Thomas Thắng vào bổ sung giúp em vậy.;))